Kana barin Chrome ya adana kalmomin shiganka saboda kana da yakinin cewa za su kasance a wurin lokacin da ka shiga. Amma abin mamaki ne lokacin da, bayan komawa shafin, Filin kalmar sirri ya kasance babu komai a ciki, ba tare da jerin abubuwan da ke ƙasa tare da takardun shaidarka ba.Hakika, Chrome yana adana kalmomin shiga amma ba sa bayyana lokacin shiga. Me yasa hakan ke faruwa kuma ta yaya za mu iya gyara shi? Bari mu gani.
Me yasa Chrome ke adana kalmomin shiga amma ba sa bayyana lokacin da na shiga?

Me yasa Chrome ke adana kalmomin shiga amma ba sa bayyana lokacin da na shiga? Bari Chrome ta adana kalmomin shiganmu cikin aminci. Yana ɗaya daga cikin siffofinsa mafi darajaKa yi tunanin yadda zai yi wahala a sarrafa lambobi da asusu da yawa ta amfani da ƙwaƙwalwar ajiya kawai, sannan a tuna kowace kalmar sirri tare da sunan mai amfani da ita. Ba zai yiwu ba!
Domin cire wannan nauyin daga kanmu, Chrome (da sauran masu bincike) suna ba da damar adana takardun shaidarmu. Muna buƙatar shigar da su sau ɗaya kawai don Chrome ya gano su ya kuma tambaye mu ko muna son adana su. Idan muka karɓa, Mai binciken yana ɓoye su kuma yana adana su cikin aminci a cikin bayanan mai amfani..
Sannan, lokaci na gaba da ka ziyarci ainihin URL (ko wani yanki mai alaƙa da Chrome ke ɗaukarsa a matsayin amintacce), mai binciken yana gane shafin. Ta hanyar kwatanta tsarinsa da bayanansa, Ya kamata ya bayar da cike filin sunan mai amfani da kalmar sirri ta atomatikHaka yake aiki a kullum.
Amma abin takaici ne idan Chrome ta adana kalmomin shiga amma ba ta bayyana ba lokacin da ka shiga. Idan mai kula da harkokin dijital ya gaza, ba wai kawai abin haushi ba ne, har ma yana haifar da shakku game da amincinsa. Amma, Me yasa hakan ke faruwa? Ta yaya za a iya gyara shi?
Aikace-aikacen shafi ɗaya (SPAs)
Matsalar rashin kalmomin shiga (password) ta fi faruwa a cikin aikace-aikacen shafi ɗaya, ko SPAs. A Aikace-aikacen Shafi Guda ɗaya (SPA) manhajar yanar gizo ce da ke loda shafi ɗaya na farko (dashboard) sannan ta sabunta abubuwan da ke ciki. A wata ma'anar, ba ya sake loda shafin gaba ɗaya yayin da kake shiga ta cikinsa; kawai yana sabuntawa ta amfani da URL ɗaya.
Shafukan yanar gizo masu shafuka ɗaya (SPAs) suna ƙara zama ruwan dare saboda suna da sauri da inganci. Wasu gidajen yanar gizo na zamani da aka gina ta wannan hanyar sun haɗa da Gmail, Slack, Trello, Airbnb, GitHub, da sauransu. Duk da haka, su ma sun fi fuskantar kurakurai ta atomatik, tunda... Ga Chrome, fom ɗin shiga yana "ɓoye" a cikin URL ɗin iri ɗaya kamar dashboard.
Sakamakon duk wannan shine Chrome baya gano sabon fom ɗin shiga, saboda haka baya kunna cika ta atomatik. Magani? Gwada samun damar shiga URL ɗin shiga kai tsaye. (misali: site.com/login). Tunda kalmar sirri da aka adana tana da alaƙa da wannan adireshin, Chrome zai gano ta kuma ya ba da damar cike filayen da suka dace.
URL masu tsauri tare da sigogi

Wani dalili kuma da yasa Chrome ke adana kalmomin shiga amma ba sa bayyana lokacin shiga shine saboda URL masu canzawa. Wannan yana da alaƙa da batun da ya gabata, amma a wannan karon URL ɗin shine wanda ke canzawaWasu gidajen yanar gizo suna ƙara sigogi masu motsi zuwa URL ɗin da ke hana Chrome gane shi a matsayin URL ɗin da kuka adana kalmar sirrinku. Bari mu dubi misali:
- Shafin yanar gizo yana ƙara siga ta musamman ga URL ɗin, wani abu kamar site.com/login?session_id=abc123Chrome yana adana kalmar sirri da ke da alaƙa da wannan URL ɗin.
- Lokaci na gaba da ka shiga shafin, akwai wani siga daban (zaman_id=xyz789Mai binciken yanar gizo yana fassara shi a matsayin wani shafi.
- Sakamako: Kalmar sirri da aka adana ba ta bayyana ba saboda URL ɗin bai dace daidai ba.
Mafita mai sauƙi ga wannan matsala ita ce gyara URL ɗin da hannuHaka kuma za ka iya gwada cire sigogi bayan alamar tambaya. A madadin haka, za ka iya danna dama a filin kalmar sirri ka zaɓi "Cika da kalmomin shiga da aka adana." Bari mu ga abin da za ka iya yi idan Chrome ya adana kalmomin shiga amma ba su bayyana ba.
An kashe kammalawa ta atomatik
Da alama a bayyane yake, amma wataƙila Chrome yana adana kalmomin shiga amma daga baya ba sa bayyana saboda An kashe kammalawa ta atomatikChrome yana da saituna daban-daban don ayyuka biyu: tambayar ko za a adana kalmomin shiga da shiga ta atomatik. Yana da kyau a duba saitunan Chrome.
- Buɗe Chrome sannan ka danna kan maki uku a tsaye daga kusurwar dama ta sama.
- Zaɓi Kalmomin sirri da Cika Kai-tsaye – Manajan Kalmar Sirri ta Google.
- A cikin jerin hagu, danna kan Saita.
- Duba waɗannan akwatuna biyu: Tambayi ko ina son adana kalmomin shiga da maɓallan shiga e Shiga ta atomatik.
Rikici da tsawaitawar sarrafa kalmar sirri

Wataƙila ka yanke shawara mai kyau don shigar da mai sarrafa kalmar sirri, kamar 1Password, LastPass ko Bitwarden. Kuma idan kai kamar ni ne, wataƙila kana da wasu masu toshe talla da abun ciki a cikin Chrome. To, waɗannan kayan aikin, kodayake suna da tasiri sosai, Suna iya haifar da kuskuren inda Chrome ke adana kalmomin shiga amma sai ba sa bayyana bayan shiga.
Abin da ke faruwa shi ne, wani lokacin, kari biyu suna fafatawa Wani lokaci, masu amfani suna cike filin ɗaya, wanda hakan ke sa babu ɗayansu da ya shiga. A wasu lokutan, wani tsawo yana ɗan gyara DOM na shafin, wanda ke sa Chrome ya kasa gane filayen shiga. Me za ku iya yi don gyara wannan?
Mafita mai sauƙi ta ƙunshi kunna yanayin ɓoyewasaboda haka kowa da kowa Ana kashe kari ta hanyar tsohoIdan kammalawa ta atomatik yana aiki a yanayin ɓoyewa, kuna da rikicin faɗaɗawa. Don nemo wanda ya aikata laifin, kashe su ɗaya bayan ɗaya ka ga ko matsalar ta ɓace.
Me zai faru idan ba a adana kalmar sirri daidai ba?
A ƙarshe, yana yiwuwa kalmar sirri ba a adana ta daidai ba. Wani lokaci kana tunanin an adana ta, amma a zahiri, ba a adana ta ba saboda kuskure a cikin tsarin. Saboda haka, idan Chrome ta adana kalmar sirri amma ba ta bayyana daga baya ba, Tabbatar ko an adana kalmar sirri da gaske. Yi shi kamar haka:
- Buɗe Chrome, danna kan ɗigo uku a tsaye sannan ka zaɓa Kalmomin sirri da Cika Kai-tsaye.
- Zaɓi Manajan Kalmar Sirri ta Google.
- Nemo gidan yanar gizon da ke cikin jerin.
- Idan ya bayyana, yana nufin an adana kalmar sirri.
- Idan bai bayyana ba, Chrome bai taɓa adana shi ba ko kuma an goge shi.
A ƙarshe, kada ka ɗauka cewa mai binciken yana da matsala idan Chrome ya adana kalmomin shiga amma ba sa bayyana lokacin da ka shiga. Gwada shawarwarin da aka bayyana kuma tabbas za ku sami mafitaTa wannan hanyar, za ku dawo da kwanciyar hankalinku da sanin cewa takardun shaidarku suna cikin aminci kuma suna hannunku nagari.
Tun ina ƙarami, na sha'awar duk wani abu na kimiyya da fasaha, musamman ci gaban da ke sauƙaƙa rayuwarmu da kuma jin daɗinta. Ina son ci gaba da kasancewa tare da sabbin labarai da sabbin abubuwa, da kuma raba abubuwan da na fuskanta, ra'ayoyi, da shawarwari game da na'urori da na'urori da nake amfani da su. Wannan ya sa na zama marubucin yanar gizo sama da shekaru biyar da suka gabata, ina mai da hankali kan na'urorin Android da tsarin aiki na Windows. Na koyi bayyana ra'ayoyi masu rikitarwa a cikin sauƙi don masu karatu su iya fahimtar su cikin sauƙi.
