- Chrome yana faɗaɗa cikawa ta atomatik ta amfani da bayanan asusun Google akan tebur, Android, da iOS.
- Android tana gabatar da shawarwarin layi biyu don ingantattun adiresoshin kallo, biyan kuɗi, da kalmomin shiga.
- Haɗin kai tare da Google Wallet don cike jiragen sama, ajiyar kuɗi, katunan aminci da bayanan abin hawa.
- Ingantacciyar fahimtar adiresoshin ƙasashen duniya da zaɓin "ingantattun autocomplete" tare da mahimman bayanai.
Chrome yana ɗaukar babban tsalle kan yadda cika fom da bayanan sirri akan yanar gizo. Google ya fara fitar da jerin sauye-sauye zuwa cikawa ta atomatik wanda ke da nufin adana dannawa, rage kurakurai, da sauƙaƙa sayayya, ajiyar balaguro, ko rajista akan sabbin shafuka, yin amfani da mafi yawan abubuwan. bayanan da aka adana a cikin Asusun Google kuma a cikin Google Wallet.
Tare da waɗannan sabbin fasalulluka, mai binciken ya zama maɗaukakin haɗin gwiwa a cikin yanayin yanayin kamfanin. Haɗin kai bayanan da aka bazu a baya a cikin na'urar hannu, Chrome kanta, da walat ɗin dijitalManufar ita ce a canza waɗancan hanyoyi masu banƙyama zuwa ayyuka masu saurin sauri da ƙarancin wahala, duka akan kwamfuta da na'urorin hannu na Android da iOS.
An haɗa Chrome ta atomatik zuwa asusun Google ɗin ku

Ɗaya daga cikin mahimman fasalulluka na wannan sabuntawa shine Chrome zai iya tattara ƙarin bayani kai tsaye daga na'urar asusun Google na mai amfani lokacin da mai amfani ya shiga cikin browser. Wannan ya haɗa da daidaitattun bayanan shiga kamar suna, da adireshin i-mel da kuma gida da adiresoshin aiki waɗanda aka riga aka adana.
Ta wannan hanyar, lokacin ƙirƙirar asusu akan sabon sabis, shiga, ko cika fom ɗin lamba, Mai lilo zai iya cika filayen nan take tare da bayanan martaba.A cewar kamfanin, wani nau'i ne "Smooth transfer" na bayanai Daga asusun zuwa gidan yanar gizon, an tsara shi don kawar da rikici a cikin matakai na farko tare da kowane rukunin yanar gizo.
Wannan hali bai iyakance ga ainihin siffofi ba. Lokacin yin aiki siyayya ta kan layi ko sabis na hayaChrome kuma yana iya amfani da adireshin jigilar kaya da aka adana a cikin Google, kamar adireshin gida ko ofis, ba tare da mai amfani ya sake rubuta shi akai-akai ba. A cewar Google, duk ana yin hakan ta hanyar tsarin musayar bayanai. amintacce da sarrafawa daga cikin mai binciken kanta.
"Ingantattun autocomplete" tare da mahimman bayanai da takardu
Sabbin haɓakawa suna ginawa akan haɓakawa na baya: aikin "ingantattun autocomplete" a cikin Chrome. Wannan zaɓi, wanda mai amfani zai iya kunnawa a cikin saitunan burauza, yana ba da damar wuce filayen gargajiya da amfani da autocomplete tare da ƙarin takamaiman bayanai.
A cikin wannan yanayin ci gaba, Chrome yana iya cika bayanai kamar su lambar fasfo, shi lasisin tuki, katunan biyayya ko ma cikakken bayani abin hawakamar tambarin lasisi ko lambar tantance abin hawa (VIN). An ƙirƙira waɗannan ayyukan don maimaita hanyoyin kamar inshora, hayar mota, ko shirye-shiryen maki, inda shigar da bayanai iri ɗaya akai-akai ya zama mai ban sha'awa.
Google yana ba da tabbacin cewa duk waɗannan mahimman bayanai ana sarrafa su tare da matakan kariya da yawa. Takaddun fasaha sun ambaci amfani da boye-boye mai ƙarfi (kamar AES-256) Dangane da bayanan da aka bayar, kamfanin ya dage cewa Chrome ba ya aika wannan bayanan kai tsaye zuwa ga sabar sa ta hanyar da za a iya tantancewa, da nufin raba bayanin daga takamaiman mai amfani gwargwadon iyawa.
Haɗin Google Wallet: jiragen sama, ajiyar kuɗi, da hayar mota

Wani ginshiƙi na wannan sabuntawa shine haɓakar haɗin gwiwar Chrome tare da Wallet na GoogleWannan haɗin yana ba da damar cikawa ta atomatik don bincika bayanan da suka dace kai tsaye a cikin walat ɗin dijital na mai amfani, muddin an daidaita shi kuma an haɗa shi da asusun Google ɗaya da mai lilo ke amfani da shi.
Daga cikin misalan da kamfanin ya gabatar akwai batun yi ajiyar motar haya a filin jirgin samaTa hanyar gano sigar da ta dace, Chrome na iya cire bayanan jirgin daga Wallet: lambar tabbatarwa, kwanakin y lokacin isowakuma ba da shawarar cika su ta atomatik ba tare da mai amfani ya duba imel ɗin su ko app na jirgin sama ba.
Wannan haɗin kai kuma yana ƙara zuwa wasu al'amuran gama gari: mai bincike na iya amfani da katunan biyayya adana don kada mai amfani ya rasa maki lokacin sayan kan layi, ko kammala bayanai daga abin hawa a aikace-aikacen inshora ko siffofin haya. Yana yiwuwa ma a cikin yanayin tebur. ajiyewa da dawo da bayanan mota bidirectionally tsakanin Chrome da Wallet.
Manufar ita ce aikin cikawa ta atomatik zai zama kusan a ƙarin Layer ƙwaƙwalwar ajiya Ga waɗancan lambobin ajiyar, katunan, da nassoshi waɗanda galibi ana mantawa da su ko tilasta muku canzawa tsakanin ƙa'idodi. A cewar Google, wannan yana rage yawan lokacin da ake buƙata don gudanar da tafiye-tafiye, sabuntawa, ko sayayya akai-akai.
Shawarwari masu haske da cikawa ta atomatik akan Android
A kan na'urori AndroidCanjin da aka fi gani shine ta hanyar da mai bincike ya nuna maballin atomatik cika shawarwariHar ya zuwa yanzu, waɗannan sun bayyana akan layi ɗaya, mai matsewa sosai, wanda hakan ya sa da wuya a iya saurin bambance abin da ake shirin zaɓa.
Tare da sabuntawa, Chrome yana motsawa zuwa wani duba tsarin katin layi biyu don kalmomin sirri, adireshi, hanyoyin biyan kuɗi, da sauran bayanan da aka ba da shawara. Wannan ƙirar tana ba da ƙarin mahallin a kallo kuma yana sauƙaƙa gano wane imel, kati, ko adireshinsa kafin taɓa allon, wanda ke da amfani musamman kananan fuska inda komai ya bayyana mafi kyau.
Manufar wannan sake fasalin shine, lokacin da ake kammala fom daga na'urar hannu, mai amfani zai iya gane nan da nan wane zaɓi kuke zaɓa da rage kurakuran da aka haifar ta hanyar zabar shigar da ba daidai ba. A aikace, makasudin shine a sanya cikar tsari mai rikitarwa daga Android ya zama mara rudani kuma fiye da yin shi daga kwamfutar tebur.
Ingantacciyar fahimtar adiresoshin duniya
Google ya kuma yi aiki don sa injin ɗin Chrome na atomatik ya fi fahimtar yadda ake rubuta kalmomi da tsara su. adiresoshin gidan waya a sassa daban-daban na duniyaKamfanin ya ambaci gagarumin ci gaba a cikin fitarwa da kuma cika filayen adireshi, daidaitawa ga tsarin yanki.
A cikin lamarin MezikoMisali, tsarin yana yin la'akari da kwatancen "tsakanin tituna" na yau da kullun waɗanda ke tare da adiresoshin da yawa, wani abu na yau da kullun wanda har yanzu ba koyaushe yana nunawa a cikin sifofin ba. JapanGoogle yana aiki don ƙara tallafi don sunayen sautiWannan yana ba da sauƙi don gano adireshi daidai da cike fom na gida waɗanda suka dogara da wannan ƙarin bayani.
Waɗannan haɓakawa suna nufin tabbatar da cewa lokacin siye ko sabis ɗin kwangila akan gidajen yanar gizo na duniya, Chrome zai kasance ƙarin abin dogaro idan ya zo ga kammala adireshi ta atomatikWannan yana hana tsarawa ko kurakurai oda filin. Kodayake misalan da aka ambata sun fi mayar da hankali ne kan takamaiman ƙasashe, kamfanin ya bayyana cewa ya yi gyare-gyare a duniya, wanda kuma ya kamata ya amfana masu amfani da su a Turai yayin hulɗa da fom daga wasu yankuna.
Akwai akan tebur, Android, da iOS
Duk waɗannan ingantattun fasalulluka na atomatik suna zuwa Chrome don kwamfutoci, Android da iOSKwarewar ta yi kama da kowane dandamali guda uku, tare da ƙananan bambance-bambancen mu'amala dangane da na'urar, amma tare da ra'ayi iri ɗaya: ba da damar bayanan da aka riga aka adana a cikin asusun zuwa rage adadin bayanan da mai amfani zai shigar da hannu.
A kan kwamfutocin tebur, haɗin kai tare da Google Wallet da bayanan asusun ya zama mai ban sha'awa musamman ga ayyuka kamar lissafin inshora, hayar mota, ko sarrafa ajiyar kuɗiinda yawanci ya fi dacewa don duba cikakkun bayanai kuma kunna ci-gaba na zaɓuɓɓukan autocomplete.
A kan wayoyin hannu na Android da iOS, babban fa'idar ana iya gani a cikin saurin amfani da mahallin: kammala adireshin jigilar kaya daga sofa, siyan tikitin jirgin ƙasa ko tabbatar da ajiyar otal a tsakiyar tafiya, tare da mai binciken yana kula da ganowa. Sunaye masu dacewa, imel, adireshi, da lambobin ajiyar kuɗi.
Yadda ake kunnawa da sarrafa ingantattun autocomplete
Ko da yake Chrome ya zo tare da kayan aikin atomatik da aka kunna ta tsohuwa, zaɓi don "ingantattun autocomplete" Zaɓin da ke ba da damar samun bayanai masu mahimmanci ba a kunna ta atomatik ba. Dole ne mai amfani ya yi haka a fili daga menu na saitunan mai lilo.
Don yin wannan, a cikin Desktop version, kawai shigar da Saitunan Chrome kuma shiga sashin "Kammala atomatik" ko "Autocill da kalmomin shiga." Daga nan za ku iya nemo sashin da aka keɓe don ingantaccen ƙwarewa, kunna fasalin, kuma da hannu ƙara bayanan da kuke son amfani da su, kamar su. takaddun shaida, takaddun rajista ko katunan aminci.
A kan Android, tsarin yana kama da: saitunan mai binciken suna sarrafa abin da aka adana bayanai da yadda ake amfani da su, gami da gida da adiresoshin aikiAna tattara hanyoyin biyan kuɗi, bayanan abin hawa, da lambobin sadarwa. Google yana ba da takamaiman hanyoyin haɗi da menus don gyara ko share wannan bayanan a kowane lokaci, don haka masu amfani suna riƙe iko akan abin da aka raba lokacin cike fom.
Keɓantawa, tsaro, da kasada don yin la'akari
Rashin haɓakar samun ƙarfin ƙarfin autocomplete shine hakan Ana tattara ƙarin bayanan sirri a cikin burauzar kanta.Wannan yana da tasiri kai tsaye ga keɓantawa da tsaro, don haka yana da mahimmanci a bayyana a sarari game da abubuwan da aka adana da kuma ƙarƙashin wane yanayi.
Ta hanyar sarrafa lambobin daftarin aiki, ajiyar tafiye-tafiye, bayanan abin hawa, da adiresoshin sirri, Chrome ya zama maƙasudi mafi ban sha'awa a yanayin satar na'ura, malware, ko keta tsaro. Google yayi ikirarin cewa ya karfafa kariya ta hanyar Babban ɓoyayyen ɓoyewa da rarraba bayanan sirri a cikin tsarin suKoyaya, har yanzu yana ba da shawarar yin bitar abin da aka adana a hankali da amfani da ƙarin zaɓuɓɓuka kamar kulle na'urar ko tantancewa ta mataki biyu don asusun.
Kamfanin da kansa yayi kashedin cewa An kashe ingantaccen autocomplete ta tsohuwa Daidai saboda wannan dalili, masu amfani suna yanke shawarar ko suna son ba da fifiko ga dacewa ko iyakance adadin bayanan Chrome na iya cikawa ta atomatik. A kowane hali, yana da mahimmanci a tabbatar da cewa bayanan da aka shigar daidai ne kuma a ci gaba da sabunta su, in ba haka ba mai binciken zai ci gaba da cika fom tare da bayanan da suka gabata ko ba daidai ba.
Tare da wannan saitin canje-canje, Chrome's autofill yana fitowa daga kasancewa mai fa'ida mai hankali wanda kawai ya taimaka da adireshi da kalmomin shiga zuwa zama cikakken kayan aiki don sarrafa bayanai, sayayya, ajiyar kuɗi da hanyoyin yau da kullunWadanda suke son ba da amanarsu da ƙarin bayani za su ga yadda ayyukan da a baya suka buƙaci mintuna da yawa da shawarwari tare da apps daban-daban suna raguwa zuwa ƴan famfo ko dannawa, yayin da ƙarin masu amfani da hankali za su iya daidaita abin da aka cika da abin da ba haka ba, gwargwadon matakin nasu na ta'aziyya tare da sirri.
Ni mai sha'awar fasaha ne wanda ya mayar da sha'awar "geek" zuwa sana'a. Na shafe fiye da shekaru 10 na rayuwata ta yin amfani da fasaha mai mahimmanci da kuma yin amfani da kowane nau'i na shirye-shirye saboda tsantsar son sani. Yanzu na kware a fasahar kwamfuta da wasannin bidiyo. Wannan shi ne saboda sama da shekaru 5 ina yin rubutu a gidajen yanar gizo daban-daban kan fasaha da wasannin bidiyo, ina ƙirƙirar kasidu da ke neman ba ku bayanan da kuke buƙata cikin yaren da kowa zai iya fahimta.
Idan kuna da wasu tambayoyi, ilimina ya bambanta daga duk wani abu da ya shafi tsarin aiki na Windows da kuma Android don wayoyin hannu. Kuma alƙawarina shine a gare ku, koyaushe a shirye nake in yi ƴan mintuna kaɗan in taimaka muku warware duk wata tambaya da kuke da ita a duniyar Intanet.