Google da Qualcomm sun tsawaita tallafin Android har zuwa shekaru 8

Sabuntawa na karshe: 25/02/2025

  • Google da Qualcomm sun ba da sanarwar tallafi don sabuntawa har zuwa shekaru 8.
  • Ma'aunin yana shafar na'urorin da ke da Snapdragon 8 Elite da Android 15 gaba.
  • Zai kasance ga masana'antun su yanke shawarar ko aiwatar da wannan tsawaita tallafin.
  • Galaxy S24 ba zai dace da wannan tallafin tallafi ba.

Yanayin wayar Android yana gab da canzawa sosai saboda sabon haɗin gwiwa tsakanin Google da Qualcomm. Duk kamfanonin biyu sun ba da sanarwar cewa na'urorin sanye take da Snapdragon 8 Elite za su bayar Har zuwa shekaru takwas na tallafi don sabunta software da tsaro, kafa sabon ma'auni a cikin yanayin yanayin Android.

A halin yanzu, Samsung da Google sun ɗauki matakai masu mahimmanci a wannan hanya, suna ba da har zuwa Shekaru bakwai na sabuntawa akan sabbin na'urorin flagship ɗin sa. Duk da haka, Wannan sabon shiri na neman kara tsawaita tsawon rayuwar na'urorin Android, wani abu mai mahimmanci a lokutan da dorewar na'urori na ɗaya daga cikin abubuwan da ke damun masu amfani.

Za mu iya sabunta wayoyin hannu kusan shekaru goma

Qualcomm da Android

Tare da wannan yarjejeniya, Qualcomm da Google za su ƙyale masana'antun wayar hannu da ke amfani da Snapdragon 8 Elite su bayar har zuwa Shekaru takwas na tsarin aiki da sabunta tsaro. Wannan ci gaba ne mai mahimmanci, tun da har zuwa yanzu yawancin wayoyin hannu sun sami tallafi ga iyakar shekaru biyar.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda ake saya a Google Play

Wannan sanarwar tana da mahimmanci musamman a lokacin da masu amfani ke kallo na'urorin da ke ba su tsawon rayuwa. Ikon kiyaye wayar da aka sabunta na kusan shekaru goma tana wakiltar wani gagarumin sauyi a yadda masana'antun ke fuskantar tsufar na'urar.

Chris Patrick, Babban Mataimakin Shugaban Kasa da Babban Manajan Na'urorin Waya a Qualcomm Technologies, Ya bayyana mahimmancin wannan haɗin gwiwar: "Muna matukar farin cikin yin aiki tare da Google don sauƙaƙe sabuntawa mai tsawo akan na'urorin da ke amfani da Snapdragon. Tare da wannan matakin, muna ba da ƙarin sassauci ga abokan aikinmu da haɓaka ƙwarewar mai amfani. ".

Wadanne na'urori ne zasu amfana?

Snapdragon-8-Elite

Wannan tsawaita tallafin zai yi amfani musamman ga na'urorin da ke amfani da Snapdragon 8 Elite kuma gudanar da Android 15 ko kuma daga baya. Koyaya, Qualcomm ya lura cewa wannan yunƙurin kuma za a faɗaɗa shi zuwa wasu bambance-bambancen kwakwalwan kwamfuta na Snapdragon 8 da 7 waɗanda aka ƙaddamar a nan gaba.

Yana da mahimmanci a lura da hakan Ba duk wayoyi na yanzu ba ne za su iya amfana daga wannan ƙarin tallafi.. Na'urori da suka riga sun kasance a kasuwa kuma suna nuna na'urori na zamani na zamani ba za su cancanci waɗannan ƙarin sabuntawa ba.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda zaka ga wanda ke karanta sakon WhatsApp a kungiyoyi

Haka kuma Waɗancan wayoyin hannu tare da Snapdragon 8 Gen 3kamar Galaxy S24, ba za a haɗa su a cikin wannan sabon tsarin sabuntawa ba.

Za a yanke shawarar ƙarshe ta hanyar masana'antun da kansu.

Google da Qualcomm suna ba da tallafin Android

Duk da yake Qualcomm da Google sun aza harsashi ga wannan tsawaita tallafi, da Shawarar ƙarshe ta dogara ga kowane masana'anta.. A takaice dai, kodayake kwakwalwan kwamfuta na Snapdragon suna goyan bayan shekaru takwas na sabuntawa, zai kasance ga kowane alama don sanin ko za su ɗauki wannan tsawaita zagayowar don na'urorin su.

Kamfanoni irin su Samsung da Google sun riga sun nuna aniyar fadada tallafin software a baya, don haka da alama wasu masana'antun za su yi koyi da su a nan gaba. Duk da haka, Wasu na iya zaɓar kiyaye gajeriyar manufofin sabuntawa.

Tasiri kan masu amfani da muhalli

Wannan shiri yana wakiltar a babban amfani ga masu amfani, saboda za su iya jin daɗin na'urorin da za su daɗe ba tare da damuwa da rashin sabunta tsaro ko sabbin nau'ikan Android ba. Bugu da ƙari, yana iya zama a tanadi na tattalin arziki, rage buƙatar haɓaka wayarka akai-akai.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yi amfani da wayar salula azaman kyamarar gidan yanar gizon USB

Wani muhimmin al'amari kuma shi ne tasiri mai kyau da zai iya yi akan muhalli. Tsawaita tallafin software zai ba da gudummawa ga rage adadin na'urorin da aka jefar, don haka inganta ingantaccen amfani da fasahar wayar hannu.

Tare da wannan motsi, Qualcomm da Google sun ɗauki muhimmin mataki zuwa ga wani mafi ɗorewa kuma samfurin mai amfani, tabbatar da cewa na'urorin Android na iya sadar da ƙima mai dorewa ga waɗanda ke amfani da su.