- Sabuwar Lenovo Yoga Pro 9i Aura Edition tare da na'urori masu sarrafawa na Intel Panther Lake da GPUs na Nvidia RTX 50
- Allon OLED mai girman 3.2K har zuwa nits 1.600 tare da 120 Hz, Dolby Vision da fasalulluka na kariya daga ido
- Tsarin Dolby Atmos mai lasifika 6 da kuma haɗin kai mai yawa tare da Thunderbolt 4, HDMI 2.1 da mai karanta katin SD
- An ƙera na'urar Yoga Pro 27UD-10 don ƙara wa Yoga Pro 9i kyau tare da allon 4K QD-OLED da Color Sync.
Lenovo tana ƙara himma wajen samar da kwamfutocin tafi-da-gidanka masu inganci tare da sabbin na'urori masu amfani da wutar lantarki Bugun Aura na Yoga Pro 9iWannan ƙungiya ce da ke mai da hankali kan ƙwararrun masu amfani da ita da kuma waɗanda ke neman kwamfutar tafi-da-gidanka mai amfani da yawa don nishaɗi da wasanni masu wahala. samfurin tare da na'urar saka idanu da aka tsara musamman don yanayin ku, shi Yoga Pro 27UD-10an tsara shi ne ga waɗanda galibi ke aiki a tebur amma ba sa son barin motsi na kwamfutar tafi-da-gidanka.
Bugun Yoga Pro 9i Aura ya zo a matsayin babban ci gaba a cikin iyali na YogaTare da ci gaba a cikin na'urori masu sarrafawa, zane-zane, allo, da haɗin kai waɗanda suka sanya shi a cikin kewayon mafi girma, Lenovo yana haɗa jerin na'urori cikin nutsuwa ba tare da yawan jama'a ba. wanda aka tsara don masu ƙirƙira, gyaran abun ciki, da kuma ayyuka masu yawa da yawatare da mai da hankali sosai kan ingancin hoto, sauti, da kuma haɗakar kwamfuta da na'urar saka idanu ta waje.
Lenovo Yoga Pro 9i Aura Edition: Mai da hankali kan iko da ƙwarewar gani

An gabatar da sabuwar Yoga Pro 9i Aura Edition a matsayin samfurin da ya fi kowanne girma a wannan layin, wanda aka tsara don masu zane-zane, masu gyara bidiyo, ƙwararrun masu amfani da fasahar 3D, da kuma masu amfani waɗanda suma suna son yin wasanni cikin sauƙi akan na'ura ɗaya. Tushen wannan tayin shine sabon ƙarni na masu sarrafawa. Tafkin Intel Panther, tare da Core Ultra 9 386H a matsayin babban zaɓi a cikin saitin.
Ana iya haɗa wannan na'ura mai sarrafawa da har zuwa ɗaya Nvidia GeForce RTX 5070 GPUWannan katin zane, wanda aka haɗa shi da guntu na Intel, an tsara shi don ya iya sarrafa ayyukan gyara da kuma ayyukan yin abubuwa cikin sauƙi, da kuma wasannin da ake yi a manyan saituna. Don ƙara wannan aikin, Lenovo yana ba da damar har zuwa 64 GB na ƙwaƙwalwar LPDDR5X, yana ba da isasshen damar gudanar da aikace-aikace da yawa a lokaci guda. har zuwa 2 TB na ajiya na PCIe Gen 4, ya isa ga ɗakunan karatu na ayyuka, kundin hotuna ko manyan tarin multimedia ba tare da buƙatar amfani da na'urorin waje nan take ba.
Ɗaya daga cikin abubuwan da suka fi burgewa a cikin wannan Yoga Pro 9i Aura Edition shine tsarin sa. Allon OLED mai girman tandem 3.2KA bayyane yake an tsara shi don gyara hotuna da bidiyo. A cewar Lenovo, kwamitin ya kai har zuwa Hasken haske mai yawa na nits 1.600Wannan yana da amfani duka tare da abubuwan HDR da kuma a cikin yanayi mai haske. Bugu da ƙari, yana bayar da Matsakaicin Sabuntawa na 120Hz tare da VRRWannan wani bayani ne da ke inganta sauƙin kewayawa ta hanyar amfani da na'urar sadarwa, kunna bidiyo, da wasanni, kuma shi ne mai jituwa da Dolby VisionKamfanin ya kuma yi ikirarin cewa ya haɗa da wasu fasaloli na kariya daga ido don rage yawan damuwa a lokacin aiki na tsawon kwanaki a gaban allo.
Ana kuma yin la'akari da ƙwarewar sauti sosai. Na'urar ta haɗa da tsarin da masu tweeters guda biyu da kuma masu woofers guda huɗutare da dacewa da Dolby Atmos. A takarda, wannan tsari yana da nufin samar da sauti mai faɗi tare da cikakkun bayanai fiye da na yau da kullun na sauti na kwamfutar tafi-da-gidanka, wanda zai iya zama da amfani duka don cinye abun ciki da kuma yin bita cikin sauri kan ayyukan sauti ko bidiyo ba tare da buƙatar haɗa lasifika na waje ba.
Dangane da haɗin kai, Yoga Pro 9i Aura Edition yana da kayan aiki masu kyau don kwamfutar tafi-da-gidanka mai mayar da hankali kan yawan aiki. Tashoshin jiragen ruwa guda 2 na Thunderbolt guda 4 don bayanai masu sauri, na'urorin saka idanu na waje da caji, da kuma 1 tashar HDMI 2.1 don haɗa ƙarin allo ba tare da buƙatar adaftar ba. Baya ga wannan Tashoshin USB 3.2 Gen 2 Type-A guda biyu, na'urar karanta katin SD (mai amfani ga masu ɗaukar hoto da masu ɗaukar bidiyo da ke shigo da abun ciki daga kyamarori) da kuma na'urar jigilar sauti ta 3,5mm don belun kunne ko makirufo na analog.
An haɗa da ɓangaren mara waya. an sabunta shi da WiFi 7 da kuma Bluetooth 6an tsara shi don hanyoyin sadarwa masu sauri da haɗin gwiwa mai karko tare da na'urorin zamani. Don kiran bidiyo da tantancewa, kwamfutar tafi-da-gidanka tana ƙara Kyamarar yanar gizo ta 5MP tare da kyamarar IR da kuma jituwa da Windows HelloWannan yana bawa masu amfani damar shiga ta amfani da fasahar gane fuska. Gabaɗaya, na'urar tana kai hari ga waɗanda ke buƙatar na'ura ɗaya don aiki, ƙirƙirar abun ciki, da amfani na kansu, tare da tabbatar da makomar godiya ga sabon dandamalin Intel.
Lenovo ta ƙaddamar da Yoga Pro 9i Aura Edition a kwata na biyu na 2026, tare da Farashin farawa da aka yi tsammani na $1.899,99Dole ne mu ga takamaiman canjin da tsari lokacin da ya isa kasuwar Turai da Spain, amma komai yana nuna cewa zai ci gaba da kasancewa cikin manyan kwamfyutocin tafi-da-gidanka ga masu ƙirƙira.
Lenovo Yoga Pro 27UD-10 Monitor: ƙarin kayan haɗi na halitta ga Yoga Pro 9i

Ga waɗanda ke aiki a tebur akai-akai kuma suna son faɗaɗa aikin kwamfutar tafi-da-gidanka, Lenovo ya gabatar da Yoga Pro 27UD-10An ƙera shi a matsayin abokin da ya dace da Yoga Pro 9i Aura Edition, allo ne mai kyau. OLED mai inci 27-4K tare da kwamitin QD-OLED, wanda aka mai da hankali kan bayar da ingantaccen kwafi na launi da kuma kyakkyawan matakin haske don yanayin aiki mai ƙirƙira.
Kwamitin yana da wani Kashi 146% na sararin sRGBWannan yana nuna launuka masu faɗi, kuma yana dacewa da Dolby Vision da DisplayHDR True Black 400. Waɗannan fasalulluka suna da amfani musamman ga gyaran bidiyo na HDR, gyaran launi, da abun ciki inda bambanci da baƙi masu zurfi ke haifar da bambanci. Duk da cewa ba a tsara shi musamman azaman mai duba wasanni ba, matsakaicin saurin wartsakewa na 120Hz yana taimakawa raye-raye masu santsi, yanayin da ke tafiya cikin sauri, da wasu wasanni, ba tare da sanya shi samfurin da ya dace da 'yan wasa kawai ba.
Ɗaya daga cikin abubuwan da suka bambanta Yoga Pro 27UD-10 shine yanayin. Yanayin Daidaita LauniWannan yana ba ka damar daidaita allo kai tsaye tare da Yoga Pro 9i don duka biyun su raba sarari iri ɗaya. Manufar ita ce, lokacin da ka haɗa kwamfutar tafi-da-gidanka mai jituwa, tsarin zai yi aiki. Daidaita bayanin launi ta atomatik tsakanin allon da aka gina a ciki na Yoga Pro 9i da kuma allon wajeWannan yana hana bambance-bambancen launi ko haske da ake iya gani yayin jan tagogi daga wannan allo zuwa wani. Ana iya kunna ko kashe wannan fasalin bisa ga fifikon mai amfani.
Na'urar saka idanu kuma tana bayar da Kyamarar yanar gizo ta 4K mai iya cirewa da daidaitawawanda ke da nufin rage buƙatar ƙarin kayan haɗi na tebur. Ga waɗanda ke ƙirƙirar koyaswa, watsa shirye-shirye kai tsaye, ko shiga cikin kiran bidiyo akai-akai, wannan kyamarar da aka haɗa tana ba da madadin amfani da kyamarar yanar gizo ta waje. Bugu da ƙari, Yoga Pro 27UD-10 yana haɗa tsarin lasifika 6 tare da ƙarfafa basswanda za a iya daidaita shi da tsarin sauti na Yoga Pro 9i don faɗaɗa matakin sauti. Daidaita Dolby Atmos yana ba da damar sarrafa sauti na sarari ba tare da buƙatar sandunan sauti na waje ba.
A cikin sashen haɗin, 27UD-10 ya zo da tashar HDMI 2.1 da kuma tashar DisplayPort 1.4.tare da zaɓin yin sarkar allo na daisy zuwa wasu allo don saita masu saka idanu da yawa. Hakanan ya haɗa da Tashar USB4 Type-C mai iya isar da wutar lantarki har zuwa 140WWannan yana ba da damar kwamfyutocin tafi-da-gidanka masu jituwa su sami wutar lantarki da caji yayin da suke watsa siginar bidiyo da bayanai a lokaci guda a kan kebul ɗaya. Bugu da ƙari, cibiya mai haɗin USB-C da USB-A da yawaan tsara shi ne don tattara kayan haɗin kan allo da kuma rage kebul ɗin kai tsaye zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka.
Lenovo ta sanar da cewa wannan na'urar saka idanu mai inci 27 za ta zo kasuwa da shawarar farashin $1.499,99 da kuma shirin ƙaddamar da shi a watan Fabrairu. Duk da cewa farashin kayan haɗi na iya zama mai girma idan aka haɗa su da takamaiman kwamfyutocin tafi-da-gidanka daga alamar, tayin ya bayyana da yawa don dacewa da ayyukan masu ƙirƙira ta amfani da kayan aiki daga wasu masana'antun, musamman waɗanda ke ba da fifiko ga ingancin hoto da ingantaccen haɗin sauti, kyamara, da haɗi a cikin na'ura ɗaya.
Tare da Yoga Pro 9i Aura Edition da kuma Yoga Pro 27UD-10 Monitor, Lenovo yana ƙoƙarin haɗa tsarin muhalli wanda aka tsara don masu ƙirƙira da masu amfani na ci gaba wanda ke motsawa tsakanin motsi da aikin tebur. Kwamfutar tafi-da-gidanka tana mai da hankali kan Ƙarfin lantarki mai ɗorewa, nunin OLED mai sauri, da kuma sauti mai kyauA halin yanzu, na'urar saka idanu tana ƙara ƙwarewar gani da multimedia ta hanyar daidaita launi, kyamarar 4K, da kuma haɗakar sauti. Ba tare da yin walƙiya sosai ba, duka samfuran biyu suna da kyau sosai. Suna yin niyya ga masu sauraro waɗanda ke daraja haɗin aiki, ingancin hoto, da kuma jin daɗin yau da kullun. cewa takamaiman bayanai a kan takarda, kuma hakan yana neman tsari wanda aka shirya don fuskantar ayyuka masu wahala na tsawon shekaru da yawa.
Ni mai sha'awar fasaha ne wanda ya mayar da sha'awar "geek" zuwa sana'a. Na shafe fiye da shekaru 10 na rayuwata ta yin amfani da fasaha mai mahimmanci da kuma yin amfani da kowane nau'i na shirye-shirye saboda tsantsar son sani. Yanzu na kware a fasahar kwamfuta da wasannin bidiyo. Wannan shi ne saboda sama da shekaru 5 ina yin rubutu a gidajen yanar gizo daban-daban kan fasaha da wasannin bidiyo, ina ƙirƙirar kasidu da ke neman ba ku bayanan da kuke buƙata cikin yaren da kowa zai iya fahimta.
Idan kuna da wasu tambayoyi, ilimina ya bambanta daga duk wani abu da ya shafi tsarin aiki na Windows da kuma Android don wayoyin hannu. Kuma alƙawarina shine a gare ku, koyaushe a shirye nake in yi ƴan mintuna kaɗan in taimaka muku warware duk wata tambaya da kuke da ita a duniyar Intanet.