- NVIDIA na tunanin rage samar da GeForce RTX 50 da kashi 30% zuwa 40% a rabin farko na shekarar 2026.
- Babban dalilin shine ƙarancin da kuma ƙaruwar farashin ƙwaƙwalwar DRAM da GDDR7, wanda shine mabuɗin katunan zane.
- Samfura na farko da aka ambata a cikin leken asirin sune RTX 5070 Ti da RTX 5060 Ti 16 GB, waɗanda suka shahara sosai a tsakiyar zangon.
- Rage farashin zai iya haifar da hauhawar farashi da kuma takaita hannun jari a kasuwanni kamar Turai idan har bukatar ta ci gaba da karuwa.
Tsararraki na gaba na Katunan zane-zane na NVIDIA GeForce RTX 50 Zai iya isa shaguna a cikin yanayi mai rikitarwa fiye da yadda ake tsammani. Majiyoyi da dama a cikin sarkar samar da kayayyaki ta Asiya sun nuna cewa kamfanin yana shirya raguwa mai mahimmanci a cikin samarwa daga cikin waɗannan GPUs daga 2026 zuwa gaba, wanda rikicin ƙwaƙwalwar DRAM da kwakwalwan GDDR7 suka haifar.
Ko da yake a yanzu haka yana Ba a tabbatar da bayanai a hukumance baRahotannin sun yarda da ra'ayi ɗaya: NVIDIA za ta daidaita adadin na'urorin da aka ƙera don magance yanayin da ake ciki rashin ƙwaƙwalwar ajiya da hauhawar farashin kayayyakiyanayin da za a iya isarwa ga masu amfani da Turai ta hanyar ƙarancin hannun jari da farashi mai yawa idan buƙata ba ta yi sauƙi ba.
Rage tsakanin kashi 30% zuwa 40% a rabin farko na shekarar 2026

Bayanan da aka samu daga dandalin masana'antu na musamman, kamar Board Channels, sun nuna cewa NVIDIA na shirin rage samar da jerin GeForce RTX 50. a lokacin rabin farko na 2026Mafi yawan maimaitawa shine yanki tsakanin ɗaya da ɗaya Kashi 30% da 40% idan aka kwatanta da adadin rabin farko na shekarar 2025Wannan yana wakiltar babban sauyi ga tsararraki wanda har yanzu zai kasance a tsakiyar matakin faɗaɗa kasuwanci.
An bayyana wannan motsi a matsayin matakin kariya don mayar da martani ga rikicin DRAMba a matsayin martani ga raguwar buƙata ba. A wata ma'anar, manufar za ta kasance don guje wa ƙarin farashi mai tsauri ga RTX 50 kuma mafi kyawun sarrafa samuwar ƙwaƙwalwar hoto a lokacin da guntuwar GDDR7 ke da wahalar samu.
Rijiyoyin sun dage cewa, idan raguwar ta takaita ga waɗancan watanni shida na farko na 2026 Kuma idan buƙata ta ci gaba da kasancewa a matakan da suka dace, tasirin da mai amfani zai iya samu zai iya zama matsakaici. Duk da haka, a yanayin samfuran mafi girma—kamar na GeForce RTX 5080 da RTX 5090- an yarda cewa, Samuwar na iya ƙara shafar, tare da karuwar farashin da ake gani a shago.
Wasu muryoyi a masana'antar sun nuna cewa Rage yawan samar da kayayyaki da kashi 50% a duk shekara zai haifar da ƙarancin abinci mai gina jiki.tare da ƙarin farashi wanda yake da wahalar gujewa ko da ga waɗanda ke siyayya a manyan kasuwannin Turai kamar Spain, Jamus ko Faransa.
Karancin DRAM da GDDR7, asalin matsalar

Zuciyar wannan duka ita ce rikicin ƙwaƙwalwar DRAM na duniyaAna amfani da wannan nau'in guntu a cikin na'urorin RAM na PC, VRAM na katin zane-zane, da kuma ajiyar ajiya mai ƙarfi. Bukatar ƙwaƙwalwa mai ƙarfi don cibiyoyin bayanai, fasahar wucin gadi da sabar ya kawo cikas ga samar da kayayyaki har ya kai ga barin ƙarancin sarari ga kasuwar masu amfani.
Majiyoyin da aka tuntuba sun nuna cewa Ƙwaƙwalwar GDDR7, an yi niyya don RTX 50Yana da matuƙar wahala a adana shi a cikin manyan adadi. Farashi mai tashin gwauron zabi da kuma wadatar kayayyaki masu iyaka Wannan zai sa NVIDIA ta ba da fifiko ga samfuran da za su karɓi waɗannan guntu-guntu, da nufin a guji hauhawar farashi mai tsanani na GPUs da aka yi niyya ga 'yan wasa.
A halin yanzu, rikicin da ake fama da shi a tsarin RAM na yau da kullun ya ƙara farashin kayan aikin PC sosai. Daga mahangar masana'antun, idan masu amfani ba za su iya haɓaka tsarin su ba saboda farashin ƙwaƙwalwa, ba za su sayi ƙari ba. kayan wutar lantarki, motherboards, na'urori masu sarrafawa, ko katunan zane a daidai lokacin da aka saba. Saboda haka, 'yan wasa da yawa a masana'antu suna ɗaukar 2026 a matsayin shekara mai yuwuwar zama mai wahala ga tallace-tallacen kayan aiki gabaɗaya.
Dangane da lokacin da yanayin zai iya inganta, akwai wasu ra'ayoyi masu karo da junaMajiyoyi a masana'antar haɗa Sapphire sun nuna yiwuwar hakan Daidaita farashi daga rabin na biyu na 2026Duk da cewa wasu ƙarin nazarin rashin bege suna magana game da rikicin da zai iya ɗaukar lokaci har zuwa 2028. A halin yanzu, babu ko da hasashen yanayi ɗaya a cikin masana'antar kanta.
RTX 5070 Ti da RTX 5060 Ti 16 GB, na farko a cikin jerin yankewa

Daga cikin dukkan samfuran da ke cikin jerin, jita-jita koyaushe suna nuna takamaiman katunan guda biyu: GeForce RTX 5070 Ti da kuma GeForce RTX 5060 Ti tare da 16GB VRAMMajiyoyi daban-daban na Asiya, kamar Benchlife da abokan hulɗa a cikin sarkar haɗa kayayyaki, sun yarda cewa waɗannan GPU guda biyu za su fi shafa idan aka rage yawan samarwa na farko.
Ba a yi zaɓen da gangan ba. Dukansu suna cikin tsaka-tsaki da tsaka-tsaki mai tsayiwani yanki mai kyau ga waɗanda ke neman kyakkyawan rabo na farashi/aiki. An gabatar da RTX 5070 Ti a matsayin ɗaya daga cikin zaɓuɓɓuka mafi araha don wasanni a cikin 4K ƙuduri tare da sabon ƙarni, yayin da 16GB RTX 5060 Ti ke kai hari a fili Ina kunna a 1440p tare da yalwar ƙwaƙwalwar ajiya da ake da su.
A daidai wannan dalili, wani ɓangare na al'umma da wasu kafofin watsa labarai na musamman sun bayyana wannan motsi a matsayin yana da wahalar fahimta daga mahangar mai amfaniTa hanyar rage samuwar waɗannan katunan zane-zane masu daidaito, NVIDIA na iya tura wani ɓangare na kasuwa zuwa [zaɓin da ba a ƙayyade ba]. samfura masu tsada da tsada, inda ribar kowace naúrar ta fi yawa.
Akwai kuma bayani na fasaha kawai: tare da kowanne RTX 5060 Ti 16GB Ana amfani da isassun kwakwalwan ƙwaƙwalwa don ƙera samfura biyu na 8GBA cikin yanayin ƙarancin bayanai, mai da hankali kan samar da kayayyaki akan katunan da ke da ƙarancin VRAM a kowace naúra yana ba da damar faɗaɗa adadin GPUs da ake da su kaɗan, koda kuwa yana nufin sadaukar da zaɓuɓɓuka masu kyau ga 'yan wasa waɗanda ke son samun ƙwaƙwalwar zane mai yawa.
Tasirin da ka iya yi kan farashi da samuwa a Turai

Yawancin rahotanni sun mayar da hankali kan waɗannan yanke-yanke na farko akan kasuwar kasar Sin ta babban yankininda NVIDIA za ta daidaita samar da kayayyaki ga abokan hulɗarta na AIC (masu haɗa katunan da ke sayar da katunan a ƙarƙashin samfuransu). Manufar hukuma da aka ambata a cikin waɗannan leƙen asiri ita ce don daidaita wadata da buƙata mafi kyau a cikin yanayi mai saurin sauye-sauye a kasuwar DIY.
Duk da haka, har yanzu ana jira a ga ko wannan hanyar za ta kasance ta takaita ga Asiya ko kuma za ta ci gaba da aiki har zuwa lokacin da aka tsara. wasu kasuwanni, ciki har da kasuwar TuraiIdan matsalolin ƙwaƙwalwa suka ci gaba kuma yawan samarwa ya ragu, ya dace a yi tunanin cewa shaguna a Spain da sauran ƙasashen EU Suna iya lura da wani abu mai kyau a wasu samfura, musamman waɗanda ke da mafi kyawun darajar kuɗi.
Halin ƙarshe na farashi zai dogara ne akan ainihin buƙatar 'yan wasaIdan sha'awar ginawa ko haɓaka kwamfutocin tafi-da-gidanka ta yi sanyi saboda farashin RAM da sauran kayan aiki, tasirin da ke kan walat ɗin masu amfani zai iya raguwa. Amma idan sha'awar sabon jerin RTX 50 ya ci gaba da ƙaruwa, raguwar har zuwa kashi 40% a cikin sassan da aka ƙera Wannan zai fassara, ko ba da jimawa ba, zuwa hauhawar farashi da kuma ƙarin wahala wajen nemo wasu jadawalin.
A yanzu, majiyoyin samar da kayayyaki sun jaddada cewa Shirye-shiryen cikin gida na iya canzawaNVIDIA za ta iya daidaita al'amuranta idan yanayin ƙwaƙwalwar ajiya ya inganta da wuri fiye da yadda ake tsammani. Zuwa yanzu, kamfanin bai yi wata sanarwa a bainar jama'a da ke tabbatar da ko musanta waɗannan ci gaban ba.
Sauran shawarwari game da jerin RTX 50: masu haɗawa da dabarun samfura
Bayan adadin samarwa, tsarar RTX 50 ita ma tana haifar da hayaniya saboda Canje-canje a cikin ƙirar wasu zane-zaneMisali mai ban mamaki shine na ZOTAC, wanda aka ruwaito ya zaɓi ya dawo da shi Haɗin wutar lantarki na PCIe mai pin 8 A wasu samfuran matsakaici, kamar RTX 5060, maimakon amfani da ma'aunin 12V-2×6 da ke da alaƙa da matsalolin zafi da aminci da ake gani a cikin katunan masu inganci.
Ana fassara wannan matakin a matsayin yunƙurin bayar da wani zaɓi da aka ɗauka a matsayin mafi aminci kuma mafi dacewa da samar da wutar lantarki da ake da itaWannan zai iya zama abin sha'awa ga yawancin masu amfani da Turai waɗanda ba sa son canza PSU ɗinsu duk lokacin da suka haɓaka katin zane-zanensu. Saƙon tallan waɗannan samfuran yana jaddada wannan batu daidai. kwanciyar hankali da sauƙin haɓakawa ba tare da buƙatar maye gurbin tushen ba.
A lokaci guda, an yi la'akari da ra'ayoyi masu tsattsauran ra'ayi, kamar yiwuwar NVIDIA ta yi hakan An sayar da wasu katunan jerin RTX 50 ba tare da haɗa ƙwaƙwalwar VRAM bayana tura aikin siyan guntu ga masu haɗa guntu. Duk da haka, wannan zaɓin ya rasa karɓuwa saboda dalilai bayyanannu: samfuran za su sayi ƙwaƙwalwar ajiya akan farashi mafi girma fiye da NVIDIA da Kudin ƙarshe ga mai amfani zai fi yawa.rage sha'awar katunan.
Idan aka yi la'akari da wannan yanayin, wanda ya fi samun karɓuwa shine na rage yawan samarwa kai tsaye a matsayin hanyar da za a bi don shawo kan mafi rikitarwa na rikicin DRAM, ƙoƙarin kiyaye daidaiton farashin da aka ba da shawarar da kuma ribar da ke tattare da wasannin caca.
Da duk waɗannan kayan a kan tebur, kaddamar da kuma samuwar NVIDIA GeForce RTX 50 Yana shirin zama ɗaya daga cikin manyan jigogi a cikin kayan aikin PC a 2026: tsararraki da aka ƙaddara don samar da ƙarin aiki da sabbin fasahohi, amma waɗanda za su kasance tare da Ƙarfin wadata saboda ƙarancin ƙwaƙwalwa; samfuran da ake nema sosai kamar RTX 5070 Ti da 5060 Ti suna cikin matsin lamba. da kuma kasuwar Turai da ke jiran ganin hannun jari da kuma farashin ƙarshe da za ta gani a shaguna.
Ni mai sha'awar fasaha ne wanda ya mayar da sha'awar "geek" zuwa sana'a. Na shafe fiye da shekaru 10 na rayuwata ta yin amfani da fasaha mai mahimmanci da kuma yin amfani da kowane nau'i na shirye-shirye saboda tsantsar son sani. Yanzu na kware a fasahar kwamfuta da wasannin bidiyo. Wannan shi ne saboda sama da shekaru 5 ina yin rubutu a gidajen yanar gizo daban-daban kan fasaha da wasannin bidiyo, ina ƙirƙirar kasidu da ke neman ba ku bayanan da kuke buƙata cikin yaren da kowa zai iya fahimta.
Idan kuna da wasu tambayoyi, ilimina ya bambanta daga duk wani abu da ya shafi tsarin aiki na Windows da kuma Android don wayoyin hannu. Kuma alƙawarina shine a gare ku, koyaushe a shirye nake in yi ƴan mintuna kaɗan in taimaka muku warware duk wata tambaya da kuke da ita a duniyar Intanet.