- Sabuwar hanyar sadarwa tare da maɓallan "Lambobina" da "Raba Da" maɓallan don zaɓar masu sauraron ku lokacin aikawa.
- Karatun rasit ya shafi wanda ya kalli matsayin ku; idan an kashe su, babu ra'ayi da ya bayyana.
- Ana samun tacewar "abokai na kurkusa" a cikin beta, yana ba ku damar raba keɓantaccen Hali tare da zaɓin da'irar.
- Jagora mai amfani don saita keɓaɓɓen ma'auni na ku da sarrafa waɗanne lambobin sadarwa suke ganin su.
Matsayin WhatsApp ya zama tashar gama gari don raba hotuna da bidiyo da kuma rubutun da ke ɓacewa bayan sa'o'i 24, amma Iyalin sa ya dogara gaba ɗaya akan yadda kuke saita keɓantawa. A cikin sabbin canje-canje, Ka'idar tana daidaitawa da sarrafa don sanya zabar masu sauraro cikin sauri da fahimta..
Bugu da ƙari, akwai daki-daki wanda ba a lura da shi ba: Don sanin wanda ya ga sakonninku, karanta rasit sun shigo cikin wasa.Idan kun kashe su, za ku ga saƙo cewa babu ra'ayi da ke akwai, kuma jerin mutanen da suka gan su ba za su bayyana ba.
Sabbin ci gaba a keɓantawar Jihohi

WhatsApp yana gabatar da a Sake fasalin editan matsayi tare da maɓallan nau'in "chip". a kasa don kunna tashi tsakanin zaɓuɓɓukan masu sauraro guda biyu: "Lambobin sadarwa na" da "Raba Da Kawai." Don haka zai iya yanke shawarar wanda zai ga sabuntawar kafin a buga shi, ba tare da barin editan ba.
Al Zaɓi "Lambobin sadarwa na", ana aika matsayin zuwa ga dukan littafin adireshi sai waɗanda kuka riga kuka cire a keɓancewa.; kuma idan ba ku taɓa dakatar da kowa ba, duk abokan hulɗarku za su gani. A gefe guda, tare da "Share kawai tare da" sakon ya kai jerin sunayen da kuka zaba kawai a cikin sashin sirri na app.
Wannan canjin yana adana matakai kuma yana yin daidaita girman kai tsaye, har ma da nuna sanarwa tare da adadin mutanen da aka haɗa ko aka cireA yanzu, fasalin yana samuwa ga masu amfani da beta akan Android kuma za a fitar dashi a hankali.
Dubawa da karanta rasit

Idan lokacin da ka buɗe Matsayinka mai zuwa ya bayyana: gunkin ido da aka ketare da gargadin da ke nuni da cewa ba za ka iya ganin wanda ya kalli shi ba, tabbas kuna da an kashe rasidun karantawaWhatsApp yana daidaita kallon matsayi da karanta saƙo, don haka idan ba tare da ƙidaya "karanta", ba ya nuna jerin masu kallo.
Don kunna su, je zuwa Saituna> Keɓantawa kuma kunna "Karanta Rasitoci". Tun daga nan, Za ku ga jerin ra'ayoyi a cikin sabon Halin ku; ba zai shafi baya ba.
- Bude WhatsApp> Saituna.
- Taɓa Privacy.
- Jefa abin sauyawa Karanta Tabbatarwa.
Da fatan za a lura cewa Idan wani ya kashe "karanta", za su iya ganin matsayin ku a yanayin "marasa ganuwa". y ba zai bayyana a jerinku ba, koda kuna da zaɓin kunnawa. Kamar a cikin taɗi, fifikon su ya yi rinjaye.
Sanya wanda zai iya ganin matsayin ku

WhatsApp yana ba da hanyoyi uku don sarrafa masu sauraron ku: "Lambobin sadarwa na", "Lambobin sadarwa na, ban da..." da "Sai dai raba tare da". Waɗannan zaɓuɓɓukan suna ba ku damar ba ka damar daidaita ganuwa a duniya ko bisa ga kowane hali.
- Lambobi na: Duk abokan hulɗarku suna ganin matsayin ku, sai dai idan kun cire wani a baya.
- Lambobina, banda ...: Ka zaɓi wanda za ka ware na dindindin ko na ɗan lokaci, ba tare da wani ya karɓi wani sanarwa ba.
- Kawai raba tare: Kuna ayyana jerin masu karɓa kuma su kaɗai za su ga sabuntawa.
Don daidaita waɗannan zaɓuɓɓuka jeka Jihohi> Menu di digo uku> Matsayin sirri kuma zaɓi yanayin da ake so. Tare da sake fasalin gwajin, zaku iya kunna su daga editan kafin bugawa, wanda kauce wa yin kewayawa ta menus.
Nasiha mai amfani: Idan kana buga wani abu mai mahimmanci, canza ɗan lokaci zuwa "Share kawai tare da", saka matsayi, sannan mayar da shi idan ya gama lodawa. zuwa saitunan ku na yau da kullun.
Da'irar amana: "abokai na kurkusa" a gwaji
WhatsApp yana gwada tacewa "abokan kurkusa" a cikin beta don Android (misali reshe 2.25.25.11), an tsara shi don raba matsayi tare da takamaiman rukunin mutane. Manufar ita ce a rage bayyanar da ba da ma'ana mafi m abun ciki.
Kamar yadda aka sanar, zaɓaɓɓun abokan hulɗa za su ga Jiha tare da a dabara na gani yana nuna cewa sabuntawa na sirri ne ga wannan da'irar. Wannan tsarin yana bin yanayin sauran dandamali kuma yana ƙarfafa iko akan masu sauraron kowane matsayi.
Don cin gajiyar wannan fasalin lokacin da yake birgima, kuna buƙatar tuntuɓar lissafin ku a ciki Keɓantawa > JihohiHakanan zaka iya kunna masu sauraro daga sabbin maɓallan edita ba tare da barin kwararar halitta ba.
Tambayoyi masu sauri game da Jihohi da keɓantawa
Me yasa ba zan iya ganin wanda ya kalli matsayi na ba?
Domin tabbas kuna da an kashe rasidun karantawa. Kunna su a cikin Saituna > Keɓaɓɓun bayanai don dawo da lissafin kallon ku.
Idan na kunna "karanta" zan ga duk wanda ya kalle su?
A'a. Masu amfani da "karanta" a kashe zasu iya ganin Matsayinku ba tare da bayyana a lissafin ba, tun da nasu Saitunan sirri ana girmama shi.
Zan iya ganin wanda ya ga matsayi na ba tare da nuna matsayin "karanta" na a cikin taɗi ba?
Ba a halin yanzu. Don ganin abubuwan gani dole ne ku kiyaye karanta rasit a cikin maajiyar ka
A ina zan canza wanda zai iya ganin matsayi na?
A cikin Jihohi shafin > Menu mai dige uku > Matsayin sirriZaɓi daga "Lambobin sadarwa na," "Lambobin sadarwa na, sai dai...", ko "Raba tare da."
Tare da waɗannan zaɓuɓɓuka, WhatsApp yana ba ku damar daidaitawa Wanene zai iya ganin sakonninku na wucin gadi?, daga faffadan isarwa zuwa kunkuntar. Idan kun sarrafa rasit ɗin ku na karantawa kuma ku zaɓi masu sauraron ku cikin hikima, za ku sami daidaiton daidaito tsakanin gani da gani. sirri ba tare da bata lokaci ba canza saituna akan kowane post.
Ni mai sha'awar fasaha ne wanda ya mayar da sha'awar "geek" zuwa sana'a. Na shafe fiye da shekaru 10 na rayuwata ta yin amfani da fasaha mai mahimmanci da kuma yin amfani da kowane nau'i na shirye-shirye saboda tsantsar son sani. Yanzu na kware a fasahar kwamfuta da wasannin bidiyo. Wannan shi ne saboda sama da shekaru 5 ina yin rubutu a gidajen yanar gizo daban-daban kan fasaha da wasannin bidiyo, ina ƙirƙirar kasidu da ke neman ba ku bayanan da kuke buƙata cikin yaren da kowa zai iya fahimta.
Idan kuna da wasu tambayoyi, ilimina ya bambanta daga duk wani abu da ya shafi tsarin aiki na Windows da kuma Android don wayoyin hannu. Kuma alƙawarina shine a gare ku, koyaushe a shirye nake in yi ƴan mintuna kaɗan in taimaka muku warware duk wata tambaya da kuke da ita a duniyar Intanet.
