Shin duk sanarwarka tana zuwa a lokaci guda bayan buɗe kwamfutarka? Wannan yana faruwa ne saboda Windows tana tattara sanarwar da ta iso yayin da aka kulle ta. sannan a nuna su duka a lokaci guda. Don guje wa wannan tarin sanarwa, za ku iya daidaita saitunan sanarwar ku, kunna yanayin Kada Ku Damu, ko ayyana waɗanne manhajoji ne ke da izinin sanar da ku. Bari mu ga yadda ake yin hakan.
Me za a yi idan duk sanarwar ta zo a lokaci guda bayan buɗe PC ɗin?

Idan duk sanarwar ta zo a lokaci guda bayan buɗe kwamfutarka, ƙwarewar mai amfani na iya zama mai wahala kuma ba ta da amfani. Wannan yana faruwa ne saboda Windows tana tara faɗakarwa da yawa yayin da kwamfutar ke kulle. Akwai hanyoyi guda biyu don magance wannan: 1) ba da damar sanarwar ta zo a ainihin lokacin don kada su taru, kuma 2) Saita sanarwar don karɓar mafi mahimmanci kawai.
Yi wannan don karɓar sanarwa a ainihin lokaci

Ɗaya daga cikin dalilan da yasa sanarwar ke haɗuwa bayan buɗe kwamfutarku shine saboda ba a yarda da su a allon kulle ba. Bugu da ƙari, idan manhajoji ba su da izinin yin aiki akai-akai, za a dakatar da sanarwarsu har sai an buɗe kwamfutarku. Waɗannan wasu misalai ne. Saitunan da za ku iya yi don karɓar sanarwa a ainihin lokaci:
- Kunna sanarwa akan allon kullewaJe zuwa Saituna - Tsarin - Sanarwa. Duba zaɓin "Nuna sanarwa akan allon kulle". Wannan zai tabbatar da cewa faɗakarwa ta isa a ainihin lokacin ba tare da jira don buɗe kwamfutarka ba.
- Saita manhajojin bangoIdan wani app ba ya aiko maka da sanarwa yayin da kwamfutarka ke kulle, ba shi izinin aiki a bango. Je zuwa Saituna - Manhajoji - Manhajojin da aka shigar - (Manhajoji kamar, misali, WhatsApp) – Zaɓuɓɓuka na ci gaba. A cikin "Izinin aikace-aikacen bango", zaɓi Koyaushe.
- Daidaita yanayin wutar lantarkiIdan yanayin adana wuta yana kunne koyaushe, zai dakatar da sanarwa don adana kuzari. Don daidaita wannan, je zuwa Saituna - Tsarin - Wuta & baturi. Canza yanayin Wuta zuwa Mafi kyawun aiki ko Daidaitacce. A ƙarshe, Tabbatar cewa Mai Ajiye Baturi bai kunna shi har abada ba.
Sanarwa tana haɗuwa bayan buɗe PC ɗinku: yadda ake hana shi
To yanzu, Me kuma za ku iya yi idan sanarwar ta zo a lokaci guda bayan buɗe kwamfutarka? Sauran zaɓuɓɓuka sun haɗa da kashe sanarwar gaba ɗaya, kunna yanayin Kada Ka Taɓar da Hankali, da kuma daidaita saitunan sanarwa ga kowane app.
Idan ka sami daidaito tsakanin waɗannan zaɓuɓɓukan, Za ku guji karɓar sanarwa da yawa lokacin da kuka buɗe PC ɗinku.Amma za ku iya ganin muhimman abubuwan da ake buƙata. Na gaba, za mu ga yadda ake daidaita saitunan sanarwa gabaɗaya a cikin Windows 11, yadda ake kunna yanayin Kada Ka Disturb, da kuma yadda ake iyakance adadin sanarwar da kuke karɓa, bisa ga ƙa'idodi mafi dacewa.
Daidaita saitunan sanarwa
Idan ka fi son yin shiru gaba ɗaya, kana da zaɓi kashe sanarwar gaba ɗayaWannan zai tilasta maka ka duba kowace manhaja don ganin ko kana da sabon sanarwa. Amma kwanakin sanarwar da za a samu a lokaci guda bayan an buɗe kwamfutar za su ƙare. Ga matakan da za a bi don Kashe sanarwa a cikin Windows 11:
- Shigar Saita – Tsarin – Sanarwa.
- Cire alamar maɓallin idan kana son kashe su gaba ɗaya.
- Haka kuma za ka iya hana sanarwa daga kunna sauti don guje wa katsewa.
A cikin wannan shigarwar za ku kuma sami zaɓin "Saita sanarwar fifikoTa danna shi, za ka iya zaɓar waɗanne sanarwa kake son karɓa. Ta hanyar tsoho, ana haɗa kira da tunatarwa a nan, ba tare da la'akari da manhajar da kake amfani da ita ba. Amma za ka iya ƙara wasu manhajoji a cikin jerin don ba da fifiko ga sanarwarsu.
Kunna yanayin Kada Ka Damu idan sanarwar ta zo tare bayan buɗe kwamfutarka.

An tsara yanayin Kada Ka Damu a cikin Windows don taimaka maka ka mai da hankali lokacin da kake aiki. Kunna shi yana hana yawan sanarwa bayyana lokacin da ka buɗe kwamfutarka. Za a nuna faɗakarwar fifiko kamar faɗakarwa ko muhimman tunatarwa kawai.Sauran ana aika su kai tsaye zuwa cibiyar sanarwa, inda za ku iya duba su duk lokacin da kuke so.
Don kunna yanayin Kada Ka Damu, Buɗe cibiyar sanarwa kuma zaɓi alamar kararrawa tare da zz (Hakanan zaka iya ganin gunkin a kusurwar dama ta ƙasan allon aikin kwamfutarka). Wannan zai dakatar da sanarwar ta atomatik har sai kun kashe wannan yanayin da hannu. Don kashe shi, bi wannan tsari: danna alamar kararrawa kuma kun gama.
Daidaita saitunan kowane app

Wani abu kuma da za ku iya yi idan duk sanarwar ta haɗu bayan buɗe kwamfutarka shine ayyana waɗanne manhajoji ne ke da izinin sanar da kuTa hanyar yin haka, za ka iya kunna manhajojin da kake buƙata kawai, kamar imel, kalanda, ko saƙonni. Don yin waɗannan gyare-gyare, bi waɗannan matakan:
- Je zuwa Saituna - Tsarin - Sanarwa.
- A cikin "Sanarwa daga manhajoji da sauran masu aikawa"Cire alamar da ba ta da mahimmanci sosai. Misali, za ka iya kashe sanarwar wasanni, tallan manhajoji, da sauransu."
- A ajiye sanarwar da ake buƙata kawai. Wannan zai hana kwamfutarka ta cika da tallace-tallace marasa amfani bayan ka buɗe ta.
Amfani da rashin amfani na kowane zaɓi
Idan sanarwarku ta haɗu bayan buɗe kwamfutarka, a gefe guda, za ku iya samun su... isa a ainihin lokaciKuma a gefe guda, za ku iya A saita su a hankali don karɓar mafi mahimmancin bayanai kawai.Amma menene fa'idodi da rashin amfanin kowane zaɓi?
- Kashe duk sanarwarBabban fa'idar ita ce kana samun shiru gaba ɗaya. Ko kwamfutarka a kulle take ko a buɗe take, ba za ka sami duk wani sanarwa da zai ɗauke maka hankali ba. Abin da ba shi da kyau? Za ka iya rasa muhimman sanarwa.
- Yanayin Kada DamuwaTa hanyar kunna wannan fasalin, za ku sami sanarwa kawai ta fifiko. Abin da kawai ba zai yiwu ba shi ne cewa yana ɗaukar lokaci don saita waɗanda kuke son karɓa yadda ya kamata.
- Saituna ga kowane aikace-aikaceWannan yana hana sanarwa taruwa lokacin da ka buɗe kwamfutarka. Duk da haka, faɗakarwa za ta ci gaba da bayyana a cibiyar sanarwa.
Menene shawara mafi dacewa idan sanarwa ta zo a lokaci guda bayan buɗe kwamfutar? Hanya mafi daidaito a wannan yanayin ita ce Kunna yanayin Kada Ka Damu sannan ka tsara aikace-aikacen da suka fi dacewa. A gare ku. Ta wannan hanyar, idan kun buɗe kwamfutarka ba za ku yi mamakin yawan sanarwar ba, amma har yanzu za ku sami abin da kuke so da kuma abin da kuke buƙatar gani.
Tun ina ƙarami, na sha'awar duk wani abu na kimiyya da fasaha, musamman ci gaban da ke sauƙaƙa rayuwarmu da kuma jin daɗinta. Ina son ci gaba da kasancewa tare da sabbin labarai da sabbin abubuwa, da kuma raba abubuwan da na fuskanta, ra'ayoyi, da shawarwari game da na'urori da na'urori da nake amfani da su. Wannan ya sa na zama marubucin yanar gizo sama da shekaru biyar da suka gabata, ina mai da hankali kan na'urorin Android da tsarin aiki na Windows. Na koyi bayyana ra'ayoyi masu rikitarwa a cikin sauƙi don masu karatu su iya fahimtar su cikin sauƙi.