Bayan shekaru na gasar, Apple da Google suna hada kai don magance babban ciwon kai ga masu amfani da wayar hannu.

Sabuntawa na karshe: 09/12/2025

  • Apple da Google suna haɗin gwiwa don ƙirƙirar tsarin ƙaura na bayanai tsakanin Android da iOS.
  • An riga an gwada fasalin akan Android Canary 2512 akan wayoyin Pixel kuma zai zo a cikin iOS 26 beta.
  • Kamfanoni suna neman rage kurakurai, faɗaɗa nau'ikan bayanan da za'a iya canjawa wuri, da sauƙaƙe sauya wayar hannu.
  • A lokaci guda kuma, manyan gungun biyu suna ƙarfafa gargaɗi da matakan yaƙi da cyberattacks da kayan leken asiri.
Sabbin ƙauran bayanai tsakanin Apple da Google

El canjawa daga wani Android phone zuwa iPhoneko akasin haka, Koyaushe yana ɗaya daga cikin waɗannan hanyoyin da mutane ke samun gajiyawa.Ajiyayyen, apps daban-daban, taɗi waɗanda ba su cika ƙaura ba… Yanzu, Apple da Google sun yanke shawarar magance wannan matsalar tare. da shirya tsarin canja wurin bayanai kai tsaye tsakanin halittun biyu.

Wannan haɗin gwiwar, wanda ya zo bayan shekaru da yawa na gasa mai tsanani a cikin kasuwar wayar hannu, yana nuna yanayin da ke ciki canza dandamali ba shi da rauni sosai ga masu amfani. Ko da yake a halin yanzu Sabon samfurin yana cikin lokacin gwaji na fasaha kuma bashi da tabbataccen ranar fitarwa gabaɗaya.Alamu na farko sun bayyana a sarari cewa makasudin shine rage kurakurai da asarar bayanai yayin aiwatarwa.

Daga Matsar zuwa iOS da Android Canja zuwa ƙaura guda ɗaya

ƙaura data tsakanin Apple da Google

Har ya zuwa yanzu, duk wanda ke son canjawa daga wayarsa ta Android zuwa sabuwar iPhone sai ya yi amfani da manhajar Matsar zuwa iOS, yayin da tsalle a kishiyar shugabanci ya dogara da kayan aiki Android SwitchTare da waɗannan aikace-aikacen, mutum zai iya canja wurin hotuna, bidiyo, lambobin sadarwa da ɓangaren tarihin saƙoAmma tsarin bai kasance cikakke ba, kuma sau da yawa wasu bayanai sun ɓace a hanya.

Kamfanonin biyu sun tabbatar wa kafafen yada labarai na musamman cewa su ne aiki kafada da kafada akan sabon tsarin canja wuri tsakanin Android da iOSAn tsara shi don haɗa shi cikin saitin na'urar farko. Ma’ana, manufar ita ce idan ka kunna sabuwar wayar a karon farko, tsarin zai ba da mataimaki don shigo da bayanai daga wayar da ta gabata, ba tare da la’akari da iPhone ko Android ba.

Daya daga cikin mahimman abubuwan da wannan ci gaban ya kasance shine Za a faɗaɗa nau'in bayanan da za a iya ƙauraBayan ainihin fayilolin, manufar ita ce, bayanan da a halin yanzu ke "tarko" a cikin yanayi ɗaya, kamar wasu saitunan aikace-aikacen ko takamaiman abun ciki, za a iya canjawa wuri zuwa sabon dandamali tare da ƙarancin rikici.

A halin yanzu, ƙa'idodin ƙaura har yanzu suna da amfani, amma aikin su yana da iyaka: lokuta na kwafin da bai cika ba, rashin jituwa, da gazawa a wasu na'uroriShi ya sa duka Apple da Google ke neman mafita mai ƙarfi, haɗa kai tsaye cikin Android da iOS, wanda ke rage dogaro ga waɗannan kayan aikin waje.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda ake cire grid Lines a cikin Google Sheets

Gwaji akan Android Canary da beta na gaba akan iOS 26

Android - Canary

Fitar da wannan sabon tsarin ƙaura ya fara cikin hikima a cikin yanayin yanayin Google. Ana gwada fasalin akan Android Canary tare da ginawa 2512 (ZP11.251121.010), samuwa ga Wayoyin pixel, filin gwajin da kamfani ya saba yi.

A cikin wannan kashi na farko, Manufar ita ce duba kwanciyar hankali da daidaituwa na canja wurin tsari zuwa kuma daga iOS na'urorin, lafiya-tuning cikakken bayani kafin mika shi zuwa ga ƙarin model. Google ya riga ya nuna cewa Daidaituwa tare da sauran masana'antun Android zai zo a hankali, na'ura ta na'ura.Saboda haka, fadadawa zai kasance a hankali.

A halin yanzu, Apple yana shirin haɗa sabon tsarin a cikin dandalinsa. Kamfanin ya nuna hakan Ingantattun fasalin ƙaura na bayanai tsakanin iPhone da Android za a haɗa su cikin sigar beta mai haɓakawa na iOS 26 na gaba.Ta wannan hanyar, masu haɓakawa da masu gwadawa za su iya tabbatar da yadda mataimakin canja wurin ke aiki yayin aiwatar da saitin sabon iPhone.

Har yanzu Google ko Apple ba su saita kwanan wata don wadatar gaba ɗaya ba, don haka A yanzu, masu amfani za su ci gaba da dogara ga kayan aikin kamar Motsa zuwa iOS da Android Switch.Duk da haka, gaskiyar cewa duka kamfanonin biyu suna haɓaka haɓaka suna nuna canji a cikin mayar da hankali ga babban haɗin gwiwa a cikin kasuwar wayoyin hannu.

A aikace, lokacin da tsarin ya shirya, ana sa ran hakan Mai amfani zai iya zabar sauƙi don sauya dandamali ba tare da tsoron rasa mahimman bayanai ba A kan hanya, wani abu da ya dace musamman a yankuna kamar Turai, inda gasa da ɗaukar nauyi tsakanin halittun halittu ke ƙara sa ido ta hanyar masu gudanarwa.

Canza wayarka ta hannu yana ƙara zama ƙasa da wahala.

Haɗin gwiwar Apple-Google

A cikin ƴan shekarun da suka gabata, Android ta sauƙaƙa don sauya na'urori a cikin nata yanayin muhalli: Yana yiwuwa a canja wurin fayiloli, hotuna, da aikace-aikace daga wannan wayar hannu zuwa wata ta amfani da kebul ko mara waya., tare da mataimaka waɗanda yawanci ke aiki da hankali cikin hankali.

Matsalar tana tasowa lokacin da tsalle daga Android zuwa iOS ko akasin haka. Su ne tsarin aiki guda biyu masu falsafa daban-dabanGudanar da wariyar ajiya daban-daban da aikace-aikace waɗanda ba koyaushe suke sarrafa bayanai ta hanya ɗaya ba suna sa ƙaura ta zama mai laushi kuma galibi suna buƙatar juggling sabis na girgije da madaidaicin hannu.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda ake rubuta alamar rajista a cikin Google Docs

Tare da wannan sabon haɗin gwiwar, Apple da Google suna nufin Ƙaura duk bayanan ku tsakanin iPhone da Android ya fi kama da sauya wayoyi a cikin yanayin yanayi ɗaya.A wasu kalmomi, mai amfani zai iya kiyaye babban abun ciki, rage abubuwan mamaki, kuma ya yanke shawara ko zai zauna a kan dandamali ɗaya ko wani ba tare da shingen fasaha ba shine abin ƙayyade.

Daga mahallin mabukaci, wannan yana fassara zuwa a Rage tsoron "rasa komai" lokacin canza tsarin aikiKuma, ba zato ba tsammani, yana tilasta wa kamfanoni biyu su ƙara yin gasa akan ingancin sabis, sabuntawa, da ƙwarewar mai amfani, maimakon dogaro da wahalar barin nasu lambun da aka rufe.

A Turai, inda Hukumar Tarayyar Turai ta mayar da hankali kan haɗin kai da kuma toshe ayyuka a cikin yanayin yanayin dijital, Ƙarin buɗe tsarin ƙaura ya dace da buƙatun tsari da nufin ƙyale masu amfani su matsa daga wannan dandamali zuwa wani ba tare da shinge na wucin gadi ba.

Ƙarin iko akan abin da aka canjawa wuri da kuma yadda ake kiyaye shi

Wani abin da ya dace na wannan aikin haɗin gwiwa shi ne Masu amfani za su sami iko mafi girma akan bayanan da aka kwafi tsakanin na'uroriBa wai kawai don yin canja wuri ya zama cikakke ba, har ma game da ba ku damar zaɓar ainihin abin da kuke son ɗauka zuwa sabuwar wayar.

A aikace, wannan yana nufin iyawa yanke shawarar wane nau'in bayanai don ƙaura (hotuna, bidiyo, lambobin sadarwa, tarihin taɗi masu jituwa, wasu saitunan) har ma da barin abubuwan da mai amfani ba ya son maimaitawa, wanda ke da amfani lokacin da kake son fara "cleaner" akan sabuwar na'urar.

Wannan granularity a cikin ƙaura ya dace da girma damuwa game da sirri da tsaroKodayake kamfanonin ba su dalla-dalla duk abubuwan fasaha ba, ana sa ran cewa Canja wurin ya dogara da rufaffiyar haɗin kai da ƙa'idodin da aka tsara don rage haɗarin fallasa mahimman bayanai yayin aiwatarwa.

Har ila yau, aikin ƙaura wani ɓangare ne na babban mahallin da aka tilasta wa Apple da Google ƙarfafa saƙon tsaro na intanet. A cikin 'yan shekarun nan, Kamfanonin biyu sun aika gargadi ga masu amfani da su a duk duniya game da kamfen na kayan leken asiri na jihar, tare da kulawa ta musamman ga kayan aikin kamar Intellexa da sauran manyan ɗakunan sa ido.

Dangane da wadannan barazanar, kamfanoni da kungiyoyi irin su Cibiyar Tsaro ta Intanet da Cibiyar Tsaro ta Amurka (CISA) Suna ba da shawarar ƙarfafa matakan kariya na dijital, yin bitar sanyi na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwamusamman a cikin asusun Apple, Google, da Microsoft, waɗanda galibi suna aiki azaman maɓalli don samun dama ga ayyuka masu yawa da bayanan sirri.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda ake cire masu haɗin gwiwa daga Google Drive

Tsaro, tabbatarwa mara kalmar sirri, da mafi kyawun ayyuka

Gargadi na kwanan nan daga Apple da Google game da hare-haren cyber da aka yi niyya da kuma amfani da nagartaccen kayan leken asiri Waɗannan gargaɗin sun kasance tare da takamaiman shawarwari ga jama'a. A yawancin lokuta, an aika da faɗakarwar ga masu amfani a yankuna da yawa, ciki har da ƙasashen Turai inda ake ci gaba da bincike kan waɗannan kayan aikin sa ido.

A lokaci guda, CISA ta nace akan buƙatar ƙwace hanyoyin tabbatarwa masu ƙarfi A cikin mahimmin asusu, suna yin fare akan tsarin da ya dogara da daidaitattun FIDO da abin da ake kira "maɓallan shiga" ko maɓallan wucewa, waɗanda tuni suke a cikin muhallin Apple da Google.

Waɗannan maɓallan suna ba da izini shiga ba tare da buƙatar tunawa da kalmomin shiga na gargajiya baHaɗa kalmar sirri da ayyukan tabbatarwa mataki biyu cikin amintacciyar alama guda ɗaya, makasudin shine a rage rauni ga hare-hare na yau da kullun kamar satar lambar sirri ko lambar SMS.

Hukumomi da kamfanonin fasaha da kansu kuma suna ba da shawarar yin bitar izinin aikace-aikacen da aka shigar kuma, idan ya cancanta, toshe hanyar shiga intanet ta hanyar appGuji VPNs marasa dogaro kuma ku daina amfani da SMS azaman hanyar farko ta tabbatar da abubuwa da yawa, saboda ana iya kama shi cikin sauƙi ta hanyar miyagu.

A fagen sarrafa kalmar sirri ta gargajiya, yana da mahimmanci a samu dogayen, na musamman, da maɓallan da aka samar ba da gangan bada kuma dogara ga amintattun manajoji don sauƙaƙe ƙirƙira da sabunta su. Duk wannan wani bangare ne na dabarun tsaro mafi girma wanda ke shafar duka masu amfani da iPhone da Android.

Haɗin kai na yanzu tsakanin Apple da Google don sauƙaƙe ƙaura bayanai, tare da ƙarfafa faɗakarwa da matakan tsaro game da barazanar ci gaba, ya zana hoto wanda a ciki. Kishiya tsakanin manyan gwanayen biyu ba ta hana takamaiman yarjejeniyoyin da ke amfana da mai amfani kai tsaye ba.Canza wayar hannu ko tsarin aiki zai iya zama mai sauƙi da aminci, kuma mayar da hankali yana ƙara canzawa zuwa ga kare bayanan sirri da ainihin 'yancin zaɓin dandamali, wani abu musamman da ya dace ga masu amfani a Spain da sauran Turai.

Mafi kyawun apps don toshe masu sa ido na lokaci-lokaci akan Android
Labari mai dangantaka:
Mafi kyawun apps don toshe masu sa ido na lokaci-lokaci akan Android