- Yawancin matsalolin warwarewa bayan sake kunnawa suna faruwa ne saboda gurɓatattun direbobin zane-zane, saitunan taya, ko ƙudurin da ba a tallafawa ba.
- Windows, tare da bangarorin sarrafawa na NVIDIA, AMD, da Intel, suna ba ku damar saita ƙuduri na musamman da daidaita sikelin don kiyaye su cikin kwanciyar hankali.
- Yana da mahimmanci a duba kayan aikin (mai saka idanu, kebul, GPU) sannan a yi amfani da kayan aiki kamar SFC, System Restore da riga-kafi don kawar da manyan kurakurai.
- Shirye-shirye na ɓangare na uku kamar Custom Resolution Utility ko Display Changer X na iya taimakawa lokacin da zaɓuɓɓukan Windows na asali ba su isa ba.
Kunna ko sake kunna kwamfutarka ka ga allon yana nuna wani abu mai ban mamaki—babba, ƙarami, ko ma makale a 640x480… Me ke faruwa? Da alama Windows yana canza ƙudurin allo bayan kowane sake kunnawa ba tare da wani dalili ba. Wannan matsala ce da ke buƙatar gyarawa.
Wani lokaci Windows ba ta tuna saitunan nuni daidai ba.Musamman idan akwai matsaloli game da direbobin zane-zane, sabunta tsarin, ko kuma hanyoyin warware matsaloli marasa tsari. A cikin wannan labarin, za mu yi bitar abubuwan da suka fi haifar da waɗannan matsalolin da kuma yadda za a gyara su, don haka allonka zai sake aiki yadda ya kamata kuma ba sai ka canza hanyar warware matsalar da hannu ba duk lokacin da ka sake farawa.
Me yasa ƙudurin allo ke canzawa bayan sake farawa a cikin Windows?
Lokacin da ƙudurin allo Idan ya koma 640×480, 1024×768, ko kuma duk wani ƙima da ba wanda ka saita ba, yawanci akwai wani abu a bayansa da ke haifar da shi. Abubuwan da suka fi yawan faruwa galibi suna da alaƙa da direbobin da suka lalace, sabuntawa, ko saitunan.duk da cewa gazawar kayan aiki ma yana yiwuwa.
Dalili na yau da kullun shine samun direban zane mai lalacewa, tsohon, ko mara jituwaFashewar GPU mai sauƙi ko kuma rufewar kwatsam na iya sa Windows ta fara aiki ta amfani da yanayin bidiyo na asali, tare da ƙarancin ƙuduri, don "tabbatar" cewa allon yana bayyane, koda kuwa yana da haɗari.
Wani batu kuma da za a yi la'akari da shi shine ƙudurin da kake ƙoƙarin amfani da shiIdan kana aiki da ƙudurin da ba a saba gani ba ko kuma wanda ba na yau da kullun ba (misali, 1360x736), Windows bazai adana shi daidai ba, ko kuma katin zane-zane bazai nuna shi koyaushe a lokacin farawa ba. A waɗannan lokutan, tsarin na iya komawa zuwa ƙimar aminci, yana buƙatar ka sake saita shi kowane lokaci.
Suna kuma da tasiri Sabuntawar Windows da canje-canje na hardwareIdan ka shigar da sabon katin zane, ka canza na'urar saka idanu, ko kuma ka yi amfani da wasu sabuntawa, Windows na iya sake sabunta saitunan nuninka ko kuma ka shigar da wani direba daban, wanda hakan zai tilasta ƙuduri daban da wanda kake da shi.
Bai kamata mu manta da hakan ba shirye-shiryen keɓancewa da wasu kayan aikin ɓangare na uku Waɗannan kayan aikin suna shafar tsarin sarrafa tebur, taskbar, ko nuni. Idan ba a daidaita su yadda ya kamata da sigar Windows ɗinku ko kayan aikinku ba, suna iya tsoma baki ga tsarin warwarewa kuma suna hana adana canje-canje bayan sake kunnawa.
A cikin tsarin da ke da na'urori masu saka idanu da yawa ko kuma tare da GPUs masu haɗawa da waɗanda aka keɓe, yana da sauƙin samu... rikice-rikice tsakanin katin zane-zane na motherboard da katin zane-zane na musammanWannan rikici zai iya shafar yanayin bidiyo a lokacin farawa kuma ya sa Windows ta zaɓi tsari daban da wanda aka saba amfani da shi.

Yadda ake canza da saita ƙudurin allo a cikin Windows
Kafin mu shiga cikin abubuwa masu rikitarwa, yana da kyau mu duba hakan Kuna amfani da ƙudurin da Windows ya ba da shawarar. Kuma tsarin yana ba ka damar canza shi ba tare da wata matsala ba. Duk an yi shi ta hanyar manhajar Saituna.
Hanya mafi sauri ita ce dannawa Maɓallin Windows + I Don buɗe Saituna, je zuwa "Tsarin" > "Nuni". A madadin haka, danna dama akan wani sarari mara komai a kan tebur sannan ka zaɓi "Saitunan Nuni". Daga nan, za ka ga sashin "Ƙudurin allo" tare da menu mai saukewa.
A cikin wannan menu mai saukewa, Windows yana nuna jerin shawarwari waɗanda ke goyan bayan na'urar saka idanu da katin zane. Zaɓin da aka yiwa alama da "(an ba da shawarar)" yawanci shine wanda ya daceTunda an ƙididdige shi bisa ga allon da GPU, yawanci ya fi kyau a bar shi kamar yadda yake, sai dai idan kuna da takamaiman buƙata (tsoffin wasanni, takamaiman aikace-aikace, na'urori masu auna sigina, da sauransu).
Idan ka buɗe menu ɗin da ke ƙasa ka ga hakan Zaɓuɓɓukan suna bayyana a launin toka, ba za ku iya canza komai ba, ko kuma ba a yi amfani da canje-canjen ba. (suna komawa ga wanda ya gabata ta atomatik), wanda ya riga ya nuna wata matsala ta asali: direbobin da aka shigar ba daidai ba, ƙudurin da ba a tallafawa ba, ko wani toshewar software.
A cikin kwamfyutocin tafi-da-gidanka masu ƙarancin inganci ko masu sauƙin amfani, matsakaicin ƙuduri yawanci shine 1366 × 768. Idan ka yi ƙoƙarin tilasta Full HD ko 4K a kan allon da ba ya goyon bayansa a zahiriBa za ka cimma komai ba: aƙalla, allon baki na ɗan lokaci har sai Windows ya dawo da canjin. Duk da haka, a kan kwamfutar tebur, matsakaicin ƙuduri ya dogara sosai akan allon da nau'in haɗin da aka yi amfani da shi (HDMI, DisplayPort, DVI, da sauransu).
Windows yana canza ƙudurin allo bayan kowane sake kunnawa: dalilai na yau da kullun
Ɗaya daga cikin alamun da suka fi tayar da hankali shine cewa Kowane sake kunnawa yakamata ya dawo da ƙudurin zuwa 640 × 480 ko 800 × 600Wannan na iya faruwa ko da ka ƙara ƙudurin da hannu zuwa 1920x1080 ko kuma ƙudurin na'urarka ta asali. Yana iya faruwa duka lokacin farawa daga taya mai tsabta da kuma lokacin dawowa daga barci ko lokacin bacci.
Wannan ɗabi'a yawanci tana faruwa ne saboda Yanayin bidiyo na asali wanda Windows ke kunnawa Ko kuma yana iya zama saboda wani aikace-aikacen da ke tilasta ƙarancin ƙuduri ba tare da hanzarta kayan aiki ba. Hakanan yana iya faruwa ne sakamakon matsala ta direba na ɗan lokaci wanda, idan akwai shakku, ke rage ingancin.
Wani yanayi na yau da kullun shine samun zaɓin ƙuduri mai launin toka da kullewaZa ka iya gani sarai cewa an saita tebur zuwa 1024x768, amma menu na zaɓuka ba zai buɗe ba. Wannan yana nuna cewa Windows ba ya fassara bayanan EDID na mai duba daidai ko kuma an ɗora wani direba mai iyaka, na gama gari.
Wani lokaci, Sauyin ƙuduri ya gaza: Allon gida, allon kullewa, ko menu na Farawa yana riƙe da sikelin da ya gabata har sai kun sake kunnawa. Wannan ya zama ruwan dare musamman a cikin Windows 8 da 8.1.
A ƙarshe, akwai lokutan da suka dace da Mai amfani yana canza ƙudurin zuwa yanayin da allon baya goyan baya, kuma da zarar ya shiga, allon zai kasance baƙi.Mafita yawanci ta ƙunshi shiga Safe Mode, inda Windows ke amfani da ƙuduri na asali, sannan daga nan a sake saita ko sake shigar da direbobin.

Duba kuma sabunta direbobin nunin ku
Direbobi su ne ginshiƙin duk abin da ya shafi allon. Idan direban zane-zanen ya lalace, ya tsufa, ko kuma an shigar da shi ba daidai baMatsalolin da ke tattare da warware matsalar kusan an tabbatar da su. Saboda haka, ɗaya daga cikin matakan farko da ya kamata a ɗauka a koyaushe shine a duba da kuma sabunta direban.
Don yin wannan daga Windows, danna Maɓallin Windows + X Sannan zaɓi "Manajan Na'ura." A cikin hakan, faɗaɗa "Adaftaran Nuni," danna dama akan katin zane-zanenku, sannan zaɓi "Sabunta direba." Kuna iya zaɓar Windows ta atomatik don neman sabunta software na direba.
Idan tsarin bai sami komai ba, ko kuma kun riga kun kasance akan sabuwar sigar kuma matsalolin suka ci gaba, matsalar na iya zama direban da kansa. A wannan yanayin, yana da kyau a... Cire direban kuma bari Windows ta ɗora mai tsabta.Daga cikin menu ɗaya na adaftar nuni, zaɓi "Cire na'urar" kuma duba akwatin don "Share software na direba don wannan na'urar" kafin karɓa.
Bayan sake kunnawa, Windows zai yi ƙoƙarin shigar da direba na gama gari ko kuma ya sauke wanda ya dace daga Sabuntawar Windows. Duk da haka, ana ba da shawarar sosai ka shigar da shi da kanka. Sauke sabon direban daga gidan yanar gizon masana'anta GPU ɗinkuNVIDIA, AMD, ko Intel. Waɗannan nau'ikan galibi suna da kyau kuma suna ba da dacewa mafi kyau tare da ƙuduri da na'urori masu auna sigina na zamani.
Idan kuna amfani da katin zane na NVIDIA, kuna da aikace-aikacen da ake samu. GeForce ExperienceDaga nan, za ka iya bincika da shigar da sabuwar direba cikin ƴan dannawa kaɗan. Ga AMD, kayan aikin da ya dace shine AMD Software (Adrenalin), yayin da Intel ke ba da nasa amfani don haɗa zane-zane da kewayon Intel Arc.
Ƙirƙiri kuma ku tuna da shawarwari na musamman akan NVIDIA, AMD, da Intel
Idan kana aiki da ƙudurin da ba na yau da kullun ba (misali 1360 × 736, wasu ƙudurin da aka yi amfani da su sosai, ko takamaiman yanayi na masu aikin haƙori), Windows na iya "manta" game da su bayan sake kunnawa. Hanya mafi aminci don saita ƙuduri na musamman ita ce ƙirƙirar ta a cikin kwamitin kula da GPU.maimakon dogaro da zaɓuɓɓukan Windows kawai.
- A kan katunan NVIDIADanna dama a kan tebur sannan ka zaɓi "NVIDIA Control Panel." Je zuwa "Nuni" > "Canja ƙuduri" sannan ka danna maɓallin "Siffanta". A cikin taga da ke bayyana, shigar da ƙudurin da kake so kuma ka sabunta ƙimar. Ajiye saitunan kuma saita wannan sabon ƙudurin da aka saba a matsayin tsoho don nunin ka.
- A AMD Kuna iya yin wani abu makamancin haka daga saitunan AMD Radeon, yawanci a cikin sashin Nuni, inda zaku iya ƙirƙirar ƙuduri na musamman da kunna GPU Scaling don daidaita yanayin da ba na asali ba zuwa ga kwamitin.
Idan kwamfutarka tana amfani da zane-zanen Intel, daidai yake da Cibiyar Umarnin Zane-zane ta IntelDaga nan, a cikin sashin "Nunawa", za ku sami yankin "Manufofi na Musamman", inda za ku iya ayyana sabon yanayi kuma ku yi amfani da shi don kada ya ɓace bayan sake farawa ko sake farawa.
Tilasta ƙudurin da ya dace daga saitin farawa
Akwai yanayi inda Windows ke dagewa kan yin booting a yanayin bidiyo mai raguwa, duk da cewa direbobin suna lafiya. A waɗannan lokutan, zaku iya duba saitunan boot ɗin da aka ci gaba. don tabbatar da cewa ba a tilasta wa yanayin ƙarancin ƙuduri ba.
Danna Maɓallin Windows + R, yana rubutawa msconfig sannan ka danna Shigar. A cikin taga Tsarin Tsarin, je zuwa shafin "Boot" sannan ka danna "Zaɓuɓɓukan Ci gaba." Tabbatar cewa ba a zaɓi "Maximum Memory" da "Advanced Processors" ba, domin wannan wani lokacin yana nuna cewa an canza wani abu ba daidai ba.
Sannan, a wannan shafin farawa, duba zaɓuɓɓukan da suka shafi yanayin bidiyo mai ƙarancin ƙuduriWaɗannan saƙonnin galibi suna bayyana idan kun yi amfani da menu na farawa mai ci gaba. Mafi kyau, wannan yanayin bai kamata a kunna shi har abada ba, amma kawai a yi amfani da shi azaman zaɓi na ɗan lokaci don gano matsalolin.
Idan ka taɓa kunna "bidiyon tushe" ko wani fasalin farawa na musamman wanda ke iyakance ƙuduri, yana da kyau ka kashe shi ka sake kunna shi. Ta wannan hanyar, Windows zai iya loda yanayin nuni na yau da kullun tare da cikakken direban kuma ya kamata ya girmama ƙudurin da ka saita akan tebur.
Sake saita direban nuni ba tare da sake kunna PC ba
Wani lokaci matsalar da ke tattare da warwarewa tana tasowa ne daga Hadarin direban GPUAllon zai daskare, allon zai kashe, amma har yanzu kuna iya jin sauti kuma kwamfutar ta ci gaba da aiki. Maimakon sake kunnawa gaba ɗaya, Windows yana ba ku damar sake kunna direban zane kawai.
Don yin wannan, danna haɗin Maɓallin Windows + Ctrl + Shift + BZa ku ji ɗan ƙaramin ƙara kuma allon zai yi walƙiya sau biyu. Wannan yana nufin Windows ta sake kunna tsarin zane-zane.
Bayan wannan sake saita direban, allon yakan koma yadda yake kuma ana mayar da madaidaicin ƙuduri da kansa. Hanya ce mai sauri don sake samun iko ba tare da kashe kwamfutar ba. kuma ba tare da haɗarin ƙara lalata tsarin ba.
Idan bayan amfani da wannan gajeriyar hanyar warware matsalar har yanzu ba daidai ba ce ko kuma ta sake canzawa a sake farawa na gaba, to ba matsala ce ta sau ɗaya ba, amma wani abu da ya shafi tsarin da direbobin, kuma za ku ci gaba da sauran hanyoyin magance matsalar.
Kunna girman GPU kuma daidaita girman tebur
Idan ƙudurin ya yi daidai amma hoton ya yi kama da wanda aka shimfiɗa, tare da sandunan baƙi masu ban mamaki ko kuma ba su da daidaito, matsalar yawanci tana faruwa ne a cikin Tsarin girman hoto da GPU ko na'urar saka idanu kanta ke yiDukansu AMD da NVIDIA suna ba da takamaiman iko don wannan.
A kan katunan zane na AMD, a cikin saitunan AMD Radeon, a cikin sashin Nuni, zaku iya kunna zaɓin Girman GPUWannan yana bawa katin zane damar daidaita ƙuduri daban-daban zuwa ga allon, maimakon barin aikin kawai ga mai duba.
A cikin NVIDIA, Kwamitin Kulawa yana ba da sassa biyu masu amfani: "Canja ko ƙirƙirar sabon ƙuduri" da kuma "Daidaita girman da matsayin teburin"Na farko yana bayyana yanayin da aka keɓance, yayin da na biyu yana ba ku damar zaɓar tsakanin "Full Screen", "Aspect Ratio" ko "Babu scaling".
Yin wasa da waɗannan zaɓuɓɓuka yawanci yana gyara lokuta inda Ana amfani da ƙudurin amma hoton yana bayyana a cikin duhu ko kuma an murɗe shi.Zaɓi "Rabo na Aspect" idan kana son abun ciki ya dace ba tare da ɓarna ba, ko kuma "Cikakken allo" idan kana son ya miƙe zuwa ga dukkan allon (yana da amfani ga tsoffin wasanni ko abun ciki na 4:3 akan manyan nunin allo).
Ka tuna cewa wasu na'urori masu saka idanu suna da nasu saitunan sikelin ciki. Menu na OSDIdan kana yin kuskure da shi, kana iya buƙatar sake saita shi zuwa saitunan masana'anta domin ya yi aiki yadda ya kamata tare da saitunan GPU ɗinka.

Binciken tsarin da kuma lalata fayiloli a cikin Windows
Idan matsalolin warwarewa suka bayyana bayan babban gazawa, rufewa kwatsam, ko kamuwa da cutar malware, yana yiwuwa hakan ya faru wani fayil na tsarin aiki da kansa ya lalaceA waɗannan lokutan, yana da kyau a gudanar da Mai Duba Fayil ɗin Tsarin.
Don yin wannan, rubuta cmd A cikin sandar bincike ta menu na Fara, danna maɓallin dama akan "Command Prompt" sannan ka zaɓi "Run as administrator". Da zarar na'urar wasan bidiyo ta buɗe, rubuta umarnin mai zuwa:
sfc /scannow
sannan ka danna Shigar. Wannan tsari na iya ɗaukar lokaci, don haka ka yi haƙuri. Umarnin SFC yana da alhakin duba fayilolin tsarin da gyara duk wanda ya lalace. ko kuma sun ɓace, ta amfani da kwafin da aka adana da Windows ke adanawa.
Idan an gama, SFC da kanta za ta nuna ko ta gano ko ta gyara wani abu. Idan akwai fayiloli da suka lalace da suka shafi tsarin zane-zane, to akwai yiwuwar hakan ya faru. Matsalolin warwarewa sun ragu ko sun ɓace bayan sake kunna PC ɗin.
Idan ka ci gaba da fuskantar matsaloli, za ka iya ƙara wannan bincike tare da cikakken binciken malware: ƙwayar cuta da ke shafar rikodin ko kuma saka lambar a cikin tsarin zai iya shafar yadda ake sarrafa allon.
Sabuntawa ko cire sabuntawar Windows
A lokuta da yawa, canje-canje masu ban mamaki na ƙuduri suna farawa nan da nan bayan Windows ta shigar da babban sabuntawa. Wani lokaci waɗannan sabuntawa sun haɗa da sabbin direbobi ko gyare-gyare ga sarrafa nuni. wanda bai dace da kayan aikinka ba.
Abu na farko da za a yi shi ne duba sabbin faci da ke gyara matsalar. A cikin menu na Fara, bincika "Sabuntawa na Windows" sannan ka je saitunan sabuntawa. Danna kan Duba sabuntawa kuma bari tsarin ya duba ko akwai wani abu da ake jira.
Idan akwai sabbin sabuntawa, shigar da su, sake kunna kwamfutarka, kuma duba ko ƙudurin ya tabbata. Microsoft yawanci yana fitar da gyare-gyare yayin da suke tafiya. lokacin da ya gano cewa sabuntawar da ta gabata ta haifar da matsaloli a wasu kwamfutoci.
Idan matsalar ta fara ne bayan wani sabuntawa na musamman, za ku iya zaɓar yin hakan cire shiA cikin wannan yankin Sabuntawar Windows, je zuwa "Duba sabuntawar da aka shigar", lura da lambar ta ƙarshe (na nau'in KB1234567) sannan danna kan "Cire sabuntawa".
A cikin jerin da ke buɗewa, danna sau biyu akan wanda ya dace da lambar da ka lura kuma ka tabbatar kana son cire ta. Bayan cirewa, sake kunnawa kuma duba idan matsalolin warwarewa sun ɓaceIdan komai ya koma yadda yake a da, za ku san wane sabuntawa ne ya kawo muku matsala.
Dawo da tsarin zuwa wurin da ya gabata kuma duba ƙwayoyin cuta
Idan ka yi ƙoƙarin sabunta direbobi, cire shirye-shirye, gudanar da SFC kuma babu abin da ya yi aiki, har yanzu kana da zaɓi ɗaya mai mahimmanci da ya rage: Dawo da TsarinWannan aikin yana ba ku damar mayar da Windows zuwa yanayin da ya gabata, yana adana takardunku amma yana kawar da manyan canje-canje ga tsarin.
Don amfani da shi, bincika "Control Panel" a cikin menu na Fara sannan ka buɗe shi. A cikin ƙananan gumakan da aka nuna, je zuwa "System" sannan ka danna Saitunan tsarin ci gaba A gefen dama. A cikin shafin "Kariyar Tsarin", danna kan "Mayar da Tsarin".
Wani mayen zai buɗe tare da jerin wuraren dawo da abubuwan da aka ƙirƙira a ranaku daban-daban. Zaɓi ɗaya kafin lokacin da ka fara lura da matsalolin warwarewaDanna "Na gaba" sannan ka tabbatar da tsarin. Kwamfutar za ta sake farawa ta kuma dawo da fayilolin tsarin da saitunan zuwa wannan lokacin.
Idan ka kashe kariyar tsarin a kwamfutarka, ba za ka ga wuraren dawo da bayanai ba. Gabaɗaya, ba kyakkyawan ra'ayi ba ne a bar shi a kashe shi, domin Yana da matuƙar amfani ga irin waɗannan gazawar. ba tare da yin tsari ko sake sanyawa daga farko ba.
A lokaci guda, yana da kyau a gudanar da cikakken binciken malware. Yi amfani da Windows Defender ko riga-kafi da aka shigar, amma saita Cikakken tsarin duba, gami da tayaWasu malware an keɓe su ne don yin ɓarna da rajista ko sarrafa direbobi, wanda a ƙarshe zai iya shafar ƙuduri da kwanciyar hankali gaba ɗaya.

Amfani da kayan aikin ɓangare na uku don sarrafa ƙuduri
Idan har ma zaɓuɓɓukan Windows na ci gaba da GPU sun kasa daidaita ƙudurin, za ku iya komawa ga shirye-shirye na musamman. Akwai ingantattun hanyoyin samar da wutar lantarki na ɓangare na uku. Waɗannan suna ba ku damar ayyana yanayi na musamman da kuma tilasta amfani da su. Ga wasu daga cikin waɗanda aka fi ba da shawarar:
- Amfanin Gyaran Musamman (CRU)Wannan shirin yana ba ku damar ƙara sigogin ƙuduri kai tsaye a matakin allo, ƙirƙirar shigarwar EDID na musamman. Wannan yana ba ku damar ayyana ainihin yanayin da Windows da katin zane za su gane kamar sun samo asali ne daga na'urar allo.
- Nuni Canjin XAn tsara shi don masu amfani da shi daban-daban da kuma muhallin da ke da allo da yawa (ɗakunan taro, gidajen sinima, ɗakunan zane, da sauransu), wannan kayan aikin yana ba ku damar amfani da takamaiman saitunan allo lokacin ƙaddamar da wani shiri kuma ku koma saitunan asali ta atomatik lokacin rufe shi.
Gaskiya ne, akwai iyakokiWaɗannan kayan aikin ba za su iya canza wasu saitunan direba na ciki ba (kamar zaɓuɓɓukan mallakar AMD, NVIDIA, ko Intel), kuma ba za su iya shafar sikelin DPI ko HDR ba idan Windows ba ta fallasa API ɗin a gare shi ba. Duk da haka, su ne tushen ingantaccen tsari don sarrafa ƙuduri mai kyau.
Resolution da wasanni: cikakken allo, taga mai haske, da aiki
Mutane da yawa masu amfani sun gano cewa Tebur ɗin yayi kyau, amma idan na buɗe wasa ƙudurin ya zama hauka. ko kuma an iyakance shi ga zaɓuɓɓuka kaɗan kawai. Wannan yana da alaƙa da yanayin nunin da aka saita a cikin wasannin da kansu.
Idan kana gudanar da taken a cikin yanayin taga mai taga ko mara iyaka, aikace-aikacen ya dogara ne akan ƙuduri da saurin wartsakewa na tebur ɗin Windows. Domin canza ƙuduri a wannan yanayin, dole ne ka canza ƙudurin tebur ɗin da kanta.Kuma ba koyaushe abin da kake so ba kenan. Idan wasan bai bar ka ka canza kowanne daga cikin saitunansa ba, wataƙila yana "ɓatar" waɗannan saitunan.
Mafita yawanci shine a saka wasan a ciki Yanayin cikakken allo na musammanA cikin wannan yanayin, katin zane yana ɗaukar iko kai tsaye na allon kuma yana iya amfani da ƙuduri daban-daban fiye da tebur, yawanci tare da ingantaccen aiki da ƙarancin jinkiri.
Idan har yanzu ba za ka iya canza ƙudurin wasan a cikakken allo ba, direban na iya haifar da matsaloli. Sake shigar ko sabunta direbobin GPU ɗinkuKamar yadda muka gani a baya, yawanci yakan gyara yawancin lokuta.
A gefe guda kuma, yana da kyau a tuna da hakan Ƙara ƙudurin yana da tasiri kai tsaye ga aikiƘarin pixels da za a zana yana nufin ƙarin aiki ga GPU kuma, a lokuta da yawa, ƙarancin FPS. Wani lokaci yana da kyau a rage ƙuduri kaɗan ko a yi amfani da haɓaka (DLSS, AMD FSRda sauransu) don kiyaye magana da harshe.
Duba ko allon yana goyan bayan ƙudurin da ake so
Ko da yake yana iya zama a bayyane, yana da kyau a maimaita: Mai saka idanu zai iya nuna ƙuduri kawai har zuwa matsakaicin ƙarfinsa na zahiri.Idan allon yana da Cikakken HD (1920 × 1080), ba za ku iya tsammanin zai nuna ainihin 4K ba, komai yawan dabaru da kuka gwada.
Idan ka yi ƙoƙarin tilasta ƙuduri fiye da abin da aka tallafa, to wataƙila hakan zai faru ne allon ya bayyana baƙi ko kuma tare da hoton da aka gurbataBayan ƴan daƙiƙu kaɗan, Windows yawanci yakan gano cewa wani abu ba daidai ba ne kuma ya koma yanayin da ya gabata, amma wani lokacin yana makale a cikin wani yanayi na tsaka-tsaki na daban har sai kun sake farawa.
Domin warware duk wata shakku, duba ainihin samfurin na'urar a gidan yanar gizon masana'anta sannan ka duba takamaiman bayanai na fasaha. A nan za ka ga ƙudurin asali, ƙudurin da aka goyan baya, da matsakaicin ƙimar sabuntawa ga kowace irin haɗin kai (HDMI, DisplayPort, DVI, VGA, da sauransu).
Kamar yadda aka ambata a baya, akan kwamfyutocin tafi-da-gidanka masu araha, 1366x768 shine matsakaicin ƙuduri na yau da kullun. Ko da kun haɗa da mafi kyawun na'urar saka idanu ta waje, katin zane ko fitarwa na kwamfutar tafi-da-gidanka bazai goyi bayan sa ba. kada ku wuce wannan ƙudurin ko ku kasance da iyaka sosaisai dai idan ƙungiyar ta shirya don hakan.
Idan kuna amfani da katin zane na NVIDIA ko AMD, akwai kuma zaɓi don kunna fasahohi kamar DSR (Mai Tsanani Mai Kyau)Waɗannan na'urorin zana suna ƙara girman ƙudurin allo a ciki sannan su ƙara shi zuwa ƙudurin allo na asali tare da sassauta shi. Wannan ba ya ƙara ƙudurin allon na ainihi, amma yana iya ɗan inganta kaifinsa a wasu lokuta.
A kowane hali, tabbatar da cewa shigarwar allon da kake amfani da shi (misali, HDMI 1 ko DP 2) yana goyan bayan ƙuduri da saurin wartsakewa da kake nema. Wasu na'urorin saka idanu suna da iyakacin tashoshin jiragen ruwa, yayin da wasu kuma suna da ƙari.Kuma idan ka haɗa kwamfutar zuwa tashar da ba ta dace ba, ba za ka iya samun damar shiga duk hanyoyin da ake da su ba.
Kula da ingantaccen ƙuduri a cikin Windows ya ƙunshi duba kayan aikin, tabbatar da cewa direbobin sun sabunta, guje wa shirye-shiryen da ke karo da juna, da kuma, idan ya cancanta, amfani da kayan aikin ci gaba da dawo da tsarin. Da zarar an duba duk waɗannan abubuwan, allon yakamata ya kasance a daidai ƙuduri bayan farawa ko sake kunna kwamfutar.kuma a ƙarshe za ka iya mantawa da canza saitunan duk lokacin da ka kunna kwamfutarka.
Edita ya ƙware a fannin fasaha da al'amuran intanet tare da gogewa fiye da shekaru goma a cikin kafofin watsa labaru na dijital daban-daban. Na yi aiki a matsayin edita da mahaliccin abun ciki don kasuwancin e-commerce, sadarwa, tallan kan layi da kamfanonin talla. Na kuma yi rubutu a shafukan yanar gizo na tattalin arziki, kudi da sauran fannoni. Aikina kuma shine sha'awata. Yanzu, ta hanyar labarai na a ciki Tecnobits, Ina ƙoƙarin bincika duk labarai da sababbin damar da duniyar fasahar ke ba mu kowace rana don inganta rayuwarmu.

