- Xreal yana gabatar da Project Aura, sabbin tabarau na gaskiya waɗanda aka haɓaka tare da Android XR tare da haɗin gwiwar Google.
- Za su buƙaci na'ura mai siffar "puck" na waje tare da na'ura mai sarrafa Qualcomm Snapdragon, saboda wayoyin hannu na yanzu ba su isa ba.
- 70-filin kallo godiya ga lebur prism ruwan tabarau da ingantacciyar guntu X1S a cikin tabarau.
- An shirya ƙaddamarwa a cikin 2026, ba tare da tabbatar da farashi ba tukuna, kuma tare da ci-gaba da iyawar sa ido da aikace-aikace don yanayin XR.
Haɗin gwiwar tsakanin Xreal da Google suna haifar da ɗan ƙaranci a cikin ɓangaren fasaha tare da Gabatarwar Aura Project, kusoshi Sabbin tabarau na gaskiya waɗanda aka sanya su azaman ɗayan mafi haɓakawa tare da Android XR zuwa yauWannan aikin, wanda aka bayyana a muhimman abubuwan da suka faru kamar su Google I/O 2025 da Expo na Duniya na Ƙarfafawa a California, yana wakiltar babban tsalle a cikin haɗin kayan aiki da software don abubuwan XR.
A cikin 'yan kwanakin nan, an tabbatar da wasu mahimman bayanan fasaha na wannan faci Yadda na'urar Android XR ta farko ta Xreal za ta yi kama da haɗin gwiwar Google. Ana sa ran zai wuce samfuran samfuran da suka gabata, duka a cikin aiki da ƙarfin nutsewa, kodayake ba za a samu ba sai, da wuri-wuri, 2026.
Gudanarwa na waje: canjin yanayi

Ɗaya daga cikin mafi yawan al'amuran al'ada na Project Aura shine bukatar "puck" ko na'urar waje da aka haɗa ta hanyar kebul, wanda zai kula da duk ikon sarrafawa. An zaɓi wannan maganin saboda, a cewar Xreal, Wayoyin hannu na yanzu ba su da ikon sarrafa cajin ikon lissafin da ake buƙata don ayyukan 3D da hankali na wucin gadi da ake sa ran a cikin na'urarWannan samfurin yana bin hanyar sauran ayyuka kamar Android XR da sauran shawarwari iri ɗaya wanda kuma ke amfani da na'urori masu mahimmanci a wajen babban chassis na gilashin.
A cikin wannan waje processor, Xreal zai haɗa guntu na Qualcomm Snapdragon, ko da yake har yanzu ba a ƙayyade takamaiman nau'in ba - yana iya zama kama da XR2 Plus Gen 2 da aka samu a wasu na'urorin XR na baya-bayan nan. A nata bangaren, Gilashin da kansu za su haɗa guntu na X1S na al'ada, ingantaccen sigar X1 a cikin kewayon Xreal One, wanda aka tsara don haɓaka zane-zane da aikin sarari.
Sabuntawa a cikin ƙira da filin kallo

Ɗaya daga cikin manyan abubuwan jan hankali na waɗannan sabbin tabarau shine Fagen gani na digiri 70, mafi girma fiye da samfuran baya kamar Xreal One Pro (57º). Don cimma wannan, Xreal za ta dogara da lebur prism ruwan tabarau, wanda ban da rage gaba ɗaya girman, zai ba da damar mafi girma ma'ana na immersive allon da ƴan hane-hane kan na gefe hangen nesa. Wannan fasalin yana kawo ƙwarewar mai amfani kusa da na na'urori na gaskiya., ko da yake tsarin ya kasance na m da gilashin nauyi.
Zane zai kasance na zamani da m, tare da babban ƙayyadaddun ya dogara da haɗin waya zuwa na'urar sarrafawa. Ana iya ɗaukar wannan puck ɗin a cikin aljihunka kuma a cire haɗin kai cikin sauƙi. don adana abubuwan biyu daban daban, kodayake yana iyakance motsi gaba ɗaya kuma baya da hankali kamar sauran samfuran gilashin wayo mara waya.
Features, farashin, samuwa da kuma kwatanta da sauran model
Xreal ya tabbatar da kasancewar na'urori masu auna firikwensin gaba don bin diddigin hannu da hannu, Gudanar da sarrafawa a cikin abubuwan da suka shafi XR da MR (haɗin kai). Bugu da kari, za a haɗa kyamarori da kuma yiwuwar yin aiki tare da basirar wucin gadi duka biyu matakin gida kamar a cikin gajimare, dangane da Android XR kuma yana da alaƙa da Gemini, Google's AI.
An tsara Project Aura don yin aiki tare da aikace-aikace masu yawa, Yawancin su sun riga sun kasance a cikin wasu ayyukan XR kamar na Samsung. Ana sa ran cewa zai yiwu a yi hulɗa tare da taswirar 3D, masu bincike masu wayo da mataimakan mahallin, baya ga yin amfani da motsin motsi don sarrafa abin dubawa.Yayin da kewayon duniya na ainihi da sauran cikakkun bayanai masu amfani har yanzu ba su da tushe, ƙari na na'urori masu sarrafawa da sabbin na'urori masu auna firikwensin na iya yin tasiri a cikin amfanin yau da kullun.
Dangane da kaddamarwar. Xreal ya tabbatar da cewa Project Aura Ba zai buga shaguna ba kafin 2026., ko da yake ba a ƙayyade takamaiman kwanan wata ba kuma ba a san farashin ƙarshe ba. Komai yana nuna shi samfuri ne na ƙarshe, mai yiwuwa yana da tsada sama da € 1.000, wanda ke sanya shi nesa da sauran jama'a kuma kusa da ƙwararrun ƙwararrun ko masu sha'awar. Kuna iya duba hasashen hasashen An ƙaddamar da Snap Specs a cikin 2026.
Idan aka kwatanta da sauran samfura, kamar Meta ko Gilashin Snap, Project Aura yana ɗaukar ingantaccen tsarin da aka mai da hankali kan amfani da ci gaba, kodayake tare da ƙayyadaddun ƙayyadaddun haɗin waya da ƙaramin girman girma saboda na'urar sarrafa waje. Hakanan bincika Meta Quest da tasirin sa akan sashin XR.
Ni mai sha'awar fasaha ne wanda ya mayar da sha'awar "geek" zuwa sana'a. Na shafe fiye da shekaru 10 na rayuwata ta yin amfani da fasaha mai mahimmanci da kuma yin amfani da kowane nau'i na shirye-shirye saboda tsantsar son sani. Yanzu na kware a fasahar kwamfuta da wasannin bidiyo. Wannan shi ne saboda sama da shekaru 5 ina yin rubutu a gidajen yanar gizo daban-daban kan fasaha da wasannin bidiyo, ina ƙirƙirar kasidu da ke neman ba ku bayanan da kuke buƙata cikin yaren da kowa zai iya fahimta.
Idan kuna da wasu tambayoyi, ilimina ya bambanta daga duk wani abu da ya shafi tsarin aiki na Windows da kuma Android don wayoyin hannu. Kuma alƙawarina shine a gare ku, koyaushe a shirye nake in yi ƴan mintuna kaɗan in taimaka muku warware duk wata tambaya da kuke da ita a duniyar Intanet.
