Yadda ake cire Copilot a Windows 11: Ga yadda sabuwar manufar Microsoft ke aiki

Sabuntawa ta ƙarshe: 14/01/2026

  • Microsoft ta gabatar da manufar RemoveMicrosoftCopilotApp don cire Copilot akan na'urorin Windows 11 da IT ke sarrafawa.
  • Yana aiki ne kawai akan bugu na Enterprise, Pro da Education kuma a ƙarƙashin takamaiman sharuɗɗa guda uku na amfani da shigarwa.
  • Ana sarrafa cirewa ta hanyar Intune, SCCM, ko Editan Manufofin Rukunin, kuma ana yin sa ne sau ɗaya kawai a kowace na'ura.
  • Wannan matakin ya zo ne sakamakon matsin lamba daga kamfanoni da cibiyoyin ilimi da ke neman a ƙara kula da fasahar zamani ta AI a cikin Windows 11.
Cire matukin jirgi na biyu CireMicrosoftCopilotApp

Kamfanin Microsoft ya fara komawa bayaWannan ya faru ne aƙalla saboda jajircewarsu na aiwatar da fasahar zamani a cikin Windows 11. Bayan watanni da suka yi ta korafi daga 'yan kasuwa, cibiyoyin ilimi, da masu amfani da wutar lantarki, kamfanin ya fara aiki gwada sabuwar manufa da ke ba da damar Cire manhajar Microsoft Copilot akan wasu kwamfutocin Windows 11 a ƙarƙashin jagorancin kamfanoni, wani ma'auni wanda ya dace da shirye-shirye kamar Windows 11 da Agent 365.

Wannan zaɓin Wannan ba yana nufin ƙarshen Copilot ko AI a cikin Windows baDuk da haka, yana buɗe ƙaramin taga ga waɗanda ba sa son a kunna mataimaki ta hanyar tsoho. Sabuwar jagorar, wacce aka tsara don muhallin da aka sarrafa, tana bayyana a cikin tsarin farko na ginawa kuma tana tsarawa don zama... ƙarin kayan aiki na sarrafawa don sassan IT waɗanda ke neman kwamfutar tafi-da-gidanka mai tsafta wadda ta dace da manufofinsu na ciki.

Sabuwar manufar cire Copilot daga Windows 11

tsari cire manhajar microsoft copilot

Mabuɗin wannan sauyi yana cikin wata takamaiman manufa da aka yi wa lakabi da ita CireMicrosoftCopilotApp, an haɗa shi a cikin Windows 11 Preview Insider Gina 26220.7535 (KB5072046)Wannan jagorar, wadda ake samu a tashoshin Dev da Beta na Shirin Windows Insider, tana bawa masu gudanarwa damar cire manhajar Copilot daga kwamfutocin da ake sarrafawa, muddin an cika wasu takamaiman buƙatu.

A cewar bayanai da Microsoft ta wallafa kuma wasu kafafen yada labarai na musamman suka ruwaito, ana iya aiwatar da manufofin ta hanyar dandamalin gudanarwa kamar Microsoft Intune o Manajan Tsarin Cibiyar Tsarin (SCCM)ban da iya daidaitawa ta amfani da na gargajiya Editan Manufofin Rukuni na Windows, kuma yana taimakawa wajen warware shakku game da Izinin mai gudanarwaWannan ba gyara bane ga masu amfani da gida, amma kayan aiki ne da aka tsara don ƙungiyoyin aiki da karatu waɗanda suke ɓangare na yanki ko kuma waɗanda ake gudanarwa a tsakiya.

Kamfanin ya takaita wannan zaɓin zuwa bugu uku na musamman na tsarin aiki: Windows 11 Pro, Windows 11 Enterprise da kuma Windows 11 EducationA wata ma'anar, zaɓin share Copilot ya karkata ne ga kwamfutocin kamfanoni, na cibiyoyi, ko na ƙwararru; kwamfutocin da ke da bugu na Gida, a yanzu, an cire su daga wannan canjin.

Lokacin siyasa CireMicrosoftCopilotApp Da zarar an kunna na'urar da ta cika sharuɗɗan, tsarin zai ci gaba zuwa Cire manhajar Microsoft Copilot sau ɗaya kawaiDuk da haka, Microsoft yana barin ƙofa a buɗe ga mai amfani don sake shigar da manhajar a nan gaba, don haka ba cirewa ba ne mai canzawa; yana kuma ba da bayanai game da Ta yaya aka haɗa sabon tsarin OpenAI? a cikin kayan aikin.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda za a sake kunna kwamfutar a cikin Windows 11

Sharuɗɗa guda uku da suka wajaba don cire Copilot

Bukatun cire Copilot akan Windows 11

Sabon zaɓin ya zo tare da ƙaramin rubutuDomin yin ritayar Copilot, Dole ne kayan aiki da mai amfani su bi ƙa'idodi uku masu tsauri wanda a aikace, yana rage yawan lokuta da za a iya goge manhajar gaba ɗaya.

Na farko, Dole ne a shigar da manhajar Microsoft Copilot da kuma manhajar Microsoft 365 Copilot.Bambancin da aka haɗa da biyan kuɗi. Wato, Dole ne tsarin ya kasance yana da sigar mataimaki kyauta da sigar da aka haɗa cikin tsarin Microsoft 365.Idan ɗaya daga cikinsu ne kawai yake a kan na'urar, tsarin ba zai yi aiki ba.

Na biyu, Microsoft yana buƙatar hakan Mai amfani bai shigar da manhajar Microsoft Copilot da hannu baManufar ita ce cirewar za ta shafi kwamfutoci ne kawai inda aka shigar da mataimakin ta atomatik a matsayin wani ɓangare na Windows 11 ko kayan aikin kamfani, ba inda ma'aikaci ko ɗalibi suka yanke shawarar shigar da shi da kansu ba.

Sharaɗi na uku ya shafi amfani da shi kwanan nan: Ba za a iya fara amfani da Copilot ba a cikin kwanaki 28 da suka gabataIdan an buɗe aikace-aikacen a wannan lokacin, ko da sau ɗaya kawai, Tsarin yana ɗaukarsa a matsayin ana amfani da shi kuma yana toshe hanyar cire shi ta hanyar wannan manufar.; iya Duba waɗanne aikace-aikace ne suka yi amfani da samfuran AI Kwanan nan na duba tarihin. Ganin cewa ana iya buɗe Copilot da gajeriyar hanyar madannai ko kuma daga taskbar, ba abu ne mai sauƙi ba a yi kusan wata guda ba tare da an yi shi ba bisa kuskure.

Microsoft da kanta ta jaddada cewa, da zarar an kunna manufar kuma an cika dukkan buƙatu, Ana cirewa sau ɗaya kawai ga kowace na'uraDuk da haka, mai amfani yana riƙe da zaɓin sake shigar da manhajar ta hanyoyin da aka saba idan ya canza ra'ayinsa ko kuma idan ƙungiyar ta yanke shawarar dawo da mataimakin a nan gaba.

A ina ake kunna manufar kuma ta yaya ake amfani da ita a cikin yanayin da ake sarrafawa?

Cire Copilot akan Windows 11

Dangane da tsarin fasaha, kamfanin ya haɗa wannan zaɓin cikin sashen basirar wucin gadi daga manufofin rukuni. Masu gudanarwa waɗanda ke kula da jiragen kwamfutoci masu gudanar da Windows 11 za su iya samun damar shiga hanyar da ke tafe:

Tsarin Mai Amfani → Samfuran Gudanarwa → Windows AI → Cire aikace-aikacen Microsoft Copilot

Daga nan, kuma muddin ƙungiyoyin suka cika sharuɗɗan da aka gindaya, za a iya kunna umarnin don haka Ana amfani da cirewar a tsakiya ga kwamfutocin ƙungiyar. A lokaci guda, Microsoft ta samar da irin wannan dabarar ga manajojin IT waɗanda ke amfani da ita Intune ko SCCM don tsara tsarin rundunar na'urar.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda ake cire kudi daga asusun PayPal

Wannan hanyar ta yi daidai da tsarin gudanarwa na yau da kullun a kamfanonin Turai da Sifaniya, inda aka saba ayyana tsare-tsare na manufofi ga ƙungiyoyin masu amfani (ofisoshi, sassa, azuzuwa, da sauransu). Sabuwar fasalin tana ba da damar, misali, cibiyar ilimi ta cire Copilot daga kwamfutocin ɗalibai amma ta ajiye shi a kan kwamfutocin gudanarwa ko na malamai, duk a ƙarƙashin iko mai girma daga na'ura wasan bidiyo.

Kamfanin ya tabbatar da cewa har yanzu yana cikin wannan yanayi matakin gwaji a cikin tashar Insider. Kafin isa ga ingantaccen sigar Windows 11, manufar dole ne ta wuce zagaye na gwaji da ra'ayoyi na yau da kullun daga masu gudanarwa da ke shiga cikin shirin, wanda zai ba da damar daidaita halayensa da kuma gyara duk wata matsala da za ta iya tasowa.

Me yasa Microsoft ke sassauta amfani da Copilot a Windows 11 yanzu?

buƙatun don cire copilot

Shawarar da aka yanke na ba da damar cire Copilot, kodayake ta wata hanya ta iyakance, ba a yi ta a cikin wani yanayi na rashin tsaro ba. Windows 11 ya zama abin nuni ga manyan jarin da aka zuba. Microsoft a cikin OpenAI da ayyukan AI na samarwaKuma an saka mataimakin a cikin tsarin aiki, mai bincike, da kuma ofishin a cikin cikakken lokaci.

Tun lokacin da Copilot ya maye gurbin Cortana, saƙon hukuma na kamfanin ya ta'allaka ne akan Windows mai "hankali" wanda ke taimakawa wajen ayyukan yau da kullun, rubuta rubutu, taƙaita takardu, da kuma yin bincike mai zurfi. Ba duk masu amfani ne ke ganin ci gaba na gaske ba idan aka kwatanta da farashin albarkatu, sirri, da hayaniyar gani.musamman a cikin kayan aiki da ake amfani da su don aiki ko karatu tare da takamaiman aikace-aikace.

A cikin ƙungiyoyi da yawa na Turai, ciki har da Spain, jami'an tsaro da bin ƙa'idodi sun nuna shakku game da kasancewar mataimakan da ke da alaƙa da girgije ba bisa ƙa'ida ba. Damuwa ta kama daga sarrafa bayanai masu mahimmanci zuwa dacewa da ƙa'idodin ciki ko na masana'antu. Idan aka yi la'akari da wannan mahallin, Matsin lamba na samun tsauraran hanyoyin sarrafawa akan Copilot yana ƙaruwa.

Har zuwa yanzu, akwai hanyoyin da za a kashe ko ɓoye mataimakin a cikin Windows 11 ta amfani da rajista, manufofi, ko kayan aikin ɓangare na uku, amma bai yiwu ba Cire aikace-aikacen hukuma gaba ɗaya akan na'urorin da aka sarrafa na yau da kullunKuskuren da aka samu a cikin wani sabuntawa da ya goge Copilot ba da gangan ba ga wasu masu amfani watanni da suka gabata, da kuma martanin da ya fi kyau, ya riga ya nuna cewa akwai buƙatar sassauci sosai.

Tare da gabatarwar CireMicrosoftCopilotAppMicrosoft na ƙoƙarin daidaita tsarin: tana kula da dabarun AI ɗinta da aka haɗa cikin tsarin, amma tana ba kamfanoni da cibiyoyin ilimi hanya ta yau da kullun don cire mataimakin idan bai dace da manufofinsu ba ko kuma kawai bai ƙara daraja ga yanayin aikinsu ba.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda za a share duk saƙonnin da ba a sani ba a kan iPhone

Iyakoki, rubutu mai kyau, da abin da ya rage na Copilot

zaɓi don cire copilot

Kalmomin manufofin sun bayyana karara cewa wannan ba cikakken rabuwar kai ba ne da Copilot. A gefe guda, Yana shafar aikace-aikacen Microsoft Copilot ne kawai da kansa, ba ga sauran fasalulluka na AI da Windows 11 ke haɗawa a sassa daban-daban na tsarin ba, haka kuma ga ayyukan fasaha na Microsoft 365 da ke da alaƙa da biyan kuɗi.

A gefe guda kuma, buƙatar kasancewa tare da app ɗin kyauta da kuma Microsoft 365 Copilot Wannan bai haɗa da masu amfani da yawa waɗanda ke da sigar mataimaki kawai ba. Daga mahangar aiki, tsarin yana aiki kamar haka. tsaftace kwafi masu yawa wanda ke aiki a matsayin zaɓin cirewa gabaɗaya ga duk wanda ba ya son amfani da Copilot.

Hakanan yana da mahimmanci cewa kayan aikin an keɓe shi ne don muhallin da ake sarrafawa ta hanyar bugu na Pro, Enterprise, da Education. Wannan yana nufin cewa Yawancin masu amfani da gida za su ci gaba da amfani da dabaru, tsare-tsare na hannu, ko kayan aikin ɓangare na uku idan suna son rage kasancewar Copilot. akan kwamfutocin su na sirri, wani abu da zai ci gaba da ƙara kuzari ga tsarin tsarin aikace-aikacen "tsaftacewa" na Windows; daga cikin zaɓuɓɓukan ɓangare na uku shine Mai Tweaker na Winaero a matsayin kayan aiki don gyare-gyare masu aminci.

Microsoft ta kuma jaddada cewa, ko da bayan aiwatar da manufar, Wasu haɗin kai da ayyuka masu alaƙa da girgije na iya kasancewa har yanzu a bango, musamman dangane da abubuwan da suka shafi Windows da kuma tsarin Microsoft 365 da kanta. Wato, an cire manhajar Copilot da ake iya gani, amma tsarin aiki yana ci gaba da mayar da hankali kan tsarin da ya dogara da ayyukan kan layi da kuma fasahar wucin gadi.

Koma dai mene ne, sabuwar jagorar tana wakiltar ɗan canji a sautin murya: a karon farko, wata siffa ta hukuma ta yarda cewa Ba duk mahalli bane ke so ko buƙatar kunna Copilot ta tsohuwa bakuma cewa samar da kayan aiki don rage kasancewarsa na iya zama da mahimmanci kamar ƙara sabbin fasaloli bisa ga AI.

Zuwan wannan manufar a cikin Windows 11 Insider Preview yana nuna wani muhimmin sauyi: Microsoft ta ci gaba da saka hannun jari sosai a cikin fasahar kere-kere, amma ta fara yarda cewa, aƙalla a cikin kamfanonin Turai da Sipaniya da cibiyoyin ilimi, ya zama dole a ba da wasu 'yanci ga waɗanda suka fi son tebur na gargajiya, ba tare da mataimaka na yau da kullun ba kuma tare da ƙarin iko akan abin da aka sanya da kuma abin da ya rage akan kayan aikin ku.

Duk abin da Copilot ya san game da ku a cikin Windows da yadda za a iyakance shi ba tare da karya komai ba
Labarin da ke da alaƙa:
Duk abin da Copilot ya san game da ku a cikin Windows da yadda ake horar da shi