Yadda ake Kashe Taimakon Rubutun Gemini a cikin Gmel: Cikakken Jagora, Keɓantawa, da Nasihun Mahimmanci

Sabuntawa na karshe: 14/05/2025

  • Gemini yana ba da abubuwan ci gaba na AI waɗanda ke tasiri keɓantawa da keɓantawa a cikin Gmel.
  • Kashe Taimakon Buga yana buƙatar kashe fasalulluka masu wayo a cikin Google Workspace.
  • Sarrafa waɗannan fasalulluka yana tasiri ga sauran ayyukan Google da aka haɗa tare da AI.
  • Akwai la'akari game da amfani da bayanan sirri da keɓantawa lokacin da aka kunna AI.
Yadda ake kashe fasalin Taimakon Buga Gemini a Gmel

Ta yaya zan kashe fasalin Taimakon Buga na Gemini a cikin Gmel? Sirrin wucin gadi ya kutsa kusan kowane lungu na fasahar zamani. A zahiri, Gmel, ɗaya daga cikin mashahuran sabis na imel a duniya, ya ga taimakon AI-powered ya zama mafi bayyane a cikin 'yan kwanakin nan, musamman tare da haɗin gwiwar Gemini. Amma, ko da yake yana da amfani ga mutane da yawa, Ba kowa ba ne yake son a kunna waɗannan fasalulluka ko shigar da bayanan sirrin su cikin ayyukan AI mai sarrafa kansa..

Ba kwa son fasalin "Taimakon Rubutu" na Gemini ya kasance a duk lokacin da kuka shirya imel? Kuna da wata damuwa game da yadda Google ke sarrafa saƙonninku na sirri? Ko wataƙila kun fi son tsohuwar gogewar Gmel, ba tare da shawarwari ko sanarwa ta atomatik don katse ku ba. A cikin wannan labarin, na yi bayani dalla-dalla yadda ake kashe fasalin Gemini "Taimako Bugawa" a cikin Gmel., yadda yake shafar sauran ayyukan Google, da ainihin abubuwan da ke tattare da sirri da sarrafa bayanan keɓaɓɓen ku.

Menene fasalin Taimakon Bugawa na Gemini a cikin Gmel kuma ta yaya yake shafar kwarewarku?

Gemini shine sunan da Google ya baiwa sabon mataimakin sa na bayanan sirri., wanda ke neman haɓaka aiki a cikin ayyuka kamar Gmel ta hanyar shawarwari ta atomatik, tsara tsarawa, taƙaitaccen saƙo, haɗakarwa, da ƙari mai yawa. "Taimakon Rubutun" ɗaya ne daga cikin kayan aikin tauraro, Kamar lokacin da kuke rubuta imel, AI na iya ba da shawarar jumla, gyara kurakurai, ba da shawarar amsa cikin sauri, da tsara cikakkun rubutu bisa ga umarninku.

Babban bambanci tare da tsofaffin siffofi masu mahimmanci shine matakin haɗin kai da adadin bayanan Gemini zai iya shiga.: tarihin imel ɗinku, fayilolin Google Drive, Google Calendar, har ma da halayen amfani da ku akan dandamali na Google. Ana yin duk wannan don ba ku ƙwarewar keɓaɓɓu, amma kuma don tattara bayanai waɗanda, dangane da saitunan ku, ana iya amfani da su don haɓaka algorithms AI.

Koyaya, ba duk masu amfani bane suke ganin waɗannan haɓakawa a matsayin tabbatacce.. Wasu suna jin an mamaye su, wasu suna ganin an lalata sirrin su, ko kuma kawai ba sa samun amfani don samun shawarwari akai-akai a kowane imel. A dalilin haka, Cire ko kashe fasalin "Taimakon Bugawa" ya zama larura ga mutane da yawa.

Me yasa Gemini ya kashe Taimakon Bugawa a Gmel?

Akwai dalilai da yawa da ya sa masu amfani za su so cire fasalin Gemini "Taimakon Bugawa" a cikin Gmel.. Mafi yawanci sune:

  • PrivacyTa barin abubuwan da suka dace, kuna ba Google damar bincika abubuwan imel ɗinku kuma kuyi amfani da shi don horar da ƙirar AI. Ko da yake kamfanin ya yi iƙirarin cewa an kare bayanan, koyaushe akwai ɗan fallasa.
  • Jin mamayewa: Ba kowa ba ne ke jin daɗin karɓar shawarwari ta atomatik, taƙaitaccen bayani, ko samun tsarin "karanta" da bincika saƙonnin su don ba da amsoshi.
  • Zabi don gwaninta na gargajiya: Wasu mutane kawai suna jin inganci ko jin daɗi ta amfani da Gmel a mafi sauƙi, ba tare da AI ko sarrafa kansa ba.
  • Kasuwanci ko damuwa na dokaYa danganta da sashin ƙwararru, yana iya zama bai dace ba ko ma ba bisa ka'ida ba don ƙyale mataimaki mai sarrafa kansa don aiwatar da saƙon sirri, bayanan likita, ko wasu bayanan kariya.
Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Superhuman: Juyin juya hali a cikin ingantaccen sarrafa imel

Yadda ake kashe fasalin Taimakon Buga Gemini a Gmel

Mahimman bayanai kafin kashe fasalin

Kafin fara aikin, yana da mahimmanci a fahimci cewa a halin yanzu babu takamaiman zaɓi a cikin Gmel don kashe fasalin Gemini "Taimako Bugawa".. Lokacin da kuka kashe wannan fasalin, duk fasalulluka masu wayo a cikin Google Workspace suma an kashe su don asusunku., wanda ke shafar ba kawai Gmel ba, har ma da sauran ayyukan Google kamar Drive, Calendar, Meet, da mataimakan AI waɗanda ƙila za a haɗa su cikin aikace-aikacenku.

Ta hanyar cire waɗannan fasalulluka za ku rasa damar zuwa:

  • Amsa ta atomatik da rubuta shawarwari a cikin Gmel.
  • Takaitattun hanyoyin imel ɗinku da AI suka haifar.
  • Masu tuni masu wayo don alƙawura, abubuwan da suka faru, da tafiye-tafiye hadedde cikin kalandarku.
  • Ingantattun bincike a cikin imel ɗinku da fayilolin haɗin gwiwa.

Yadda ake kashe Taimakon Bugawa da Gemini Smart Features a cikin Gmel akan kwamfutarka

Hanya mafi kai tsaye da amintacciya don cire fasalin Taimakon Bugawa da duk wasu fasalulluka masu wayo a cikin Gmel shine yin haka daga madaidaitan saitunan sabis, ko dai a cikin burauzar gidan yanar gizonku ko ta hanyar burauzar yanar gizo. Zan yi cikakken bayani kan tsari mataki-mataki.:

  1. Bude Gmail kuma shiga cikin asusunku ta hanyar burauzar gidan yanar gizo da kuke amfani da ita.
  2. Danna gunkin gear (gear) a saman dama don buɗe menu na Saitunan Sauri.
  3. Zaɓi "Duba duk saitunan" don samun damar cikakken saituna.
  4. Shigar da shafin "Janar" kuma zame allon ƙasa zuwa sashin "Smart fasali na Google Workspace".
  5. Danna kan Sarrafa Saitunan Fasalolin Waya Mai Waya Aiki.
  6. Kashe zaɓin "Smart Features in Workspace".. Idan kuna so, kuna iya kashe "Smart fasali a cikin wasu samfuran Google" don cire AI daga ayyuka kamar Google Maps, Wallet, app ɗin Gemini, da ƙari.
  7. Ajiye canje-canje ta zaɓar maɓallin da ya dace. Ana iya amfani da su ta atomatik ko kuna buƙatar tabbatar da su.

Da wannan, fasalin "Taimakon Bugawa" Gemini ba zai ƙara kasancewa a cikin Gmel ba, kuma ba za a samu shi a cikin kowane haɗe-haɗen samfuran da ke cikin asusun Google ba!

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  ChatGPT ShadowLeak: Zurfafa bincike a cikin ChatGPT wanda ya lalata bayanan Gmail

Kashe Taimakon Buga Gemini a Gmel akan Wayar hannu

Yadda ake kashe taimakon buga Gemini a Gmail akan wayar hannu

Idan da farko kuna amfani da aikace-aikacen Gmel akan wayar hannu, zaku iya cire shawarwarin Gemini da taimako. bin waɗannan matakai masu sauƙi:

  1. Bude Gmel app a kan na'urarka ta Android ko ta iOS.
  2. Danna gunkin tare da layin kwance guda uku don nuna menu na gefe.
  3. Doke ƙasa kuma shiga "Kafa".
  4. Zaɓi asusun Google da kuke son gyarawa (idan kuna da fiye da ɗaya).
  5. Gungura har sai kun sami "Smart fasali na Google Workspace".
  6. Kashe zaɓin "Smart Features in Workspace"..
  7. Idan kuna so, kuna iya kashe "Smart fasali a cikin wasu samfuran Google" don kashe gaba ɗaya AI a cikin sauran ayyukan haɗin gwiwa.
  8. Danna kibiya ta baya don fita kuma ajiye canje-canje.

Daga wannan lokacin, shawarwarin wayo na Gemini da taimakon rubuce-rubuce za su ɓace daga ƙa'idar da ke kan na'urar ku., kuma canjin zai yi tasiri akan duk asusun.

Me zai faru da bayanai da sirri bayan kashe Gemini?

Ɗaya daga cikin abubuwan da suka fi damuwa da shi yana da alaƙa da damar Google da amfani da imel ɗin ku don ciyar da Gemini.. Masu amfani da yawa sun ba da rahoton cewa, duk da cewa ba a ba su izini ba, AI ta sami damar shiga bayanan Gmail na sirri don amsa tambayoyi da ba da shawarwari, wanda ya haifar da rashin jin daɗi da rashin tsaro.

Bisa ga takardun Google, Lokacin da kuka kashe fasalulluka masu wayo, kun daina raba yawancin ayyukanku, rubutu, da metadata tare da Gemini da sauran algorithms.. Koyaya, kamfanin kuma ya ambata a cikin sharuddan sa cewa ana iya amfani da wasu bayanai ba tare da suna ba ko kuma a ɓoye don haɓaka samfura, sai dai idan an yi takamaiman buƙatu don taƙaita amfani da shi gabaɗaya.

Wadanne siffofi na Gmel da Google Workspace kuke rasa lokacin da kuka kashe AI?

Wurin Aikin Google
Wurin Aikin Google

Ta hanyar kashe Smart Features da Taimakon Bugawa a cikin Gmel, kuna barin kayan aikin da yawa waɗanda suka yi fice a cikin muhallin Google.. Daga cikinsu akwai:

  • Rubutun atomatik da shawarwari: Gemini ba zai sake rubuta muku ba ko ba da shawarar cikakkun jimlolin da suka dace da mahallin.
  • Takaitattun Tattaunawar AI: Ba za ku karɓi takaitacciyar gajeriyar zaren imel ba ko "takaitaccen bayani."
  • Bincike mai wayo da mahallin: : Abubuwan haɓakawa don neman fayiloli, lambobin sadarwa, da abubuwan da aka ciro ta atomatik sun ɓace.
  • Haɗin Kalandar Google (abubuwa, ajiyar kuɗi, jirage): AI ba zai iya ganowa ta atomatik da ƙara abubuwan da suka faru a kalandarku ko ba da shawarar masu tuni na al'ada ba.
  • Sauran fasalulluka masu alaƙa da AI a cikin Drive, Meet, Docs, Sheets, da sauransu.

Ka tuna cewa koyaushe zaka iya mayar da wannan canjin nan gaba. Idan kuna son dawo da ɗayan waɗannan fa'idodin, bi tsari iri ɗaya kuma sake kunna ayyukan wayo.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Na rasa asusun Gmail dina. Me zan yi don dawo da shi?

Menene Google a hukumance ya ce game da gudanarwa da iyakokin Gemini AI?

Google, ta hanyar cibiyar taimakonsa da takaddun hukuma, ya bayyana cewa masu gudanarwa na iya sarrafa damar shiga Gemini AI a cikin kamfanoni. da ƙungiyoyin da ke amfani da Google Workspace, suna ba ku damar kunna ko kashe shi don duk masu amfani, ko don wasu rukunin ƙungiyoyi kawai.

Duk da haka, Masu amfani ɗaya ɗaya na iya sarrafa amfani da fasalulluka masu wayo daga sassan saitunan Gmail da sauran ƙa'idodi., kamar yadda aka bayyana a cikin matakan da suka gabata. Canje-canje na iya ɗaukar sa'o'i 24 don amfani ga duk na'urori da ayyuka masu alaƙa da asusun, amma yawanci ana yin su nan take.

Game da keɓantawa, Google ya ce ba a adana tattaunawar Gemini a cikin tarihin ayyukan app ɗin ku., kuma waɗanda ba a raba kai tsaye tare da wasu kamfanoni. Koyaya, manufar da kanta tayi kashedin cewa idan kun ƙaddamar da ra'ayi game da fitowar AI, ana iya karantawa da bincikar ta masu bitar ɗan adam don haɓaka samfurin.

Kafin mu ci gaba zuwa batu na ƙarshe, idan kuna sha'awar ci gaba da koyo game da Gemini, muna da wannan labarin a gare ku: Sabon kayan aikin Gemini Ku widgets suna zuwa Android.

Me zai faru idan kun kunna Gemini akan Sabis na Kasuwanci ko Google Cloud?

Don ƙwararrun mahalli ko kamfanoni masu amfani da Google Workspace ko Google Cloud, Kashe Gemini na iya buƙatar ƙarin matakai, gami da cire izinin shiga, kashe takamaiman APIs, ko sarrafa manyan manufofin gudanarwa don hana amfani da AI a cikin aikace-aikace kamar BigQuery, Looker, Colab Enterprise, da sauransu.

A duk wadannan lokuta, Zaɓuɓɓukan kashewa sun bambanta dangane da ƙayyadaddun kayan aikin da tsari. Ga masu amfani da gida, hanyoyin da aka siffanta don Gmel da zaɓin Google Workspace yawanci sun isa.

Idan kuna buƙatar ƙarin taimako bayan kashe fasalulluka masu wayo, zaku iya tuntuɓar tallafin Google. ko neman shawarwarin ƙwararru, musamman a wuraren da keɓaɓɓu da sarrafa bayanai ke da mahimmanci.

Mutane da yawa suna neman sarrafa kasancewar basirar ɗan adam a cikin ayyukansu na dijital. Ko kuna darajar ƙwarewar mai amfani, kuna son kare sirrin ku, ko kawai kuyi ba tare da shawarwarin atomatik ba, tsarin don kashe "Taimakon Rubutun" daga Gemini a cikin Gmel yana da sauƙi kuma mai juyawa. Kuma ku tuna: kashe AI ​​yana shafar ba kawai imel ɗin ku ba, amma duk yanayin yanayin Google na aikace-aikacen fasaha. Kula da yanayin dijital ku yana hannunku, kuma kuna da 'yancin zaɓar matakin gyare-gyaren da ya fi dacewa da ku. Muna fata yanzu kun san yadda ake kashe fasalin Taimakon Buga na Gemini a cikin Gmel.

Yi amfani da Google Gemini a cikin Gmail
Labari mai dangantaka:
Yadda ake amfani da Gemini a Gmail