Sabuntawar KB yana lalata kwamfutarka: ga yadda ake gano shi da kuma mayar da shi ba tare da rasa fayiloli ba

Sabuntawa ta ƙarshe: 13/12/2025

  • Sabuntawar KB suna gyara manyan kurakuran tsaro da kwanciyar hankali, amma suna iya gazawa saboda gurɓatattun fayiloli ko rikice-rikicen da suka gabata.
  • Facin Windows 11 da 10 da KBs kamar KB5072033, KB5070773, ko KB5071546 yana da mahimmanci don rufe raunin da ya faru, gami da kwanaki sifili.
  • DISM, SFC, mai warware matsalar, shigarwa da hannu daga Katalogi, da tsaftacewa Rarraba SoftwareDistribution yawanci suna gyara kurakuran shigarwa.
  • Idan KB ya haifar da rashin kwanciyar hankali, ana iya cire shi, kuma a cikin mawuyacin hali, ana iya dawo da tsarin ko sake saita shi don komawa yadda yake.
Sabunta KB

Lokacin da Kuskuren shigar da sabunta KB a cikin WindowsYana da sauƙi a shagala: tsarin yana ci gaba da nacewa, saƙonnin ba su da tabbas, kuma ban da haka, za ka iya fuskantar matsalolin aiki ko tsaro idan ka bar shi ba tare da an cire shi ba. Bugu da ƙari, tare da ƙarshen goyon bayan Windows 10 da isowar Windows 11 24H2 da 25H2, kowannensu Sabuwar sabuntawar tarin faci na KB na iya kawo babban canji. tsakanin samun PC mai kariya ko kuma kasancewa mai sauƙin kai hari.

A cikin 'yan watannin nan, Microsoft ta wallafa faci masu mahimmanci kamar KB5072033, KB5070773 ko KB5071546An tsara waɗannan faci don gyara takamaiman rauni da kurakurai (gami da lahani na USB a cikin WinRE ko abubuwan da ba su da amfani na rana). A halin yanzu, masana'antun kamar ASUS da Microsoft da kansu sun ba da cikakkun bayanai. Hanyoyin hukuma don magance matsalolin shigar da sabunta KBWannan jagorar ta ƙunshi duk waɗannan a cikin Windows 11 da Windows 10. Tana tsara duk bayanan, ta bayyana su a sarari, kuma ta faɗaɗa abin da ke faruwa, yadda ake girka ko gyara kowane KB, da abin da za a yi idan wani abu ya faru ba daidai ba.

Menene sabbin abubuwan KB kuma me yasa suke haifar da matsaloli da yawa?

An gano sabuntawar Windows a matsayin KB (Tsarin Ilimi) Waɗannan fakiti ne da ke gyara kurakurai, rufe raunin da ke tattare da su, ƙara haɓakawa, kuma, a wasu lokuta, shirya tsarin don sabbin sigogi. Kowace faci mai tarin yawa (kamar KB5072033 don Windows 11 24H2/25H2 o KB5071546 don Windows 10 22H2Wannan ya haɗa da canje-canje na ciki da yawa waɗanda suka dogara da fayilolin tsarin, direbobi, abubuwan haɗin hanyar sadarwa, ko ma Muhalli Maido da Windows (WinRE).

Idan sabuntawar KB ta kasa shigarwa, yawanci yana faruwa ne saboda fayiloli masu lalacewa, abubuwan da ba a cika ba, rikice-rikicen direba ko kuma matsalolin da suka gabata game da Sabuntawar Windows. Wani lokaci kawai gwadawa ya isa; a wasu lokutan, ana buƙatar ƙarin mafita na ci gaba kamar DISM, SFC, shigarwa da hannu daga Microsoft Update Catalog, ko ma dawo da tsarin daga wurin dawo da shi.7

windows update kusa (1)

Sabuntawa na musamman na baya-bayan nan: KB5072033, KB5070773 da KB5071546

A cikin sabon zagayen faci, Microsoft ya rarraba sabuntawa musamman masu dacewa da Windows 11 da Windows 10Misali, yana da ban mamaki KB5072033, wani faci mai tarin yawa wanda aka tsara don Windows 11 24H2 da 25H2Ana samun wannan sabuntawa ta hanyar Sabuntawar Windows da kuma ta hanyar Microsoft Update Catalog. Ana iya sauke shi azaman fakiti ɗaya ko fiye na MSU, kuma shigarwarsa daidai yana da mahimmanci don ci gaba da sabunta tsarin ku.

Tare da wannan faci mai tarin yawa, Microsoft ta kuma fitar da wani sabon faci Sabuntawar da ba ta cikin tsarin kiɗa ba, KB5070773Wannan sabuntawa, wanda aka yi niyya don gina Windows 11 24H2 da 25H2, ya mayar da hankali kan warware wani takamaiman kwaro amma mai mahimmanci: Na'urorin USB (beraye, madannai, da sauransu) waɗanda suka daina aiki a cikin Muhalli na Maido da Windows (WinRE)wanda matsala ce idan kana buƙatar gyara tsarin kuma ba za ka iya sarrafa yanayin murmurewa ba.

Ga masu amfani waɗanda har yanzu suna cikin Windows 10 22H2 A ƙarƙashin Fadada Tallafi na Ƙungiyoyi (ESU), Microsoft yana ba da wani muhimmin sashi: KB5071546, wani faci mai tarin yawa wanda ke gyara rauni da kwari da yawa a cikin wannan sigar. Na'urori masu aiki da ESU ne kawai za su iya karɓar waɗannan sabuntawa.Don haka idan Windows 10 ɗinku ba ya ƙarƙashin wannan shirin, zai rasa waɗannan sabbin faci na tsaro.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Menene Telegram? Haka ne, Elon Musk's chatbot yana zuwa app don canza saƙo tare da AI.

An gyara kurakuran tsaro da rauni

Sabbin bayanan tsaro na Microsoft sun warware Raunuka 57 a cikin Windows 11dukkansu an sanya su a matsayin "masu mahimmanci". Daga cikinsu akwai hukunce-hukuncen da dama na ɗaukaka gatawanda ke ba wa maharin damar samun gata na SYSTEM, da raunin da ke tattare da shi Aiwatar da lambar nesa (RCE), an yi la'akari da shi a cikin mafi haɗari duk da cewa, a wannan lokacin, babu wanda aka ba shi lakabin "masu suka".

Daga cikin waɗannan gyare-gyaren, waɗannan sun fi shahara: kasawa uku na sifili waɗanda aka riga aka fara amfani da su a Intanet. Ɗaya daga cikinsu, an gano shi a matsayin CVE-2025-62221, yana da alaƙa da Zubar da ƙwaƙwalwa a cikin Fayilolin Cloud wanda ke ba da damar ɗaukaka gata zuwa SYSTEMba wa wani maharin gida cikakken iko kan tsarin. Wani kuma, CVE-2025-64671, yana da alaƙa da allurar umarni a cikin GitHub Copilot don JetBrainsWannan yana buɗe ƙofa ga aiwatar da lambobin gida ta hanyar fayilolin da ba su da kyau ko sabar MCP da aka lalata.

Rauni na uku, CVE-2025-54100, yana shafar PowerShell lokacin amfani da Invoke-WebRequestba da damar aiwatar da lambar da aka saka a shafukan yanar gizo idan an ziyarci abun ciki mai cutarwa kuma ba a haɗa sigar ba -Yi amfani daBasicParsingWaɗannan halayen suna nuna dalilin da yasa yake da mahimmanci Shigar da sabunta KB da wuri-wurikoda kuwa kana da ingantaccen riga-kafi.

Sabunta KB

Yadda ake samu da kuma shirya don shigar da sabunta KB

Kafin ka yi gaggawar shigar da kowane sabuntawa na KB, ana ba da shawarar shirya tsarin kuma zaɓi hanyar shigarwa da ta daceA yanayin faci kamar KB5072033Microsoft yana ba da fakitin MSU daban-daban ta hanyar Kundin Sabunta MicrosoftWaɗannan fayilolin na iya buƙatar takamaiman umarnin shigarwa (misali, da farko windows11.0-kb5043080-x64… sai me windows11.0-kb5072033-x64…), don haka bin ƙa'idodi na hukuma yana da matuƙar muhimmanci.

Don samun fakitin, kawai shiga cikin gidan yanar gizo na Kundin Sabunta MicrosoftBincika ta lambar KB (kamar KB5072033, KB5071546, KB5017271, KB5016688, da sauransu), sannan ka sauke sigar da ta dace da gine-gine da gyaran tsarin kuDa zarar an sauke duk MSUs ɗin da ake buƙata, ana ba da shawarar sanya su a cikin babban fayil ɗaya (misali, C:/Packages) don sauƙaƙe shigarwa da hannu ta amfani da DISM ko Windows PowerShell.

Hanya ta 1: Shigar da duk fayilolin MSU daga KB ta amfani da DISM

Lokacin da aka raba sabuntawar KB zuwa fayiloli da yawa na MSU, Microsoft ya ba da shawarar Shigar da su tare ta amfani da DISM (Sabis da Gudanar da Hotunan da Aka Gina)Tsarin ya ƙunshi sauke duk fakitin MSU daga KB ɗin da ya dace (misali, KB5072033) da adana su a cikin babban fayil kamar C:\PackagesSannan, ana amfani da paramita /Hanyar Kunshin DISM don kayan aikin su gano da shigar da fayilolin da suka dace ta atomatik bisa ga abubuwan da suka dogara da su.

Don amfani da sabuntawa zuwa Kwamfutar kwamfuta tana aiki da Windows, muna buƙatar buɗewa Umarnin umarni tare da gata na mai gudanarwa kuma aiwatar da umarni makamancin haka: DISM /Ta Intanet /Ƙara-Package /PackagePath:c:\packages\Windows11.0-KB5072033-x64.msuA madadin haka, zaku iya amfani da Windows PowerShell tare da umarnin Ƙara-WindowsPackage -Online -PackagePath «c:\packages\Windows11.0-KB5072033-x64.msu»Akwai kuma zaɓi na komawa zuwa Mai sakawa Sabunta Windows kai tsaye don amfani da MSU kai tsaye.

Hanya ta 2: Shigar da kowane fayil na MSU daban-daban kuma cikin tsari

A wasu yanayi, Microsoft ya nuna cewa ya fi kyau Shigar da kowane fayil na MSU da hannu ɗaya bayan ɗaya kuma bin tsari mai tsauri.Misali, ga KB5072033, ana iya buƙatar kunshin da farko. windows11.0-kb5043080-x64_9534496720… kuma daga baya windows11.0-kb5072033-x64_199ed7806a…Wannan umarni yana tabbatar da cewa an cika sharuɗɗan da ake buƙata kuma an guji kurakurai yayin shigarwa.

Ana iya shigar da kowane ɗayan waɗannan MSUs tare da DISM kamar yadda tare da shi Mai sakawa Sabunta Windows kai tsayeTsarin da aka saba gani shine: sauke fayil ɗin farko daga Microsoft Update Catalog, gudanar da shi (ko ƙara shi tare da DISM /Online /Add-Package), sake kunnawa idan an buƙata, sannan a maimaita aikin tare da MSU na gaba a cikin jerin. Girmama jerin da aka nuna Takardun KB suna da mahimmanci don hana kurakuran daidaitawa ko fakitin da ke jiran bayyanawa.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Menene "Haɗin Yanar Gizo a jiran aiki" da kuma dalilin da yasa zai iya zubar da baturi ko ci gaba da aiki

Sabuntawar KB5070773 daga waje: Gyara USB a cikin WinRE

Ɗaya daga cikin matsalolin da suka fi tayar da hankali da aka gani kwanan nan a cikin Windows 11 24H2 da 25H2 shine kwaro da ke haifar da shi. Mice, madannai, da sauran na'urorin USB suna daina aiki a cikin Muhalli na Windows Recovery (WinRE)Don magance wannan matsalar, Microsoft ta ƙaddamar da abin da aka ambata a sama KB5070773 azaman sabuntawa daga ƙungiyarWato, wani faci na musamman da ba ya cikin zagayowar da aka saba yi a ranar Talata ta biyu ta wata.

Shawarar kwararru ita ce Shigar da KB5070773 da wuri-wuriKo da tsarinka yana aiki da kyau, ba ka san lokacin da za ka buƙaci shigar da WinRE don gyara Windows ba. Wannan labarin KB yana tabbatar da cewa... Na'urorin shigar da USB suna aiki daidai a cikin yanayin murmurewa, guje wa "mannewa" akan allo inda ba za ku iya amfani da linzamin kwamfuta ko madannai ba.

getwinrevisionps1

Yadda ake duba sigar WinRE tare da GetWinReVersion.ps1

Don duba idan naku An sabunta WinREMicrosoft yana ba da ƙaramin rubutun PowerShell mai suna GetWinReVersion.ps1An ambaci wannan rubutun a cikin takardun sabuntawa na hukuma. KB5050411 don Muhalli na Maido da Windows a cikin Windows 10 21H2 da 22H2Musamman, a cikin sashin "Hanyoyin tabbatar da sigar WinRE da aka shigar".

Duk da haka, yana da mahimmanci a nuna cewa Sauran bayanan da ke cikin wannan labarin KB5050411 an yi su ne kawai ga Windows 10. kuma bai dace da Windows 11 ba. Abin da za ku iya amfani da shi shine rubutun GetWinReVersion.ps1 don duba ainihin sigar WinRE da kuka shigar kuma ku tabbatar ko an yi amfani da sabuntawar daidai ko kuma idan kuna buƙatar haɗa ƙarin KB.

Amfani da DISM da SFC don gyara fayilolin tsarin da suka lalace

Idan matsalolin da ke tattare da KB suka yi kama da sun fi yawa, yana yiwuwa hakan ya faru akwai fayilolin tsarin da suka lalace ko suka ɓace wanda ke hana a yi amfani da faci daidai. A waɗannan lokutan, Microsoft yana ba da shawarar amfani da kayan aiki guda biyu da aka gina a ciki: DISM (Sabis da Gudanar da Hoto) y SFC (Mai Duba Fayilolin Tsarin).

Da farko, buɗe Umarnin Umarni a matsayin mai gudanarwa (neman "Command Prompt" sannan ka zabi "Run as administrator") sannan ka gudanar da umarnin DISM.exe / Kan layi / Hoton Tsaftacewa / Mayar da LafiyaWannan tsari na iya ɗaukar ɗan lokaci, domin yana duba ingancin hoton Windows kuma yana gyara abubuwan da suka lalace. Lokacin da umarnin ya ƙare da saƙon "An kammala aikin dawo da shi cikin nasara," shigar sfc /scannow kuma jira har sai tabbatarwar ta kai 100%.

Da zarar an kammala binciken SFC, rufe taga umarni kuma sake gwadawa. Shigar da sabunta KB wanda ya gazaA lokuta da yawa, wannan haɗin DISM da SFC yana sarrafa warware kurakuran Sabuntawar Windows da ke ci gaba ba tare da buƙatar ƙarin matakai masu tsauri ba.

Dawo da tsarin ko sake saita Windows idan babu wani abu da ke aiki

Idan kurakurai tare da sabunta KB sun fara ba da daɗewa ba kuma kuna da wurin dawo da tsarin Kafin matsalar ta faru, kyakkyawan ra'ayi shine a gwada mayar da kwamfutarka zuwa yanayin da take a da. System Restore yana mayar da canje-canje ga fayilolin tsarin, direbobi, da saitunan maɓalli, yayin da yake ajiye takardunka na sirri.

Duk da haka, idan matsalar ta ci gaba duk da gwada masu warware matsaloli, DISM, SFC, da kuma yunƙurin da aka yi na shigarwa da hannu, kuna iya buƙatar... sake saita tsarinKafin yin haka, yana da mahimmanci ajiye fayilolinka na sirriTunda sake saita ma'aikata zai iya barin kwamfutarka kamar yadda ta fito daga masana'anta, Windows yana ba da zaɓuɓɓuka don adana ko goge bayananka, amma a kowane hali, ya fi kyau a kasance cikin aminci fiye da yin nadama.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  WhatsApp ba zai sake kasancewa akan tsofaffin na'urori da yawa ba.

Magani mai amfani: goge babban fayil ɗin Rarraba SoftwareDistribution

Daga tallafin Microsoft, wakilai da yawa suna ba da shawarar mafita mai inganci lokacin da Sabuntawar Windows ta makale tare da sabuntawar da suka lalaceTsaftace babban fayil ɗin saukewa daga sabuntawa. Wannan babban fayil ɗin shine C:\Windows\SoftwareDistribution, kuma a nan ne ake adana fayilolin da Windows Update ta sauke kafin shigarwa.

Idan sabuntawar KB da aka sauke ta lalace ko kuma ba ta cika ba, share abubuwan da ke ciki C:\Windows\SoftwareDistribution yana tilasta Windows ya sake sauke duk bayanan daga farkoZa ka iya goge duk fayilolin da ke cikin wannan babban fayil ɗin; idan tsarin bai ba ka damar ba, wata dabara ita ce a sake masa suna (misali, "SoftwareDistribution_old"). Yin hakan zai sa Windows ta ƙirƙiri sabuwar babban fayil mai tsabta, kuma a ƙoƙari na gaba, zai sake saukar da sabuntawar.

Cire sabunta KB wanda ke haifar da matsaloli

Wani lokaci matsalar ba wai ba a shigar da KB ba ne, amma hakan Tsarin zai fara lalacewa jim kaɗan bayan shigarwa.Hotunan allo, faɗuwa, mummunan aiki… A irin waɗannan lokutan, hanya mafi hikima ta ɗauka ita ce cire facin da ke karo da juna na ɗan lokaci yayin da kake jiran Microsoft ta fitar da sabuntawa mai ɗorewa.

Don cire sabunta KB daga hanyar sadarwa, je zuwa Saituna > Sabunta Windows > Tarihin Sabuntawa kuma zaɓi zaɓin "Cire sabuntawa". A cikin jerin, nemi facin da ke da matsala (misali, KB5072033Zaɓi shi ka danna "Cire". Idan kana son yin hakan ta layin umarni, zaka iya amfani da PowerShell ko Command Prompt. wusa.exe / cirewa /kb:5072033 / shiru, maye gurbin lambar KB da wadda ta yi daidai da shari'arka.

Mai jituwa da kayan aikin ASUS da MiniPC, kwamfutocin tebur da kwamfutocin tafi-da-gidanka

An rubuta babban ɓangare na jagororin gyara matsala don sabunta KB tare da kayan aiki daga masana'antun kamar ASUS da wannan a zuciya, har da Kwamfutocin tafi-da-gidanka, kwamfutocin tebur, All-in-One, na'urorin wasan bidiyo masu ɗaukuwa, motherboards, MiniPCs da NUCsDaga cikin samfuran da waɗannan shawarwari suka shafa akwai samfuran da aka jera kamar ELMGR7093DX4, GR70, MiniPC PB50 da yawa, PB60, PB61, PB62, jerin PN (PN40, PN41, PN42, PN50, PN52, PN53, PN54, PN60, PN61, PN62, PN63, PN64, PN65, PN80, PN865, da sauransu), da kuma sauran kayan aiki daga jerin PL da PA.

A cikin duk waɗannan na'urori, ASUS ta jaddada mahimmancin Ci gaba da sabunta BIOS da direbobin ku amfani da kayan aikinsu (MyASUS, EZ Flash, Sabunta Firmware) da gidan yanar gizon hukuma. Sabunta BIOS, Windows, da direbobi akai-akai yana taimakawa Inganta kwanciyar hankali, aiki, da kuma jituwa Tare da sabbin labaran Microsoft KB, kurakuran shigarwa da matsalolin da suka taso daga faci na baya-bayan nan suna raguwa sosai.

Idan aka yi la'akari da duk abubuwan da ke sama, a bayyane yake cewa Sabuntawar KB ta Windows duka suna da matuƙar muhimmanci wajen kare kai kuma suna iya haifar da ciwon kai.Mabuɗin shine sanin facin da ya dace (KB5072033, KB5070773, KB5071546 da sauransu), sanin yadda ake shigar da su da hannu ko ta atomatik, amfani da kayan aikin gyara da aka gina a ciki (DISM, SFC, mai warware matsala, dawo da tsarin), da kuma rashin jinkirin cire facin da ke da matsala idan kwamfutarka ta lura yana haifar da matsaloli. Da waɗannan albarkatun da ke hannunka, yana da sauƙi a ci gaba da sabunta Windows 10 da Windows 11, tsaro, da kuma aiki cikin sauƙi.

Yadda za a gyara Windows lokacin da ba zai yi taho ba ko da a yanayin tsaro
Labarin da ke da alaƙa:
Yadda za a gyara Windows lokacin da ba zai yi taho ba ko da a yanayin tsaro