- SEPE, tare da Fundae, yana ba da har zuwa Yuro 600 ga waɗanda suka kammala kwasa-kwasan da aka amince da su don haɓaka aikin yi.
- Tallafin yana samuwa ga duka marasa aikin yi da ma'aikata kuma ya ƙunshi fiye da darussan 76 a cikin sassan dijital da sassan dabaru.
- Lokacin rajista da aikace-aikacen ya ƙare a ranar 30 ga Satumba, 2025, kuma ana bayar da tallafin ne bisa ga isowar farko, da farko har sai an ƙare kuɗi.
- Wajibi ne a gabatar da takaddun tallafi bayan kammala karatun don samun cancantar tallafin.
Ma'aikatar Aiki ta Jiha (SEPE), tare da haɗin gwiwar Gidauniyar Jiha don Horar da Aiki (Fundae), ya kaddamar da wani shiri wanda zai ba da tallafin Euro 600 ga wadanda suka kammala horo na musamman. An haifi wannan ma'auni da nufin ba da gudummawa ga cancantar sana'a a Spain, duka ga waɗanda ke neman aikin yi da ƙwazo da kuma ma'aikatan da ke son sabunta ko ƙwarewa a sabbin wurare.
Shirin, wanda asusun Turai na gaba na EU ya tallafa. An mayar da hankali kan inganta mahimman ƙwarewa a cikin kasuwar aiki. Darussan suna magana da fasahar dijital - kamar cybersecurity, basirar wucin gadi ko kayan aikin ci gaba kamar Microsoft 365, Ƙungiyoyi ko Azure- zuwa wurare masu mahimmanci kamar su teku, jiragen sama ko sassan rigakafin gobara, da kuma bayar dakin don horar da fasaha na musamman kamar samun lasisin sana'a.
Wanene ya cancanci kyautar € 600?

An buɗe shirin zuwa Duk wani mara aikin yi ko mai aiki da ke sha'awar inganta bayanan ƙwararrun su. Sharadi kawai shine a samu nasarar kammala ɗaya daga cikin darussan da aka amince da su waɗanda ke cikin ɓangaren kasida na hukuma, samuwa a cikin mutum-mutum da na kan layi, ko kuma a cikin tsarin gauraye. An tsara wannan shirin don daidaitawa da jadawali da buƙatu daban-daban, don haka yana sauƙaƙe shigar da dama na masu nema.
Har ila yau, Babu iyakokin shekaru ko yanki don samun taimakon kuɗi. Duk mai sha'awar zai iya amfana da shirin, muddin ya yi rajista kuma ya kammala horo kafin ranar 1 ga Satumba, 2025, kuma ya gabatar da aikace-aikacensa akan lokaci.
Bukatu da ƙayyadaddun lokaci: yadda ake neman taimakon kuɗi

para Fara wasa tare da Euro 600, Yana da mahimmanci a bi wasu matakai:
- Yi rajista a ɗaya daga cikin darussan da aka amince daga kundin Fundae, samun dama ta hanyar gidan yanar gizon hukuma tare da lantarki DNI, tsarin Cl@ve ko takardar shaidar dijital.
- Nasarar kammala kuma ku wuce horon kafin 1 ga Satumba, 2025.
- Ƙaddamar da aikace-aikacen ku don taimakon kuɗi kafin Satumba 30, 2025 ta hanyar hedkwatar lantarki daidai.
- Bayar da duk takaddun da ake buƙata: Takaddun shaida na kammalawa, sakamakon kwas, sanarwa na alhakin daga ƙungiyar horarwa kuma, idan an zartar, shaidar biyan kuɗi ko takaddun da ke tabbatar da cewa hanya kyauta ce.
Ana ba da tallafin ne kawai a cikin tsarin da ake karɓar su har sai an ƙare kasafin kuɗin da ake da su, don haka yana da mahimmanci a fara aiwatarwa da wuri-wuri. Kowane mutum zai iya samun damar tallafi ɗaya kawai yayin wannan kiran.
Akwai darussa da labaran shirye-shirye
Kas ɗin ya ƙunshi Fiye da kwasa-kwasan kyauta guda 76 a fannoni kamar dijital, sabbin fasahohi, da fannoni na musamman. Daga cikin fitattun shirye-shiryen horarwa akwai shirye-shirye a cikin cybersecurity, basirar wucin gadi, koyon injin, da sarrafa dandamali na dijital, da kuma ƙarin zaɓuɓɓukan gargajiya da aka tsara don samu ƙwararrun lasisin tuƙi a cikin makarantun tuƙi masu alaƙaJadawalin sassauƙa da tsari suna ba kowane ɗan takara damar zaɓar zaɓin da ya fi dacewa da yanayin kansa.
da Ƙungiyoyin horarwa kuma suna samun ƙarin abin ƙarfafawa, wanda ke taimakawa wajen faɗaɗa nau'ikan kwasa-kwasan da ake bayarwa da ƙarfafa ingancin horon da aka bayar.
Nasihu don gujewa rasa taimako na Yuro 600
Bukatar wannan kira yana da yawa kuma kasafin kuɗi yana da iyaka, don haka Yana da mahimmanci kar a bar rajista zuwa minti na ƙarshe. Ana bada shawarar sake duba kasidar Fundae, zaɓi kwas ɗin da ya dace da bayanan ƙwararrun kuda kuma ajiye duk takardun tallafi daga farkon tsariDa zarar kun kammala horon, yakamata ku nemi taimako nan da nan kuma ku tabbatar da duk takaddun sun cika don guje wa duk wani koma baya.
Shirin yana ba da dama mai mahimmanci don inganta aikin aiki a sassan da ke da babban girma mai girma, yana bawa mahalarta damar samun ilimin zamani da haɓaka bayanan sana'a ta hanyar wannan taimakon kuɗi. Idan kana so ka yi amfani da Yuro 600 daga SEPE (Jihar Mutanen Espanya Peer-to-Peer) kowane kwas na horo. Duba kundin kwas ɗin da wuri-wuri kuma ku yi rajista don tabbatar da cewa ba ku rasa wannan damar ba.
Ni mai sha'awar fasaha ne wanda ya mayar da sha'awar "geek" zuwa sana'a. Na shafe fiye da shekaru 10 na rayuwata ta yin amfani da fasaha mai mahimmanci da kuma yin amfani da kowane nau'i na shirye-shirye saboda tsantsar son sani. Yanzu na kware a fasahar kwamfuta da wasannin bidiyo. Wannan shi ne saboda sama da shekaru 5 ina yin rubutu a gidajen yanar gizo daban-daban kan fasaha da wasannin bidiyo, ina ƙirƙirar kasidu da ke neman ba ku bayanan da kuke buƙata cikin yaren da kowa zai iya fahimta.
Idan kuna da wasu tambayoyi, ilimina ya bambanta daga duk wani abu da ya shafi tsarin aiki na Windows da kuma Android don wayoyin hannu. Kuma alƙawarina shine a gare ku, koyaushe a shirye nake in yi ƴan mintuna kaɗan in taimaka muku warware duk wata tambaya da kuke da ita a duniyar Intanet.