- Kwamfutocin tafi-da-gidanka na shirye-shirye don Copilot suna haɗa NPUs masu ƙarfi don gudanar da AI a cikin gida tare da ingantaccen aiki, tsawon rai na baturi, da sirri fiye da kwamfutocin Windows 11 na gargajiya.
- Kwamfutocin Copilot+, kamar Recall, Live Captions tare da fassara, da Windows Studio Effects, ana kunna su ne kawai akan na'urori masu inganci tare da na'urori masu sarrafawa kamar Snapdragon X, Intel Core Ultra, ko Ryzen AI.
- Samfura daga ASUS, Lenovo, Dell, Microsoft, Acer, da HP suna rufe bayanai daban-daban, daga ƙwararru da ɗalibai zuwa masu ƙirƙira masu ci gaba waɗanda ke haɗa NPUs da GPUs na musamman.
- Zaɓar Kwamfutar Copilot+ yana da amfani idan za ku yi amfani da kiran bidiyo mai amfani da AI, taken kai tsaye, gyaran kirkire-kirkire, ko kayan aikin Microsoft 365 Copilot a cikin aikinku ko karatunku.
Zaɓar kwamfutar tafi-da-gidanka ta Ready for Copilot Ba wai kawai kallon na'urar sarrafawa, RAM, da farashi ba ne: yanzu an haɗa fasahar wucin gadi, NPU, fasalulluka na Windows masu ci gaba, da kuma dacewa da abubuwan da suka faru na Kwamfutar Copilot+ duk suna shiga cikin wasa. Idan kuna zuwa daga kwamfuta ta gargajiya ta Intel ko AMD, al'ada ce ga duk wannan ya yi kama da kalmomin wasan kwaikwayo na fasaha, amma gaskiyar magana ita ce waɗannan sabbin injunan suna canza yadda kuke aiki, karatu, da sadarwa da gaske.
A cikin 'yan shekarun nan, kwamfyutocin tafi-da-gidanka masu kwakwalwan kwamfuta sun bayyana Qualcomm SnapdragonIntel Core Ultra da Ryzen tare da Ryzen AI, suna iya aiki Yi ayyukan AI a gida, cikin sauri, da kuma a sirri.Rubuta tarurruka a ainihin lokaci, fassara taken kai tsaye, inganta ingancin hoton kyamaran yanar gizo, taƙaita takardu, ko samar da hotuna ba tare da dogaro da gajimare ba. Bari mu bayyana abin da ake nufi da kwamfutar tafi-da-gidanka ta kasance "Shirye don Copilot," nau'ikan Copilot da ke akwai, fa'idodi masu amfani da kuke samu, da kuma waɗanne samfura ne suka fi dacewa da buƙatunku.
Menene ainihin kwamfutar tafi-da-gidanka ta Ready for Copilot kuma ta yaya ta bambanta?
Idan muka yi magana game da wani Kwamfutar Copilot+ ko Kwamfutar AI Ba muna magana ne game da kwamfutar tafi-da-gidanka ta yau da kullun mai sabon alama a cikin taskbar ba, a'a, injina ne da aka tsara daga kayan aikin har zuwa don su iya sarrafa ayyukan fasahar wucin gadi cikin sauƙi. A zuciyarsa akwai NPU (Na'urar Sarrafa Jijiyoyi) tare da goma na TOPS (triliyoyin ayyuka a kowace daƙiƙa), wanda aka tsara don gudanar da duk ayyukan "masu hankali" ba tare da cika CPU ko GPU ba.
Kwamfutocin Copilot+ na yanzu sun dogara ne akan iyalai uku na processor: Qualcomm Snapdragon X (Elite da Plus), Intel Core Ultra da AMD Ryzen tare da Ryzen AIDuk sun haɗa da NPU mai ƙwazo, amma Snapdragon X Series ya yi fice da maki 45 na TOPS, wanda ke ba da damar ci gaba da ƙwarewar AI a cikin Windows 11, kamar Recall, Live Captions tare da fassara, ko Cocreator a cikin Paint, tare da ƙaramin tasiri akan baturi da zafin jiki.
Bambancin da aka kwatanta da kwamfutar tafi-da-gidanka ta Windows 11 ta gargajiya shi ne cewa a cikin waɗannan samfuran AI ba ƙari ne na software wanda ke fitowa daga gajimare ba, amma an haɗa aikin cikin tsarin aiki da kansaCopilot yana haɗuwa ba tare da matsala ba tare da kwamfuta, manhajojin Microsoft 365, kyamara, sauti, har ma da tarihin allonka don hango buƙatunka.
Bugu da ƙari, waɗannan na'urori galibi ana inganta su don bayarwa al'ummomin da ke cin gashin kansu sun fi matsakaicin (Awanni 16-20 na aiki iri ɗaya, ko fiye akan wasu Snapdragon) da ingantaccen sarrafa zafi, wanda ke haifar da injunan sanyi da natsuwa koda tare da ayyukan AI suna gudana a bango.

Kwarewar Kwamfutar Copilot+ ta Musamman akan Windows
Kwamfutocin tafi-da-gidanka na Copilot suna shirye don kunna saitin Ci gaba da ƙwarewar AI a kan Windows waɗanda ake samu ne kawai akan PC na Copilot+, musamman akan samfuran da ke da Snapdragon X:
- Tunatarwa (sigar farko)Windows yana ɗaukar abubuwan da ke cikin allon lokaci-lokaci kuma yana ba ku damar bincika "ƙwaƙwalwar" kwamfutarka ta hanyar bayyana abin da kuka tuna (zane mai shuɗi, sakin layi game da abokin ciniki, takamaiman zamewa, da sauransu). Komai yana adanawa a cikin gida kuma ba a ɗora shi zuwa gajimare ba.
- Co-halitta a Paint: Yana ƙirƙirar hotuna da daidaita su daga rubutu ko zane naka, ta amfani da NPU don hanzarta aikin da kuma guje wa jira mai tsawo.
- Mai ƙirƙirar hoto a cikin HotunaCikakkun fasalulluka na gyara, cika mai wayo, cire abu, da gyare-gyaren mahallin, galibi ana aiwatar da su akan na'urar don saurin gudu da kiyaye sirri.
- Windows Studio EffectsInganta kyamara da makirufo ta atomatik a cikin kiran bidiyo (tsarin firam, ɓoye bango, gyara ido, rage hayaniya, da hasken fuska) ba tare da kunna fanka ba.
- Babban ƙudurin atomatik: Ƙara girma da haɓaka bidiyo da abun ciki, yana da matuƙar amfani don yaɗawa ko kuma yin aiki da kayan da ba su da inganci a kan allon ƙuduri mai girma.
- Fassara kai tsaye tare da fassara: sauya sauti na tsarin a ainihin lokaci zuwa ƙananan kalmomi, tare da ikon fassara zuwa harsuna da yawa akan na'urar da kanta.
Waɗannan fasalulluka suna tare da Copilot da kuka riga kuka sani daga Windows 11, amma godiya ga NPU tsarin zai iya aiki. gudanar da ayyuka da yawa na AI a layi ɗaya (tsaftace sauti, fassarar kalmomi, shawarwarin rubutu, gyaran hoto) ba tare da sauran manhajojin su yi jinkiri ba ko kuma yawan amfani da su ya yi tashin gwauron zabi.
Fassara kai tsaye da fassara: fahimci kowane abun ciki
Ɗaya daga cikin mafi kyawun ƙwarewar Copilot+ PC shine fassarar kai tsaye da fassarar lokaci-lokaciWindows na iya sauraron sauti daga tsarin (ko bidiyo ne, rafi, taro, ko podcast) kuma yana nuna ƙananan bayanai da aka daidaita, koda kuwa ainihin aikace-aikacen bai bayar da su ba.
A cikin Copilot+ PC zaka iya kunna ƙananan labaran kai tsaye waɗanda ke samar da ƙananan labaran a ciki Turanci daga sauti ko bidiyo a cikin harsuna 44 daban-dabanWaɗannan sun haɗa da Jamusanci, Larabci, Basque, Bosnianci, Bulgarianci, Czech, Sinanci (Cantonese da Mandarin), Danish, Slovakia, Slovenian, Sifaniyanci, Estonianci, Finnish, Faransanci, Galician, Girkanci, Hindi, Hungarian, Indonesianci, Irish, Italiyanci, Japananci, Latvian, Lithuanianci, Macedonian, Maltese, Norwegian, Pashto, Polish, Portuguese, Romanian, Rashanci, Serbian, Somali, Swedish, Thai, Turkish, Ukrainian, Vietnamese, da Welsh.
Bugu da ƙari, ana iya amfani da fassarar kai tsaye. fassara zuwa Sinanci mai sauƙi daga harsuna 27ciki har da Jamusanci, Larabci, Bulgaria, Czech, Cantonese, Korean, Danish, Slovak, Slovenian, Spanish, Estonian, Finnish, French, Greek, Hindi, Dutch, Hungary, English, Italian, Japan, Lithuanian, Norwegian, Polish, Portuguese, Romanian, Rashanci, da Swedish. Duk wannan sarrafawa ana yin sa ne akan na'urar kanta, ana gujewa wuce gona da iri kuma ba tare da loda sauti zuwa gajimare ba.
Idan kuna aiki tare da abokan ciniki daga wasu ƙasashe, kuna halartar tarurrukan yanar gizo a cikin harsuna da yawa, ko kuma kawai kuna son cin abubuwan da ke cikin ƙasashen waje ba tare da dogaro da taken hukuma ba, wannan fasalin yana canza yanayin Kwamfutar tafi-da-gidanka a shirye don Copilot a cikin wani kayan aikin sadarwa mai tsanani.
Copilot vs. Copilot + PC: Share rudanin
Wani ɓangare na matsalar ta samo asali ne daga gaskiyar cewa Mai sarrafa kwamfuta na Microsoft Ba abu ɗaya ba ne kawai. Kuna iya samun Copilot a gidan yanar gizon Microsoft, a cikin menu na Office, a wasu aikace-aikacen haɓakawa, ko a cikin Windows 11, kuma a lokaci guda, ana kiran Copilot+ PC a matsayin wani nau'i daban.
A taƙaice: Microsoft Copilot shine alamar laima don ƙwarewar AI daban-dabanGanin cewa Kwamfutar Copilot+ wani nau'in kwamfuta ne na musamman wanda ya cika wasu buƙatun kayan aiki (galibi NPU mai ƙarfi) kuma yana iya gudanar da wasu ayyukan Windows da Copilot na zamani a cikin gida.
Kwamfutar Windows 11 ta yau da kullun za ta iya amfani da Copilot a cikin burauzar da kuma a cikin Microsoft 365, neman taƙaitaccen bayani ko samar da rubutu, amma yawancin aikin ana yin sa ne a cikin gajimare da ayyuka da yawa na ci gaba (Tuna, wasu abubuwan da suka faru na Studio Effects ko wasu ingantawa na ainihin lokaci) Ba za a iya samun su ba tare da kayan aikin AI na musamman ba.
Nau'ikan Microsoft Copilot don kasuwanci
A cikin tsarin Microsoft akwai "ɗanɗano" da yawa na Copilot da aka tsara don yanayin aiki daban-daban:
- Microsoft 365 CopilotAn haɗa shi cikin Word, Excel, PowerPoint, Outlook, da Teams, yana taimaka muku rubuta imel, taƙaita zaren da ba su da iyaka, ƙirƙirar gabatarwa, nazarin maƙunsar bayanai, da kuma haɗa tarurruka. A kan kwamfutar tafi-da-gidanka ta Ready for Copilot, yana ƙara zama mai sauƙi ta hanyar haɗa AI mai tushen girgije tare da NPU na gida don wasu ayyuka.
- Dynamics 365 Copilot: wanda aka tsara don CRM, tallace-tallace, sabis na abokin ciniki, da ayyuka. Yana ba da shawarar martani, yana ba da fifiko ga dama, kuma yana sarrafa ayyukan aiki ta atomatik bisa ga bayanan kasuwanci.
- Mai sarrafa wutar lantarki na dandamali: an tsara shi ne ga masu amfani waɗanda ke ƙirƙirar manhajoji, hanyoyin aiki, da dashboards a cikin Power Apps, Power Automate, ko Power BI ta amfani da harshe na halitta.
- GitHub CopilotAn mai da hankali kan haɓaka software, yana ba da shawarar lambar, yana taimakawa wajen fahimtar tushen lambobi masu rikitarwa, kuma yana sarrafa ayyukan shirye-shirye masu maimaitawa ta atomatik.
- Sauran ƙwararrun matukin jirgiAkwai takamaiman bambance-bambancen tsaro, kuɗi, sarkar samar da kayayyaki ko wasu wurare a tsaye, waɗanda suka dogara ne akan tushe iri ɗaya amma tare da takamaiman bayanai da yanayin amfani.
Lokacin zabar wani Ana shirya kwamfutar tafi-da-gidanka ta Copilot don kasuwanciYana da mahimmanci a fayyace wanne daga cikin waɗannan na'urorin Copilot za ku yi amfani da shi, domin zai ƙayyade buƙatun ƙwaƙwalwa da ajiya, kuma a wasu lokuta, mahimmancin samun kyakkyawan GPU ban da NPU.
Fa'idodi masu amfani na kwamfutar tafi-da-gidanka mai shirye-shiryen AI
Bayan tallatawa, kwamfutar AI mai kyau tana ba da fa'idodi masu yawa a rayuwar yau da kullun. Kwamfutar tafi-da-gidanka mai shirye-shiryen AI tana haɗuwa CPU, GPU, NPU da wani lokacin VPU (don bidiyo) don hanzarta ayyukan da, a kan kwamfuta ta gargajiya, za su haifar da gunaguni, fanka suna aiki da sauri, kuma batir suna mutuwa da tsakar dare.
An tsara NPUs don gudanar da samfuran AI (hoto, sauti, da kuma gane harshe na halitta) tare da ingantaccen makamashi mafi girma fiye da CPU ko GPU. tensor cores na AI a cikin GPUs na musammanKatunan zane-zane kamar NVIDIA RTX suna kula da ayyuka masu yawa na koyo mai zurfi, yayin da VPUs suka ƙware a bidiyo da kyamarori. Sakamakon shine za ku iya samun tasirin hoto, soke hayaniya, da kuma nazarin abubuwan da ke ciki a ainihin lokaci ba tare da rage gudu a tsarin ba.
A fannin sana'a, wannan yana fassara zuwa matakai masu sauri da ƙarancin gogayyaTaƙaita takardu, daidaita gabatarwa, tsaftace sauti, samar da abubuwan gani, ko sarrafa rahotanni ta atomatik ba abu ne da kake yi "wani lokaci" ba kuma ya zama wani ɓangare na tsarin aikinka, saboda ƙungiyar tana amsawa nan take.
Wata fa'ida kuma ita ce sirriDa zarar ka ƙara gudu a cikin gida, to, bayanan da za ka aika wa ayyukan waje ba su da wani tasiri. Siffofi kamar Recall ko screenshot search suna aiki ne kawai da bayanan da aka adana a na'urarka.
Yi aiki da karatu cikin wayo: Maɓallan Copilot da ginannen AI
Wasu masana'antun sun fara haɗa maɓallan Copilot na musamman da kuma takamaiman gyare-gyare don Windows 11. Misali, kwamfyutocin tafi-da-gidanka kamar ASUS Vivobook S 14 OLED da S 16 OLED Sun haɗa da maɓallin Copilot a kan madannai don kiran mataimakin nan take da yin tambayoyi, neman taƙaitaccen bayani, ko ƙaddamar da ayyuka akan abubuwan da kake kallo.
Waɗannan samfuran sun haɗa na'urori masu sarrafawa na AMD Ryzen 9 8945HS tare da Hadakar Ryzen AI ko kuma Intel Core Ultra 9 mai Intel AI Boost NPU, tare da zane-zanen Radeon ko Intel Arc. Manufar ita ce ku sami damar amfani da fasaloli kamar gyaran hotuna na zamani, daidaita haske, ko cire abubuwa kusan a ainihin lokaci, ba tare da ɓata lokaci ba.
Fasaloli kamar "dannawa ɗaya" AI overlay yana ba da damar taƙaita, gyara, ko gyara abun ciki a kan hanya ba tare da canzawa tsakanin aikace-aikace ba. Ga wanda ke yin amfani da duk wata rana tsakanin takardu, gidajen yanar gizo, PDFs, da gabatarwa, wannan yana rage gajiyar lokacin aiki da kuma yanayin aiki sosai.
Taron bidiyo da haɗin gwiwa a wani mataki
Idan kana yin ranarka a tarurrukan kan layi, kwamfutar tafi-da-gidanka ta Ready for Copilot tana da babban bambanci a yadda ake ganinka da kuma yadda ake jinka. Na'urori kamar ASUS Zenbook DUO (2024) UX8406 Suna haɗa tasirin kyamara bisa ga AI: tsarin fuska ta atomatik, haske a bango mafi daidaito, da kuma gyara fuskar ido wanda ke daidaita kallonka don ya yi kama da kana kallon kyamara koda lokacin da kake karatu akan allo.
Tsarin wayo yana sa fuskarka ta kasance a tsakiya koda kuwa ka motsa, sabon tasirin blur ya fi bayyana yanayin gashi da hannuwa, kuma gyaran ido yana amfani da AI don ƙirƙirar kallon halitta ga kyamaraWannan yana inganta jin kusanci sosai a tarurruka da abokan ciniki ko membobin ƙungiyar.
Duk wannan ya dogara ne akan NPUs kamar Intel AI BoostWannan saukewa yana aiki daga CPU kuma yana hana jinkiri ko stuttering lokacin raba allonka, canza windows, ko gudanar da aikace-aikace da yawa a lokaci guda. Hakanan yana da fasawar hayaniyar hanya biyu, wanda ke tace hayaniyar bango daga makirufo ɗinka da na masu kiranka.
A cikin yanayin Zenbook DUO, kuna da biyu 14-inch 3K OLED nuni a 120HzWannan yana ba ku ƙarin sarari don bayanin kula, takardu, da tagogi yayin kiran bidiyo, ba tare da buƙatar ragewa da dawo da shafuka akai-akai ba.
Hakikanin cin gashin kai na yau da kullun da kuma sarrafa makamashi mai wayo
Kwamfutocin tafi-da-gidanka masu shirye-shiryen AI suna amfana daga ingantattun gine-gine da algorithms waɗanda ke ba da damar yin amfani da su Suna koyon yadda ake amfani da kuMasu sarrafawa kamar Intel Core Ultra 9 (Meteor Lake) suna sarrafa sauyawa tsakanin yanayin aiki mai girma da ƙarancin wutar lantarki ta amfani da AI don gano lokacin da ka gama aiki kuma lokaci ne mai kyau don adana baturi.
A kan kwamfyutocin tafi-da-gidanka kamar Zenbook 14 OLED (UX3405) ko Zenbook DUO da kanta, kunna NPU ba wai kawai yana hanzarta ayyukan AI ba, har ma yana iya tsawaita rayuwar batir har zuwa Kashi 57% idan aka kwatanta da cewa an kashe shisaboda babban CPU yana daina sarrafa ayyukan AI mai ƙarfi.
A aikace, na'urori masu sarrafawa na Snapdragon X Elite da Plus sun fi shahara musamman: masu amfani da yawa suna ba da rahoton tsakanin awanni 16 zuwa 18 na ayyukan aiki iri-iri na gaske (bincike, aikace-aikacen ofis, kiran bidiyo, wasu gyare-gyare), kuma wasu samfuran suna da fiye da awanni 20-30 na sake kunna bidiyo. Wannan yana sa PC na Copilot+ ya zama Ɗan takara mai kyau don tafiya, aiki mai haɗaka, ko ɗalibai waɗanda ke yin sa'o'i a jami'a ba tare da wutar lantarki ba.

Kwamfutocin tafi-da-gidanka na Copilot+ don ƙwararru masu buƙata
Idan kai ƙwararre ne, ma'aikaci mai nisa, ɗan kasuwa ko mai zaman kansa, kana buƙatar ƙungiyar da ta haɗu sauƙi, cin gashin kai da kuma ikon AIA cikin tsarin Copilot+, shawarwari da dama da aka tsara don amfani da su sosai sun fito fili.
Misali shine ASUS Zenbook A14Nauyinsa kawai gram 980 ne, kuma yana da tsawon rai har zuwa awanni 32. Chassis ɗin ƙarfe na Ceraluminum yana ba da ƙarfi da kuma kyan gani mai kyau, yayin da allon OLED mai inci 14 FHD yana ba da baƙi masu zurfi da launuka masu haske don abubuwan da suka dace da kuma nishaɗi.
A ciki yana hawa a Snapdragon X EliteTare da har zuwa 32GB na RAM da har zuwa 1TB na ajiya na SSD, yana ba da isasshen isa ga ayyukan ofis mai yawa, taron bidiyo na yau da kullun, gyaran bidiyo mai sauƙi, da kuma yin aiki da yawa tare da manyan takardu da yawa a buɗe. Duk wannan yana zuwa tare da cikakken ƙwarewar Copilot+ godiya ga 45 TOPS NPU.
Daga cikin samfuran da aka fi nazari a duniya ga ƙwararru shine Dell XPS 13 (9345)Kwamfutar Copilot+ tana ɗaya daga cikin samfuran farko na wannan kamfani. Tana haɗa chassis na aluminum mai injina, allon 13,4" FHD+ 120Hz (ko zaɓi na 3K OLED), na'urar sarrafawa ta Snapdragon X Elite, aiki mara fan, da kuma rayuwar batirin gaske na kimanin awanni 18-20 na amfani da shi gauraye. Ana yaba mata sosai saboda yawan bugawa a kullum.
Wani babban abokin hamayya shi ne Kwamfutar tafi-da-gidanka ta Microsoft Surface 7 13,8″Yana bayar da mafi kyawun ƙwarewar Copilot+: nunin 120Hz PixelSense Flow 3:2 tare da HDR, zaɓin na'urori masu sarrafawa na Snapdragon X Elite ko Plus, kyakkyawan madannai mai maɓalli na Copilot, maɓallin trackpad mai haptic, zaɓi mai kyau na tashoshin jiragen ruwa, da kuma kimanin awanni 16-18 na rayuwar batirin gaske. Ya dace idan kuna neman haɗin kai mai ƙarfi tsakanin kayan aikin Microsoft da Windows 11 tare da AI.
Kwamfutar Copilot+ ga ɗalibai: ƙarin allo da iya aiki iri ɗaya
Ga ɗalibai, daidaitaccen ma'auni yawanci ya ƙunshi kwamfutar tafi-da-gidanka Mai sauƙi amma tare da kyakkyawan allo da isasshen baturi don ɗaukar tsawon yiniwanda ke aiki duka azuzuwan, ɗakin karatu da aiki da kuma nishaɗin multimedia.
El ASUS Vivobook S16 Misali ne mai kyau na babbar kwamfutar tafi-da-gidanka mai ɗaukar hoto: allon FHD 16:10 OLED mai inci 16 (ko nau'in IPS 2,5K), na'urar sarrafawa ta Snapdragon X, mai nauyin kilogiram 1,74, lasifika masu Snapdragon Sound, da babban trackpad da cikakken madannai tare da madannai na lambobi. Siffofin Copilot+ AI suna ba ku damar ƙirƙirar taƙaitaccen bayani ta atomatik, haɓaka hotuna don ayyuka, ko amfani da overlay masu hulɗa don kunna ayyuka na dannawa ɗaya akan abubuwan da ake iya gani.
Har ila yau ya hada da Kyamarar AI da haɗin Pluto Domin inganta tsaro, wanda yake da mahimmanci musamman ga na'urorin da ƙananan ɗalibai za su yi amfani da su. Ƙarin sararin allo ya dace don aiki tare da takardu da yawa da ake gani: bayanin kula, gabatarwa, da masu bincike duk suna iya rayuwa tare ba tare da jin kunci ba.
A ɓangaren ƙirƙira, Lenovo Yoga Slim 7x Tare da allon OLED mai girman 14,5″ 3K, an tsara shi sosai don ƙira, ɗaukar hoto ko ɗaliban gani na sauti: ɗaukar hoto 100% na DCI-P3, haske mai yawa, baƙar fata cikakke da Snapdragon X Elite tare da 45 TOPS NPU waɗanda ke hanzarta ayyuka a cikin Adobe da sauran shirye-shiryen ƙirƙira (ko da a ƙarƙashin kwaikwayon yayin da sigar ARM ta asali ke zuwa).
Kwamfutocin tafi-da-gidanka masu kyau: Kwamfutocin tafi-da-gidanka na Copilot+ don duk amfani
Idan kana son kwamfutar tafi-da-gidanka guda ɗaya da za ta iya sarrafa kusan komai ba tare da ta yi fice a fanni ɗaya kawai ba, za ka yi sha'awar samfuran da suka dace a cikin jerin Copilot+. [sunan samfurin] ya dace sosai da wannan rukunin. ASUS Vivobook S14, wanda ke ba da allo mai girman inci 14 (OLED ko IPS), na'urar sarrafawa ta Snapdragon X, ƙira mai siriri tare da launuka masu ban sha'awa da kyamarori masu inganci da sauti don kiran bidiyo.
Girmansa yana ba da damar haɗuwa ɗaukar hoto tare da yawan aikiYana da sauƙin ɗauka zuwa ofis, aji, ko gidajen cin abinci, amma kuma yana da faɗi sosai don yin aiki da takardu, maƙunsar bayanai, ko gyaran bidiyo da hotuna masu sauƙi. Haɗinsa da Copilot+ ya sa ya zama babban aboki ga waɗanda ke haɗa aiki, karatu, da nishaɗi.
Sauran ababen hawa masu ban sha'awa a wajen hanya a cikin tsarin muhalli sune Acer Swift 14 AI da kuma HP OmniBook XNa farko yana da na'urar sarrafawa ta Snapdragon X Plus, 16GB na RAM, 1TB SSD, ingantaccen rayuwar batir (awanni 15-16 na gaske), haɗin kai mai yawa (USB4, USB-A, HDMI), da zaɓuɓɓukan nuni na 2,5K ko 3K OLED. Yana da kyau a matsayin "zaɓi mai wayo" ga waɗanda ke son abubuwa da yawa akan farashi mai ma'ana.
A halin yanzu, HP OmniBook X yana ɗaya daga cikin Copilot+ ya fi araha Tare da na'urar sarrafawa ta Snapdragon X Elite, allon taɓawa mai inci 14 mai girman inci 2,2K, tsawon rayuwar batir mai kyau (sa'o'i 14-16 na gaske), da kuma chassis na aluminum da aka sake yin amfani da shi, ba shi da wasu fasalulluka na samfuran da suka fi tsada (ƙarancin saurin sabunta allo, ƙarancin tashoshin jiragen ruwa), amma yana ba da cikakkiyar ƙwarewar Copilot+ akan farashi mai araha.
Daidaitaccen kwamfyutocin AI akan farashi mai kyau: Vivobook 14 da Vivobook 16
Idan kana neman kwamfutar tafi-da-gidanka don amfanin yau da kullun (bincike, aiki tare da takardu, wasu ayyuka da yawa, yawo da yawa) kuma ba ka son zaɓar samfurin da ya fi dacewa da kai, ASUS Vivobook 14 da Vivobook 16 Waɗannan zaɓuɓɓuka ne masu ban sha'awa. Suna bayar da nau'ikan na'urori masu sarrafawa na Intel Core Ultra 5 (Series 2) ko Snapdragon X, allon FHD, madannai masu daɗi, da batura masu ɗorewa.
A cikin saitunan Snapdragon X, an kunna fasalulluka na Copilot+ kamar Tunatarwa, Mai Shiryawa da Takaitattun Labarai Kai TsayeWannan yana ba ku damar jin daɗin yawancin ƙwarewar Kwamfutar Copilot+ ba tare da biyan ƙarin kuɗin ƙirar ƙira mai kyau ba. Zaɓi Vivobook 14 idan sauƙin ɗauka shine fifikonku, ko kuma Vivobook 16 idan kuna son ƙarin sararin allo don aiki tare da tagogi da yawa.
An tsara waɗannan samfuran don bayarwa kyakkyawan darajar kuɗiBa su da kayan aiki ko allon da suka fi kyau, amma suna cika dukkan muhimman buƙatun aiki ta wayar tarho, koyo ta yanar gizo, ko amfani da iyali.
Kerawa da ƙarfin hoto tare da AI: Vivobook Pro 15 OLED
Ga masu ƙirƙira waɗanda ke buƙatar fiye da NPU kawai, kwamfyutocin tafi-da-gidanka tare da Takaddun shaida na GPU da Studio da aka keɓeMisali bayyananne shine ASUS Vivobook Pro 15 OLED, wanda ya haɗa Intel Core Ultra tare da Intel AI Boost NPU da NVIDIA GeForce RTX 4060 GPU.
Wannan nau'in tsari yana da nufin masu amfani waɗanda ke aiki tare da shi Blender, Adobe, Wondershare Filmora da sauran manyan shirye-shirye, inda ayyukan AI (cike hoto, rubutu zuwa hoto, rabuwar waƙoƙin sauti, rage hayaniya mai zurfi, da sauransu) ke jan CPU, GPU da NPU a lokaci guda.
RTX 4060 yana samar da Tensor Cores don hanzarta fahimta da fasaha kamar DLSS, yayin da NPU ke kula da ayyukan AI marasa jinkiri da ƙarancin ƙarfi. Tare, CPU da GPU za su iya aiki har zuwa 125W TDP, tare da tallafin sanyaya ASUS IceCool Pro don kiyaye ingantaccen aiki. aiki mai karko.
Idan aikinka na yau da kullun ya ƙunshi yin abubuwa masu yawa, yin ƙirar 3D, gyaran bidiyo na 4K, ko kuma shirya kiɗa tare da ƙarin plugins da yawa, kwamfutar tafi-da-gidanka mai wannan bayanin martaba ya dace. AI a cikin CPU, GPU da NPU Zai fi dacewa fiye da na ɗan lokaci kaɗan, koda kuwa ka sadaukar da wani ɗancin kai.
Inganta tsaro da keɓaɓɓen AI
Kwamfutocin tafi-da-gidanka na zamani na AI suma suna dogara ne akan fasahar wucin gadi don inganta tsaro ba tare da mamaye mai amfani ba. Samfura da yawa daga ASUS, Lenovo, da sauran masana'antun sun haɗa da wannan fasalin. Kyamarorin IR don Windows Hellogano kasancewar da kuma rage girman allo mai daidaitawa.
Rage haske na daidaitawa yana kashe ko rage haske idan ya gano kana kallon nesa, wanda ba wai kawai yana adana batir ba har ma yana adana shi. Yana ɓoye bayanai masu mahimmanci Idan ka shagala ko ka tashi. Fasaha kamar ASUS Adaptive Lock tana kulle zamanka idan ka bar kwamfutar kuma tana sake kunna ta idan ka dawo.
Bugu da ƙari, aiwatar da AI na gida Ga ayyuka kamar Recall, gane fuska ko subtitles, yana hana a aika wannan bayanan zuwa wajen na'urar, yana ƙara ƙarin iko akan bayanai masu mahimmanci.
Zaɓi tsakanin Windows 11 na "al'ada" da Kwamfutar Copilot+
Idan kana shakkar tsakanin kwamfutar tafi-da-gidanka ta Windows 11 ta gargajiya da ta Copilot+, mabuɗin shine a tantance yawan amfanin da za ka samu daga cikin AI ɗin da aka gina. Kowace kwamfuta mai amfani da Windows 11 Za ka iya amfani da Copilot a cikin burauzarka, Mobile Link don sarrafa wayar hannu daga kwamfutarka, da kuma Windows Hello don shiga da fuskarka, sawun yatsa, ko PIN.
Duk da haka, Kwamfutar Copilot+ tana ba da fa'idodi bayyanannu: sauri mafi sauri a cikin ayyukan AI Godiya ga NPU mai iya kaiwa 40-45 TOPS ko fiye, fassarar lokaci-lokaci tare da Take-taken Kai-tsaye, kayan aikin ƙirƙira masu sauri a cikin Paint and Photos, da kuma ƙwarewar Windows mai "taimakawa" da kuma mai tasiri.
Idan amfaninka ya takaita ne ga ayyukan ofis na yau da kullun da kuma wasu bincike, Windows 11 na yau da kullun zai iya wadatarwa. Amma idan kana son samun mafi kyawun amfani da Copilot, yi amfani da Recall, dogara da kiran bidiyo kowace rana, yin gyare-gyaren multimedia masu sauƙi da taken kai tsaye, ko kuma kawai kana son kwamfutarka ta daɗe na tsawon sa'o'i da yawa daga tashar wutar lantarki, zaɓin da ya dace shine ka zaɓi Kwamfutar tafi-da-gidanka a shirye don Copilot.
Haɗin NPUs, CPUs na zamani, ingantaccen sarrafa zafi, haɗin Microsoft Copilot mai zurfi, da fasalulluka na AI da aka rarraba a cikin tsarin suna sa waɗannan kwamfyutocin su ji daban kowace rana: sauri, shiru, kayan aiki mafi kyau don taimaka muku, kuma sama da duka, kayan aiki mafi kyau don shekaru masu zuwa, wanda aikace-aikace da yawa zasu yi amfani da fasahar kere-kere da aka haɗa cikin na'urar.
Edita ya ƙware a fannin fasaha da al'amuran intanet tare da gogewa fiye da shekaru goma a cikin kafofin watsa labaru na dijital daban-daban. Na yi aiki a matsayin edita da mahaliccin abun ciki don kasuwancin e-commerce, sadarwa, tallan kan layi da kamfanonin talla. Na kuma yi rubutu a shafukan yanar gizo na tattalin arziki, kudi da sauran fannoni. Aikina kuma shine sha'awata. Yanzu, ta hanyar labarai na a ciki Tecnobits, Ina ƙoƙarin bincika duk labarai da sababbin damar da duniyar fasahar ke ba mu kowace rana don inganta rayuwarmu.


