Gasar Oscars za ta koma YouTube: wannan shine yadda sabon zamanin babban wasan kwaikwayo na fina-finai zai kasance.

Sabuntawa na karshe: 18/12/2025

  • Kwalejin za ta gabatar da kyaututtukan Oscars ga YouTube daga shekarar 2029 tare da haƙƙin duniya na musamman har zuwa aƙalla 2033.
  • Gasar za ta kasance kyauta kuma za ta kasance ga masu sauraro kusan biliyan biyu a duk duniya.
  • Yarjejeniyar ta ƙunshi dukkan abubuwan da suka shafi kyaututtuka da kuma wasu abubuwa da dama da za a yi a duk shekara.
  • Wannan sauyi ya kawo ƙarshen fiye da rabin ƙarni na watsa shirye-shirye a ABC kuma ya ƙarfafa sauyin sinima zuwa yaɗa shirye-shirye.
Gasar Oscars a YouTube

 

Bikin bayar da kyaututtuka na Oscars zai fuskanci wani sauyi mai tarihi daga shekarar 2029: bikin zai bar talabijin da aka watsa a Amurka kuma ya fara nunawa a [ba a san dandali ba]. YouTube, kyauta kuma na duniya baki ɗayaYarjejeniyar, wadda Kwalejin Fasaha da Kimiyyar Motsi da kuma dandalin bidiyo na Google suka riga suka sanya wa hannu, ta karya fiye da rabin ƙarni na watsa shirye-shirye da aka haɗa da hanyar sadarwar ABC.

Wannan motsi ba wai kawai yana shafar al'ummar Amurka ba, har ma yana shafar al'ummar Amurka Yana buɗe ƙofa ga masu kallo a Spain da sauran ƙasashen Turai su sami sauƙin shiga., har zuwa yanzu sun saba da bin bikin ta hanyar tashoshin biyan kuɗi ko takamaiman yarjejeniyoyi kan talabijin da dandamalin yaɗa shirye-shirye.

Yarjejeniyar tarihi tsakanin Kwalejin da YouTube

Youtube na Oscars

Jami'ar ta tabbatar da hakan YouTube zai mallaki haƙƙin mallaka na musamman na duniya daga shekarar 2029Shekarar da za a gudanar da bikin bayar da kyaututtuka karo na 101. Kwantiragin zai tsawaita, aƙalla, har zuwa 2033, wanda zai tabbatar da kammala bugu da dama a ƙarƙashin wannan sabon tsarin dijital.

Har zuwa lokacin, ƙarshen zamanin talabijin zai ci gaba da kasancewa a hannun Disney ABC, wacce za ta ci gaba da watsa shirye-shirye har zuwa bikin bayar da kyaututtuka na Academy karo na 100, a shekarar 2028. Zai zama ƙarshen zagayowar da ta fara a shekarun 1970, lokacin da ABC ta sami haƙƙin watsa shirye-shirye kuma ta mayar da bikin zuwa wani taron da aka tsara a kalandar talabijin ta Amurka.

A cikin sanarwar da aka fitar a hukumance, shugabar Kwalejin, Lynette Howell Taylor, da babban daraktan ta, Bill Kramer, sun yi jayayya cewa Ƙungiyar tana buƙatar abokin tarayya na duniya mai cikakken iko da kuma ikon isa ga sabbin tsararraki na masu kallo. YouTube, tare da shi Kasancewar kusan ko'ina a kan na'urorin hannuAn zaɓi talabijin da kwamfutoci masu haɗin gwiwa don gwada wannan sauyi.

A nasa bangaren, Neal Mohan, shugaban kamfanin YouTube, ya jaddada cewa kyaututtukan Oscars sun kasance na musamman ga wadanda suka lashe kyautar. "muhimmin cibiyar al'adu" kuma cewa an tsara kawancen ne don zaburar da sabbin tsararraki na masu ƙirƙira da kuma masoyan fina-finai a duk faɗin duniya, ba tare da yin kasa a gwiwa ba wajen ganin tarihin bikin.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Waɗannan su ne sabbin ƙididdiga masu zafi na Fantastic Four da Galactus waɗanda suka zazzage ƙirar ɗan iska.

Daga talabijin na gargajiya zuwa watsa shirye-shirye na duniya

Canjin samfurin yana faruwa ne a cikin yanayin da aka saba ci gaba da raguwar masu kallon talabijin a layimusamman a Amurka. Bayanai daga kamfanoni kamar Nielsen sun nuna yadda, cikin 'yan shekaru kaɗan, hanyoyin sadarwa na watsa shirye-shirye da na kebul suka rasa tushe ga dandamalin bidiyo da ayyukan kan layi.

A cikin takamaiman lamarin Oscars, juyin halittar ya kasance mai ban mamaki: mafi yawan masu kallo sama da miliyan 50 A Amurka a ƙarshen shekarun casa'in, masu kallo sun ragu zuwa kusan miliyan 18 ko 19 a cikin sabbin bugu, tare da raguwa sosai a shekarar 2021, lokacin da bikin ya wuce masu kallo miliyan 10 a ƙasar.

Wannan yanayin ya rage sha'awar kasuwanci da taron ke da ita ga hanyoyin sadarwa na gargajiya. A cewar alkaluma daban-daban, Disney za ta biya kusan dala miliyan 75 a kowace shekara. don haƙƙin bikin, adadi wanda ke ƙara wahalar tabbatarwa idan aka yi la'akari da raguwar kuɗin shiga na talla da kuma yawan masu kallo.

A lokaci guda, YouTube ya kafa kansa a matsayin ɗaya daga cikin dandamali mafi cinyewa kuma akan babban alloAmfani da shi a cikin gidajen talabijin masu alaka Kuma na'urori kamar Chromecast ko Smart TV sun ga ƙaruwar amfani, har ta kai ga yin gogayya da ayyuka kamar Netflix a lokacin kallo, wanda hakan ya sanya shi cikin matsayi mai kyau don gudanar da wani lamari mai girma.

Samun dama kyauta kuma ba tare da iyaka ba

Gasar Oscars a YouTube

Ɗaya daga cikin muhimman abubuwan da aka cimma a yarjejeniyar ita ce Ana iya kallon kyaututtukan Oscar kyauta kuma kai tsaye a YouTube daga kowace ƙasa. duk inda dandamalin yake, ba tare da buƙatar yin rajista zuwa wata tasha da aka biya ko kuma dogaro da takamaiman yarjejeniyoyi na yankuna ba.

Har zuwa yanzu, an yi shawarwari kan rarraba gasar a ƙasashen duniya. ƙasa bayan ƙasaMisali, a Spain, a tarihi, ana danganta watsa shirye-shiryen talabijin da ayyukan biyan kuɗi kamar Movistar Plus+, yayin da a yawancin Latin Amurka ana watsa su ta hanyar TNT da sauran tashoshin Warner. Daga shekarar 2029 zuwa gaba, komai zai kasance a hade a ƙarƙashin alamar YouTube.

Ga al'ummar Turai, wannan yana nufin cewa kawai samun damar shiga tashar hukuma ta Kwalejin ko kuma wurin da YouTube ya kunna a bi diddigin taron da abubuwan da suka faru ba tare da an bi ta cikin masu shiga tsakani na gida ba. Har yanzu ba a san ko wasu hanyoyin sadarwa a Spain da sauran Turai za su zaɓi watsa siginar YouTube ko kuma su samar da shirye-shirye na musamman a lokaci guda ba, amma shiga kai tsaye, a kowane hali, zai zama na kowa da kowa.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Duk wasannin PlayStation Plus a cikin Yuli 2025, lada da ayyuka don bikin cika shekaru 15

Bugu da ƙari, dandamalin yana alƙawarin fasalulluka da aka tsara don masu sauraro daban-daban: Takaitattun kalmomi da waƙoƙin sauti a cikin harsuna da yawaWannan ya fi dacewa musamman ga ƙasashen da ba sa jin Turanci kuma zai iya inganta ƙwarewar waɗanda ke bin bikin da sassafe daga Turai.

Rufewa wanda ya wuce kawai bikin gala

Yarjejeniyar ba ta takaita ga daren bikin bayar da kyaututtuka ba. Kwalejin da YouTube sun amince kan wani cikakken bayani game da dukkan yanayin yanayin OscarsWannan zai haifar da ci gaba da kasancewa a cikin alamar kasuwanci a kan dandamali a duk shekara.

Daga cikin abubuwan da aka tabbatar akwai jan kafet, sanarwar naɗi, kyaututtukan Gwamnoni (bikin karramawa na Oscars), cin abincin rana na mutanen da aka zaɓa da kuma kyaututtukan da aka keɓe ga ɗalibai, da kuma kyaututtukan kimiyya da fasaha, waɗanda har zuwa yanzu jama'a ba sa lura da su sosai.

Ƙungiyar ta kuma haɗa da Hira da membobin Kwalejin da masu shirya fina-finai, shirye-shiryen podcasts, shirye-shiryen ilimi game da fina-finai da kuma wasu abubuwa da ke sake duba tarihin kyaututtukan ko kuma su bayyana ayyukansu na ciki. A wata ma'anar, ba wai kawai ana faɗaɗa rarraba kyaututtukan ba ne, har ma ana ƙarfafa dukkan yanayin muhalli na abubuwan da ke da alaƙa da cibiyar. Wannan nau'in abun ciki Zai iya haɗawa da masu ƙirƙirar abun ciki da masu samarwa a duk faɗin duniya.

Wannan hanyar ta dace da dabarun YouTube, wanda aka fi mayar da hankali a kai ci gaba da samar da bidiyo da tsare-tsare na serialDandalin zai iya haɗa manyan shirye-shiryen kai tsaye tare da gajerun bayanai, nazari, taƙaitawa, da haɗin gwiwa tare da masu ƙirƙira waɗanda suka ƙware a fannin fina-finai, suka, ko al'adun gani na sauti, wani abu da zai iya zama abin jan hankali ga matasa masu sauraro.

Google Arts & Culture da kuma ƙirƙirar tarihin fim ɗin ta hanyar dijital

Google Arts & Al'adu

Wani ginshiki na yarjejeniyar shine haɗin gwiwa da Google Arts & Al'adu, shirin da babban kamfanin fasaha ya sadaukar da kai don adanawa da yaɗa al'adun gargajiya ta hanyar gogewa ta dijital.

A cikin wannan tsari, an sanar da cewa an damar yin amfani da yanar gizo zuwa zaɓaɓɓun nune-nunen da shirye-shirye daga Gidan Tarihi na Kwalejin a Los Angeles, wani wuri na baya-bayan nan wanda ke ɗauke da muhimman abubuwa na tarihin fina-finai.

Bugu da ƙari, aikin ya haɗa da ci gaba da fasahar dijital ta Kwalejin Tarin, an dauke shi a matsayin mafi girma a duniya da aka sadaukar da shi ga fasaha ta bakwai, tare da kayayyaki sama da miliyan 52 ciki har da takardu, abubuwa, hotuna da kayan gani na sauti.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Cyberpunk TCG: Wannan shine yadda duniyar Night City za ta yi tsalle zuwa wasannin katin tattarawa

Idan komai ya tafi kamar yadda aka tsara, masu sha'awar fina-finai daga Spain, Turai, ko wani yanki za su iya yin bincike kyauta daga gida. wani ɓangare na wannan tarihin da aka keɓe zuwa yanzu ga masu bincike da baƙi a wurinWannan ya ƙarfafa al'adun da ilimi na yarjejeniyar fiye da kallon dare ɗaya.

Tasiri ga masana'antar da kuma sauyin yanayin Hollywood

Yarjejeniya tsakanin Kwalejin da YouTube

An yi hasashen cewa komawar Oscars zuwa YouTube a Hollywood zai kasance kamar yadda aka yi a Hollywood. wata alama kuma ta sauyin tsarin zuwa yawoDuk da cewa wasu bukukuwa sun riga sun ɗauki matakai a wannan fanni - kamar SAG Awards, wanda ya koma Netflix - ƙaura da aka yi daga cikin shahararrun kyaututtukan fina-finai zuwa wani dandamali na kan layi yana nuna alamar koma baya ga talabijin na gargajiya.

Dangane da masu sauraro, dabarar a bayyane take: Yi amfani da damar masu amfani da YouTube sama da biliyan 2.000 a kowane wata. don sauya wani gagarumin biki wanda, duk da cewa yana da mahimmanci, bai sake mai da hankali kan jama'a kamar yadda yake a shekarun da suka gabata ba.

Ga Kwalejin kanta, matakin ya kuma dace da niyyarta ta ƙarfafa matsayinta kamar yadda take a da ƙungiya ce ta ƙasa da ƙasa da gaskeA cikin 'yan shekarun nan, adadin masu kaɗa ƙuri'a daga wajen Amurka ya ƙaru, kuma an faɗaɗa mayar da hankali kan fina-finai daga ko'ina cikin duniya, inda fina-finan Turai, Latin Amurka, da Asiya suka cimma nasarorin da suka karya ikon Hollywood na musamman.

Ta hanyar mai da hankali kan rarrabawa a kan dandamali ɗaya na duniya, cibiyar ta dogara ne akan don sayar da talla cikin inganci da kuma isa ga masu sauraro waɗanda har zuwa yanzu ba su kusanto bikin ba, duka saboda shingayen shiga da kuma kawai saboda rashin ilimi ko rashin dabi'un kallon talabijin.

Komai yana nuna cewa YouTube ta shiga a matsayin "gidan" kyaututtukan Oscars wanda ke nuna wani muhimmin lokaci. wani sabon mataki a cikin dangantakar da ke tsakanin babban wasan kwaikwayo na sinima da masu kallo na duniyaDaga Spain da sauran ƙasashen Turai, zai yiwu a bi diddigin bikin ba tare da kallon talabijin mai biyan kuɗi ba, tare da ƙarin abun ciki, mafi sauƙin samu da kuma dacewa da halaye na dijital na yanzu, a wani mataki da ke bayyana yadda cibiyar nishaɗi ta riga ta koma dandamali na kan layi.

Labari mai dangantaka:
Aikace-aikacen YouTube