Karancin RAM ya tsananta: yadda sha'awar AI ke ƙara farashin kwamfutoci, na'urori masu auna sauti, da wayoyin hannu

Sabuntawa na karshe: 15/12/2025

  • Bukatar AI da cibiyoyin bayanai na karkatar da RAM daga kasuwar masu amfani, wanda ke haifar da ƙarancin aiki sosai.
  • Farashin DRAM da DDR4/DDR5 sun ninka, tare da ƙaruwa har zuwa 300%, kuma ana sa ran tashin hankali zai kai har zuwa aƙalla 2027-2028.
  • Masana'antun kamar Micron suna barin kasuwar masu amfani da kayayyaki, wasu kuma suna fifita sabar, yayin da Spain da Turai za su fara jin tasirin hakan.
  • Wannan rikicin yana ƙara farashin kwamfutocin tafi-da-gidanka, na'urorin wasan bidiyo, da wayoyin hannu, wanda ke ƙarfafa hasashe, tare da tilasta sake tunani game da saurin sabunta kayan aiki da kuma tsarin masana'antar wasannin bidiyo na yanzu.
Ƙara farashin RAM

Kasancewa mai sha'awar fasaha da wasannin bidiyo ya zama mai rikitarwa. Yana ƙara zama ruwan dare a farka da Labari mara kyau game da kayan aikinKorar ma'aikata, soke ayyukan yi, ƙarin farashi ga na'urori masu amfani da ... aiki da na'urori masu aiki da na'urori masu aiki da na'urori masu aiki da na'urori masu aiki da na'urori masu aiki da na' Ya kasance wani abu mai arha kuma kusan ba a iya gani a cikin ƙayyadaddun fasaha Ya zama babban ciwon kai ga wannan fanni: Ƙwaƙwalwar RAM.

Cikin 'yan watanni kacal, abin da kasuwa ta kasance mai kwanciyar hankali ya ɗauki wani sabon salo. zazzabi don fasahar wucin gadi da cibiyoyin bayanai Ya haifar da karuwar bukatar tunawa da kuma matsalar wadata wanda ya riga ya zama abin lura a Asiya da Amurka, kuma ana sa ran zai isa sosai a Turai da Spain. RAM ya koma daga "abin da ba shi da mahimmanci" a cikin kasafin kuɗi na PC ko na'urar wasan bidiyo zama ɗaya daga cikin abubuwan da ke ƙara farashin samfurin ƙarshe.

Yadda AI ta haifar da rikicin RAM

AI ya haifar da matsalar RAM

Asalin matsalar a bayyane yake: fashewar AI mai tasowa Kuma karuwar manyan samfura ya canza fifikon masana'antun guntu. Horar da manyan samfura da kuma biyan miliyoyin buƙatu kowace rana yana buƙatar adadi mai yawa na ƙwaƙwalwar ajiya mai aiki, duka na uwar garken DRAM da kuma HBM da GDDR don GPUs waɗanda suka ƙware a fannin AI.

Kamfanoni kamar Samsung, SK Hynix, da Micron, waɗanda ke da iko fiye da sauran kamfanoni, suna da ikon sarrafa bayanai. Kashi 90% na kasuwar DRAM ta duniyaSun zaɓi ƙara yawan riba ta hanyar ware mafi yawan abin da suke samarwa ga cibiyoyin bayanai da manyan abokan ciniki na kasuwanci. Wannan ya bar RAM na gargajiya don kwamfutoci, na'urori masu auna sigina, ko na'urorin hannu, waɗanda ke samar da su. ƙarancin amfani a tashar amfani koda kuwa masana'antun sun ci gaba da aiki a cikin kyakkyawan tsari.

Ba ya taimaka cewa masana'antar semiconductor tana rayuwa a cikin wani yanayi na rashin tabbas zagayowar tsari mai zagaye da kuma mai matuƙar saurin fahimta ga canje-canje a buƙata. Tsawon shekaru, ana sayar da ƙwaƙwalwar PC da ƙarancin riba, wanda hakan ya hana faɗaɗa masana'antu. Yanzu, tare da AI da ke jagorantar kasuwa, wannan rashin saka hannun jari a baya yana zama cikas: ƙara ƙarfin samarwa yana buƙatar biliyoyin shekaru da yawa, don haka masana'antar ba za ta iya mayar da martani cikin dare ɗaya ba.

Lamarin ya tsananta ne sakamakon rikicin kasuwanci tsakanin Amurka da Chinawanda ke ƙara farashin kayan aiki, makamashi, da kayan aikin lithography na zamani. Sakamakon shine babban guguwa: ƙaruwar buƙata, ƙarancin wadata, da hauhawar farashin masana'antu, wanda babu makawa ke haifar da hauhawar farashin kayan aikin ƙwaƙwalwa.

DDR5 Farashin
Labari mai dangantaka:
Farashin DDR5 RAM yayi tashin gwauron zabi: me ke faruwa tare da farashi da haja

Farashi ya yi tashin gwauron zabi: daga kayan masarufi masu arha zuwa kayan jin daɗi da ba a zata ba

Farashin DDR5 RAM ya yi tashin gwauron zabi

An riga an fara jin tasirin da ke kan walat ɗin mutane. Rahotanni daga kamfanonin ba da shawara kamar TrendForce da CTEE sun nuna cewa Farashin DRAM ya tashi da sama da kashi 170% a cikin shekara gudatare da ƙarin ƙaruwa na 8-13% a kowace kwata a cikin 'yan watannin nan. A wasu takamaiman tsare-tsare, tarin ƙaruwar yana kusan 300%.

Misali mai ban sha'awa shine na Modules na 16GB DDR5 na PCs, waɗanda suka isa cikin watanni uku kacal don ninka farashinsa da shida a kasuwar kayan haɗin gwiwa ta duniya. Abin da ya kai kusan dala 100 a watan Oktoba yanzu zai iya wuce dala 250, har ma fiye da haka ga tsare-tsare da aka tsara don wasanni ko wuraren aiki. DDR4, wanda mutane da yawa suka ɗauka a matsayin ajiyar kuɗi mai rahusa, Suna kuma kara tsada, me yasa Ana ƙera wafers kaɗan da kaɗan don tsoffin fasahohi..

Wannan ƙaruwar ta shafi masana'antun kwamfuta kai tsaye. Misali, Dell ta fara aiwatarwa karuwar tsakanin 15% da 20% a wasu kwamfutocin tafi-da-gidanka da kwamfutocin tebur, kuma Yana cajin ƙarin $550 don haɓakawa daga 16 zuwa 32 GB na RAM a wasu nau'ikan XPS, adadi da ba za a iya tunaninsa ba shekaru da suka gabata. Lenovo ta riga ta yi gargaɗi ga abokan cinikinta game da ƙaruwar farashi mai lambobi biyu tun daga shekarar 2026 saboda wannan dalili.

Ba daidai ba, Yanzu Apple ya bayyana a matsayin wani nau'in mafaka ta kwanciyar hankali.Kamfanin ya shafe shekaru yana karɓar kuɗi mai yawa don haɓaka ƙwaƙwalwar ajiya a cikin Macs da iPhones, amma a yanzu, ya dage farashinsa duk da ƙaddamar da MacBook Pro da Mac tare da guntuwar M5. Godiya ga yarjejeniyar samar da kayayyaki na dogon lokaci da Samsung da SK Hynix, da kuma ribar da ta riga ta yi yawa, zai iya rage tasirin da ya fi na masana'antun Windows PC da yawa.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Babban farashin wakilan OpenAI's AI don maye gurbin injiniyoyin software

Wannan ba yana nufin an kare shi ba har abada. Idan farashin ya ci gaba da ƙaruwa bayan 2026 da Matsi da ake fuskanta a kan iyakokin ƙasa yana ƙara zama abin da ba za a iya jurewa baYana yiwuwa Apple zai sake duba farashinsa, musamman ga tsarin da ke da fiye da 16GB na ƙwaƙwalwar ajiya mai haɗin kai. Amma, aƙalla a yanzu, rashin daidaito ya fi girma a cikin tsarin Windows, inda ake fitar da jerin farashi masu kyau a kowane kwata.

Micron ya bar mai amfani da ƙarshen kuma samarwa ya mayar da hankali kan sabar

micron mai mahimmanci

Ɗaya daga cikin mafi girman motsin wannan rikicin shine wanda Micron ya yi. Ta hanyar alamarta ta Crucial, tana ɗaya daga cikin fitattun 'yan wasa a cikin RAM da SSD don amfanin mai amfani, amma ya yanke shawarar yin watsi da wannan ɓangaren kuma su mayar da hankali kan duk ƙoƙarinsu kan "kasuwancin" mafi riba: sabar, cibiyoyin bayanai da kayayyakin more rayuwa na AI.

Ficewar daga kasuwar masu siye da kaya ta jimla, wadda aka tsara a watan Fabrairun 2026, ta aika da sako bayyananne: Fifiko yana kan gajimare, ba akan mai amfani da gida baGanin cewa Micron ya janye daga yarjejeniyar, Samsung da SK Hynix sun ƙara ƙarfafa ikonsu kan wadatar da ake da ita, suna rage gasa da kuma sauƙaƙa hauhawar farashi.

Sauran masana'antun modules, kamar Lexar, suna fuskantar wannan yanayin. A wasu gidajen yanar gizo na tallace-tallace na kan layi, kayan aikin RAM ɗinsu suna bayyana kamar haka samfuran da ake samu ne kawai don yin oda kafin lokaci tare da kwanakin isarwa har zuwa 31 ga Agusta, 2027. Wannan yana ba da cikakken bayani game da koma-baya: akwai buƙatu da yawa har ma da kamfanonin da aka kafa dole ne su toshe oda na ɗan gajeren lokaci da kuma alƙawarin jigilar kaya kusan shekaru biyu daga yanzu.

A bayan waɗannan shawarwari akwai dalilin tattalin arziki kawai. iyakataccen adadin kwakwalwan ƙwaƙwalwaYa fi riba a saka su a cikin na'urorin sabar da ke da babban riba fiye da na'urorin amfani da aka yi niyya ga 'yan wasa ko masu amfani da gida. Sakamakon haka shine ƙaranci a cikin hanyar dillalai da kuma mummunan zagaye na farashi mai tsada wanda ke hana sabbin sayayya… har sai, babu makawa, wani ya yarda.

Hasashen: ƙarancin abinci har zuwa 2028 da kuma tsadar farashi aƙalla har zuwa 2027

Ƙarar farashin RAM a shekarar 2028

Yawancin hasashen sun yarda cewa wannan Ba rikicin da ke shudewa na 'yan watanni ba neTakardun cikin gida da aka fallasa kwanan nan daga SK Hynix sun nuna cewa samar da ƙwaƙwalwar ajiyar DRAM zai ci gaba da "matsala sosai" har zuwa aƙalla 2028. A cewar waɗannan ƙiyasin, 2026 zai ci gaba da ganin hauhawar farashi, 2027 zai iya nuna kololuwar hauhawar farashi, kuma ba zai kasance har sai 2028 ba ne yanayin zai fara sauƙi.

Waɗannan lokutan sun yi daidai da sanarwar saka hannun jari daga manyan masana'antun. Micron ya yi alƙawarin biliyoyin daloli ga sabbin masana'antu a Japan da sauran ƙasashe, yayin da Samsung da SK Hynix Suna gina ƙarin masana'antu An tsara shi don ci gaba da ƙwaƙwalwar ajiya da kuma marufi mai inganci. Matsalar ita ce waɗannan wuraren ba za su shiga cikin samar da kayayyaki da yawa ba har sai rabin shekara ta biyu, kuma da farko za a keɓe mafi yawan ƙarfinsu ga masu amfani da fasahar AI da girgije.

Kamfanonin tuntuba kamar Bain & Company sun kiyasta cewa, saboda karuwar fasahar kere-kere ta AI, Bukatar wasu abubuwan ƙwaƙwalwar ajiya na iya ƙaruwa da kashi 30% ko fiye nan da shekarar 2026A takamaiman yanayin DRAM da ke da alaƙa da ayyukan AI, ƙaruwar da ake sa ran samu ta wuce kashi 40%. Domin guje wa ci gaba da samun cikas, masu samar da kayayyaki ya kamata su ƙara yawan samar da kayayyaki da kashi iri ɗaya; wani abu mai wahalar cimmawa ba tare da haɗarin samun isasshen kayayyaki ba idan buƙata ta yi sanyi.

Wannan wani dalili ne da ya sa masana'antun ke ci gaba da taka tsantsan. Bayan wasu darussa da dama da fadadawa cikin sauri ya haifar da faduwar farashi kwatsam da asarar miliyoyin rayukaYanzu, akwai wani yanayi na tsaro mafi girma: masana'antun sun fi son ci gaba da rage ƙarancin kaya da kuma babban riba maimakon fuskantar wani ƙalubale. Daga mahangar masu amfani, wannan ya juya zuwa wani yanayi mara kyau: tsadar RAM na iya zama sabon abu na tsawon shekaru da yawa.

Wasannin bidiyo: na'urori masu tsada da kuma samfurin da ya gaza

9th Gen consoles

Karancin RAM yana da matuƙar muhimmanci a duniyar wasannin bidiyo. An haifi ƙarni na na'urorin wasan bidiyo na yanzu da Matsalolin samar da wutar lantarki ta semiconductor Kuma an tilasta mata ta sha ƙarin farashi da ke da alaƙa da hauhawar farashin kaya da kuma tashin hankalin kuɗin fito. Yanzu, yayin da farashin ƙwaƙwalwa ke ƙaruwa, adadin da za a fitar nan gaba ya fara raguwa.

A kan PC, bayanai daga tashoshin yanar gizo kamar PCPartPicker suna nuna hauhawar farashi a cikin farashin DDR4 da DDR5Waɗannan su ne ainihin nau'ikan RAM da ake amfani da su a cikin kwamfutocin caca da kuma na'urorin caca da yawa. Yanayin ya kai matsayin da wasu kayan aikin RAM masu inganci suka kai kusan daidai da katin zane-zane na tsakiya zuwa babba, wanda hakan ya juya tsarin gargajiya na kayan haɗin da ke da tsada a cikin PC. Wannan yana shafar 'yan wasan biyu waɗanda ke gina nasu injunan da kuma masana'antun kwamfutocin caca da kwamfutocin tafi-da-gidanka.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Zotac yana siyar da RTX 5000s kai tsaye ga yan wasa ta hanyar Discord

A ɓangaren na'ura wasan bidiyo, damuwa na ƙaruwa. Tsararrun yanzu sun riga sun fuskanci ƙarancin lokaci na farko, kuma yanzu Farashin ƙwaƙwalwa yana sake sanya matsin lamba a kan gefunaIdan masana'antun suna son ci gaba da riƙe ƙarfin da aka yi alkawari ga na'urorin wasan bidiyo na gaba, yana da wuya a yi tunanin za su yi hakan ba tare da sun miƙa wani ƙarin farashi ga farashin dillalai ba. Yiwuwar na'urorin wasan bidiyo na kusanto shingen tunani na Yuro 1.000, wanda ba da daɗewa ba ya yi kama da abin mamaki, ya fara bayyana a cikin hasashen masu sharhi.

La tsara mai zuwa daga Sony da Microsoft, wanda mutane da yawa suka yi a kusa da 2027, Dole ne a fayyace shi a cikin wannan mahallin.Ƙarin ƙwaƙwalwa, ƙarin bandwidth, da ƙarin ƙarfin zane-zane yana nufin ƙarin kwakwalwan DRAM da GDDR a lokacin da kowace gigabyte ke tsada sosai. Ƙara wa wannan matsin lamba don inganta ingancin gani tare da ƙudurin 4K ko ma 8K mai ɗorewa, Farashin kayan aiki ya yi tashin gwauron zabi kuma ingancin batirin "uku A" yana fuskantar barazana. kamar yadda muka san su ana tambayarsa.

Wasu tsoffin sojoji a masana'antar suna ganin wannan rikicin a matsayin dama ta samun rage sha'awar yin amfani da sahihancin zane sannan a koma ga mai da hankali kan ƙarin ayyukan da suka shafi abun ciki da ƙirƙira. Ƙaruwar kasafin kuɗi mai yawa a cikin kasafin kuɗi na wasanni ya rage yawan fitarwa da kuma saka hannun jari mai yawa a cikin wasu kamfanoni. A ƙarshe, wannan yana sa kasuwancin ya zama mai rauni: babban taken da bai cika tsammanin ba zai iya kawo cikas ga cikakken ɗakin studio ko mai wallafa.

Nintendo, RAM, da kuma tsoron na'urorin wasan bidiyo da ba za a iya isa gare su ba ga mutane da yawa

Mario

Ɗaya daga cikin kamfanonin da aka fi fallasa a yanzu shine Nintendo. Rahotannin kuɗi sun nuna cewa kasuwa ta An hukunta darajar kasuwar hannayen jarintatare da asarar da aka kiyasta ta kai dala biliyan da dama a cikin jarin kasuwa, yayin da fargaba ke ƙaruwa cewa RAM zai ƙara farashin tsare-tsaren kayan aikinsu.

Wanda zai maye gurbin Switch ɗin nan gaba, wanda ake sa ran zai yi amfani da shi Tsarin ƙwaƙwalwar ajiya na 12GB, yana fuskantar yanayi wanda Farashin waɗannan kwakwalwan ya tashi da kusan kashi 40%.Masu sharhi da kafofin watsa labarai kamar Bloomberg suka ambato sun yi imanin cewa tambayar ba wai ko za a ƙara farashin na'urar wasan bidiyo fiye da yadda aka tsara a farko ba ne, amma yaushe kuma ta yaya. Matsalar da Nintendo ke fuskanta tana da sarkakiya: kiyaye dandamali mai sauƙin shiga tarihi ya kasance ɗaya daga cikin halayensa masu mahimmanci, amma Gaskiyar kasuwar kayan haɗin yana sa ya zama da wahala a ci gaba da dorewa..

Matsalar ƙwaƙwalwa ba ta takaita ga cikin na'urar wasan bidiyo ba. Karin farashin NAND kuma yana tasiri katunan ajiya kamar SD ExpressWaɗannan suna da mahimmanci don faɗaɗa ƙarfin tsarin da yawa. Wasu samfuran 256GB suna sayarwa akan farashi waɗanda, ba da daɗewa ba, an keɓe su ga manyan SSDs, kuma wannan ƙarin farashin yana ƙarewa akan mai wasan, wanda ke buƙatar ƙarin sarari don wasannin da ke ƙara wahala.

A cikin wannan mahallin, mutane da yawa suna mamaki Za mu sake ganin na'urori masu auna sigina a ƙasa da wasu ƙa'idodin farashi, ko za mu sake ganin su?, Sabanin haka, Nishaɗin dijital na zamani zai ƙara kusantowa farashin kayayyakin alfarmaKasuwa za ta yanke shawara ko tana son biyan wannan farashin ko kuma akasin haka, ta zaɓi ƙarin ƙwarewa kaɗan akan kayan aiki marasa wahala.

Wasannin PC da masu amfani da ci gaba: lokacin da RAM ke cinye kasafin kuɗi

Kayan aikin DDR5

Ga waɗanda ke ginawa ko haɓaka tsarin su, musamman a ɓangaren wasanni, matsalar RAM ta riga ta fara bayyana a zahiri. DDR5 da DDR4, waɗanda aka yi la'akari da su kwanan nan a matsayin masu araha, sun kasance masu araha ya ninka farashinsa sau uku ko sau huɗu, har zuwa cewa Kasafin kuɗin PC ya zama ba shi da daidaito kwata-kwata.Abin da ake sakawa a baya a cikin ingantaccen GPU, SSD mai sauri, ko kuma ingantaccen samar da wutar lantarki yanzu ƙwaƙwalwa ta cinye shi.

Wannan tashin hankali ya buɗe ƙofa ga wani abu da aka sani: hasashe da zambaKamar yadda ya faru da katunan zane-zane a lokacin bunƙasar cryptocurrency ko kuma tare da PlayStation 5 a lokacin annobar, masu siyarwa sun sake bayyana suna ƙoƙarin amfani da ƙarancin don ƙara farashin zuwa matakan da ba su dace ba. A wasu kasuwanni, an tallata kayan aikin RAM don adadin da ya kusa da farashin sabuwar mota, suna fatan wani mai siye da ba shi da tabbas ko kuma wanda ke cikin damuwa zai faɗi cikin wannan zamba.

Matsalar ba ta takaita ga hauhawar farashi ba. kasuwanni inda kowa zai iya sayarwaAn haɗa su cikin manyan shaguna na kan layi, waɗannan dandamali suna ninka haɗarin fuskantar samfuran jabu ko nakasa, ko zamba kai tsaye inda abokin ciniki ke biyan kuɗin ƙwaƙwalwar ajiya wanda ba ya zuwa ko bai dace da bayanin ba. Yanayin yana kama da na baya a kasuwar, tare da kayayyaki da ma'amaloli masu tsada waɗanda, a cikin mawuyacin hali, ke haifar da fakitin da ke ɗauke da komai banda RAM.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda ake haɗawa da amfani da na'urar kai mara waya tare da makirufo akan PlayStation 4 na ku

Ƙungiyoyi na musamman da kafofin watsa labarai Suna ba da shawarar yin taka-tsantsan sosai.: tabbatar da ko wanene mai siyarwar a zahiri, yi hattara da tayin da suka yi kama da "mai kyau da ba za a iya zama gaskiya ba"", Duba ƙimar kuma ku guji tallace-tallace ba tare da ainihin hotuna ko hotuna na gama gari da aka ɗauka daga gidan yanar gizon masana'anta ba.Idan babu gaggawa, mafi kyawun zaɓi ga masu amfani da yawa shine jira har sai kasuwa ta daidaita kaɗan kafin haɓaka ƙwaƙwalwar ajiya.

Windows 11 da manhajojinsa suma suna ƙara mai a wutar.

swapfile.sys

Matsin lamba akan RAM ba wai kawai ya fito ne daga ɓangaren kayan aiki ba. Tsarin tsarin software ɗin kansa, musamman ma Windows 11 da kuma tsarin sarrafa memory (swapfile.sys), Wannan yana tura masu amfani da yawa zuwa buƙatar ƙarin ƙwaƙwalwa fiye da yadda zai kasance mai ma'ana shekaru da suka gabata.Duk da cewa a takarda, tsarin aiki yana buƙatar 4 GB kawai a cikin mafi ƙarancin buƙatunsa, gaskiyar yau da kullun ta bambanta sosai.

Windows 11 yana cire wani yawan amfani da albarkatu fiye da Windows 10 Kuma yawancin rarrabawar Linux suna fama da wannan, wani ɓangare saboda yawan ayyukan baya da aikace-aikacen da aka riga aka shigar waɗanda ba sa ƙara ƙima. Wannan yana ƙaruwa ne ta hanyar yaɗuwar manhajoji bisa fasahar yanar gizo kamar Electron ko WebView2, waɗanda, a aikace, suna aiki azaman shafukan burauza da aka lulluɓe a cikin fayil ɗin aiwatarwa.

Misalai kamar haka Sigar tebur ta Netflix an sauke shi daga Shagon Microsoft, ko kayan aiki masu shahara kamar su Ƙungiyar Discord ko MicrosoftWaɗannan misalan sun bayyana matsalar a sarari: kowannensu yana gudanar da nasa misalin Chromium, yana cinye ƙwaƙwalwa mai yawa fiye da aikace-aikacen asali iri ɗaya. Wasu shirye-shirye na iya ɗaukar gigabytes da yawa na RAM da kansu, wanda akan tsarin da ke da 8 GB na RAM kawai ya zama babban cikas na dindindin.

Duk wannan yana fassara zuwa Mutane da yawa masu amfani suna buƙatar fadada zuwa 16, 24 ko 32 GB na RAM kawai don sake samun daidaito a cikin ayyukan yau da kullun da wasannin zamani. Kuma daidai lokacin da ƙwaƙwalwar ajiya ta fi tsada. Don haka, haɗakar tsarin da ba a inganta shi sosai da matsalolin samar da kayayyaki yana haifar da ƙarin matsin lamba a kasuwaƙara yawan buƙata a ɓangaren masu amfani.

Me masu amfani za su iya yi kuma ina kasuwa ke tafiya?

Ya kamata in sayi RAM

Ga matsakaicin mai amfani, damar yin motsi tana da iyaka, amma akwai wasu dabaru. Shawarar farko da ƙungiyoyi da kafofin watsa labarai na musamman suka bayar ita ce Kada ka sayi RAM akan lokaci.Idan kayan aikin da ake amfani da su a yanzu suna aiki yadda ya kamata kuma haɓakawa ba lallai bane, Zai fi kyau a jira watanni ko ma shekaru., yayin da ake jiran wadatar kayayyaki ta inganta kuma farashin ya karu zuwa matsakaici.

A cikin yanayin da sabuntawa ba makawa ba ne - saboda aikin ƙwararru, karatu, ko takamaiman buƙatu - yana da kyau a ba da shawarar Kwatanta farashi a hankali kuma ka yi hattara da kasuwanni ba tare da garanti ba.Ya fi kyau a biya ɗan kuɗi kaɗan a wani shago mai suna fiye da a yi kasadar farashi mai rahusa. A kasuwar da aka yi amfani da ita ta zamani, yana da kyau a duba sake dubawa, a nemi hotuna ko bidiyo na ainihin samfurin, sannan a yi ƙoƙarin amfani da hanyoyin biyan kuɗi waɗanda ke ba da kariya.

A cikin dogon lokaci, Masana'antar fasaha da kanta za ta daidaita.A fannin wasannin bidiyo, muryoyi kamar na Shigeru Miyamoto Sun nuna cewa ba duk ayyukan da ake yi suna buƙatar kasafin kuɗi mai yawa ko zane-zane na zamani don su zama masu daɗi ba. Wasu shugabannin ɗakunan studio sun yi gargaɗin cewa tsarin "uku A" kamar yadda aka tsara shi a yanzu yana da rauni kuma hakan yana da rauni. kerawa da ci gaba mai cike da abubuwa Za su iya bayar da hanyar tserewa a cikin yanayi inda kowace gigabyte na RAM ke kashe kuɗi mai yawa.

A matakin masana'antu, shekaru masu zuwa za a ga gabatar da sabbin fasahohin masana'antu, kamar su daukar hoto mai tsauri ta ultraviolet, da kuma hanyoyin samar da gine-gine kamar CXL don sake amfani da ƙwaƙwalwar da ke akwai a cikin sabar. Duk da haka, babu ɗaya daga cikin waɗannan abubuwan da zai canza yanayin cikin dare ɗaya. RAM ya daina zama wani ɓangare mai araha kuma mai yawa kuma ya zama tushen dabaru, wanda siyasa ta ƙasa, AI, da shawarwarin wasu manyan masana'antun suka rinjayi.

Duk abin da ke nuna cewa kasuwa za ta saba da zama da ƙwaƙwalwar ajiya mai tsada da ƙarancin samuwa Wannan ba kamar wani abu da muka saba da shi ba, aƙalla tsawon shekaru goma da suka gabata. Ga masu amfani da kayayyaki a Spain da Turai, zai nufin biyan kuɗi mai yawa ga kowace sabuwar na'ura, tunani sau biyu game da haɓakawa, kuma wataƙila la'akari da ƙarancin madadin software da kayan aiki masu amfani da albarkatu. Ga masana'antar, zai zama gwaji na gaske na yadda tsarin da ake amfani da shi a yanzu, bisa ga ƙarin iko, ƙuduri mafi girma, da ƙarin bayanai, yake a lokacin da tushen komai - ƙwaƙwalwar ajiya - ke ƙara zama ƙaranci.