Yadda ake kunna da kashe yanayin Copilot a Microsoft Edge: cikakken jagora

Sabuntawa ta ƙarshe: 31/07/2025

  • Haɗin gwiwar Copilot tare da Edge yana ba ku damar yin hulɗa tare da kowane abun ciki na yanar gizo cikin hankali, yana ba da taƙaitaccen bayani, rubutu, da bincike na ci gaba godiya ga AI.
  • Copilot yana kare sirrin mai amfani, yana ba da zaɓuɓɓuka don sarrafa amfani da bayanai da keɓance ƙwarewar.
  • An sanya Microsoft Edge a matsayin jagora a cikin haɗin gwiwar AI na asali, wanda ya zarce sauran masu bincike cikin fasali da mahallin.
Kunna yanayin kwafi a cikin Microsoft Edge

Haɗin kai na Mai sarrafa kwamfuta na Microsoft a cikin Edge yana nufin cewa bincike, bincike, ko ma ƙirƙirar abun ciki yanzu ya fi sauƙi kuma mafi inganci fiye da kowane lokaci. Idan kana mamakin yadda ake amfani da cikakken amfani da Yanayin kwafi a cikin Microsoft EdgeWannan labarin zai ba ku sha'awar. A ciki, mun bayyana yadda yake aiki, yadda ake kunna shi, da abin da yake bayarwa.

Microsoft Copilot ba mataimaki ne kawai ba; Hakanan ya zama kayan aiki na yau da kullun don amfanin yau da kullun, duka ga masu amfani da su da kuma cikin wuraren kasuwanci. Edge yana ba da damar GPT-4 na tushen AI da kuma hada hanyoyin samun bayanai daban-daban ta yadda za ku sami amsoshin da suka dace da abin da kuke gani akan allon, ba tare da barin gidan yanar gizon da kuke lilo ba.

Menene Copilot kuma ta yaya zai taimake ku a cikin Microsoft Edge?

Copilot a Edge shine a mataimaki na sirri na basirar wucin gadi wanda zai baka damar mu'amala da abubuwan da ka budo a cikin burauzarka. Kuna iya tambayarsa duk wani abu da ya shafi gidan yanar gizon, PDF, ko bidiyon da kuke lilo, kuma Copilot zai amsa kai tsaye da sauri, ko dai ta hanyar. rubutu ko murya. Ana yin haɗin kai a cikin labarun gefe na Gefen, yin sauƙin amfani ba tare da katse binciken da kuka saba ba.

Wannan kayan aikin ya dogara ne akan manyan samfuran harshe (LLM) kuma, bayan samar da amsoshi, Yana da ikon taƙaita abun ciki, yin binciken mahallin, sake rubuta rubutu, fassarar takardu har ma da ƙirƙirar hotuna. Amfani da AI. Duk waɗannan sun dace da mahallin shafi ko takaddun da kuke buɗewa, wanda ke ƙara fa'idarsa a cikin bincike, aiki, ko koyon sabon abu kawai.

Yanayin kwafi a cikin Microsoft Edge

Yadda ake kunnawa da fara amfani da yanayin Copilot a cikin Microsoft Edge

Shiga yanayin Copilot a Microsoft Edge abu ne mai sauqi kuma, kamar yadda yake samuwa kyauta akan yawancin bayanan martaba, kawai kuna buƙatar bi. Yan matakai masu sauƙi don fara cin gajiyar AI ɗin ku:

  1. Shiga zuwa Edge tare da asusun Microsoft ɗinku (na sirri, aiki, ko makaranta). Ana buƙatar wannan don Copilot don cikakken kunnawa da haɗawa tare da abubuwan da kuke so da saitunanku.
  2. Danna gunkin Copilot, wanda yake a saman kusurwar dama na mai binciken. A madadin, zaku iya amfani da gajeriyar hanya Ctrl + Shift +. da sauri bude labarun gefe.
Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  OpenAI yana canza murya a cikin basirar wucin gadi tare da sabbin samfuran sauti

Lokacin da yanayin Copilot ke aiki a cikin Microsoft Edge, za ku ga madaidaicin layin da zaku iya hulɗa kai tsaye. Idan kun kasance cikin ƙungiya kuma an sanya ku tare da asusun aiki (Microsoft Access ko a baya Azure AD), za ku sami kariyar bayanan kasuwanci garanti, manufa idan kuna aiki tare da bayanan sirri.

Babban Fasalolin Copilot: Bincika Cikakkun Mahimmancinsa

Copilot yayi nisa fiye da sauƙaƙan chatbotHaɗin kai yana ba ku damar aiwatar da ayyuka na ci gaba kamar:

  • Takaita shafukan yanar gizoIdan kuna son fahimtar gidan yanar gizon da sauri, nemi taƙaitawa kuma zai ba ku mahimman abubuwan cikin daƙiƙa.
  • Yi hulɗa tare da PDFsKo kun zazzage PDF ko kuna kallo akan layi, Copilot na iya taƙaita bayanin, fassara daftarin aiki, bincika tebur, ko zana mahimman bayanai. Kawai tambaya a cikin hira.
  • Sake rubutawa da sake gyara rubutu: Kuna iya ba Copilot kowane rubutu kuma ku nemi ya inganta shi, canza sautin, sake fasalin shi, ko daidaita shi zuwa nau'i daban-daban dangane da abin da kuke buƙata (email, lissafin, rahoto, da sauransu).
  • Binciken mahallinYi tambayoyi game da gidan yanar gizon ko takaddun da kuke aiki da su, kuma Copilot zai fassara yanayin yanzu don ba ku amsa daidai.
  • Umarnin muryaYi amfani da fasalin furucin don yin hulɗa tare da Copilot kuma samun maganganun magana-mafi kyau idan kun fi son kada ku buga.

matukin jirgi a gefe

Keɓantawa da kariyar bayanai ta amfani da Copilot akan Edge

Ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da suka fi damu masu amfani shine sirrin bayanai da tsaro. Lokacin da kuka kunna Copilot, Edge yana neman izinin ku don raba wasu bayanan mahallin tare da Microsoft. Wannan yana iya haɗawa da URL na yanzu, taken shafi, tambayoyinku da tarihin tattaunawa, ko da yaushe ya dogara da tambaya da ko abun ciki ya zama dole don amsa daidai.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  ChatGPT ƙasa: abubuwan da ke haifar da hatsarin, kurakurai na gama gari, da kuma tasirin gaba ɗaya akan masu amfani

Idan, alal misali, kuka nemi taimako don shirya tafiya bisa shafin da kuke kallo a halin yanzu, Copilot zai sami damar bayanan da aka nuna don samar muku da keɓaɓɓun shawarwari. Amma idan kawai ka yi tambaya gabaɗaya, mafi ƙarancin adadin kawai za a raba. Bugu da ƙari, Kuna da zaɓi don kashe goyan bayan mahallin mahallin daga ƙarin menu na Edge., inda za ku iya yanke shawara ko a bar Copilot ya yi amfani da gidan yanar gizon, tarihi, ko abubuwan da ake so don keɓance martaninsa.

A cikin wuraren kasuwanci, kariya ta fi girma: Microsoft Purview, Intune, ko Defender don Cloud Apps Suna ba ku damar aiwatar da manufofin rigakafin asarar bayanai (DLP), hana samun damar yin amfani da fayiloli masu kariya, hana kwafin bayanai masu mahimmanci, ko taƙaita abin da jagororin tsaro suka ba da izini kawai.

Yadda ake sarrafa SharePoint akan layi tare da Copilot 7
Labarin da ke da alaƙa:
Yadda ake sarrafa SharePoint Online tare da Copilot: matakai, mafi kyawun ayyuka, da cikakken sarrafa bayanai

Saurin shiga da tukwici don samun mafi yawan amfanin Copilot

Kwarewar yanayin Copilot a Microsoft Edge baya iyakance ga buɗe mashigin labarun gefe. Kula da waɗannan gajerun hanyoyi da ƴan dabaru don inganta amfaninsa:

  • Danna-dama: Ko akan gidan yanar gizo ko zaɓaɓɓen rubutu, zaɓin "Tambayi Copilot" zai bayyana. Yi amfani da shi don samun ƙarin bayani, rubuta shawarwari, ko don sake kalmar snippets cikin sauri.
  • Hoton Hoto Mai Wayo: Yi amfani da kayan aikin kama (a ƙasa filin rubutu na taɗi) don zaɓar sassan gidan yanar gizo da liƙa su cikin tattaunawar ku, barin yanayin Copilot a Microsoft Edge don ganowa da aiki akan takamaiman hotuna.
  • Yana bayyana asalin martaninSama da akwatin shigarwa, zaku iya danna "Amfani" kuma zaɓi tsakanin: wannan shafin kawai, gabaɗayan rukunin yanar gizon, ko bayanan da suka danganci wasu gidajen yanar gizo. Ta wannan hanyar, zaku iya daidaita yanayin AI don kowace tambaya.
  • Tambayoyin da aka ba da shawaraIdan ba ku da tabbacin abin da za ku yi tambaya, kuna iya rubuta "tambayoyi ba da shawara game da wannan shafin" kuma Copilot zai ba da shawarar tambayoyi masu taimako da dacewa dangane da mahallin.
  • Gajeren gajeriyar madannai: Alt + I yana ba ka damar buɗe Copilot lokacin da ka zaɓi rubutu da sauri kuma ka ga shawarwarin atomatik.
Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  An kama dalibi saboda yin tambayoyi na ChatGPT a cikin aji

Ƙarin tsari da gyare-gyare

Idan kana so daidaita kwarewar Copilot, zaku iya samun damar zaɓin zaɓi daga menu na Edge. Anan zaka iya:

  • Zaɓi ko Copilot yana amfani da mahallin shafi, tarihi, da abubuwan da kuke so don daidaita martani.
  • Kashe ƙayyadaddun keɓancewar mahallin don wasu shafuka ko toshe keɓancewa-madaidaici idan kuna neman ƙarin sirri da ƙarancin tasiri daga ayyukanku na baya.
  • Sarrafa izini a cikin mahallin kasuwanci ta hanyar manufofin ƙungiya, Intune, ko hadedde kayan aikin tsaro.

Duk waɗannan zaɓuɓɓukan suna bayarwa Cikakken iko akan keɓantawa da aikin yanayin Copilot a cikin Microsoft Edge, yana ba ku damar daidaita amfani da shi zuwa abubuwan dandano na sirri ko bukatun kamfanoni. Bugu da ƙari, kowane zama da aiki za a iya sake dubawa kuma a gyara su a kowane lokaci.

Copilot a matsayin mai ƙirƙira da haɓaka aiki

Copilot baya amsa tambayoyi kawai, Hakanan yana haɓaka ƙirƙira. Kuna iya tambayarsa don tsara imel, samar da ra'ayoyin gabatarwa, ba da shawarar lakabi masu kayatarwa, ko ma ƙirƙirar ƙirar Excel ko lambar sauƙi. Idan kuna aiki tare da gidajen yanar gizo, ta hanyar haɗa add-ins, zaku iya kwatanta samfura, yin ajiyar kuɗi, samun sabbin bayanai daga gidan yanar gizo, ko ma ƙirƙirar waƙoƙi ko zane, duk ba tare da barin burauzar ku ba.

Wannan iri-iri yana sa Copilot a Kayan aiki mai mahimmanci ga ɗalibai, ƙwararru, da duk wanda ke son cin gajiyar AI a rayuwarsu ta yau da kullun., ko don inganta yawan aiki ko don bincika sababbin hanyoyin hulɗa tare da abun ciki na dijital.

Zuwan yanayin Copilot zuwa Microsoft Edge yana nufin tsalle a hanyar bincike da aiki akan gidan yanar gizo Godiya ga basirar wucin gadi. Tare da fasalulluka waɗanda ke adana lokaci, samar da mahallin, da kare sirri, Edge yana haɓaka azaman ɗayan mafi kyawun zaɓi ga waɗanda ke neman mafi wayo, keɓaɓɓu, da ƙarin ƙwarewa. Yi amfani da duk yuwuwar sa kuma gano yadda AI zata iya canza rayuwar ku ta kan layi, da ƙwarewa da kanku.