- Apple Creator Studio ya haɗa da ƙarin fina-finai na Final Cut Pro, Logic Pro, Pixelmator Pro, Motion, Compressor, MainStage da AI a cikin iWork a ƙarƙashin kuɗi ɗaya.
- Biyan kuɗin yana kashe €12,99 a kowane wata ko €129 a kowace shekara a Turai, tare da tsarin ilimi na €2,99 a kowane wata da kuma gwaji kyauta na farko.
- Ya haɗa da fasahar fasahar kere-kere ta wucin gadi don samar da bidiyo, sauti, hoto da gani, wanda aka inganta shi don Mac, iPad da iPhone.
- Sayen ƙa'idodi na ƙwararru sau ɗaya don Mac ya kasance, amma sabbin fasaloli mafi ƙarfi sun ta'allaka ne a cikin tsarin biyan kuɗi.
Kamfanin Apple ya fara aiki a fannin manhajojin ƙwararru kuma ya ƙaddamar da shi Kamfanin Apple Creator Studio, sabon biyan kuɗi wanda ya haɗa a cikin ɗaya Kunshin guda ɗaya wanda ya ƙunshi mafi kyawun aikace-aikacen ƙirƙira don bidiyo, kiɗa, hotuna, da haɓaka ganiShawarar tana da nufin ba wa duk wani mahalicci damar, tun daga ƙwararrun masu amfani da na'urar gani ta gani zuwa ɗalibai ko malamai, su yi hakan. kafa ainihin "studio" akan na'urorin Apple ɗin su ba tare da siyan kowace manhaja daban ba.
Da wannan matakin, kamfanin ya ƙara tabbatar da jajircewarsa ga ayyukan da aka biya sun mayar da hankali kan ƙirƙirar abun ciki Kuma a lokaci guda, tana riƙe da zaɓin ci gaba da siyan lasisin dindindin a cikin Mac App Store. Duk da haka, yawancin fasalulluka na AI, abubuwan da ke keɓancewa, da gogewa na ci gaba yanzu suna cikin Creator Studio.
Menene Apple Creator Studio kuma don wa ake amfani da shi?
A zahiri, Apple Creator Studio wani tsari ne na ƙirƙirar abubuwa bisa biyan kuɗi. Yana haɗa manyan manhajojin ƙwararru daga Apple da abokan hulɗa na dabaru a cikin tsari ɗaya. Kamfanin ya gabatar da shi a matsayin tarin da aka tsara don bai wa kowa damar yin amfani da shi cikakken karatun ƙwararru kai tsaye daga Mac, iPad ko iPhone, ta hanyar amfani da haɗin kai mai ƙarfi tsakanin kayan aiki, tsarin aiki da software.
Kunshin ya haɗa kayan aiki don gyaran bidiyo, samar da kiɗa, tsara hotuna da sake gyara su, da kuma yawan ganiAna sarrafa komai ta hanyar App Store azaman siyayya ɗaya da aka haɗa da asusun mai amfani. Ta wannan hanyar, biyan kuɗi iri ɗaya yana amfani da shi akan na'urori da yawa, wanda ya fi dacewa musamman ga ayyukan aiki na tebur da na wayar hannu.
Kamar yadda Apple ya bayyana, manufar ita ce samar da wata hanya guda daya sassauƙa da sauƙin amfani don fara aiki da manyan manhajoji na kirkire-kirkire: ƙwararru da suka ƙware, masu fasaha masu tasowa, 'yan kasuwa, ɗalibai da malamai za su iya haɓaka ayyuka daga farko zuwa ƙarshe ba tare da ƙara lasisi daban-daban ko yin faɗa da samfuran siye daban-daban ba.
Bugu da ƙari, wannan dabarar tana ƙarfafa mahimmancin sashen ayyuka a cikin kasuwancin kamfanin, wanda ya riga ya samar da adadi mai yawa na kudaden shiga kuma yana ƙara dogaro da shi. biyan kuɗi masu maimaitawa cewa tashar tana da fasaloli masu ci gaba da abubuwan da suka fi dacewa.
Aikace-aikacen da aka haɗa da hanyar biyan kuɗi

Shahararrun Apple Creator Studio sun dogara ne akan tsarin sa jerin aikace-aikacen da aka haɗaBiyan kuɗin ya haɗa duka kayan aikin ƙwararru da kayan aikin gani waɗanda ke karɓar ƙarin fasaloli bayan shiga cikin kunshin.
A cikin sashen na bidiyoKit ɗin ya haɗa da Final Cut Pro na Mac da iPad, tare da Motsi da Matsawa akan Mac. A yankin sauti da kiɗaAn haɗa da Logic Pro akan Mac da iPad da MainStage akan Mac, wanda ya ƙunshi komai tun daga tsara har zuwa wasan kwaikwayo kai tsaye.
Domin gyaran hotoApple Creator Studio ya haɗa Pixelmator Pro cikin Mac, kuma a karon farko, iPad, tare da sigar da aka sake tsara musamman don allon taɓawa kuma ana amfani da ita tare da Apple Pencil. Wannan yana sanya gyaran hoto da ƙirar hoto a matakin ɗaya da kayan aikin bidiyo da sauti a cikin yanayin muhalli.
Toshe na yawan aiki na gani An gina shi ne bisa Keynote, Pages, Numbers, da Freeform. Waɗannan manhajoji suna nan kyauta ga kowa, amma biyan kuɗi yana buɗe fasaloli. Samfura da jigogi na musamman, sabon Cibiyar Abubuwan Ciki tare da albarkatun zane mai inganci, da fasalulluka na fasahar wucin gadi don ƙirƙirar da canza hotuna ko sarrafa ayyuka ta atomatik a cikin gabatarwa da takardu.
Gabaɗaya, kunshin ya ƙunshi kusan dukkan zagayen ƙirƙira: daga ɗaukar bidiyo da gyara shi, haɗa sautinsa, shirya zane-zane da kuma shimfida takardu, zuwa gabatar da sakamakon ga abokan ciniki ko masu sauraro, duk ba tare da barin barin taron ba, duk ba tare da barin taron ba. Tsarin tsarin Apple kuma ba a canza tsarin lasisin ba.
Farashi, tsare-tsaren ilimi da kuma samuwa a Spain da Turai
Apple Creator Studio zai isa Shagon Manhaja na Turai daga ranar Laraba, 28 ga Janairu, farashinsa zai kai Yuro 12,99 a kowane wata. o €129 a kowace shekaraA duka halayen biyu, sabbin rajista suna da watan gwaji kyautadomin ku iya tantance hidimar a kowace rana kafin ku ɗauki alƙawarin biyan kuɗi akai-akai.
Kamfanin ya kuma haɗa biyan kuɗin da siyan kayan aiki na baya-bayan nan: waɗanda suka sayi wani Mac ko iPad masu jituwa ta hanyar Apple ko mai siyarwa mai izini za su cancanci watanni uku na Apple Creator Studio kyautamuddin dai sabon biyan kuɗi ne ko kuma wanda aka sake kunna shi kuma ba a taɓa amfani da wannan tallan ba a baya.
An ware wani takamaiman tsari ga ɓangaren ilimi: ɗaliban jami'a da malamansu Za su iya yin rijista ta hanyar €2,99 a wata ko €29 a shekaraYa danganta da tabbatar da cancanta. An yi nufin wannan zaɓin don amfanin mutum ɗaya kuma bai shafi asusun da aka raba ta hanyar Raba Iyali ba.
Biyan kuɗi yana aiki kamar siyayya ta duniya Hakanan yana haɗuwa da Raba Iyali, don haka har zuwa mutane shida za su iya raba manhajojin da abubuwan da ke cikin Creator Studio ta amfani da asusunsu. Ga ƙananan ɗakunan studio, iyalai masu amfani da kirkire-kirkire da yawa, ko ƙananan ƙungiyoyin aiki, wannan zaɓin zai iya wakiltar babban tanadi.
A halin yanzu, Apple yana da zaɓi a cikin Mac App Store don yin hakan saya ƙa'idodin ƙwararru daban-daban Tare da lasisin dindindin: Final Cut Pro akan €349,99, Logic Pro akan €229,99, Pixelmator Pro akan €59,99, Motion da Compressor akan €59,99 kowannensu, da MainStage akan €34,99. Waɗannan sigar suna ci gaba da karɓar sabuntawa, kodayake sabbin fasalulluka da suka fi dacewa da biyan kuɗi galibi suna mai da hankali ne a cikin mahalli na Creator Studio.
Final Cut Pro, Motion and Compressor: Bidiyo mai sauri da wayo

A cikin biyan kuɗi, Final Cut Pro yana sanya kansa a matsayin babban axis Ga waɗanda ke aiki da bidiyo. Sigar Mac da iPad suna amfana daga kwakwalwan Apple don manyan ayyuka na gyara da fitarwa, amma babban labari shine tarin fasaloli masu wayo waɗanda aka tsara don adana lokaci a cikin ayyukan aiki masu rikitarwa.
Ɗaya daga cikin kayan aikin tauraro shine Binciken KwafiWannan fasalin yana ba ku damar gano takamaiman guntun rikodi ta hanyar buga jumla a cikin sandar bincike. Tsarin yana nazarin sauti, yana samar da rubutu, kuma yana haɗa kowace kalma zuwa daidai lokacin da aka faɗa ta, wanda yake da amfani musamman ga shirye-shiryen podcasts, tambayoyi ko shirye-shiryen shirye-shirye tare da sa'o'i da yawa na kayan aiki.
Cika wannan aikin yana bayyana Binciken GanuwaYana amfani da algorithms na hangen nesa na kwamfuta don gano abubuwa da ayyuka a cikin faifan bidiyo. Editan zai iya neman, misali, "motsi a hankali na mutumin da ke gudu" ko "ja mota," kuma software ɗin zai nuna musu sassan bidiyon da suka dace da wannan bayanin, wanda zai rage buƙatar yin bitar duk bidiyon da hannu.
Ga waɗanda ke ƙirƙirar waƙoƙi masu alaƙa da kiɗa, Final Cut Pro ya haɗa da Gano Lokacifasalin da ke amfani da samfura daga Logic Pro zuwa Yi nazarin kowace waƙa ta kiɗa kuma ka gano sanduna da waƙoƙi. kai tsaye a kan jadawalin aikin. Wannan ya sa daidaita yankewa, sauye-sauye, da tasirin tare da bugun aiki ya fi zama aiki mai gani da daidaito.
A kan iPad, shirin zai fara bayyana Mai ƙirƙirar MontagesKayan aiki ne wanda ke amfani da basirar wucin gadi don nazarin rikodi da kuma gina bidiyo mai motsi ta atomatik daga mafi kyawun lokutan gani. Daga wannan daftarin farko, mai amfani zai iya daidaita saurin, ƙara waƙar kiɗa, da amfani da tsarin yankewa ta atomatik don canza montage na kwance zuwa na tsaye don dandamalin kafofin watsa labarun kamar Reels, Shorts, ko TikTok.
Tare da Final Cut, Apple Creator Studio yana ba da damar yin amfani da duk wani abu da ya shafi Motsi, aikace-aikacen zane-zanen motsi wanda ke ba ku damar ƙirƙirar tasirin 2D da 3D, taken, da abubuwan da suka haɗa da juna. Daga cikin kayan aikin sa, waɗannan sun fi fice: Abin Rufe Fuska Mai Magnetic, wanda ke ware mutane ko abubuwa masu motsi da kuma bin diddigin su ba tare da buƙatar allon kore ba, yana dogara ne akan dabarun rarrabawa da bin diddigin ci gaba.
A nasu ɓangaren, Matsawa An haɗa shi cikin kwararar fitarwa don sarrafa fitarwa coding da rarraba ayyukanWannan manhajar tana ba ku damar bayyana tsari, lambar codec, ƙuduri, ƙimar bit, da bayanan da za a yi amfani da su, da kuma ƙirƙirar rukunin fitarwa waɗanda suka dace da dandamali daban-daban, wanda shine mabuɗin masu ƙirƙira waɗanda ke bugawa a tashoshi da yawa ko kuma suna aiki don talabijin da yawo.
Logic Pro da MainStage: Samar da kiɗa tare da taimakon AI

A fannin sauti, Logic Pro wani ginshiƙi ne na Apple Creator StudioA kan Mac da iPad, manhajar ta ƙunshi sabbin kayan aiki masu wayo waɗanda ke da nufin sauƙaƙe komai tun daga samar da ra'ayoyi zuwa gaurayar waƙa ta ƙarshe.
Daga cikin sabbin abubuwan da suka fi shahara akwai Ɗan Wasan SynthSabon memba na iyalin 'Yan Wasan Zaman da ke tushen AI. Wannan fasalin yana aiki azaman Mai fassara kiɗan lantarki na kama-da-wane Yana da ikon samar da layukan bass masu inganci da tsarin sarƙoƙi, yana amfani da tarin sinadarai da samfura na Logic. Ta hanyar sarrafawa masu sauƙi, mai amfani zai iya daidaita sarkakiya, ƙarfi, da salon rakiyar.
Wani ƙarin mahimmin ƙari shine Lambar madauri, kayan aiki wanda ke aiki a matsayin mataimakin ka'idar kiɗa. Yana nazarin duk wani rikodin sauti ko waƙar MIDI kuma yana canza shi zuwa ci gaban chord mai gyara a cikin aikin, guje wa buƙatar rubutawa da hannu. Ana kuma amfani da wannan waƙar chord don ciyar da sauran 'Yan Wasan Zama, waɗanda za su iya daidaitawa da nau'ikan nau'ikan ko kayan aiki daban-daban yayin da suke kiyaye daidaiton jituwa.
Logic Pro na Mac kuma yana faɗaɗa tsarin sa na musamman. ɗakin karatu na sautiYa haɗa da fakitin da Apple ya tsara da tarin masu samarwa tare da ɗaruruwan madaukai marasa royalty, samfura, facin kayan kida, da sautunan ganguna. Wannan tayin yana sauƙaƙa ƙirƙirar ayyukan kasuwanci ba tare da buƙatar saka hannun jari a ɗakunan karatu na waje ba.
A kan iPad, app ɗin yana ƙara ƙarin fasali Tarin Shafawa da SauriWannan fasalin, wanda aka san shi sosai ga masu amfani da tebur, yana ba ku damar ƙirƙirar sautin ƙarshe daga ƙoƙarin yin rikodi da yawa. An kuma gabatar da aikin binciken sauti. harshe na halitta, wanda ke iya nemo madauki da tasirin daga bayanin da aka rubuta ko ma rikodin tunani.
Bayan kammala aikin toshewar sauti, Apple Creator Studio ya haɗa da Babban StageAn ƙera shi don wasan kwaikwayo kai tsaye, wannan kayan aikin yana mai da Mac ɗinku ya zama tsakiyar saitin kai tsaye tare da kayan kida na kama-da-wane, masu sarrafa murya da tasirin guitaryana ba ku damar sake ƙirƙirar sautin da kuka yi aiki a cikin sitidiyo a kan dandamali tare da Logic Pro. An tsara saitin da cirewa don yin sauri, wanda yake da mahimmanci musamman ga mawaƙa waɗanda ke ƙaura daga wuri zuwa wuri.
Pixelmator Pro: Gyaran hoto mai zurfi akan Mac da iPad

A fannin hoto, ɗaya daga cikin manyan sabbin fasalulluka na kunshin shine isowar Pixelmator Pro don iPadWannan editan, wanda ya cika sigar da aka riga aka kafa akan Mac, an haɗa shi cikin biyan kuɗi tare da ingantaccen ƙwarewar taɓawa, da cikakken jituwa da Apple Pencil.
A kan iPad, Pixelmator Pro yana ba da damar yin amfani da na'urar cikakken layin gefe mai faɗi Yana ba ku damar haɗa hotuna, siffofi, rubutu, har ma da shirye-shiryen bidiyo a cikin takarda ɗaya. Kayan aikin zaɓi masu wayo suna taimaka muku ware takamaiman abubuwa daidai, yayin da abin rufe fuska na bitmap da vector suna ba ku damar ɓoye ko nuna takamaiman wurare na abun da ke ciki ba tare da canza hoton asali na dindindin ba.
Mai wallafawa yana amfani da haɗin kai tsakanin kayan aikin Apple da software don bayar da fasaloli kamar su Babban ƙudurian tsara shi don haɓaka hotuna yayin da ake kiyaye mafi girman cikakkun bayanai; zaɓin don cire matsi da kayan tarihi a cikin hotuna daga tsarin da aka matse sosai; da kuma atomatik cropping, wanda ke nuna madadin tsarin tsarawa bisa ga abubuwan da ke ciki, wani abu mai matuƙar amfani ga rubuce-rubucen kafofin watsa labarun ko kayan talla.
Godiya ga goyon bayan da aka bayar Fensir AppleZa ka iya zana da sake gyarawa ta amfani da burushi masu saurin matsi kuma ka yi amfani da alamun motsa jiki na zamani kamar na'urar nuna hover, alamar matsewa, ko kuma dannawa sau biyu, ya danganta da samfurin Apple Pencil da iPad. Wannan haɗin yana ba da kyakkyawan matakin daidaito a cikin zane-zane na dijital, sake gyara hoto, ko ƙirar gwaji.
Pixelmator Pro ya haɗa da kayan aikin akan dandamali biyu, Mac da iPad. CanzawaWannan kayan aiki yana bawa masu amfani damar juyawa, shimfiɗawa, da kuma karkatar da layukan da ke da 'yancin ƙirƙira mai kyau. Hakanan ya haɗa da tarin samfuran da aka riga aka yi waɗanda zasu iya zama tushen gabatarwar samfura, fosta, ko wasu ayyukan gani, wanda hakan ke sauƙaƙa wa masu amfani da ba su da ƙwarewa sosai su cimma sakamako mai jan hankali.
Ingantaccen gani: Babban rubutu, Shafuka, Lambobi, da Freeform tare da ƙarin abubuwa
Bayan ƙa'idodin ƙwararru masu ƙwarewa, Apple Creator Studio yana faɗaɗa sabbin fasalulluka zuwa ga yanayin muhalli yawan aiki na gani Waɗannan kayan aikin sun ƙunshi Keynote, Shafuka, Lambobi, da Freeform, suna nan kyauta ga duk masu amfani da na'urar Apple, amma biyan kuɗin yana ƙara ƙarin abun ciki da fasaloli masu wayo.
Sabon Cibiyar Abubuwan Ciki Yana zama cibiyar jijiyoyi na waɗannan ƙarin abubuwan: daga nan za ku iya samun damar zaɓi na hotuna masu inganci, zane-zane, da zane-zane Ana iya haɗa waɗannan kai tsaye cikin gabatarwa, takardu, ko maƙunsar bayanai. Bugu da ƙari, akwai samfura da jigogi na musamman don Keynote, Pages, da Numbers, waɗanda aka tsara don amfani na ƙwararru, ilimi, da ƙirƙira.
En Babban BayaniMasu biyan kuɗi za su iya gwada fasalulluka na beta waɗanda ke ba da damar samar da daftarin farko na gabatarwar Za ka iya ƙirƙirar bayanin mai gabatarwa daga taƙaitaccen rubutu ko kuma ka samar da su ta atomatik bisa ga abubuwan da ke cikin zamiya. An kuma ƙara kayan aiki don daidaita wurin abu cikin sauri da kuma daidaita rashin daidaito a cikin ƙirar zamiya.
En LambobiCreator Studio ya haɗa da Cika Sihiri, wani aiki wanda ke nazarin alamu a cikin bayanai kuma yana iya ba da shawarar dabarun ko cike tebura ta atomatik, yana rage lokacin da ake buƙata don gina maƙunsar bayanai masu ci gaba ko rahotanni masu rikitarwa.
A gani, waɗannan aikace-aikacen suna amfana daga damar Babban ƙuduri da Girman Girbi ta atomatik an yi amfani da shi a kan hotuna, ta yadda hotunan da aka saka za a iya inganta su ko kuma a daidaita abubuwan da aka samo kai tsaye daga takardar da kanta. 'Yancin ZamaApple yana shirin ƙara ƙarin abun ciki da fasaloli na musamman zuwa biyan kuɗi daga baya, yayin da yake ci gaba da mai da hankali kan zama zane mai haɗin gwiwa a tsakanin na'urori.
Hankali na wucin gadi, sirri da buƙatun fasaha
Yawancin ƙarin darajar Apple Creator Studio yana cikin sabbin fasalulluka na fasahar wucin gadi an haɗa shi cikin aikace-aikace daban-daban. A wasu lokuta, kamfanin yana amfani da nasa samfuran da ke aiki a cikin gida akan na'urar, yayin da a wasu kuma yana haɗawa da samfuran samarwa na ɓangare na uku, kamar waɗanda suka fito daga OpenAI, don ƙirƙirar ko canza hotuna daga rubutu.
Apple ya jaddada cewa yawancin waɗannan damar ana sarrafa su ne akan na'urar kanta. kare sirri da rage dogaro da gajimareDuk da haka, wasu kayan aiki na iya buƙatar haɗin intanet kuma suna ƙarƙashin iyakokin amfani. Bugu da ƙari, an haɗa fasaloli da yawa na ci gaba a ƙarƙashin laima ta Apple Intelligence, wanda ake samu ne kawai akan sabbin na'urori da kuma a wasu yankuna.
A ɓangaren fasaha, an haɗa nau'ikan Final Cut Pro, Logic Pro da Pixelmator Pro a cikin Creator Studio Suna buƙatar sabunta tsarin aiki, kuma a lokuta da yawa, Mac tare da Apple chip Domin samun damar shiga cikin fasalulluka mafi wahala, ana buƙatar samfuran iPad masu kwakwalwan kwamfuta kamar A16, A17 Pro, ko jerin M don amfani da cikakken damar AI da aikin zane da ake buƙata don gyara bidiyo ko hoto.
Wasu fasaloli, kamar binciken kwafi ko binciken bidiyo na gani, suna samuwa da farko kawai a cikin wasu harsuna da yankuna, wani fanni da masu amfani a Spain da Turai za su yi la'akari da shi lokacin tantance wane ɓangare na kunshin za su iya amfani da shi daga rana ta farko.
Duk da haka, hanyar gabaɗaya a bayyane take: kamfanin yana mai da hankali kan mafi yawan ƙoƙarinsa a cikin fasahar kere-kere da aka yi amfani da ita wajen ƙirƙirar abun ciki a cikin Creator Studio, yana zana layi tsakanin ƙwarewar asali ta aikace-aikacensa kyauta da kuma Kwarewar "Pro" da aka biya wanda ya dogara da tsarinsa da na wasu kamfanoni.
Kamfanin Apple Creator Studio yana shirin zama wani abu mai canza yadda kamfanin ke bayar da manhajarsa ta kirkire-kirkire: yana haɗa komai cikin biyan kuɗi ɗaya. Gyaran bidiyo mai amfani da fasahar AI, samar da kiɗa, ƙirar hoto, da kuma yawan ganiYana kiyaye lasisi na dindindin ga waɗanda suka fi son wannan tsarin kuma, a lokaci guda, yana haɓaka tsarin da fasaloli na zamani ke mai da hankali kan biyan kuɗi akai-akai; daidaito wanda zai iya zama abin jan hankali ga masu ƙirƙira da yawa a Spain da Turai, musamman ga waɗanda ke son samun mafi kyawun amfani daga tsarin Apple ba tare da rarraba jarin su a cikin sayayya masu zaman kansu da yawa ba.
Ni mai sha'awar fasaha ne wanda ya mayar da sha'awar "geek" zuwa sana'a. Na shafe fiye da shekaru 10 na rayuwata ta yin amfani da fasaha mai mahimmanci da kuma yin amfani da kowane nau'i na shirye-shirye saboda tsantsar son sani. Yanzu na kware a fasahar kwamfuta da wasannin bidiyo. Wannan shi ne saboda sama da shekaru 5 ina yin rubutu a gidajen yanar gizo daban-daban kan fasaha da wasannin bidiyo, ina ƙirƙirar kasidu da ke neman ba ku bayanan da kuke buƙata cikin yaren da kowa zai iya fahimta.
Idan kuna da wasu tambayoyi, ilimina ya bambanta daga duk wani abu da ya shafi tsarin aiki na Windows da kuma Android don wayoyin hannu. Kuma alƙawarina shine a gare ku, koyaushe a shirye nake in yi ƴan mintuna kaɗan in taimaka muku warware duk wata tambaya da kuke da ita a duniyar Intanet.
