Koyi yadda ake amfani da Copilot: samar da ƙari, adana lokaci

Sabuntawa ta ƙarshe: 20/09/2024

Koyi amfani da Copilot

Muna ba ku shawarar daga yanzu, koyi amfani da Copilot. Ka yi tunanin buɗe kwamfutarka ta sirri, kana da mafi kyawun abokinka a shirye don aiki, zai taimake ka da komai, daga yau da kullum zuwa aiki mai mahimmanci ko rikitarwa. Zai taimake ka ka fahimci inda ya kamata ka ɗauki jagorancin, kuma fiye da duka, ya san ka daidai kuma ya san yadda kake samar da ƙarin a rayuwarka ta yau da kullum. A wani bangare wato Copilot, kuma tun Tecnobits Muna ba ku shawara ku fara amfani da shi duka a kan matakin sirri da na sana'a.

Kuma za mu yi bayanin dalilin da ya sa dalla-dalla, domin idan wannan gabatarwar bai gamsar da ku ba, bayan karanta labarin za ku zama wanda zai gaya wa wani abokin aikinku 'koyi amfani da Copilot'. Tare da Copilot za ku sami abokin aiki wanda kowane aikin da kuke yi zai kasance da sauƙi. AI ce ba kawai ta tsaya a can ba, muna tabbatar muku da hakan zai daukaka yawan amfanin ku, kerawa da dabarun ku zuwa wani matakin kuma za ku fi dacewa a aikinku. Bari mu je can tare da labarin koyan yadda ake amfani da Copilot.

Menene Copilot?

Koyi amfani da Copilot
Koyi amfani da Copilot

 

Za mu taƙaita abin da muka riga muka faɗa a wasu kasidu, waɗanda Za mu bar su a nan idan kuna son ƙarin koyo. Na farko zai kasance Menene Copilot kuma menene don me? Gano yadda ake haɓaka aikinku da lambar ku, yayin da na biyu zai kasance Copilot+ da Windows 11: fasali don haɓaka yawan aiki. Da zarar kun karanta waɗannan kasidu, shawarwarin na gaba, ƙasa da ƙa'idodi kuma mafi amfani, zai kasance Microsoft Copilot akan Telegram, domin a, har ma za ka iya ɗaukar ta a wayarka ta hannu.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  ChatGPT ƙasa: abubuwan da ke haifar da hatsarin, kurakurai na gama gari, da kuma tasirin gaba ɗaya akan masu amfani

A yanzu, Copilot AI ce ta Microsoft ta ƙera, wanda babban manufarsa ita ce taimaka wa kowane mai amfani da shi da ayyuka daban-daban, ko ayyuka ne na yau da kullun ko aiki a matakin aiki. An haɗa shi da kayan aiki daban-daban daga Microsoft suite, kamar: Excel, Word, Power Point da sauran su daga 365. Copilot zai tsara ku, ƙirƙira daga bayanai, inganta kwararar ruwa da aiki a gare ku. Kuma duk mai kyau tare da kadan ko babu iyaka ga kuskure.

Yadda ake farawa: Koyi yadda ake amfani da Copilot

Copilot
Copilot

Koyi yadda ake amfani da Copilot kawai ta bin waɗannan matakan. Kada ku damu, cikin 'yan mintuna kaɗan, sake godiya ga Tecnobits, za ku yi amfani da wannan Microsoft AI. Kawai bi abin da muka bar muku a kasa:

  1. Yanke shawara a ina ko Me kuke so kuyi amfani da Copilot?. Da zarar kana da wannan a zuciyarka, kawai za ka sami damar shiga wannan shirin ko dandamali. Kamar yadda muka fada muku, yana iya zama Excel, Word, Power Point, Github har ma da Outlook. Tabbatar cewa duk waɗannan shirye-shiryen suna da sabon sigar da aka sauke kuma an sabunta su domin Copilot ya kasance.
  2. Da zarar kun shiga cikin shirin da kuka zaɓa, za ku yi kunna Copilot. Ya dogara da yawa akan aikace-aikacen ko shirin da kuke amfani da su. Misali, idan Microsoft Word ne, Copilot zai taimaka muku da gyare-gyare, shawarwarin jumla ko daban-daban, ingantattun tsarin nahawu. Idan kana kan Github zai iya samar da guntu na lamba daban-daban don taimaka maka da shirye-shirye.
  3. Copilot ba kayan aiki ne kawai ba, abokin aikin ku ne. Da zarar kun fara aiki tare da shi, ku gaya masa abubuwa, ku yi magana, ku gaya masa ra'ayin ku game da kowane batu na wannan aikin. Zan koya daga gare ku, na hanyar tunanin ku kuma daga nan duk abin da zan yi muku zai zama na musamman.
Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Características de la inteligencia artificial 

Me za ku iya tsammani daga Copilot?

Kwafitin kalma
Kwafitin kalma

Koyi yadda ake amfani da Copilot, wani abu ne na duniya, shi ya sa muke ƙoƙarin bayyanawa a cikin waɗannan kasidu cewa ya rage naka don amfani da shi ta wata hanya ko wata. Abin da za mu iya gaya muku shine mahimman ayyukansa ko manyan ayyukan da yake yi da kyau bisa umarnin ku:

  • Copilot yana iya sarrafa ayyuka na kowane iri. Yana iya rubutawa da tsara imel a cikin Outlook a gare ku. Domin Copilot yayi aiki kawai dole ne ka ba shi cikakken tunani da bayanai. Daga nan yana iya yin aiki.
  • Koyon amfani da Copilot shine koyo don inganta aikin ku, amma Copilot iya koya muku yadda ake yi. Yi amfani da AI a cikin yanayin shirye-shirye, kamar Github, kuma ga abin da zai iya yi muku. Kai ma dole ne ka koya daga AI.
  • Haɗa kai da kai ta hanya mai hankali, amma yana da ikon yin aiki tare da dukan ƙungiyar kuma. Ƙirƙirar daftarin aiki a matsayin ƙungiya, haɗa su azaman ƙari, magana da su kuma za su koya. Komai zai adana lokaci don ku da ƙungiyar ku.
Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Cómo desbloquear las habilidades ocultas de Alexa

Nasihu don cin gajiyar Copilot

A ƙarshe, zan so in ba ku wasu shawarwari kuma in gaya muku cewa idan kai mai amfani da Mac ne, kada ka damu. A gare ku ma muna da Copilot kuma musamman wannan labarin akan Yi amfani da Windows Copilot akan Mac: Cikakken Jagorar Haɗin kai.

  • Koyi yadda ake amfani da Copilot ta hanyar zama takamaiman da shi. Idan kun yi takamaiman umarnin da kuka ba shi, zai fi aiwatar da su da kyau. Mafi kyawun aikin, mafi kyawun sakamako za ku samu.
  • Ka tuna cewa Copilot ba kawai an tsara shi don ayyuka masu maimaitawa da gajiyarwa ba, Hakanan yana iya zama abokin haɗin gwiwar ku. Gwada shi ta wannan hanyar.
  • Copilot ya san komai kuma zai iya taimaka muku, amma kana da ma'auni. Idan kuna tunani daban, gaya musu. AI za ta daidaita komai bisa ga ka'idodin ku, tun da yake a cikin wannan yanayin, kai ne shugaba da mutumin da ke tsara aikin.