Ƙarshen Jagora don Ƙara Gudun Zazzagewar BitTorrent

Za mu nuna muku yadda ake ƙara saurin zazzagewa a cikin BitTorrent ta amfani da ƴan sauƙaƙan saituna. Wani lokaci, Zazzage fayilolin Torrent na iya zama aiki mara iyaka. Wannan shi ne saboda irin wannan nau'in zazzagewar ba kai tsaye ba ne, amma abubuwa iri-iri ne ke shiga tsakani yayin aiwatarwa.

Labari mai dadi shine cewa zaku iya yin abubuwa da yawa don hanzarta lokacin zazzage waɗannan fayilolin. A gefe guda, dole ne mu yi amfani da wasu saitunan a cikin aikace-aikacen da kuke amfani da su don yin abubuwan saukewa. A gefe guda, kuna iya buƙatar kunna VPN, zaɓi mafi kyawun bandwidth, ko amfani da haɗin waya. Mun shiga cikakkun bayanai a kasa.

Yadda ake ƙara saurin saukewa a BitTorrent?

Ƙara saurin saukewa akan BitTorrent

A cikin rubuce-rubucen da suka gabata mun riga mun yi bayani yadda BitTorrent ke aiki, yadda ake amfani da shi ko ma Yadda ake cire uTorrent daga Windows 10. Tabbas kun riga kun san amfanin wannan fasaha na iya zama don zazzage manyan fayiloli daga gidan yanar gizo. Duk da haka, wani lokacin ya zama dole Aiwatar da wasu saitunan don ƙara saurin saukewa akan BitTorrent da inganta aikinsa a cikin ƙungiyarmu.

Ya kamata a lura cewa cibiyar sadarwa ta BitTorrent ta kasance hanya mai inganci don saukewa kai tsaye daga Intanet shekaru da yawa. Godiya ga wannan ƙa'idar da aka raba, yana yiwuwa a sauke manyan fayiloli cikin sauri da aminci. Wannan saboda Ana aiwatar da tsarin saukewa daga maɓuɓɓuka da yawa kuma ba daga uwar garken guda ɗaya ba.

Saboda yanayin su, zazzagewar irin wannan nau'in ana ƙaddara ta hanyoyi daban-daban. A kan wasu, ba mu da iko; Koyaya, zamu iya daidaita wasu zuwa ƙara saurin saukewa akan BitTorrent. Don haka, idan kuna fama da jinkirin matsaloli tare da zazzagewar ku, yi amfani da shawarwari masu zuwa kuma zaku ga ingantaccen ci gaba.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Hanyoyin Sauke kowane bidiyo daga Intanet

Zaɓi abokin ciniki BitTorrent mai dacewa

torrent abokan ciniki

Don saukewa daga cibiyar sadarwar BitTorrent kuna buƙatar aikace-aikacen da ke ba ku dama da sarrafa tsarin saukewa. Akwai da yawa na abokan ciniki na BitTorrent waɗanda zaku iya amfani da su, amma ba duka suke yi ba. A gaskiya ma, wasu suna aiki mafi kyau akan tsarin aiki ɗaya fiye da wasu.

Bugu da ƙari, yawancin waɗannan aikace-aikacen haɗa ƙarin zaɓuɓɓuka waɗanda ke cinye albarkatu masu mahimmanci. Misali, tallace-tallacen banner, mai kunnawa, zazzage samfoti, ingin bincike da aka haɗa. Duk waɗannan ƙarin fasalulluka suna ƙarewa suna rage saurin saukarwa, maimakon hanzarta shi. Don haka, waɗanne aikace-aikacen ne suka fi dacewa don haɓaka saurin saukewa akan BitTorrent? Waɗannan su ne shawarwarinmu:

  • qBittorrent: Wannan na iya zama mafi kyawun abokin ciniki na Torrent da za ku iya amfani da shi. Babu tallace-tallace, bude tushen kuma samuwa don saukewa akan Linux, macOS, Windows da sauran dandamali.
  • BitTorrent, µTorrent: Waɗannan abokan ciniki biyu suna ƙarƙashin inuwar waɗanda ke da alhakin cibiyar sadarwar Bittorrent. Su ne dandamali waɗanda ke da ƙwarewar shekaru, kuma waɗanda ke ba da sigar kyauta wacce ta dace. Tabbas, dole ne ku jure tallace-tallace akai-akai yayin aiwatar da saukarwa.
  • transmission: Ya fito waje a matsayin mai sauƙi kuma cikakke madadin waɗanda suka gabata, wanda ke ba ku damar zazzagewa daga hanyar sadarwar BitTorrent cikin aminci da sauri. Akwai don macOS, Windows da Linux, kuma musamman ana amfani dashi a ƙarshen saboda kyakkyawan aikin sa.

Inganta Saitunan App na Torrent

Sauke saurin

Yana yiwuwa a yi wasu gyare-gyare ga saitunan abokin ciniki na torrent don ƙara saurin saukewa a cikin BitTorrent. Dole ne kawai ku shiga sashin zažužžukan sannan ka bude menu Zabi. Da zarar akwai, dole ne ka canza wasu adadi kuma duba akwatuna biyu don ƙara saurin zazzage fayil ɗin.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Hanyoyin Sauke kowane bidiyo daga Intanet

Misali, a cikin aikace-aikacen Torrent, A ƙarƙashin Zaɓuɓɓuka-Preferences tab, kuna samun menu na daidaitawa. A cikin jerin da kuke gani a hagu, danna kan sashin Ancho de banda kuma aikata haka:

  • Saita Matsakaicin saurin saukewa a 0. Don haka, ba ku sanya iyaka kan abubuwan da wasu masu amfani suka yi zazzagewa, wanda ke taimaka wa zazzagewar ku da sauri.
  • Saita Iyakar saurin saukewa na duniya (Mafi girman saurin saukewa) zuwa 0. Wannan yana kawar da iyakar kB a cikin daƙiƙa guda wanda za a yi amfani da shi don saukar da torrent ɗin ku.
  • A cikin zaɓi Matsakaicin adadin jimlar haɗin gwiwa, za ka iya ɗaga shi zuwa ninki biyu na tsoho idan kana da haɗin Intanet mai kyau da kuma kwamfuta mai ƙarfi. Hakanan ya shafi zaɓin Matsakaicin adadin abokai da aka haɗa kowace rafi.

A gefe guda, buɗe sashin Haɗin kai daga menu na hagu kuma kunna akwatin Ƙara banda Windows Firewall. Ta wannan hanyar, kuna hana tacewar tsarin aikin ku ta iyakance haɗin ku zuwa cibiyar sadarwar BitTorrent. Ana iya yin waɗannan saitunan iri ɗaya a cikin wasu abokan ciniki na torrent daga zaɓuɓɓukan daidaitawa daban-daban.

Zaɓi Torrents masu inganci

Wani muhimmin abu don ƙara saurin saukewa a cikin BitTorrent shine adadin iri samuwa. A iri mai amfani ne wanda ke raba cikakken sigar fayil ɗin da kake son saukewa. Duk da yake ƙari iri an haɗa, da sauri za ku iya zazzage fayil ɗin kuma mafi girman yiwuwar zazzage shi gaba ɗaya.

Wani abu da ke inganta saurin shine adadin 'yan uwa, ko maki, wanda aka haɗa. A sa'a mai amfani ne wanda aka shiga a lokaci guda don saukar da fayil iri ɗaya. Idan akwai ƙari takwarorina que masu shuka iri, Saurin zazzagewa kusan tabbas zai yi mummunan tasiri. Saboda haka, duba waɗannan sigogi a cikin zazzagewar zaɓuɓɓukan torrent aka zaɓa.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Hanyoyin Sauke kowane bidiyo daga Intanet

A ƙarshe, don sanin ko a torrent Yana da inganci, zaka iya karanta comments na wadanda suka riga sun yi downloading. Idan masu amfani sun ba da rahoton cewa fayil ɗin bai cika ba ko yana da kurakurai, yana da kyau a nemi wani. A kan yanar gizo za ku iya samun shafuka masu fayiloli magudanar ruwa, amma ka tuna ka yi taka-tsan-tsan don kada ka fallasa kanka ga haɗari.

Inganta haɗin intanet ɗin ku

inganta saurin saukewa akan Intanet BitTorrent

Ƙara saurin saukewa a cikin BitTorrent yana yiwuwa ne kawai idan kuna da haɗin Intanet mai kyau. Akwai kaɗan da za ku iya yi idan mai ba da intanet ɗin ku yana ba da sigina mara ƙarfi ko mara ƙarfi. Don haka Kada ku yi tsammanin abubuwan al'ajabi kuma duba ingancin haɗin ku yin gwajin sauri.

A kowane hali, saurin zazzagewa yana inganta idan an haɗa kwamfutar da hanyar sadarwa ta hanyar kebul na Ethernet, kuma ba ta hanyar Wifi ba. Wata shawara don ƙara gudun shine zazzagewa a cikin sa'o'i marasa ƙarfi akan hanyar sadarwar ku don guje wa cunkoso.

Zaka kuma iya amfani da VPN don ƙara saurin saukewa akan BitTorrent. A wasu lokuta, yin amfani da wannan kayan aiki yana kulawa don kauce wa ƙuntatawa da masu aiki suka kafa a cikin tsarin zirga-zirga. Yana da kyau a faɗi cewa ba duk VPNs ke goyan bayan zazzage fayilolin torrent ba. Wasu masu yin su ne NordVPN, Surfshark da ExpressVPN.

Deja un comentario