- Rufaffen shiga nesa tare da asusun Google da PIN mai lamba 6 don amintar kowane zama.
- Gudanar da kasuwanci da manufofin: ƙetare bangon wuta, yanayin labule, da toshe API.
- Aiwatar da sassauƙa: daga PC na gida zuwa Windows VMs a cikin Google Cloud da amfani akan Linux.
- Kyawawan ayyukan tsaro: Yi amfani da VPN tukuna kuma kare ƙarshen ƙarshen don rage haɗari.
¿Yadda ake kunnawa da daidaita Desktop Remote Chrome akan Windows? Idan kana buƙatar haɗawa zuwa aikinka ko PC na gida ba tare da rikitarwa baChrome Remote Desktop (CRD) kayan aiki ne na Google kyauta wanda ke ba ku damar sarrafa kwamfuta daga nesa daga wata na'ura ko wayar hannu. Tare da sauƙi mai sauƙi da ingantaccen aiki, zaɓi ne mai ban sha'awa don amfanin mutum, tallafi na lokaci-lokaci, ko aikin nesa mai haske.
A cikin wannan jagorar za ku gani Yadda ake kunnawa da daidaita Desktop Remote Chrome akan Windows mataki-matakiZa mu rufe yadda ake samun damar kwamfutarku daga wata na'ura, yadda ake raba allonku don karɓar taimako, ci-gaba da saitunan Linux, da turawa akan injunan kama-da-wane na Google Cloud. Za mu kuma sake duba... manufofin ga masu gudanarwa, shawarwarin tsaro (kamar amfani da VPN), magance matsala, da iyakokin kayan aiki idan aka kwatanta da ƙwararrun madadin.
Menene Desktop Remote Chrome kuma ta yaya yake aiki?
Chrome Nesa Desktop sabis ne mai amintacce kuma kyauta mai nisa Yana haɗawa da mai binciken Google Chrome ko ƙa'idar da aka sadaukar. Yana ba ku damar sarrafa kwamfutarku daga nesa tare da linzamin kwamfuta da keyboard kamar kuna zaune a gabansa. Yana aiki akan Windows, macOS, Linux, ChromeOS, Android, da iOS, yana mai da shi sassauƙa sosai a cikin mahalli masu gauraya.
Tsarin ya dogara ne akan Google account da PIN 6 lambobi. Bayan kunna remote a kan kwamfutar "host" (wanda kake son shiga), za ka iya haɗawa daga wata na'ura inda kake shiga tare da wannan asusun. Duk zaman Suna tafiya a ɓoye daga ƙarshen zuwa ƙarshe don kare sirrinka.
Abubuwan da ake bukata na Windows
Kafin ka fara amfani da Windows, ka tabbata ka cika waɗannan buƙatun:: An sabunta Google Chrome, sami ingantaccen haɗin Intanet, shiga tare da asusun Google kuma sami izini don shigar da software akan kwamfutar (za ku buƙaci karɓar shigar da sabis ɗin mai watsa shiri).
Don gujewa yanke, Yana hana barci, rashin barci, da kuma rufe faifai muddin kuna son ci gaba da samun kayan aiki daga nesa. Idan kuna amfani da riga-kafi mai ƙuntatawa ko tacewar wuta, duba hakan Suna ba da izinin zirga-zirgar UDP mai fita, martanin UDP mai shigowa, TCP 443 (HTTPS) da TCP/UDP 3478 (STUN)A cikin cibiyoyin sadarwa ko na makaranta, mai gudanarwa na iya iyakance amfani da CRD.
Kunna kuma saita Chrome Remote Desktop akan Windows (mataki-mataki)
TATTALIN ARZIKI NA DUNIYA
Fabian Sommer/dpa
Kunnawa yana da sauƙi sosai. Kuma ana yin shi kai tsaye daga burauzar Chrome. A ƙasa akwai shawarar tafiyar aiki don shirya mai masaukin ku da kuma kariya ta PIN.
- Bude Google Chrome a kan Windows PC.
- Buga a cikin adireshin adireshin:
remotedesktop.google.com/access. - A cikin sashin “Shigar da shiga nesa”, danna Zazzagewa kuma shigar da sabis ɗin mai masaukin CRD lokacin da aka sa.
- Idan mayen ya sa, karɓi izinin tsarin don kammala shigarwa.
- Zaɓi suna don gano na'urar a lissafin na'urar.
- Airƙiri Lambar PIN 6 kuma tabbatar da shi. Za a buƙaci wannan lambar akan kowace haɗin nesa.
A lokacin aikin, Chrome na iya zazzage mai sakawa kuma ya nuna akwatin maganganu "Karɓa da Shigar".Tabbatar da wannan domin sabis ɗin mai watsa shiri ya yi rajista kuma yana gudana a bango. Za ku ga na'urar a matsayin "Online" lokacin da ta shirya.
Shiga PC ɗinka kuma raba allonka
Shiga mugun daga wata kwamfuta
Don sarrafa kwamfutarka daga nesa, Maimaita shiga asusun Google ɗinku akan ɗayan kwamfutar kuma shiga tashar CRD.
- Bude Chrome kuma je zuwa
remotedesktop.google.com/access. - Danna kan Samun dama kuma zaɓi kwamfutar mai ɗaukar hoto daga lissafin.
- Shigar da Lambar PIN 6 kuma tabbatar da kibiya don haɗawa.
An kafa zaman a cikin daƙiƙa kuma An rufaffen duk sadarwaZa ku iya amfani da madannai, linzamin kwamfuta, allo, da fasali kamar canja wurin fayil cikin sauƙi.
Raba kwamfutarka don karɓar taimako
Idan kuna buƙatar tallafi na lokaci-lokaci daga waniKuna iya raba ikon wucin gadi na na'urar ta amfani da lambar lokaci ɗaya.
- A cikin na'urar da aka raba, buɗe
remotedesktop.google.com/support. - A cikin "Samu tallafi", zazzagewa kuma shigar da sabis ɗin (idan ba ku da shi) kuma latsa Haɗa lambar.
- Raba wannan lambar tare da mutumin da zai taimake ku.
- Lokacin da ma'aikacin ya shigar da lambar, za ku ga imel ɗin su; danna share don ba da damar shiga.
- A ƙarshe, danna Dakatar da rabawa.
Wannan code Yana aiki sau ɗaya kawai.A cikin tsawaita zaman raba, CRD za ta tambaye ka ka tabbatar lokaci-lokaci (kimanin kowane minti 30) cewa kana son ci gaba da rabawa.
Tsaya zaman kuma cire na'urori
Don yanke haɗinKawai rufe shafin burauza. Hakanan zaka iya zuwa Zabuka kuma zaɓi Cire haɗin kai. Idan kana son cire na'ura daga lissafin ku:
- Bude
remotedesktop.google.com/access. - Kusa da na'urar, danna kan Kashe haɗin nesa.
Da wannan, Ba za a sami mai watsa shiri don sababbin haɗi ba har sai kun sake kunna shi.
Samun dama daga na'urorin hannu (Android da iOS)
Hakanan zaka iya sarrafa PC ɗinka daga wayarka ta hannu.Zazzage ƙa'idar Desktop ta Nesa ta Chrome daga Google Play ko Store Store, shiga da asusun Google ɗaya, sannan danna sunan kwamfutar mai masaukin baki. Shigar da An saita PIN Kuma shi ke nan. A kan ƙananan fuska, yana iya zama mafi dacewa don kunna madannai na kama-da-wane da motsin motsi.
Linux: Shigar Mai watsa shiri da Zama Mai Kyau
A cikin Linux zaka iya amfani da CRD tare da abubuwan da aka haɗa ta amfani da kunshin Debian 64-bit. Bayan shigarwa, kunna haɗin nesa daidai kamar yadda yake cikin sashin Windows/Mac daga remotedesktop.google.com/access.
Don keɓance mahallin tebur na zaman kama-da-wane, Kuna iya saita zaman tsoho tare da fayil ɗin daidaitawa a cikin kundin adireshin GIDAN ku. Shawarwar aikin aikin shine:
- En
/usr/share/xsessions/, gano wuri fayil.desktopdaga yanayin da kuka fi so kuma duba layinExec=don gano umarnin zaman (misali, Cinnamon na iya amfani da shignome-session --session=cinnamon). - Theirƙiri fayil ɗin
$HOME/.chrome-remote-desktop-sessiontare da abun ciki mai kama da:exec /etc/X11/Xsession 'TU_COMANDO_DE_SESIÓN'. - Ajiye kuma zata sake farawa mai masaukin CRD don amfani da canjin.
Ka tuna cewa Wasu mahalli basa bada izinin zama fiye da ɗaya lokaci gudaA wannan yanayin, yi amfani da kwamfutoci daban-daban don zaman gida da zaman ku na CRD, ko zaɓi tebur a cikin mai sauya zaman. Idan kun canza tsakanin su, yana da kyau ku rufe zama ɗaya kafin buɗe ɗayan.
Ƙaddamarwa akan Google Cloud (Windows): Shigarwa mai ma'amala da mara amfani
Idan kuna son kafa rundunar Windows akan Google Cloud da kuma sarrafa shi tare da CRD, akwai hanyoyi guda biyu: hulɗa tare da RDP ko rashin haɗin kai ta amfani da rubutun ƙwarewa (sysprep).
Shigarwa mai hulɗa ta hanyar RDP
Wannan hanyar tana buƙatar haɗi zuwa VM ta hanyar RDPA cikin mahalli tare da tsoho VPC da Tacewar zaɓi, ana iya fallasa tashar tashar RDP (misali, 3339 ya danganta da ƙayyadaddun tsari). Babban tsarin shine:
- Ƙirƙiri VM a cikin Injin Compute tare da tsarin da kuka fi so (nau'in na'ura, yanki, faifai, da sauransu).
- Daga shafin misali, samar da kalmar wucewa ta Windows a cikin Samun Nesa kuma zazzage fayil ɗin RDP.
- Haɗa ta RDP kuma, da zarar ciki, buɗe PowerShell tare da izini.
- Zazzagewa kuma shigar da mai masaukin CRD ta hanyar gudanar da shingen PowerShell wanda ke adana MSI na
https://dl.google.com/edgedl/chrome-remote-desktop/chromeremotedesktophost.msi, gudanar da shi kuma yana tsaftace mai sakawa. - A kan kwamfutar ku na gida, ziyarci shafin CRD "kwarjin layin umarni", ba da izinin shiga asusun ku, sannan kwafi layin zuwa. Windows (PowerShell) con
remoting_start_host.exe --code="TOKEN" --redirect-url="https://remotedesktop.google.com/_/oauthredirect" --name=$Env:COMPUTERNAME. - Manna shi a cikin VM (PowerShell), tabbatar da izini, kuma ayyana a Lambar PIN 6 bisa bukata.
Tare da wannan, sabis na CRD Yana da alaƙa da asusun Google ɗin ku. kuma za ku iya ganin VM a cikin jerin na'urori masu nisa daga tashar CRD.
Shigar da ba tare da haɗin kai ba (rubutun musamman)
Ana iya sarrafa shigarwa ta atomatik ba tare da RDP ba. tare da rubutun da ke gudana a lokacin ƙwararrun tsarin. Tsarin ya haɗa da:
- Bada izinin sabis ɗin kuma samar da umarnin farawa na CRD don Windows (Cmd) tare da siga
--code="TOKEN_OAUTH"y--redirect-url="https://remotedesktop.google.com/_/oauthredirect"daga gidan yanar gizon CRD na hukuma. Wannan alamar ta musamman ce, tana ɗaukar mintuna kaɗan kawai, kuma sau ɗaya kawai take aiki. - A cikin Cloud Shell, ajiye wannan layin zuwa fayil, misali
crd-auth-command.txt. - Ƙirƙiri rubutun PowerShell (misali,
crd-sysprep-script.ps1) cewa: (A) karanta metadatacrd-command,crd-pinycrd-name, (B) Tabbatar cewa PIN ɗin yana da lambobi 6, (C) Zazzage kuma shigar da rundunar CRD, (D) cire hujjoji--codey--redirect-urldaga layin umarni, (E) Fara mai watsa shiri daremoting_start_host.exewucewa suna da PIN, da (f) Shigar da Google Chrome. - Lokacin ƙirƙirar VM tare da
gcloud compute instances createDon Windows Server 2022, ƙara metadata mai nuni zuwa: crd-pin, crd-suna, fayil din crd-umarni tare da layin tantancewa da sysprep-specialize-script-ps1 tare da rubutun shigarwa.
Kamar yadda aka fara, Kuna iya bin jerin jerin tashar tashar jiragen ruwa.Za ku ga saƙonni kamar "Zazzagewa/Shigar da Teburin Nesa na Chrome," "Farawa sabis na Desktop Nesa na Chrome," da "Gama aiki na musamman rubutun." Yana da al'ada don ganin gargadi game da wannan. host_unprivileged.json Ba a samu ba. Idan log ɗin ya nuna "Kuskuren OAuth" lokacin da mai watsa shiri ya fara, alamar ta ƙare ko kuma an yi amfani da ita; sake farfado da shi ko daidaita shi ta hanyar mu'amala.
A ƙarshe, ƙirƙiri asusun mai amfani da Windows daga na'urar wasan bidiyo na VM (zaɓin "Haɓaka kalmar sirrin Windows") da Haɗa ta hanyar CRD Shiga ta hanyar gidan yanar gizon ta amfani da asusun Google da PIN ɗin da kuka saita. Bada damar shiga allo idan ana so.
Haɓaka ƙwarewar VM
CRD tana ba da ƙa'idar da aka shigar Wannan yana buɗe zaman a wata taga daban kuma yana ba ku damar amfani da gajerun hanyoyin madannai waɗanda Chrome zai toshe. Shigar da shi daga madaidaicin zaɓin labarun gefe don ƙwarewa mai sauƙi.
Idan ƙudurin bai dace da ku ba, Daidaita shi a cikin Saitunan Nuni A cikin tebur mai nisa, zaɓi ƙuduri daban-daban daga menu na zaɓuka kuma tabbatar da canjin. Idan kun kashe haɗin haɗin gwiwa bisa kuskure, sake saita sabis ɗin mai watsa shiri ta maimaita tsarin kunnawa.
Gudanarwa da manufofin kamfanoni

A matsayin Google Workspace mai gudanarwa ko ƙungiyaKuna iya sarrafa damar mai amfani zuwa CRD. Daga na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, zaku iya kunna ko kashe samun dama ta nisa kowane asusu. A cikin wuraren ilimi tare da takamaiman lasisi, CRD na iya buƙatar kunnawa da hannu.
Don iyakance CRD zuwa cibiyoyin sadarwar gida ko VPNs kawai, Sanya manufofin RemoteAccessHostFirewallTraversal akan kowane dandamali: akan Windows as HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Policies\Google\Chrome\RemoteAccessHostFirewallTraversal tare da ƙarfin hali 0, ta amfani da macOS ~/Library/Preferences/com.google.Chrome.plist kuma akan Linux tare da manufofin gudanarwa JSON. Toshe API https://remotedesktop-pa.googleapis.com da / ko https://remotedesktop.google.com yana kashe ayyukan don duka masu fita da haɗin kai.
El yanayin labule Wannan yana hana wani a zahiri a gidan masaukin ganin abin da mai amfani da nesa yake yi. A kan Windows (Bugu na Kwararru/Kasuwanci/Sabis), ƙirƙira/daidaita waɗannan maɓallan: HKLM\Software\Policies\Google\Chrome\RemoteAccessHostRequireCurtain=1, HKLM\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\Terminal Server\fDenyTSConnections=0, ...\WinStations\RDP-Tcp\UserAuthentication=0 kuma a cikin Windows 10 yana ƙarawa ...\RDP-Tcp\SecurityLayer=1Kuna iya amfani da komai tare da umarni ɗaya. reg add daure da sake farawa sabis chromoting.
A macOS, Za'a iya kunna yanayin labule ta hanyar da ba daidai ba (mai amfani da tushen) tare da RemoteAccessHostRequireCurtain=trueKo da yake babu shi a kan Big Sur ko kuma daga baya. Bugu da ƙari, akwai manufofin RemoteAccessHostMatchUsername don buƙatar cewa asusun Google ya dace da mai amfani da gida kafin a ba da izinin rajistar rundunar.
Tsaro: VPN da kariya ta ƙarshe
CRD tana ɓoye zamanKoyaya, baya kare tushen hanyar sadarwa da kanta. A kan jama'a ko cibiyoyin sadarwa na Wi-Fi, tana amfani da a Kamfanin VPN kafin fara CRD don tattara duk zirga-zirgar ababen hawa a cikin amintaccen rami da ƙarfafa ikon samun damar shiga albarkatun ciki.
,Ari, A kiyaye ƙarshen ƙarshenKiyaye riga-kafi da software na antimalware na zamani, duba rajistan ayyukan ayyukan da ake tuhuma, da amfani da asusun MFA a duk lokacin da zai yiwu. Shawarwar aikin aiki a bayyane yake: Da farko, an kafa VPN, an tabbatar da matsayin na'urar, sannan an buɗe zaman CRD..
Magance matsalolin gama gari
Idan shafin baya lodawa ko baya haɗiTabbatar cewa kana da haɗin intanet mai aiki kuma mai bincikenka baya toshe tashar CRD. Bincika riga-kafi/tacewar zaɓi don ba da damar UDP mai fita da martaninsa, TCP 443 da TCP/UDP 3478 (STUN).
A cikin kamfanoni ko wuraren ilimi, Wataƙila akwai manufofin da ke toshe sabis ɗinTuntuɓi mai gudanarwa idan kuna zargin hani. Hakanan, tabbatar da cewa kuna amfani da sabuwar sigar Chrome ko ChromeOS. Don abubuwan da suka dace, Ziyarci Dandalin Taimakon Chrome.
Cire Desktop Remote Chrome
Don cire mai watsa shiri a cikin WindowsBude "Apps & fasali" (ko "Shirye-shirye & fasali"), nemo "Chrome Remote Desktop Mai watsa shiri" kuma cire shi. Sa'an nan, in remotedesktop.google.com/access, yana kashe haɗin nesa zuwa na'urar idan ya kasance a lissafin.
A kan macOS/Linux, cire kunshin rundunar Daga mai sarrafa fakitin ku ko ta amfani da rubutun cirewa daidai, musaki mai watsa shiri daga tashar. Idan kun shigar da kowane sabis na taimako, duba su don cire duk wasu fayilolin da suka rage.
Nasiha mai amfani don rayuwar yau da kullun
Hana PC ɗinku yin barci Ajiye shi a duk lokacin da kuke buƙata. Daidaita wutar lantarki da saitunan barci don hana rashin bacci, da ba da damar farawa ta atomatik na sabis na CRD. Daga ma'aunin labarun zaman, zaku iya aika fayiloli, daidaita ma'auni, da sarrafa allon allo.
Idan kun kashe haɗin kai da gangan a kowane wuri, Maimaita maye kunnawa kuma saita sabon PIN.Ka tuna cewa CRD tana tattara bayanai ba tare da suna ba. mafi ƙarancin bayanan aiki (kamar jinkiri da tsawon lokaci) don haɓaka sabis ɗin, daidai da Manufar Sirri na Google.
Menene CRD ke bayarwa kuma ina iyakarta?
Mabuɗin amfaniYana da giciye-dandamali, kyauta, yana ba da ɓoyayyen zaman, goyan bayan nesa na wucin gadi tare da lambobi, canja wurin fayil, da aiki tare a allo. Yana da manufa don masu amfani, masu zaman kansu, ko ƙananan ƙungiyoyi masu buƙatun haske.
Iyakoki don la'akari: zama guda ɗaya ga kowane mai watsa shiri, babu ikon sarrafa mai amfani, babu keɓantaccen bugu na app ko ingantaccen dubawa, kuma kadan keɓancewa na portal. A cikin ƙungiyoyin da ke da yarda, dubawa, da buƙatun sarrafawa na granular, waɗannan gazawar na iya zama mahimmanci.
A waɗannan halayen, ƙwararrun mafita kamar TSplus Remote Access Suna ba da ƙarin fasalulluka: 2FA, SSL/TLS, ikon amfani da tushen rawar aiki, wallafe-wallafen aikace-aikacen (ba tare da samar da cikakkiyar damar tebur ba), na'ura mai sarrafa ta tsakiya, samun damar yanar gizo na HTML5 mara amfani, sauƙin turawa, da haɓakawa don girma daga ƴan masu amfani zuwa ɗaruruwa. An tsara waɗannan zaɓuɓɓuka don Kamfanin IT wanda ke buƙatar tsaro da gudanarwa ba tare da rikitarwa na manyan dandamali ba.
Da fatan za a lura cewa Google da samfuransa mallakar Google LLC neda sauran sunaye da tambura da aka ambata na masu su ne. Idan kana amfani da CRD a cikin ƙayyadaddun muhalli, duba manufofin ciki, tashar jiragen ruwa, da ƙa'idoji kafin ba da damar shiga nesa.
Yanzu kuna da cikakkiyar taswira don kunnawa da kuma saita Chrome Remote Desktop akan Windows.Samun damar shi daga wasu na'urori kuma sarrafa shi da hankali: daga hanyar sadarwa da dabarun VPN zuwa ayyukan girgije da manufofin kamfani, gami da Linux da wayar hannu. Ko don aikin nesa na lokaci-lokaci, tallafi na nesa, ko amfani mai amfani, CRD yana amsa daidai lokacin da kuke neman sauƙi, kuma lokacin da yanayin ku yana buƙatar ƙarin iko, kun san abubuwan da za ku yi la'akari da su don haɓaka mashaya. Don ƙarin bayani, mun bar muku su shafin aikin hukuma.
Sha'awar fasaha tun yana karami. Ina son zama na zamani a cikin sashin kuma, sama da duka, sadarwa da shi. Abin da ya sa na sadaukar da kai ga sadarwa a shafukan yanar gizo na fasaha da na wasan bidiyo shekaru da yawa. Kuna iya samuna na rubutu game da Android, Windows, MacOS, iOS, Nintendo ko duk wani batu mai alaƙa da ke zuwa hankali.