Yadda ake Ƙara Abokai akan Nintendo Switch

Sabuntawa ta ƙarshe: 14/08/2023

La Nintendo Switch, shahararren wasan bidiyo na wasan bidiyo, yana ba masu amfani damar haɗawa da yin wasa tare da abokai akan layi. A cikin wannan labarin, za mu bincika dalla-dalla yadda ake ƙara abokai akan Nintendo Switch, ta amfani da takamaiman ayyuka da halaye na fasaha. Daga ainihin tsarin saitin zuwa bayanin zaɓuɓɓukan nema da buƙatun abokai daban-daban, za mu gano mataki-mataki yadda ake haɓaka haɗin gwiwar ku akan wannan dandalin caca. Idan kuna neman faɗaɗa da'irar abokan ku akan Nintendo Switch, wannan jagorar fasaha za ta ba ku duk bayanan da kuke buƙata don yin hakan. yadda ya kamata kuma ba tare da rikitarwa ba. Shirya don yin sabbin haɗin gwiwa kuma ku ji daɗin abubuwan wasan kwaikwayo na kan layi tare da abokan ku!

1. Gabatarwa zuwa aikin ƙara abokai akan Nintendo Switch

Haɗin haɓakar abokai akan Nintendo Switch babbar hanya ce don haɗawa da sauran ƴan wasa da jin daɗin gogewa da yawa. A cikin wannan labarin, zan nuna muku yadda ake amfani da wannan fasalin yadda ya kamata kuma ba tare da rikitarwa ba.

Don farawa, kuna buƙatar tabbatar da cewa kuna da Asusun Nintendo kuma an haɗa ku da intanet. Sannan, bi waɗannan matakan:

  • 1. Shiga menu na gida na Nintendo Switch ɗin ku
  • 2. Zaɓi zaɓin "Friends" a cikin babban menu
  • 3. Danna "Ƙara Aboki"

Da zarar kun bi waɗannan matakan, jerin zaɓuɓɓuka don ƙara abokai zasu bayyana. Kuna iya nemo abokai ta amfani da lambar abokansu, sunan mai amfani, ko ma ta hanyar neman masu amfani da ke kusa. Zaɓi zaɓin da ya fi dacewa da yanayin ku kuma bi kowane ƙarin matakan da aka nema.

Yana da mahimmanci a lura cewa wasu wasanni na iya samun ƙarin hani akan ƙara abokai. Idan kuna fuskantar wahala wajen ƙara abokai a cikin takamaiman wasa, Ina ba da shawarar tuntuɓar littafin wasan ko bincika kan layi don takamaiman koyawa waɗanda zasu taimaka muku warware matsalar.

2. Mataki-mataki: Yadda ake saita bayanan mai amfani akan Nintendo Switch

Saita bayanin martabar mai amfani akan Nintendo Switch tsari ne mai sauƙi wanda zai ba ku damar keɓance ƙwarewar wasan ku. Bi waɗannan matakan don saita bayanan mai amfani a kan na'urar wasan bidiyo taku.

1. Kunna Nintendo Switch ɗin ku kuma zaɓi gunkin bayanin ku a kan allo Farawa. Wannan zai kai ku zuwa allon bayanan martaba.

  • Idan shi ne karo na farko da kuke amfani da na'ura wasan bidiyo, zaɓi "Ƙirƙiri sabon mai amfani". Idan kana da bayanin martabar mai amfani, zaɓi “Shirya Bayanan martaba” don yin canje-canje.
  • Shigar da sunan da kake son amfani da shi don bayanin martaba kuma zaɓi "Na gaba." Kuna iya amfani da haruffa da lambobi don ƙirƙirar suna na musamman.
  • Zaɓi gunkin mai amfani don wakiltar bayanin martabarku. Kuna iya zaɓar ɗaya daga cikin abubuwan da ba a so ba ko zaɓi "Ɗauki Hoto" don amfani da hoto daga gidan yanar gizon ku.
  • Tabbatar da zaɓuɓɓukanku kuma zaɓi "Ajiye" don gama saita bayanin martabarku.

Da zarar ka saita bayanin martaba, za ka iya samun damar ƙarin fasali na Nintendo Switch, kamar jerin abokanka, shawarwarin wasa, da sabunta software. Ka tuna cewa zaka iya keɓance abubuwan zaɓin wasanku da saitunan wasan bidiyo daga allon bayanan martaba.

3. Binciko zaɓuɓɓukan sirri don ƙara abokai akan Nintendo Switch

Nintendo Switch yana ba da zaɓuɓɓukan keɓantawa iri-iri waɗanda zaku iya daidaitawa don sarrafa wanda zai iya ƙara ku azaman aboki akan na'urar wasan bidiyo. Ga wasu matakai masu sauƙi don bincika da daidaita waɗannan zaɓuɓɓuka:

1. Shiga bayanan martabarka: Jeka babban menu na na'ura wasan bidiyo kuma zaɓi gunkin bayanin martabar ku wanda yake a kusurwar hagu na sama na allo. Wannan zai kai ku zuwa shafin bayanin ku.

  • Idan ba ku da bayanin martaba tukuna, zaku iya ƙirƙirar ɗaya ta zaɓi zaɓin "Ƙirƙiri Profile" a cikin babban menu.

2. Daidaita saitunan sirri: A shafin bayanin ku, gungura ƙasa kuma zaɓi zaɓi "Saitunan Abokai" daga menu na hagu. Anan zaku sami zaɓuɓɓuka daban-daban don daidaita sirrin ku.

  • Kuna iya zaɓar "Kowa" idan kuna son ƙyale kowa ya ƙara ku a matsayin aboki.
  • Idan kun fi son samun ƙarin iko akan wanda zai ƙara ku, zaɓi "An Buƙatar Abokina." Wannan yana nufin waɗanda ka aika da buƙatu gare su ne kawai za su iya ƙara ka.
  • Idan kuna son ƙara iyakance wanda zai iya ƙara ku, zaɓi "Aboki da ake nema da sadarwa." Tare da wannan zaɓi, ba kawai za su aiko maka da buƙatun farko ba, amma kuma za su buƙaci amincewar ku don samun damar sadarwa tare da ku ta hanyar saƙonni ko taɗi na murya.

3. Ajiye canje-canjen: Da zarar ka zaɓi zaɓin sirrin da ya fi dacewa da abubuwan da kake so, kawai zaɓi "Ajiye Canje-canje" don amfani da saitunan. Daga yanzu, sauran 'yan wasa za su iya ƙara ku a matsayin aboki ne kawai ta bin ƙa'idodin da kuka saita.

4. Yadda ake samun abokai ta amfani da lambar aboki akan Nintendo Switch

Ɗaya daga cikin shahararrun fasalulluka akan Nintendo Switch shine ikon haɗi tare da abokai ta lambar aboki. Wannan lambar ta musamman tana ba 'yan wasa damar ƙara wasu masu amfani azaman abokai kuma suyi wasa tare akan layi. Idan kuna sha'awar neman abokai ta amfani da lambar aboki, ga yadda ake yin ta mataki-mataki:

1. Nemo lambar abokiyar ku: Na farko, dole ne ku nemo lambar abokin ku a cikin saitunan Nintendo Switch. Jeka shafin gida kuma zaɓi bayanin martabar mai amfani. Bayan haka, je zuwa sashin saitunan kuma zaku sami lambar abokin ku a ƙasan allon. Wannan lambar ta musamman ce ga kowane mai amfani kuma ana iya rabawa tare da wasu 'yan wasa don su iya ƙara ku a matsayin aboki.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda ake samun jerin fayiloli da ke cikin babban fayil ɗin Windows

2. Musanya lambobin aboki: Da zarar kuna da lambar abokin ku, zaku iya musanya shi tare da wasu 'yan wasa don su ƙara ku a matsayin aboki. Kuna iya yin hakan ta hanyoyi da yawa, kamar raba lambar ku ta hanyar hanyoyin sadarwar zamantakewa, saƙonnin kan layi ko ma a cikin taron jama'a na Nintendo. Yana da mahimmanci a tuna cewa yakamata ku ba wa mutanen da kuka amince da su lambar abokin ku kawai.

5. Yin amfani da hanyoyin sadarwar zamantakewa don ƙara abokai akan Nintendo Switch

Ɗaya daga cikin fa'idodin Nintendo Switch shine ikon haɗi tare da abokai ta hanyar sadarwar zamantakewa. Wannan fasalin yana ba ku damar ƙara abokan ku akan na'ura wasan bidiyo kuma ku more wasannin kan layi tare. Anan zamuyi bayanin yadda ake amfani da hanyoyin sadarwar zamantakewa don ƙara abokai akan Nintendo Switch.

1. Da farko, ka tabbata kana da asusu don Nintendo Switch da kuma cewa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana da haɗin Intanet. Kuna iya bincika wannan ta zuwa saitunan kayan aikin wasan bidiyo kuma zaɓi "Internet." Tabbatar cewa haɗin yana da ƙarfi don guje wa matsaloli yayin aiwatar da ƙara abokai.

2. Da zarar kun kasance akan allon gida na Nintendo Switch, zaɓi alamar bayanin ku a saman kusurwar hagu. Sa'an nan, gungura ƙasa har sai kun isa zaɓin "Friends". Danna kan wannan zaɓi kuma sabon allo zai buɗe inda za ku iya ganin abokan ku na yanzu kuma ku nemo sababbin abokai.

6. Yadda ake ƙara abokai akan Nintendo Switch daga wasu na'urorin Nintendo

Idan kuna da Nintendo Switch kuma kuna son ƙara abokai daga wasu na'urori daga Nintendo, akwai zaɓuɓɓuka daban-daban don yin wannan aikin cikin sauƙi. Bi waɗannan matakan don ƙara abokai akan Nintendo Switch daga wasu na'urori:

  1. Tabbatar cewa na'urar wasan bidiyo ta Nintendo Switch tana haɗe da intanit kuma an sabunta ta zuwa sabuwar sigar software.
  2. Bude aikace-aikacen "Nintendo Switch Online" akan na'urar da kuke son ƙara abokai daga gare ta.
  3. Shiga tare da Nintendo Account ko ƙirƙirar sabon asusu idan ba ku da ɗaya.
  4. Da zarar cikin aikace-aikacen, zaɓi zaɓin "Friends" a cikin babban menu.
  5. Matsa "Ƙara Abokai" don nemo abokai akan Nintendo Switch.
  6. Shigar da Nintendo Network ID ko Abokin Aboki na mutumin da kake son ƙarawa azaman aboki.
  7. Da zarar kun shigar da ID na hanyar sadarwa na Nintendo ko lambar aboki, zaɓi "Aika Buƙatun Aboki."

Da fatan za a tuna cewa sai dai idan kun karɓi buƙatun aboki daidai daga ɗayan kuma ku karɓi ta, ba za ku iya ƙara abokai akan Nintendo Switch ɗinku ba. Da zarar an karɓi buƙatar abokin ku, zaku iya jin daɗin fasalulluka da wasanni na kan layi iri-iri tare da abokan ku akan Nintendo Switch.

7. Cikakken umarni don aikawa da karɓar buƙatun abokai akan Nintendo Switch

Nintendo Switch yana ba da ƙwarewar ƙwararrun 'yan wasa da yawa ta kyale masu amfani su aika da karɓar buƙatun abokai. A ƙasa akwai cikakken umarnin don aiwatar da waɗannan matakai cikin sauƙi.

1. Don aika buƙatun aboki akan Nintendo Switch, bi waɗannan matakan:
- Bude Nintendo Switch app.
– Zaɓi bayanin martabar mai amfani.
- Je zuwa sashin "Friends".
- Danna "Bincika don mai amfani" kuma kammala bayanin da ake buƙata.
– Zaɓi mai amfani da kake son aika buƙatun aboki gare shi.
- Danna kan "Aika buƙatun aboki".

2. Don karɓar buƙatun aboki akan Nintendo Switch, bi waɗannan matakan:
- Bude Nintendo Switch app.
– Zaɓi bayanin martabar mai amfani.
- Je zuwa sashin "Friends".
- Danna kan "Buƙatun Abokai".
– Zaɓi buƙatun abokin da ke jiran.
- Danna "Karɓi buƙatun aboki" don tabbatar da haɗin.

Ka tuna cewa da zarar kun ƙara wani a matsayin aboki a kan Nintendo Switch, za ku iya ganin matsayinsu na kan layi, aika saƙonni, da wasa tare akan layi. Tabbatar ku bi waɗannan matakai masu sauƙi don yin abokai a kan na'ura wasan bidiyo kuma ku ji daɗin abubuwan da yawa na Nintendo Switch!

8. Tsara jerin abokanka akan Nintendo Switch: ƙarin fasali

A kan Nintendo Switch, kuna da ikon tsara jerin abokan ku yadda ya kamata ta amfani da ƙarin fasalulluka da na'urar wasan bidiyo ke bayarwa. Waɗannan fasalulluka suna ba ka damar haɗa abokanka, saita matakan sirri daban-daban, da sadarwa cikin inganci tare da su. A ƙasa zan yi bayanin yadda zaku sami mafi kyawun waɗannan abubuwan.

1. Rukunin abokanka: Nintendo Switch yana ba ku zaɓi don ƙirƙirar ƙungiyoyin al'ada don tsara abokan ku. Kuna iya ƙirƙirar ƙungiyoyi bisa ma'auni daban-daban, kamar abokai na kurkusa, abokan aiki, ko ma ƙungiyoyin jigo. Don yin wannan, je zuwa sashin abokai a cikin na'ura wasan bidiyo kuma zaɓi zaɓi "Ƙirƙiri rukuni". Na gaba, zaɓi suna don ƙungiyar ku kuma zaɓi abokai da kuke son ƙarawa. Ta wannan hanyar za ku iya kiyaye jerin abokai da yawa kuma ku sami damar su cikin sauri.

2. Saita matakan sirri: Idan kuna son raba jerin abokan ku kawai tare da wasu mutane, Nintendo Switch yana ba ku damar saita matakan sirri. Kuna iya zaɓar daga zaɓuɓɓuka guda uku: jama'a, abokai da abokai na kusa. Don daidaita saitunan sirrinku, je zuwa sashin saitunan abokai kuma zaɓi zaɓin "Sirri". Tabbatar kun zaɓi matakin sirrin da ya dace a gare ku, don haka mutanen da kuke so kawai za su iya ganin jerin abokan ku.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Menene sunayen haruffan SpongeBob?

3. Sadarwa da inganci: Baya ga tsara jerin abokanka, Nintendo Switch yana ba da hanyoyi daban-daban don sadarwa tare da su. Kuna iya yin hira da su ta hanyar Nintendo Switch Online app, yi amfani da aikin taɗi na murya a cikin wasanni masu jituwa ko ma aika musu saƙonni kai tsaye daga na'ura mai kwakwalwa. Waɗannan zaɓuɓɓukan suna ba ku ikon kiyaye sadarwa ta yau da kullun da ruwa tare da abokanka yayin wasa akan Nintendo Switch. Kar ku manta da yin amfani da waɗannan fasalulluka don ci gaba da tuntuɓar abokan ku kuma ku ji daɗin ƙwarewar wasanku da kyau!

Tare da waɗannan ƙarin fasalulluka, tsara jerin abokanka akan Nintendo Switch zai zama mafi sauƙi kuma mafi dacewa. Tuna ƙirƙirar ƙungiyoyin al'ada, saita matakan keɓantawa, da yin amfani da zaɓuɓɓukan sadarwar da na'ura wasan bidiyo ke bayarwa. Yi nishaɗin wasa kuma ku ci gaba da kasancewa tare da abokan wasan ku!

9. Yadda ake sadarwa tare da abokanka akan Nintendo Switch bayan ƙara su

Don sadarwa tare da abokanka akan Nintendo Switch bayan ƙara su, akwai zaɓuɓɓuka da yawa akwai. Na gaba, za mu nuna muku yadda ake yin shi mataki-mataki:

  1. Shiga babban menu na na'ura wasan bidiyo kuma zaɓi gunkin "Friends".
  2. A kan allo na gaba, za ku ga jerin abokan da kuka ƙara. Zaɓi abokin da kake son sadarwa dashi.
  3. Da zarar ka zaɓi abokinka, za ka iya zaɓar daga zaɓuɓɓukan sadarwa da yawa, kamar aika saƙonni ko shiga wasan kan layi.

Idan kana son aika sako zuwa ga abokinka, bi wadannan matakan:

  1. Zaɓi zaɓin "Aika sako".
  2. Kuna iya rubuta saƙo na keɓaɓɓen kuma aika zuwa abokinku. Hakanan zaka iya haɗa hotuna ko emoticons don sa tattaunawar ta fi ban sha'awa.

Idan, duk da haka, kun fi son shiga wasan kan layi tare da abokinku, ga matakan da zaku bi:

  1. Zaɓi zaɓin "Haɗa wasan kan layi".
  2. Wasannin kan layi da abokinka ke kunnawa za a nuna su. Zaɓi wasan da kuke son shiga.
  3. Da zarar kun zaɓi wasan, za a haɗa ku ta atomatik.

10. Canja wurin jerin abokanka daga ɗayan Nintendo Switch console zuwa wani

Don yin wannan, bi waɗannan matakan:

1. Tabbatar cewa duka consoles an sabunta su zuwa sabuwar sigar ta tsarin aiki.

2. A kan na'ura wasan bidiyo daga abin da kake son canja wurin jerin abokanka, je zuwa saitunan kuma zaɓi zaɓi "Friends".

  • Saituna > Abokai.

3. A ƙarƙashin "Friends," zaɓi "Mayar da abokai zuwa wani Nintendo Switch." Hakanan yana da mahimmanci a ambaci cewa dole ne ku sami asusun Nintendo da ke da alaƙa da na'ura wasan bidiyo.

  • Abokai> Canja wurin abokai zuwa wani Nintendo Switch.

4. Bi umarnin kan allo don fara canja wuri. Wannan na iya haɗawa da zaɓin na'ura wasan bidiyo na makoma (sabon na'ura wasan bidiyo da kuke son canja wurin abokan ku) da kuma tabbatarwa tare da Asusun Nintendo.

  • Bi umarnin da ke kan allo don fara canja wurin.

5. Da zarar an gama canja wurin, abokanka za su kasance a kan sabon Nintendo Switch console kuma za ku iya wasa tare da su kamar yadda kuka saba. Ka tuna cewa wannan tsari zai canja wurin jerin abokanka kawai kuma ba zai haɗa da kowane bayanan wasa ba, kamar zazzagewar taken ko wasannin da aka ajiye.

  • Da zarar an gama canja wurin, abokanka za su kasance a kan sabon Nintendo Switch console.

11. Gyara al'amuran gama gari lokacin daɗa abokai akan Nintendo Switch

Idan kuna fuskantar matsaloli ƙara abokai akan Nintendo Switch, akwai wasu hanyoyin gama gari waɗanda zaku iya ƙoƙarin warware matsalar. A ƙasa akwai wasu yiwuwar mafita:

  1. Bincika idan na'urar wasan bidiyo ta Nintendo Switch tana haɗe da intanet daidai. Kuna iya yin haka ta hanyar zuwa saitunan na'ura mai kwakwalwa, sannan zaɓi "Internet" kuma tabbatar da haɗin haɗin yana aiki daidai.
  2. Tabbatar cewa an haɗa Asusun Nintendo ɗin ku zuwa na'urar wasan bidiyo. Kuna iya yin haka ta shigar da eShop daga Canjawar ku, zaɓi gunkin bayanin ku a saman kusurwar dama, da kuma tabbatar da cewa an haɗa shi daidai. Idan ba haka ba, bi matakan don haɗa Asusun Nintendo na ku.
  3. Idan kuna ƙoƙarin ƙara abokai ta lambar aboki, tabbatar kun shigar da lambar daidai. Yana iya zama taimako don tambayar abokinka ya sake ba ka lambar abokinsu kuma bincika kowane irin rubutu lokacin shigar da lambar.

Bugu da ƙari, idan kun ci gaba da samun matsaloli, zaku iya gwada sake kunna Nintendo Switch ɗin ku. Don yin wannan, latsa ka riƙe maɓallin wuta na ƴan daƙiƙa kaɗan kuma zaɓi "A kashe wuta" daga menu wanda ya bayyana. Bayan na'urar bidiyo ta kashe, kunna shi baya kuma duba idan an gyara matsalar.

Idan waɗannan hanyoyin ba su warware matsalolin ku ba tare da ƙara abokai akan Nintendo Switch, muna ba da shawarar tuntuɓar Tallafin Nintendo don ƙarin taimako. Za su iya taimaka muku musamman kuma su ba ku taimakon da ya dace don magance matsalar.

12. Tsaro la'akari lokacin da ƙara abokai a kan Nintendo Switch

Lokacin ƙara abokai akan Nintendo Switch, yana da mahimmanci a yi la'akari da wasu matakan tsaro don kare ƙwarewar wasan ku da keɓaɓɓen ku. Ga wasu mahimman la'akari da ya kamata ku kiyaye:

1. Sarrafa jerin abokanka: Tabbatar cewa kun yi bitar buƙatun abokan da kuka karɓa kuma ku karɓi waɗanda kawai daga mutanen da kuka sani kuma kuka amince da su. Ka tuna cewa ƙara wani a matsayin aboki a kan Nintendo Switch zai ba su damar yin amfani da wasu bayanai a cikin bayanan martaba da kuma ikon yin hulɗa tare da ku a cikin wasan.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Photosynthesis: Menene Takaitaccen Tsari da Matakai

2. Yi amfani da saitunan sirri: Nintendo Switch yana ba da zaɓuɓɓukan keɓantawa waɗanda ke ba ku damar sarrafa wanda zai iya aiko muku da buƙatun abokai kuma ku ga jerin abokan ku. Don samun damar waɗannan saitunan, je zuwa sashin saitunan na'ura kuma zaɓi "Saitunan Console" sannan "Lambobi." Anan zaku iya daidaita abubuwan da kuke so gwargwadon buƙatun ku.

3. Bita da bayar da rahoton ayyukan da ake tuhuma: Kula da kowane sabon abu ko ayyuka masu ban sha'awa daga abokanka akan Nintendo Switch. Idan kun lura da wani abu mai ban mamaki, kamar saƙon da ba su dace ba ko cin zarafi, tabbatar da bayar da rahoto ta hanyar zaɓin rahoto akan na'ura wasan bidiyo ko akan gidan yanar gizon Tallafi na Nintendo. Ta wannan hanyar, zaku taimaka kiyaye amintacciyar al'umma mai daɗi ga duk 'yan wasa.

13. Fadada ƙwarewar wasan ku: shawarwari don ƙara abokai akan Nintendo Switch

Don faɗaɗa ƙwarewar wasan ku akan Nintendo Switch, ɗayan mahimman shawarwarin shine ƙara abokai akan na'ura wasan bidiyo. Wannan zai ba ku damar yin wasa tare da abokai kuma ku more wasannin da kuka fi so. Anan akwai wasu shawarwari da matakai don ƙara abokai akan Nintendo Switch:

1. Haɗa Nintendo Switch ɗin ku zuwa intanit: Tabbatar cewa na'urar wasan bidiyo tana da haɗin Intanet mai aiki da kwanciyar hankali. Wannan yana da mahimmanci don ƙara abokai da wasa akan layi.

  • Haɗa na'urar wasan bidiyo zuwa cibiyar sadarwar Wi-Fi: A cikin saitunan Nintendo Switch ɗin ku, zaɓi zaɓin hanyar sadarwa kuma zaɓi hanyar sadarwar Wi-Fi da ke akwai. Shigar da kalmar wucewa idan ya cancanta.
  • Kunna haɗin intanet ɗinku: A cikin saitunan na'ura wasan bidiyo, je zuwa sashin haɗin intanet kuma tabbatar da an kunna zaɓin.

2. Samun dama ga menu na abokai: A kan babban allo na Nintendo Switch, zaɓi gunkin bayanin martaba a kusurwar hagu na sama. Wannan zai kai ku zuwa menu na abokai inda zaku iya sarrafa jerin abokan ku.

  • Ƙara abokai tare da lambar abokansu: zaɓi zaɓin "Ƙara aboki" kuma zaɓi zaɓin "Search with code code". Shigar da lambar aboki na mutumin da kake son ƙarawa kuma zaɓi "Aika Buƙatun Aboki."
  • Ƙara abokai ta cikin jerin abokan ku: Idan kuna da abokai a jerinku, zaku iya zaɓar zaɓin "Bincika ta abokanka" kuma bincika sunan mai amfani ko Nintendo Network ID na mutumin da kuke son ƙarawa.

3. Karɓar buƙatun aboki: Idan wani ya aiko muku da buƙatar aboki, zaku karɓi sanarwa akan Nintendo Switch ɗinku. Je zuwa menu na abokai kuma zaɓi zaɓin "Buƙatun Aboki" don duba buƙatun da ke jira. Zaɓi buƙatun kuma zaɓi "Karɓa" don ƙara wannan mutumin zuwa jerin abokanka.

  • Duba jerin abokanka: Da zarar ka ƙara abokai, za ka iya samun dama ga jerin abokanka a kowane lokaci. Daga menu na abokai, zaku iya ganin sunayen masu amfani na abokanku, avatars, da matsayin haɗin gwiwa.
  • Shirya abokanka zuwa kungiyoyi: Don ingantacciyar ƙungiya, zaku iya ƙirƙirar ƙungiyoyin abokai akan Nintendo Switch ɗin ku. Wannan zai ba ku damar rarraba abokanku bisa abubuwan da kuka fi so da wasannin da kuka fi so.

14. Kammalawa: Ji daɗin duk fa'idodin ƙara abokai akan Nintendo Switch

Don ƙarshe, ƙara abokai akan Nintendo Switch na iya ba ku fa'idodi da yawa idan ana maganar jin daɗin wasannin da kuka fi so. Ta wannan fasalin, zaku iya haɗawa da wasu 'yan wasa, shiga cikin wasannin kan layi da raba nasarorinku tare da abokanku. Anan za mu samar muku da matakan da suka wajaba don ƙara abokai akan na'urar wasan bidiyo na ku.

1. Je zuwa babban menu na Nintendo Switch kuma zaɓi zaɓi "Friends".

  • A cikin wannan sashe, zaku sami hanyoyi da yawa don ƙara abokai.
  • Idan kun san lambar aboki na mutumin da kuke son ƙarawa, zaɓi "Bincika tare da lambar aboki" kuma bi umarnin don shigar da lambar.
  • Idan kuna son ƙara abokai daga hanyoyin sadarwar ku, zaɓi "Bincika hanyoyin sadarwar zamantakewa" kuma bi matakan haɗin asusunku.

Ka tuna cewa don ƙara abokai, dole ne 'yan wasan biyu sun riga sun yi rajistar lambobin abokansu a baya ko kuma sun haɗa asusun kafofin watsa labarun su akan Nintendo Switch.

Da zarar ka bi matakan da ke sama kuma ka ƙara abokanka zuwa jerin abokanka, za ka iya yin mu'amala da su akan na'urar bidiyo. Kuna iya kwatanta lokutanku a cikin wasanni, aika saƙonni da buƙatun shiga wasanninsu na kan layi. Hakanan zaka iya karɓar sanarwa lokacin da abokanka ke wasa da sauri shiga dasu.

A takaice, ƙara abokai akan Nintendo Switch tsari ne mai sauƙi Abin da za a iya yi ta hanyoyi daban-daban. Ko amfani da lambar Aboki, aika buƙatu ta hanyar wasan, ko ta hanyar Nintendo Switch Online mobile app, masu amfani suna da zaɓuɓɓuka da yawa don haɗi tare da abokai kuma su ji daɗin ƙwarewar wasan kwaikwayo ta kan layi akan na'urar wasan bidiyo. Ƙara abokai zuwa dandalin yana ƙarfafa hulɗar zamantakewa kuma yana ba da dama don raba abubuwan kwarewa da wasa tare. Yayin da al'ummar Nintendo Switch ke ci gaba da girma, ikon ƙara abokai yana ƙara zama mahimmanci don haɓaka nishaɗi da nishaɗi akan wannan na'urar wasan bidiyo na gaba. Ko kuna neman abokin yaƙi ko kawai kuna son faɗaɗa da'irar abokan ku, ƙara abokai akan Nintendo Switch aiki ne mai sauƙi kuma mai sauƙi ga duk 'yan wasa. To, me kuke jira? Fara ƙara abokai kuma ku ji daɗin ƙwarewar wasan ku akan Nintendo Canja zuwa cikakke!