Yadda za a kulle allon kwamfuta?

tallace-tallace

Kuna raba kwamfutarku tare da 'yan uwa ko abokan aiki? Ko kuna aiki a wuri gama gari kuma kuna son ƙarin sirri? Ko menene dalili, sanin yadda ake kulle allon kwamfutarka yana da matukar amfani kuma yin hakan yana da sauƙi fiye da yadda ake gani. Nan gaba za mu gani hanyoyi daban-daban don cimma shi, duka akan Windows da Mac.

Zaɓin kulle allon kwamfutar yana hana wasu mutane na uku waɗanda ba su san kalmar wucewar ku shiga kwamfutarka ba. Wannan allon yana nuna bayanai kawai kamar lokaci, kwanan wata da, a yanayin kwamfutocin Windows, hoto. Akwai hanyoyi da yawa don kulle allon kwamfutarka: na gargajiya, ta hanyar umarnin madannai, tare da ayyukan da aka tsara a baya, da sauransu.

tallace-tallace

Me yasa ya zama dole a kulle allon kwamfutar?

Yadda ake kulle allon kwamfuta

Babban dalilin da ya sa ya zama dole don kulle allon kwamfutarka shine saboda aminci mai amfani. Lokacin da muka bar PC a buɗe, kowa zai iya snoping a kai kuma ya sami bayanai masu mahimmanci waɗanda za mu so mu ajiye don kanmu kawai. Bugu da ƙari, ta hanyar toshe shi muna hana wani daga iya aiwatar da ayyuka a madadinmu don dalilai na ƙeta.

tallace-tallace

Kuma ba shakka, kulle allon kwamfutar ma yana rage haɗarin canza bayanan ku, sharewa ko amfani da su ba daidai ba. Kuma mafi kyawun duka, hanyar tana da sauqi qwarai, don haka ba za ku ɓata lokaci mai yawa na toshe PC ɗinku ba.

Zamu iya cewa Ta hanyar kulle allon kwamfuta muna samun:

  • Tsaro
  • Sirri
  • Kariyar bayanai.
Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda ake tsaftace kwamfutar?

Hanyoyin kulle allon kwamfuta

tallace-tallace

Hanyoyin kulle allon kwamfuta

Abin farin ciki, babu wata hanya guda don kulle allon kwamfutarka. Don haka Idan baku ji daɗi da ɗayan ba, koyaushe kuna iya gwada wani.. Za mu fara da mafi sauƙi kuma mafi mahimmancin hanyoyi sannan za mu ga wasu zaɓuɓɓuka masu ban sha'awa don kwamfutocin Windows da Mac na gaba, bari mu ga yadda ake kulle allo na PC tare da:

  • Hanyar gargajiya.
  • Gajerun hanyoyin allo.
  • Allon kulle mai ƙarfi.
  • Maɓallin wuta.
  • Motsi na mai nuni.

Hanyar gargajiya

Hanyar gargajiya ko sanannen hanyar kulle allon kwamfuta ita ce ta Gida. a Windows: Bude menu na farawa ta danna alamar Windows, matsa gunkin rufewa (a wasu lokuta gunkin mai amfani), sannan zaɓi Kulle. Shirya Ta wannan hanyar za a kulle allo na PC ɗin Windows ɗin ku.

A cikin yanayin kwamfutoci tare da tsarin aiki na macOS, dole ne ka zaɓi alamar Apple a kusurwar hagu na sama na allon kuma zaɓi Kulle allo a cikin menu wanda ya buɗe. Kamar yadda kake gani, akan nau'ikan kwamfutoci guda biyu aikin kulle allo yana da sauƙi.

Gajerun hanyoyin allo

Tare da gajerun hanyoyin keyboard

Yanzu, akwai hanya mafi sauƙi wacce za ku iya kulle allon kwamfutar da ita. Ana samun wannan ta hanyar haɗin wasu maɓalli ko, menene iri ɗaya, gajerun hanyoyin keyboard. Misali, zaku iya danna maɓallan Ctrl + Alt + Del (ko Share) kuma danna kan An toshe. Kuma don sauƙaƙa shi ma, kuna iya amfani da wannan haɗin gwiwa:

  • A cikin Windows 10 ko 11, danna maɓallan lokaci guda Windows + L.
  • A kan macOS, haɗin shine Sarrafa + Umurni + Q.
Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Canja wurin WhatsApp chats daga wannan mobile zuwa wani

Amfani da allon kulle mai ƙarfi

Tare da allon kulle mai ƙarfi

La allon kulle tsauri Yana ba kwamfutar damar gano Bluetooth ta wayar hannu kuma, idan ta yi nisa don cire haɗin, allon kulle kwamfutar yana kunna ta atomatik. Yanzu, ta yaya za a kunna wannan zaɓi akan PC ɗin ku na Windows? Don yin wannan, bi matakan da ke ƙasa:

  1. Buɗe Fara – Saituna.
  2. Yanzu zaɓi sashin Asusun.
  3. A gefen dama na allon, nemo wurin shiga Zaɓuɓɓukan Shiga kuma danna kan shi.
  4. Sa'an nan, a ƙarƙashin Ƙarin Saituna, matsa maɓallin zaɓin Kulle Dynamic.
  5. Kunna zaɓin "Bada Windows ta kulle na'urarka ta atomatik lokacin da ba ka nan".
  6. Kunna Bluetooth akan PC ɗin ku da wayar hannu don zaɓin yin aiki kuma shi ke nan.

A gefe guda kuma, kodayake gaskiya ne cewa wannan aikin ba a haɗa shi daga masana'anta a cikin kwamfutocin Mac ba, zaku iya cimma shi ta hanyar saukar da app. Don macOS, zaku iya amfani da su Kusa da Kulle, wanda ke ba ka damar yin daidai da na Windows. A gaskiya ma, ba kawai yana yiwuwa a haɗa kwamfutar da wayar hannu ba, har ma da Apple Watch, wanda za ku iya kasancewa a koyaushe.

Yi amfani da maɓallin wuta

Kulle allon kwamfuta tare da maɓallin wuta

Wata hanyar kulle allon kwamfutar ita ce saita maɓallin wuta. Me zaku cimma da wannan? Idan ka danna shi, allon yana kulle kuma dole ne ka shigar da kalmar sirri don shiga. Kuna iya yin ta ta bin waɗannan matakan:

  1. Bude Inicio - Saita
  2. Zaɓi Tsarin.
  3. Danna kan Powerarfi da baturi.
  4. Yanzu zabi Murfi da ikon maɓallin wuta.
  5. A cikin zaɓuɓɓukan Danna maɓallin wuta zai sa PC tawa... zaɓi "Hibernate."
  6. Shirya Ta wannan hanyar, idan kun taɓa maɓallin, kwamfutar ba kawai za ta yi barci ba, amma kuma za ku sake danna ta kuma shigar da PIN don shigar da zaman ku.
Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda ake saukewa da shigar da Microsoft Office 2024

Ga kwamfutocin Mac, kulle allo tare da maɓallin wuta yana da sauƙi fiye da na Windows. A gaskiya ma, a cikin mafi kwanan nan model, lokacin taba ko sanya yatsanka akan firikwensin ID na Touch, allon yana kulle ta atomatik. Kuma, ga waɗanda ba tare da Touch ID ba, maɓallan Mac suna da maɓalli na musamman tare da aikin Kulle.

Matsar da mai nuni

tare da nuni

A ƙarshe, kwamfutocin Mac suna da zaɓi mai ban sha'awa don kulle allo. da adalci matsar da alamar linzamin kwamfuta zuwa ɗaya daga cikin kusurwoyi huɗu na allon Ana aiwatar da aikin tsoho, kamar kulle PC. Don kunna wannan fasalin, bi waɗannan matakan:

  1. A kan Mac ɗinku, zaɓi Menu - Saitunan tsarin.
  2. Matsa zaɓin "Desktop and Dock" a cikin labarun gefe.
  3. Yanzu, danna kan "Active Corners".
  4. Zaɓi zaɓi na "Lock Screen".
  5. A ƙarshe, zaɓi Ok kuma shi ke nan, zaku iya matsar da mai nuni zuwa kusurwar da aka zaɓa kuma allon zai kulle.

Deja un comentario