Yadda ake ƙirƙirar mai amfani na gida a cikin Windows 11?

Sabuntawa na karshe: 22/08/2024

Yadda ake ƙirƙirar mai amfani na gida a cikin Windows 11

Idan kun sayi sabon PC tare da Windows, tabbas kun riga kun yi tunanin ƙirƙirar asusun ku na sirri. Kuma samun sunan mai amfani na ku yana ba ku ƙarin sirri, tunda duk abin da kuka adana a wurin zai kasance don amfani ɗaya ne. Duk da haka, za a sami lokacin da sauran mutane suna buƙatar amfani da PC kuma wannan shine lokacin da ya zama dole don ƙirƙirar mai amfani na gida a cikin Windows 11.

Gabaɗaya, lokacin da za mu ƙirƙiri asusu a cikin Windows, ana ba mu shawarar shiga asusun Microsoft ta atomatik. Ta wannan hanyar, ana haɗa duk ayyukan sa zuwa PC ɗin mu. Yanzu, don samun mai amfani na gida a cikin Windows 11 Ba dole ba ne a ƙara asusun Microsoft ko amfani da kowane ɗayan ayyukansa, idan mun fi so. Na gaba, bari mu ga yadda za a yi.

Yaushe ya zama dole don samun mai amfani na gida a cikin Windows 11?

Yadda ake ƙirƙirar mai amfani na gida a cikin Windows 11

Don farawa, yaushe ya zama dole don ƙirƙirar mai amfani na gida a cikin Windows 11? A gefe ɗaya, asusun gida yana ba ku damar amfani da Windows PC ba tare da ƙara asusun Microsoft ba. Don haka Mai amfani na gida cikakke ne idan ba ku da asusun Microsoft ko kuma idan ba kwa son shiga ɗaya.

Wani dalili da ya sa wasu masu amfani suka fi son ƙirƙirar mai amfani a cikin Windows 11 shine wannan ba a buƙatar haɗin intanet don tabbatar da asusun. Koyaya, ka tuna cewa za a sami wasu fa'idodin Microsoft waɗanda za ku yi ba tare da su ba, kamar OneDrive.

A ƙarshe, ƙirƙirar mai amfani na gida a cikin Windows 11 Yana da kyau idan wani yayi amfani da kwamfutarka. Ta wannan hanyar, ba za ku yi kasada da keɓaɓɓen bayananku ba, kamar takardu, abubuwan da zazzagewa, hotuna ko bidiyoyi, fallasa su ga wasu ɓangarori na uku waɗanda ba su da izini don samun damar su.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda ake Ƙara Naku akan Labari na Instagram

Yadda ake ƙirƙirar mai amfani na gida a cikin Windows 11?

Yanzu da muka bayyana lokacin da ya zama dole don ƙirƙirar mai amfani na gida, ya dace mu san yadda ake yin shi. Hanyar yana da sauƙi kuma mai sauri, za ku ga cewa ta hanyar ɗaukar wasu matakai daga Saitunan PC ɗinku na gida a ciki Windows 11 zai kasance a shirye a ƙasa, mun bar ku matakai don samar da mai amfani na gida a cikin Windows 11:

  1. Taɓa kan windows button.
  2. Zaɓi sanyi ko ikon gear.
  3. A gefen hagu na allon, gano wuri kuma zaɓi zaɓi Lissafi Mataki 1 Mai amfani na gida Windows 11
  4. Na gaba, matsa Sauran masu amfani.
  5. A cikin zaɓi Sanya wani mai amfani, danna kan Sanya akawu. Mataki 2 Mai amfani na gida Windows 11
  6. Yanzu, maimakon shigar da imel ko lambar wayar ku, danna inda ya ce "Ba ni da bayanan shiga wannan mutumin". Mataki 3 Mai amfani na gida Windows 11
  7. Sannan zaɓi zaɓi "Ƙara mai amfani ba tare da asusun Microsoft ba". Mataki 4 Mai amfani na gida Windows 11
  8. Rubuta a cikin filin daidai wanda zai yi amfani da PC kuma, idan kuna so, sanya kalmar sirri domin kara tsaro.
  9. Idan ka sanya kalmar sirri, dole ne ka sanya amsar zuwa uku tambayoyin tsaro. Mataki 5 Mai amfani na gida Windows 11
  10. A ƙarshe, danna kan Gaba.
  11. Shirya! Ta wannan hanyar, za a ƙirƙiri asusun gida a cikin Windows 11.

Ka tuna cewa Windows koyaushe zai ba da shawarar ƙara asusun Microsoft ko yin rijistar sabo don cin moriyar amfanin sa. Koyaya, kar ku manta cewa don ƙirƙirar mai amfani na gida ba lallai ne ku ƙara kowane asusu ba. Ta bin matakan da aka ambata anan, ku ko danginku kuna iya samun ƙarin asusu don ƙarin tsaro.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda ake yin GIF tare da Yanke Karshe?

Idan kuna buƙatar asusun Gudanarwa fa?

Bayan ƙirƙirar mai amfani na gida a cikin Windows 11, zaku iya canza nau'in asusun don samun ɗaya a matsayin mai gudanarwa. Me za ku iya yi a matsayin mai kula da PC? Misali, zaku iya shigar da aikace-aikace don duk masu amfani, yin sabuntawar PC, canza saitunan, da sauransu. Amma ba shakka, tun da waɗannan ba ayyukan da ake yi kowace rana ba, yana da kyau a yi amfani da mai amfani na gida.

Don haka, Yadda ake canza nau'in asusun Windows daga gida zuwa mai gudanarwa? Don cimma wannan, dole ne ku bi matakai iri ɗaya don samar da mai amfani na gida. Da zarar an ƙirƙiri asusun gida, yi abubuwa masu zuwa:

  1. Zaɓi asusun da kake son canzawa kuma danna kan "Canja nau'in asusu".
  2. Bayan shiga Nau'in lissafi Za ku ga cewa akwai nau'i biyu: "Standard user" da "Mai gudanarwa". Zaɓi wannan zaɓi na ƙarshe.
  3. A ƙarshe, danna yarda da kuma shi ke nan

Yadda ake sanya mai amfani na gida a matsayin firamare?

Yanzu, menene idan kuna son yin canji mai mahimmanci kuma saita sabon asusun gida azaman babban ɗaya akan PC ɗinku? Bayan kun canza shi zuwa asusun gudanarwa, dole ne ku danna maɓallin gida, zaɓi asusunku na baya sannan, a cikin dige guda uku a kusurwar, zaɓi Shiga.

Ta wannan hanyar, PC zai shiga tare da sabon asusun. Jira ƴan lokuta don Windows 11 don shirya kuma shi ke nan. Da zarar an shirya komai, je zuwa Saiti, zaɓi sashin Lissafi kuma a matsa Sauran masu amfani. A ƙarshe, zaɓi tsohon asusun kuma danna Cire

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda ake cire sabon saƙon murya

Ka tuna da hakan Idan ka share asusun da ka haɗa da Microsoft, duk bayanan da kake da shi za a share su gaba daya, sai dai idan kun yi madadin a cikin gajimare. Don haka, kafin share asusun, tabbatar da cewa kun yi daidai madadin your PC don haka za ku iya amfani da sabon asusun ba tare da wata damuwa ba.

Fa'idodin ƙirƙirar mai amfani na gida a cikin Windows 11

Ƙirƙiri mai amfani na gida a cikin Windows 11

Menene fa'idodin ƙirƙirar mai amfani na gida a cikin Windows 11? Za mu iya cewa Hanya ce don kare sirrin ku, musamman idan wasu mutane sukan yi amfani da PC iri ɗaya kamar ku. A hakika, Hanya ce mai sauƙi don kunna wani bayanin martaba akan PC iri ɗaya don baƙi don amfani.

Wani fa'idar asusun gida shine wannan Ba a buƙatar ka ƙara asusun Microsoft ko imel ba. Don haka, kamar yadda sunansa ya nuna, za ku iya amfani da shi a cikin gida ba tare da wata matsala ba saboda kasancewar ba ku da asusun Microsoft da aka yi rajista da sunan ku ko kuma da sunan wanda zai yi amfani da shi.

Fa'ida ta uku na ƙirƙirar mai amfani da gida a cikin Windows 11 shine, ban da kasancewa mai sauƙin ƙirƙira, haka ma. Yana da matuƙar sauƙi don share sabon mai amfani. Don haka, idan kun ƙirƙiri asusun don amfani na lokaci ɗaya, zaku iya goge shi a duk lokacin da kuke so tare da dannawa ɗaya kawai ba tare da barin alama akan ma'adanar PC ɗinku ba.