Idan kun kasance sababbi don amfani da Autodesk AutoCAD, kuna iya yin mamaki Ta yaya zan raba abubuwa a cikin Autodesk AutoCAD? Rarraba abubuwa a cikin AutoCAD aiki ne na kowa lokacin aiki akan ƙira da ƙirƙirar zane-zanen fasaha. Abin farin ciki, tsarin ya fi sauƙi fiye da yadda ake gani a kallon farko. A cikin wannan labarin, za mu nuna maka mataki yadda za a gudanar da wannan aikin yadda ya kamata da kuma yadda ya kamata. Karanta don gano yadda ake raba abubuwa a Autodesk AutoCAD!
- Mataki-mataki ➡️ Ta yaya zan raba abubuwa a Autodesk AutoCAD?
- Bude AutoCAD en tu computadora.
- Selecciona el objeto cewa kana so ka raba.
- Je zuwa shafin "Gida" a saman allon.
- Danna maɓallin "gyara". a cikin ƙungiyar kayan aikin gyarawa.
- Zaɓi zaɓin "Raba". daga menu mai saukewa.
- A cikin taga umarni, Da sauri "Zaɓi abu don raba" zai bayyana.
- Danna kan abun cewa kana so ka raba.
- Latsa "Shiga" don tabbatar da zaɓin abu.
- Ƙayyade wurin hutu akan abu.
- Maimaita Wannan tsari don raba wasu abubuwa idan ya cancanta.
Tambaya da Amsa
Tambayoyi akai-akai Game da Yadda ake Rarraba Abubuwa a cikin Autodesk AutoCAD
1. Menene aikin raba abubuwa a cikin AutoCAD?
Ayyukan rarrabuwar abubuwa a cikin AutoCAD ya ƙunshi yankan abu a takamaiman wurare, ƙirƙirar siffofi biyu ko fiye daban daga ainihin abu.
2. Ta yaya zan raba abu a AutoCAD?
Don raba abu a AutoCADBi waɗannan matakan:
- Zaɓi shafin "gyara" a kan kayan aiki.
- Danna "Raba" a cikin menu mai saukewa.
- Zaɓi abin da kuke son raba.
- Ƙayyade wurin da kake son raba abu.
3. Zan iya raba abu a cikin AutoCAD zuwa sassa daidai?
Haka ne, Kuna iya raba abu a cikin AutoCAD zuwa sassa daidai ta amfani da aikin rabo da ƙayyade adadin sassan da ake so.
4. Ta yaya zan raba da'irar a AutoCAD?
Don raba da'irar a AutoCAD, bi waɗannan matakan:
- Yi amfani da aikin "Raba" kuma zaɓi da'irar da kake son raba.
- Yana ƙayyadad da lambar na sassan da ake so.
5. Ta yaya zan raba layi a AutoCAD?
Don raba layi a AutoCADBi waɗannan matakan:
- Yi amfani da aikin "Raba" kuma zaɓi layin da kake son raba.
- Ƙayyade wurin da kake son yin rabon.
6. Zan iya raba polygon a AutoCAD?
Haka ne, Kuna iya raba polygon a AutoCAD bin matakan guda ɗaya kamar na rarraba da'ira ko layi.
7. Ta yaya zan raba abu a AutoCAD ba tare da yanke shi guntu ba?
Don raba abu a cikin AutoCAD ba tare da yanke shi guntu ba, yana amfani da aikin "Rarraba" kuma yana ƙayyadaddun wuraren tsaga ba tare da zaɓar wurin ƙarshe ba.
8. Ta yaya zan raba abu a cikin AutoCAD a takamaiman kusurwoyi?
Don raba abu a cikin AutoCAD a takamaiman kusurwoyiYi amfani da aikin »Raba» kuma ƙayyade tsaga maki ta amfani da zaɓin “Angle” a cikin menu na umarni.
9. Za a iya raba abubuwa a cikin AutoCAD zuwa sassa daban-daban?
A'a Ba za a iya raba abubuwa zuwa yadudduka daban-daban a cikin AutoCAD ba. Aikin tsaga yana rinjayar abu gaba ɗaya, ba tare da la'akari da layin sa ba.
10. Zan iya raba abu a cikin AutoCAD?
Haka ne, Kuna iya soke rabon abu a cikin AutoCAD Yin amfani da aikin "Undo" ko ta latsa Ctrl + Z akan madannai.
Ni Sebastián Vidal, injiniyan kwamfuta mai sha'awar fasaha da DIY. Bugu da ƙari, ni ne mahaliccin tecnobits.com, inda nake raba koyaswar don sa fasaha ta fi dacewa da fahimtar kowa ga kowa.