Yadda ake samun mutum a WhatsApp mai lambar waya

Sabuntawa ta ƙarshe: 05/03/2024

Sannu hello, Tecnobits! Lafiya lau? Kuma maganar samun wani a WhatsApp mai lambar waya, abu ne mai sauki kamar neman unicorn a cikin dajin da aka sihirce! Kawai kuna buƙatar shigar da WhatsApp, bincika jerin lambobin sadarwa kuma voilà! Wannan mutumin zai bayyana da sihiri akan allonku! 🌈✨

Yadda ake samun mutum a WhatsApp⁢ mai lambar waya

  • Bude WhatsApp: Shiga a WhatsApp account idan ba ka riga.
  • Jeka shafin Taɗi: Danna kan Chats tab a kasan allon.
  • Danna kan sabon tattaunawar ⁢ icon⁤: A saman kusurwar dama na allon, za ku ga sabon gunkin saƙo. Danna shi.
  • Shigar da lambar wayar: A cikin filin da ake shigar da lamba, rubuta lambar wayar mutumin da kake son nema a WhatsApp.
  • Jira lambar sadarwar ta bayyanaDa zarar kun shigar da lambar, jira lamba ta bayyana a cikin jerin shawarwari.
  • Danna lambar sadarwa: Da zarar lambar sadarwar da ake so ta bayyana a cikin jerin, danna sunan su don buɗe taga taɗi.
  • A shirye! Yanzu zaku iya aika sako ga wannan mutumin ta WhatsApp, koda kuwa ba ku da lambar sadarwarsu a cikin jerin ku a baya.

+ Bayani ➡️

1. Menene hanyar samun mutum a WhatsApp mai lambar waya?

Domin samun wani a WhatsApp mai lambar waya, bi wadannan matakan:

  1. Bude manhajar WhatsApp a na'urarka.
  2. Zaɓi shafin "Chats" a ƙasan allon.
  3. Danna maballin "Sabuwar Taɗi" dake cikin kusurwar dama ta sama na allo.
  4. Buga lambar wayar lambar sadarwar da kake son samu a filin bincike.
  5. Danna lamba a cikin sakamakon bincike don buɗe tattaunawa da mutumin.
Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda ake cire adadin sanarwar akan WhatsApp

2. Shin zai yiwu a nemo wani a WhatsApp idan ba ni da lambar wayarsa?

Duk da cewa WhatsApp an tsara shi ne don sadarwa ta lambobin waya, akwai wasu hanyoyin da za a nemi wani a cikin app ba tare da lambar sa ba:

  1. Idan kana da sunan mai amfani, zaka iya nemo su a sashin Add Contact ta amfani da sunan mai amfani da WhatsApp.
  2. Hakanan zaka iya amfani da lambar QR ta WhatsApp don bincika da ƙara wani azaman lamba ba tare da buƙatar lambar wayarsa ba.
  3. Idan kuna da abokai tare da wanda kuke nema, yana yiwuwa su bayyana a matsayin shawara a cikin sashin “Friends in common”.

3. Ta yaya zan iya nemo wani a WhatsApp ta amfani da lambar wayarsa idan ba ya cikin jerin sunayen mutane?

Idan kana son neman wani a WhatsApp ta amfani da lambar wayarsa amma ba ya cikin jerin sunayenka, bi wadannan matakan:

  1. Bude aikace-aikacen WhatsApp akan na'urar ku.
  2. Je zuwa shafin "Chats" a ƙasan allon.
  3. Danna maballin "Sabuwar Taɗi" dake cikin kusurwar dama ta sama na allo.
  4. Buga lambar wayar lambar sadarwar da kake son samu a filin bincike.
  5. Danna lamba⁢ da ke bayyana a cikin sakamakon binciken⁢ don buɗe tattaunawa da mutumin.

4. Menene zan yi idan lambar wayar mutumin da nake nema a WhatsApp ba ta bayyana a sakamakon binciken ba?

Idan lambar wayar mutumin da kuke nema a WhatsApp bai bayyana a cikin sakamakon binciken ba, la'akari da haka:

  1. Tabbatar cewa an rubuta lambar wayar daidai, gami da lambar ƙasa idan lambar sadarwa ce ta ƙasashen waje.
  2. Idan lambar wayar sabuwa ce ko kwanan nan ta kunna akan WhatsApp, yana iya ɗaukar ɗan lokaci kafin fitowa a sakamakon bincike.
  3. Idan batun ya ci gaba, la'akari da tuntuɓar tallafin WhatsApp don ƙarin taimako.
Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda ake blocking group a WhatsApp

5. Shin zai yiwu a nemo wani a WhatsApp da sunansa kawai?

WhatsApp ba ya ba da zaɓi don nemo wani ta amfani da sunansa kawai, tunda aikace-aikacen yana mai da hankali kan sadarwa ta lambobin waya. Koyaya, zaku iya gwada waɗannan abubuwan:

  1. Tambayi abokan juna idan suna da lambar wayar mutumin da kuke nema.
  2. Yi amfani da cibiyoyin sadarwar jama'a ko wasu dandamali don ƙoƙarin samun lambar wayar mutumin da kuke nema.
  3. Yi la'akari da tambayar mutumin kai tsaye ko zai iya ba ku lambar wayar su don ƙara su a WhatsApp.

6. Ta yaya zan iya nemo wani a WhatsApp idan ina da adireshin imel kawai?

Ko da yake WhatsApp an tsara shi ne don sadarwa ta lambobin waya, zaku iya nemo wani a cikin app ta amfani da adireshin imel:

  1. Bude aikace-aikacen WhatsApp akan na'urar ku.
  2. Je zuwa sashin "Settings" a saman kusurwar dama na allon.
  3. Zaɓi zaɓin "Asusu" sannan "Canza lamba".
  4. Shigar da lambar waya mai alaƙa da adireshin imel ɗin da kuke da shi.
  5. Da zarar an tabbatar da lambar, za ku iya nemo mutumin ta amfani da adireshin imel ɗin su a cikin sashin "Ƙara Contact".

7. Shin akwai hanyar neman wani a WhatsApp da inganci?

Don inganta neman mutum akan WhatsApp, la'akari da waɗannan:

  1. Yi amfani da zaɓin "Ƙara Contact" don bincika mutumin da ke amfani da lambar wayarsu ko adireshin imel.
  2. Idan mutumin da kuke nema yana cikin ƙungiyar da kuke ciki, zaku iya nemo sunansa a cikin jerin mahalarta ƙungiyar.
  3. Yi ƙoƙarin tabbatar da cewa kana da madaidaicin bayanan tuntuɓar, kamar lambar waya ko adireshin imel, don sauƙaƙe bincike.
Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  WhatsApp ya ƙaddamar da Takaitattun Saƙon: Takaitattun taɗi na AI waɗanda ke ba da fifikon sirri.

8. Zan iya samun wani a WhatsApp idan ya goge lambata daga jerin abokan hulɗa?

Idan wani ya goge lambar ku daga jerin abokan hulɗa a WhatsApp, kuna iya ƙoƙarin sake nemo ta tare da matakai masu zuwa:

  1. Bude aikace-aikacen WhatsApp akan na'urar ku.
  2. Zaɓi shafin "Settings" a cikin kusurwar dama na allon ƙasa.
  3. Je zuwa sashin "Account" kuma zaɓi "Privacy".
  4. Ƙarƙashin zaɓi na "An gani na Ƙarshe", zaɓi saitin ganuwa da kuka fi so. Ta canza wannan saitin, Kuna iya sake bayyana lambar ku ga wanda ya cire ku daga lambobin sadarwar su.

9. Wace hanya ce mafi inganci don tsarawa da sarrafa lambobin sadarwa a WhatsApp?

Don tsarawa da sarrafa lambobinku akan WhatsApp yadda ya kamata, la'akari da waɗannan:

  1. Yi amfani da zaɓin “Ƙara lamba” don ƙara sabbin lambobi zuwa jerin WhatsApp ɗin ku.
  2. Ƙirƙiri alamomi ko ƙungiyoyi don tsara lambobin sadarwar ku ta nau'i-nau'i, kamar iyali, abokai ko aiki.
  3. Sabunta bayanan tuntuɓar ku akai-akai don tabbatar da bayanin adireshin ku cikakke ne kuma cikakke.

10. Zan iya nemo wani a WhatsApp ta amfani da lambar wayar su idan an kunna zaɓin sirri?

Idan mutumin da kuke nema yana da zaɓin sirri da aka kunna a WhatsApp, kuna iya bin waɗannan matakan don neman su da lambar wayarsa:

  1. Bude manhajar WhatsApp a na'urarka.
  2. Je zuwa shafin "Settings" a cikin ƙananan kusurwar dama na allon.
  3. Zaɓi zaɓin "Account" sannan kuma "Privacy".
  4. A cikin sashin "An gani na Ƙarshe", zaɓi saitunan ganuwa da kuka fi so.
  5. Da zarar an yi wannan saitin, zaku iya nemo mutumin da ke amfani da lambar wayarsa kamar yadda aka saba.

Sai anjima, Tecnobits! Koyaushe ku tuna cewa gano wani akan WhatsApp tare da lambar waya yana da sauƙin gaske. Kar a rasa kowane sako!