Rasa naku fayilolin sirri sakamakon gazawa a cikin rumbun kwamfutarka daga pc ku Yana iya zama kwarewa mai lalacewa. Don guje wa samun kanku a cikin wannan yanayin, yana da mahimmanci don aiwatarwa madadin na yau da kullun na mahimman bayanan ku. A cikin wannan jagorar yadda za a yi madadin kammala PC ɗin ku da Windows 11, za mu nuna maka daban-daban zažužžukan da za ka yi cikakken ko partially madadin kwafin na PC tare da Windows 11, sosai cikin girgije kamar yadda a kan rumbun kwamfutarka na waje
Ajiyayyen Cloud tare da OneDrive
Windows 11 yana ba da kayan aiki da aka gina da ake kira Ajiyayyen Windows wanda ke ba ka damar adana bayananka, aikace-aikace, abubuwan da kake so da saituna ta atomatik a cikin gajimare ta amfani da sabis na OneDrive na Microsoft. Don amfani da shi, kuna buƙatar:
- Aboki asusun Microsoft to pc ku
- Shigar kuma saita ƙa'idar OneDrive a cikin Windows 11
- Samun isasshen wurin ajiya akan OneDrive (Microsoft yana ba da 5 GB kyauta, amma kuna iya faɗaɗa ta hanyar yin kwangilar Microsoft 365)
Da zarar waɗannan buƙatun sun cika, je zuwa saitunan Ajiyayyen Windows kuma tabbatar cewa kuna da zaɓuɓɓukan da za ku iya daidaita ƙa'idodinku da abubuwan da kuke so. Sannan, daidaita babban fayil ɗin OneDrive zuwa buƙatun ku. A ƙarshe, fara tsarin madadin, wanda zai ɗauki sa'o'i da yawa dangane da girman bayanai da saurin haɗin ku.
Ajiyayyen zuwa rumbun kwamfutarka na waje
Idan kun fi son samun kwafin zahiri na fayilolinku, za ka iya zaɓar yin madadin zuwa a rumbun kwamfutarka na waje USB ko cibiyar sadarwa. Dole ne a tsara abin tuƙi tare da tsarin fayil mai jituwa (NTFS, exFAT ko FAT32) kuma an haɗa shi daidai da PC ɗin ku. Kuna da zaɓuɓɓukan software da yawa don yin kwafin:
Windows 7 Ajiyayyen kuma Mai da
Ko da yake ba kayan aiki ne na baya-bayan nan ba, Ajiyayyen da mayarwa Windows 7 Har yanzu yana nan a cikin Windows 11 kuma yana ba ku damar ƙirƙira da tsara kwafin kwafin fayilolinku akan faifan waje ko cibiyar sadarwa. Kuna iya zaɓar manyan manyan fayiloli don haɗawa da cirewa, da ƙirƙirar hoton tsarin. Ana adana bayanan a cikin "girman" wanda zai sauƙaƙa maidowa daga baya.
SyncBackFree
Idan kana neman madadin wasu na uku kyauta, SyncBackFree Shiri ne mai sauƙi kuma mai tasiri don yin kwafin madadin. Tare da ilhama mai sauƙi, yana ba ku damar ƙirƙirar bayanan martaba, zaɓi tushe da makõma, tace fayiloli da jadawalin ayyuka. Za ku iya samun dama ga fayilolin da aka kwafi kai tsaye daga Windows Explorer.
Sauran madadin mafita
Baya ga zaɓuɓɓukan da aka ambata, kuna iya kuma:
- Kwafi da hannu fayilolinku da manyan fayiloli zuwa faifan waje ta amfani da kwafi da liƙa na gargajiya
- Yi amfani da wasu shirye-shiryen madadin na musamman don windows
- Cire faifan gaba ɗaya na Windows idan za ku canza rumbun kwamfutarka don SSD
Ko wacce hanyar da kuka zaba, muhimmin abu shine hakan yin kwafin ajiya lokaci-lokaci don adana bayanan sirri masu kima daga duk wani abin da ba a zata ba. Tare da kayan aikin da suka dace da ɗan horo, za ku iya barci cikin kwanciyar hankali da sanin an kare fayilolinku.
Ni Sebastián Vidal, injiniyan kwamfuta mai sha'awar fasaha da DIY. Bugu da ƙari, ni ne mahaliccin tecnobits.com, inda nake raba koyaswar don sa fasaha ta fi dacewa da fahimtar kowa ga kowa.
