- SteamOS tsarin aiki ne da aka mayar da hankali kan wasa wanda aka inganta don Steam.
- Shigarwa yana buƙatar shirye-shiryen USB da hankali ga kayan aiki da buƙatun dacewa.
- Akwai fa'idodi masu fa'ida da rashin amfani idan aka kwatanta da sauran rarrabawar Linux kamar Ubuntu.
Shin kuna sha'awar canza kwamfutarka zuwa na'ura mai kwazo kamar na'urar Jirgin tururiSannan tabbas kun ji labarin SteamOS, tsarin aiki da Valve ya ƙera musamman don samun mafi kyawun dandamalin Steam akan kwamfutocin tebur. Ko da yake yana iya zama kamar rikitarwa a kallo na farko, Shigar da SteamOS akan PC ɗinku yana da sauƙi fiye da yadda kuke tunani idan kun bi matakan da suka dace., kuma a nan mun gaya muku cikakken komai.
A cikin wannan jagorar, mun bayyana ainihin buƙatun, matakan shigarwa, da duk wani iyakancewa da yakamata ku sani.
Menene SteamOS kuma menene ake amfani dashi?
An haifi SteamOS kamar yadda Ƙoƙarin Valve don kawo sauyi a duniyar wasan kwamfuta. Ya dogara ne akan Linux kuma babban makasudin sa shine bayar da ingantaccen yanayin wasan caca, kawar da hanyoyin da ba dole ba da sauƙaƙe amfani da Steam da kasidarsa. A yau, Godiya ga Layer Proton, yana ba ku damar kunna taken Windows da yawa kai tsaye akan Linux ba tare da rikitarwa ba.
Duk da haka, SteamOS an yi niyya musamman a Steam Deck, Valve's šaukuwa na'ura wasan bidiyo, ko da yake da yawa masu amfani kokarin shigar da shi a kan nasu PC don mayar da su a cikin real falo consoles ko multimedia cibiyoyin sadaukar da caca.

Shin yana yiwuwa a shigar da SteamOS akan kowane PC?
Kafin shigar da SteamOS akan PC ɗinku, yakamata ku san hakan Sigar yanzu da ake samu akan gidan yanar gizon Steam na hukuma ("Hoton Steam Deck") an tsara shi da farko don na'urar wasan bidiyo na Valve. Ko da yake ana iya shigar da shi a kan wasu kwamfutoci, ba a inganta shi 100% ko garanti ga duk kwamfutoci. Zazzagewar hukuma ita ce hoton "steamdeck-repair-20231127.10-3.5.7.img.bz2", wanda aka ƙirƙira kuma an daidaita shi don gine-gine da kayan aikin Steam Deck, ba lallai ba ne don kowane daidaitaccen PC.
A baya akwai nau'ikan SteamOS (1.0 dangane da Debian, 2.0 akan Arch Linux) waɗanda ke da fifiko gabaɗaya akan PC, amma A halin yanzu, shigarwa na hannu akan kwamfuta yana buƙatar haƙuri kuma, a wasu lokuta, gogewar farko da Linux.Idan ba ku da tabbas, ƙila za ku iya shigar da sigar al'umma ta musamman, galibi tare da fata na SteamOS maimakon na asali.
Mafi ƙarancin buƙatun don shigar da SteamOS akan PC ɗinku sune kamar haka:
- Kebul flash drive na akalla 4 GB.
- 200 GB na sarari kyauta (an ba da shawarar don ajiyar wasanni da shigarwa).
- 64-bit Intel ko AMD processor.
- 4 GB na RAM ko fiye (mafi kyawun wasan caca na zamani).
- Katin zane-zane na Nvidia ko AMD mai jituwa (Nvidia GeForce 8xxx jerin gaba ko AMD Radeon 8500+).
- Tsayayyen haɗin Intanet don zazzage abubuwa da sabuntawa.
Ka tuna: Shigarwa yana goge duk bayanan da ke kan kwamfutar. Yi wariyar ajiya kafin farawa.
Shirye-shirye kafin shigar da SteamOS
Kafin ku shiga, tabbatar kun kammala waɗannan matakai:
- Zazzage hoton hukuma daga gidan yanar gizon SteamOS. Yawancin lokaci ana samunsa a cikin matsi (.bz2 ko .zip).
- Bude fayil din har sai kun sami fayil ɗin .img.
- Yadda ake tsara kebul na flash ɗin ku zuwa FAT32, tare da ɓangaren MBR (ba GPT ba), da kwafi hoton ta amfani da kayan aiki kamar Rufus, BalenaEtcher ko makamantansu.
- Samun dama ga BIOS/UEFI a hannu (yawanci ta latsa F8, F11 ko F12 a farawa) don taya daga USB ɗin da kuka shirya.
Idan ƙungiyar ku sabuwa ce ko tana da UEFI, Duba cewa "USB Boot Support" an kunna kuma kashe Secure Boot idan ya haifar da matsala.
Shigar da mataki-mataki na SteamOS
Anan ga matakan da zaku bi don shigar da SteamOS akan ku Windows 11 PC:
1. Boot daga kebul na USB
Haɗa pendrive zuwa PC kuma kunna shi ta shiga menu na taya. Zaɓi zaɓi don taya daga kebul na USB. Idan komai yayi kyau, allon shigarwa na SteamOS zai bayyana. Idan kun ga wasu kurakurai, duba cewa an shigar da kebul na USB daidai ko maimaita aikin, canza na'urar da aka yi amfani da ita.
2. Zaɓin yanayin shigarwa
SteamOS yawanci yana ba da hanyoyi guda biyu a cikin mai sakawa:
- Shigarwa ta atomatik: shafe dukkan faifan kuma yi muku dukkan tsari, manufa don masu amfani da novice.
- Babban Shigarwa: Yana ba ku damar zaɓar yaren ku, shimfidar madannai, da sarrafa ɓangarori da hannu. An ba da shawarar kawai idan kun san abin da kuke yi.
A cikin zaɓuɓɓukan guda biyu, tsarin yana shafe gaba ɗaya rumbun kwamfutarka inda kuka sanya shi, don haka ku yi hankali da fayilolinku na sirri.
3. Tsari da jira
Da zarar ka zaɓi yanayin da ake so, tsarin zai fara kwafin fayiloli da daidaitawa ta atomatik. Ba kwa buƙatar shiga tsakani, jira kawai ya ƙare (yana iya ɗaukar ƴan mintuna kafin a kammala 100%). Idan an gama, PC ɗin zata sake farawa.
4. Haɗin Intanet da farawa
Bayan farawa na farko, Kuna buƙatar haɗin Intanet don SteamOS don kammala shigarwa da daidaita asusun Steam ɗin ku.Tsarin zai sauke ƙarin abubuwan haɗin gwiwa da wasu direbobin kayan masarufi. Bayan dubawa na ƙarshe da sake yi da sauri, za ku sami SteamOS a shirye don fara wasa ko bincika tebur ɗin ku.
Iyakoki da matsalolin gama gari lokacin shigar da SteamOS akan PC
Kwarewar shigar da SteamOS akan PC ya bambanta da na Steam Deck. A nan yana da mahimmanci a san cewa:
- An inganta SteamOS sosai don Steam Deck, amma yana iya fuskantar batutuwa akan kwamfutocin tebur ko kwamfutar tafi-da-gidanka na al'ada. Katin zane, Wi-Fi, sauti, ko direbobin barci maiyuwa ba za a iya tallafawa da kyau ba.
- Wasu wasannin da yawa ba sa aiki saboda tsarin hana yaudara.Laƙabi kamar Kira na Layi: Warzone, Destiny 2, Fortnite, da PUBG suna fuskantar rashin jituwa.
- Yanayin tebur mai iyaka Idan aka kwatanta da sauran rabe-raben Linux, ba abu ne da za a iya daidaita shi ba ko azaman mai amfani don ayyukan yau da kullun kamar Ubuntu, Fedora, ko Linux Mint.
- Samun takamaiman taimako na iya zama da wahala, Tun da yawancin koyawa da taron tattaunawa an tsara su ne don Steam Deck.
- Babu hoton SteamOS na hukuma na yanzu musamman don PC na yau da kullun.Abin da ke akwai shine Hoton dawo da Deck na Steam.
Shigar da SteamOS akan PC ɗinku abu ne mai sauƙi. Duk abin da za ku yi shine bi matakan da aka zayyana anan kuma ku fara jin daɗin wasannin da kuka fi so akan ku Windows 11 PC.
Edita ya ƙware a fannin fasaha da al'amuran intanet tare da gogewa fiye da shekaru goma a cikin kafofin watsa labaru na dijital daban-daban. Na yi aiki a matsayin edita da mahaliccin abun ciki don kasuwancin e-commerce, sadarwa, tallan kan layi da kamfanonin talla. Na kuma yi rubutu a shafukan yanar gizo na tattalin arziki, kudi da sauran fannoni. Aikina kuma shine sha'awata. Yanzu, ta hanyar labarai na a ciki Tecnobits, Ina ƙoƙarin bincika duk labarai da sababbin damar da duniyar fasahar ke ba mu kowace rana don inganta rayuwarmu.

