Yadda ake kunna wasannin Steam akan Xbox ɗinku: jagorar ƙarshe

Sabuntawa na karshe: 11/11/2025

  • Babu wani ɗan asalin Steam kisa akan Xbox; akan consoles, yau komai ana yawo ta hanyar Edge daga gajimare ko PC ɗin ku.
  • Xbox app don Windows yana haɗa ɗakunan karatu na Steam da Battle.net kuma yana ba ku damar ƙaddamar da wasannin da aka shigar daga cibiya ɗaya.
  • Haɗin kai don PC ne, ba na'ura mai kwakwalwa ba; yana ba da fasalulluka na zamantakewa da ƙungiyoyi, amma babu nasarorin giciye ko aikace-aikacen Steam akan Xbox.

Yadda ake kunna wasannin Steam akan Xbox ɗin ku

¿Yadda ake kunna wasannin Steam akan Xbox ɗin ku? A cikin jita-jita, leaks, da gwaji na ci gaba akan Windows, mutane da yawa suna mamakin ko ya riga ya yiwu a buɗe Steam akan na'urar wasan bidiyo da wasa ba tare da ƙarin jin daɗi ba. Gaskiya a yau ta fi fahariya fiye da fantasy.Microsoft yana haɗa ɗakunan karatu a cikin Xbox app don PC, amma wannan baya juya gidan Xbox ɗin ku zuwa PC mai iya gudanar da wasannin Steam a asali.

Duk da haka, akwai labari mai daɗi idan kun matsa tsakanin dandamali. A kan Windows, Xbox app ya fara haɗa ɗakunan karatu na waje kamar Steam da Battle.netYana ba da fasali don kallo da ƙaddamar da wasannin da aka shigar daga wuri guda, har ma da zaɓuɓɓukan zamantakewa bayan haɗa asusun. A kan consoles, gadar tana ci gaba da yawo daga gajimare ko kwamfutar ku, tare da fayyace iyakoki amma kuma abin ban mamaki lokacin da haɗin cibiyar sadarwa ke da kyau.

Za a iya yin amfani da Steam na asali akan Xbox a yanzu?

Babu tallafi na hukuma don shigarwa ko gudanar da wasannin Steam kai tsaye akan Xbox.Tsarin na'ura wasan bidiyo da kantin sayar da shi suna bin wani samfuri daban-daban fiye da PC, tare da takaddun abun ciki da fakitin da aka shirya don yanayin Xbox, don haka babu wani ƙa'idar Steam ko layin dacewa wanda zai ba ku damar buɗe wasannin Windows kamar yadda yake.

Yana da mahimmanci don raba ra'ayi a fili. Samun shiga ɗakin karatu daga wani sabis ɗin ba ɗaya bane da gudanar da wasannin akan na'ura mai kwakwalwaAbin da zai yiwu a yau su ne hanyoyin kai tsaye ta hanyar yawo na bidiyo da ke nunawa akan Xbox hoton wasan da ke gudana akan wata na'ura, ko uwar garken girgije ne ko kuma PC naka.

Bugu da ƙari, akwai rashin fahimtar juna game da sababbin abubuwan da ke faruwa a kan kwamfutoci na musamman. Haɗin dakunan karatu na waje cikin ƙa'idar Xbox yana shafar yanayin yanayin Windows, don daidaitawa da ƙaddamar da wasannin PC ɗin ku, kuma baya ba da damar kowane kisa na gida na wasannin Steam akan na'urar wasan bidiyo.

Hotunan hotuna kuma sun yi ta yawo, suna haɓaka tsammanin. Ɗaya daga cikin hotunan da aka nuna a shafukan Steam a cikin yanayin Xbox shine izgili marar aiki., mai amfani azaman ra'ayin ƙira amma ba fasalin da ya riga ya fara aiki a cikin injin parlour ba.

Menene gwajin Microsoft a cikin Xbox app don Windows?

Sigar beta ta Xbox app akan Windows (mai samuwa ta hanyar Xbox Insider) na iya yanzu nuna wasannin Steam da Battle.net a cikin ɗakin karatu, tare da gumaka waɗanda ke gano asalin kowane take kuma tare da gajerun hanyoyi kai tsaye don ƙaddamar da su daga wuri guda.

A aikace, wannan yana juya app ɗin zuwa cibiyar ƙaddamar da PC. Wasannin da aka shigar suna fitowa ta atomatik a sassan kamar "Laburare na" da "Mafi kwanan baya"Ta wannan hanyar, abin da kuka shigar akan Steam an jera shi tare da abun ciki na Game Pass na PC, yana rage tsalle tsakanin masu ƙaddamarwa.

Ana iya daidaita aikin. Daga "Library & Extensions" za ku iya yanke shawarar wane shagunan waje ne aka nuna, kunna ko kashe haɗin haɗin kai kuma daidaita matakin gani don kiyaye abin da kuke son gani kawai.

Akwai maɓalli mai mahimmanci wanda ke guje wa rudani. Lokacin da kuka ƙaddamar da wasan Steam daga aikace-aikacen Xbox akan PC, taken yana gudana akan dandamali na asali. (misali, ta buɗe Steam a bango), kamar mafita kamar GOG Galaxy. Haɗin kai ne don dacewa da tsari, ba canja wurin kisa zuwa yanayin yanayin Xbox ba.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Google Pac-Man Halloween: doodle mai kunnawa wanda ke ɗaukar intanet ta guguwa

Tare da haɗin gwiwar ɗakin karatu, ana ganin ayyukan zamantakewa ta hanyar haɗa asusun. Bayan haɗa Steam, aikace-aikacen Xbox na iya nuna ayyukan kwanan nan, abokai na kan layi, da samar da sauƙin shiga taɗi. daga Xbox abokin ciniki kanta a kan Windows. Babu wani haɗin kai tare da ci gaba da ci gaba a cikin dandamali, amma wasan yau da kullun yana da santsi.

Na'urar wasan bidiyo, kamar yadda yake a yau: iyakancewa da abin da zai buƙaci canzawa

Don wasannin Steam su yi aiki na asali akan Xbox, ana buƙatar manyan canje-canje.Daga yarjejeniyoyin kasuwanci zuwa matakin daidaitawa ko takamaiman tallafi daga Valve, ban da gyare-gyaren fasaha da takaddun shaida waɗanda babu su a yau.

Samfurin rarraba kayan wasan bidiyo ya bambanta. Xbox yana buƙatar buƙatu, tsare-tsaren adanawa, da takaddun shaida waɗanda ba sa aiki iri ɗaya akan PC.Kuma kawo Windows executable zuwa na'ura wasan bidiyo ba hanya ce mai sauƙi ko ƙaranci ba dangane da aiki da dacewa.

Hakanan yana da kyau a nuna rashi ɗaya: Babu aikace-aikacen haɗin gwiwar Steam a cikin kantin XboxDon haka, duk wani yunƙuri na kunna tarin Steam ɗinku daga na'urar wasan bidiyo yana tafiya ta hanyar mai binciken Microsoft Edge da sabis na yawo masu jituwa na abokin ciniki na yanar gizo.

Cewa wannan zai canza a nan gaba ba zai yiwu ba, amma zai zama wani gagarumin yunkuri. A yanzu, Microsoft yana mai da hankali kan ƙoƙarinsa na mai da ƙa'idar Xbox ta zama babbar hanyar wasan PC., wani abu da ya riga ya ƙara ƙima ga waɗanda ke musanya tsakanin kwamfuta da na'ura wasan bidiyo.

Zaɓuɓɓuka na gaske a yau: kunna ta hanyar yawo akan Xbox ɗin ku

Idan babu kisa na asali, mafita mai amfani shine yawo na bidiyo.Xbox ɗinku yana aiki azaman nuni da mai karɓa don zaman da ke gudana a wani wuri, ko dai a cikin gajimare ko akan PC ɗin ku. Sakamakon ya dogara sosai akan hanyar sadarwar ku da tallafin mai sarrafa mai binciken.

Zabin 1: Sabis na girgije masu dacewa da BrowserPlatform kamar GeForce NOW suna ba abokan ciniki na yanar gizo waɗanda ke aiki a Edge. Kuna shiga, haɗa ɗakunan karatu inda ya dace, kuma ku ƙaddamar da abin da ke akwai. Ba goyon bayan na'ura mai kwakwalwa na hukuma ba ne. Daidaituwa na iya bambanta tare da sabuntawar Edge, kuma ba a rufe dukkan kasidar Steam ba.Amma tare da haɗi mai kyau, latency yawanci ya dace don nau'o'i da yawa.

Zabin 2: Yawo daga PC ɗinku ta amfani da abokin ciniki na yanar gizoTare da kwamfutar da ke da GPU mai kyau za ku iya saita "girgijen gida": buɗe abokin ciniki a Edge akan Xbox, taswirar mai sarrafawa kuma kun gama. Wasan yana gudana akan PC ɗin ku kuma kuna ganin hoton akan na'urar wasan bidiyo.Mahimmanci, tare da hanyar sadarwa ta gida ko WiFi 5/6 don rage jinkiri da matsi kayan tarihi.

Zabin 3: Maganin tebur mai nisa da aka tsara don wasaAkwai ƙananan ayyuka da aka mayar da hankali kan latency waɗanda ke ba da abokan ciniki na yanar gizo masu jituwa. Koyaushe duba taswirar sarrafawa a Edgesaboda ba kowa ne ke sarrafa shigarwar mai sarrafawa iri ɗaya ba, kuma wasu gajerun hanyoyin keyboard ko linzamin kwamfuta ba sa fassara da kyau.

Ko menene hanyar, akwai tolls. Matsi na iya shafar ingancin hoto; lan shigar da bayanai na iya bayyana. Kuma wasu wasannin gasa masu saurin gaske ba sa gafarta ko da daƙiƙa guda. Don abubuwan ban sha'awa, wasannin indie, ko wasanni-mai kunnawa, yawanci yana yin aiki fiye da yadda ya kamata idan haɗin cibiyar sadarwar ku yana da kyau.

Kwamfutar tafi-da-gidanka tare da Windows da kuma rawar ROG Ally

Asus Rog ally

A cikin hayaniyar, kwamfyutocin Windows kamar ASUS ROG Ally sun sami shahara. Ta hanyar gudanar da cikakken Windows, waɗannan kwamfyutocin suna gudanar da Steam, da Xbox app don PC, da Game Pass ba tare da wata matsala ba.kuma sun dace da wannan ra'ayin na haɗin gwiwar ɗakin karatu inda komai ke rayuwa tare a cikin gida na dijital iri ɗaya.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  GTA VI: Sabbin alamun jinkiri da tasirin sa

An ma yi hasashe game da wani nau'in "ROG Xbox Ally". Fiye da samfurin da aka tabbatar, ra'ayi ne mai ban sha'awa.Kwamfutar tafi-da-gidanka ta Windows tana da alaƙa da yanayin yanayin Xbox, inda kallo da ƙaddamar da wasanni daga Steam, Battle.net, da Game Pass ke nan take. Idan app ɗin ya riga ya haɗa ɗakunan karatu na waje, tsalle kan waɗannan nau'ikan na'urori suna da alaƙa da mu'amala da farko.

Ee, Kada mu rikita wannan yanayin tare da na'urar wasan bidiyo na gida.Abin da kwamfutar tafi-da-gidanka na Windows zai iya yi a yau ba yana nufin cewa Xbox a cikin ɗakin ku na iya tafiyar da ayyukan PC ba; muna magana ne game da yanayi daban-daban da dokoki, kodayake suna raba ayyuka da asusu.

Wannan yana canzawa akan PC: haɗaɗɗiyar ɗakin karatu da ƙaddamarwa ta tsakiya

Babban sabon abu ga waɗanda ke wasa akan kwamfuta a bayyane yake. Ka'idar Xbox don Windows tana farawa kamar cibiya da ke nunawa da ƙaddamar da duk abin da aka shigarko da kuwa ya fito daga Game Pass, Steam, Battle.net, ko wasu shaguna masu tallafi.

Wannan yana adana lokaci. Maimakon buɗe kowane ƙaddamarwa, kuna tace kuma ku ƙaddamar daga rukunin yanar gizon guda ɗaya.Mai kama da falsafar GOG Galaxy, amma haɗe cikin ƙwarewar Xbox PC. Kowane wasa yana da alamar alamar da ke nuna asalinsa a kallo.

Ƙungiya kuma tana taka rawa. Tare da tacewar gani zaka zaɓi ɗakunan karatu don gani Kuma kuna guje wa rikice-rikice yayin sarrafa manyan shaguna daban-daban. Yana game da inganta halaye: ƴan dannawa, ƙarancin tagogi, ƙarin mayar da hankali.

Microsoft ma ya ba da shawarar hakan Yana aiki akan daidaita wasan gajimare a cikin na'urori Don ci gaba da wasanni daga PC ko na'ura wasan bidiyo ba tare da rasa ci gaba a duk lokacin da zai yiwu ba. Ba ya maye gurbin ci gaban ɗan ƙasa na kowane dandamali, amma yana da nufin samun ruwa mai yawa a cikin yanayin muhalli.

Wasannin PlayStation a cikin yanayi: abin da za a yi da abin da ba za a yi ba

Shekaru 30 na PlayStation

Litattafan kasidu na ketare na haifar da wata tambaya gama gari. Idan lakabin Studios na PlayStation ya zo Steam kuma kun saya, zai bayyana a cikin Xbox app don Windows. Tare da haɗin kai mai aiki, zaku gan shi a cikin haɗaɗɗiyar ɗakin karatu kuma ku sami damar ƙaddamar da shi akan PC kamar kowane wasa a cikin tarin ku.

Na'urar wasan bidiyo wani labari ne. Don yin aiki na asali akan Xbox, wasan dole ne a buga shi don na'ura wasan bidiyo. Ko kuma a sami hanyar da ta dace a hukumance, wani abu da ba a sanar da shi ba. Sigar PC game da ganuwa da ƙaddamarwa ta tsakiya; sigar na'ura wasan bidiyo zai buƙaci ƙarin mahimmancin motsi.

Yadda ake shiga Xbox app beta don Windows

Idan kuna son zama farkon wanda zai gwada haɗa ɗakunan karatu na waje, Yi rajista don shirin Xbox Insiderwanda yake kyauta kuma yana ba da dama ga sigar samfoti.

  1. Shigar Xbox Insider Hub daga Shagon Microsoft akan Windows.
  2. Bude Insider Hub kuma Shiga samfoti masu alaƙa da wasan PC ko aikace-aikacen Xbox akan Windows.
  3. Sabunta Xbox app zuwa naka fasalin beta daga Shagon Microsoft.
  4. Bude Xbox app, je zuwa "Library & Extensions" kuma kunna shagunan waje da kuke son gani (Steam, Battle.net, da sauransu).

Ka tuna cewa waɗannan ginin gwaji ne. Ana iya samun kurakurai, canje-canje na ƙarshe na ƙarshe, da kuma halin rashin kwanciyar hankali.Idan wani abu ba ya aiki da kyau, ba da rahoto daga cikin ƙa'idar don taimakawa wajen daidaita fasalin.

Dandalin tattaunawa, keɓantawa, da yadda ake raba hayaniya da sigina

Lokacin da kake neman bayanai a cikin al'ummomi kamar Reddit, za ku ga sanarwa game da kukis da fasaha iri ɗaya. Yana da na al'ada kuma baya shafar abin da za a tattauna.wanda da gaske yayi daidai: sabuwar sanarwar haɗin gwiwa tana faruwa akan Windows kuma baya kunna Steam a asali akan na'urar wasan bidiyo.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  AMD FSR Redstone ya fara halarta a cikin Black Ops 7 tare da Ray Regeneration

Lokacin fuskantar kanun labarai masu ɗaukar ido, yana da kyau a tantance su. Koyaushe bincika takaddun Microsoft na hukuma da bayanin bayanan sakin app. don guje wa rikitar da canji akan PC tare da tsalle tsalle a cikin gida Xbox consoles.

Tambayoyi masu sauri don share shakku

xbox game pass matuƙar farashin

  • Zan iya shigar da Steam app akan Xbox dina? A'a. Babu aikace-aikacen Steam na hukuma don na'ura wasan bidiyo, kuma babu hanyar da aka goyan bayan shigar da shi.
  • Shin zan ga ɗakin karatu na Steam a cikin Xbox app don Windows? Ee, idan kun kunna haɗin kai (mafi dacewa daga beta ta hanyar Insider) wasanninku za su bayyana a cikin "Laburare na" da "Mafi kwanan nan".
  • Zan iya buga wasannin Xbox na? Sauna amfani da browser? Ee, ta hanyar yawo tare da sabis na girgije ko daga PC ɗin ku wanda ke da abokin ciniki na yanar gizo wanda ya dace da Edge.
  • Yaya wasan burauza yake yi? Ya dogara da hanyar sadarwa da sabis; ga mai kunnawa ɗaya yawanci yana da ƙarfi, amma baya maye gurbin latency na asali.
  • Shin akwai app ɗin Steam Link akan kantin sayar da Xbox? A'a. Zaɓuɓɓukan sun haɗa da abokan ciniki na yanar gizo ko ayyukan da aka tsara don Edge.
  • Ana buƙatar Pass Pass don haɗa PC? A'a. Haɗin asusu da haɗa ɗakunan karatu kyauta ne a cikin app, ba tare da buƙatar biyan kuɗi ba.
  • Menene bayanan da aka raba yayin haɗa Steam? Ayyuka, jerin abokai, da lakabi na kwanan nan don fasalin zamantakewa; Ba a raba bayanan sirri masu mahimmanci.
  • An daidaita nasarori ko ci gaba a cikin dandamali? A'a. Nasarorin da ci gaban da aka samu sun kasance suna da alaƙa da dandalinsu na asali.
  • Zan iya yin taɗi tare da abokai waɗanda ke kan Steam? Ee, muddin suna amfani da aikace-aikacen Xbox akan PC, zaku iya fara tattaunawar murya daga can.

Abin da ake tsammani a cikin gajeren lokaci da matsakaici

A cikin ɗan gajeren lokaci, yana iya yiwuwa Haɗin ɗakin karatu yana daidaitawa kuma yana samun kwanciyar hankali a cikin Xbox app don WindowsWataƙila ta ƙara ƙarin shaguna masu jituwa da mafi kyawun tacewar ƙungiyar.

A cikin layi daya, Yawo zai ci gaba da zama gada don yin wasa akan Xbox abin da kuke da shi akan Steam.Ko daga gajimare ko kwamfutar ku, idan cibiyar sadarwar ku ta ba shi damar, ƙwarewar na iya zama mai kyau ga wasanni da yawa.

A cikin matsakaicin lokaci, dole ne mu ga ko Microsoft ya ɗauki kowane matakai don faɗaɗa ganuwa na ɗakunan karatu na waje a cikin na'urar wasan bidiyo da kanta (ko da a matsayin wuraren samun dama ko hanyoyin haɗin gwiwa) da kuma yadda hakan ya dace da abokan hulɗa da manufofin muhalli. Kisa na asali na wasannin da aka saya akan Steam akan Xbox, idan ta taɓa faruwa, Zai zama babban ci gaba wanda zai zo tare da babbar sanarwa.

Hakanan kuna iya sha'awar

  • Me yasa PC mai mahimmanci yana da fa'ida ga Xbox koda kuwa yana gasa a cikin kayan masarufi
  • Dabarun Microsoft don kawo ƙarin kasidar wasa zuwa Xbox na gaba
  • Sabunta gyare-gyare na kwanan nan don na'urar wasan bidiyo ta Xbox

Hoton a bayyane yake.A halin yanzu, babu wata hanyar shigar ko gudanar da wasannin Steam na asali akan Xbox, amma akwai hanyoyin da za a iya kunna su ta hanyar yawo daga gajimare ko PC ɗin ku, tare da sakamako mafi girma idan haɗin intanet ɗinku yana da kyau. A kan Windows, aikace-aikacen Xbox ya balaga zuwa ƙaƙƙarfan ƙaddamarwa wanda ke haɗa ɗakunan karatu na waje da fasalulluka, rage juzu'i da daidaita tarin ku a wuri ɗaya. Ga waɗanda suka musanya tsakanin PC da na'ura wasan bidiyo, wannan hade na wani Karkasa library da yawo zuwa ga TV ne a halin yanzu mafi amintacce hanyar jin dadin duk abin da ba tare da rasa a tsakanin m windows.

Xbox Magnus Concept
Labari mai dangantaka:
Xbox Magnus: Leaked Specs, Power, and Price