Shin ka taɓa yin mamaki? Yaya wasu suke ganina akan Facebook? Ko da yake yana iya zama da wuya a amsa tambaya, akwai hanyoyin da za a sani. A cikin wannan labarin, za mu yi magana da ku game da hanyoyi daban-daban da mutane ke fahimtar bayanin martabar ku na Facebook da kuma yadda za ku iya samun karin haske game da hoton da kuke yi a wannan dandalin sada zumunta. Daga saitunan sirri zuwa hulɗar da kuke yi da abokan ku, akwai hanyoyi da yawa don auna yadda wasu suke ganin ku akan Facebook. Idan kuna sha'awar ƙarin sani game da wannan batu, ci gaba da karantawa!
– Mataki-mataki ➡️ Yaya wasu suke ganina akan Facebook?
- Yaya wasu suke ganina akan Facebook?
- Yi bitar saitunan sirrinka: Abu na farko da yakamata kuyi shine bitar saitunan sirrinku akan Facebook. Wannan zai ba ku damar sarrafa wanda zai iya ganin bayanan ku, posts ɗinku, hotunanku, da sauran bayanan sirri.
- Yi bitar bayanan ku kamar yadda wasu za su gani: Da zarar kun daidaita saitunan sirrinku, zaku iya amfani da fasalin "Duba As" don duba bayanan ku kamar yadda sauran mutane za su gani. Wannan zai ba ku ra'ayin yadda wasu suke ganin ku akan Facebook.
- Yi bitar abubuwan da kuka yi a baya: Wata hanya don ganin yadda wasu suke ganin ku a Facebook ita ce duba abubuwan da kuka yi a baya. Kuna iya yin hakan ta hanyar bincika tsarin tafiyarku da ganin irin abubuwan da kuka rabawa a baya.
- Kula da hulɗar abokan ku: Yadda abokanka suke mu'amala da kai akan Facebook kuma zasu iya ba ka haske game da yadda suke ganin ka. Dubi wanene yayi sharhi akan posts ɗinku, wanda ke raba abun cikin ku, kuma wanda yayi muku alama a cikin hotuna.
- Nemi martani: Idan da gaske kuna son sanin yadda wasu suke ganin ku akan Facebook, kuna iya neman ra'ayi kai tsaye. Tambayi abokanka na kud da kud da wane irin ra'ayi suke da shi game da bayanin martabar ku da posts ɗin ku.
Tambaya da Amsa
Ta yaya zan iya ganin yadda sauran masu amfani ke kallon bayanin martaba na akan Facebook?
- Bude browser ɗin ku kuma je zuwa www.facebook.com.
- Shiga cikin asusun Facebook ɗin ku.
- Jeka bayanan bayanan ku kuma danna ɗigogi uku (... ƙarin) kusa da hoton murfin ku.
- Zaɓi "Duba azaman" daga menu mai saukewa.
- Shirya! Yanzu za ku iya ganin yadda wasu mutane ke ganin bayanan ku.
Zan iya sanya bayanin martaba na Facebook ga abokai kawai?
- Jeka saitunan sirri na bayanin martaba na Facebook.
- Danna "Edit" a cikin "Wane ne zai iya ganin sakonninku na gaba?"
- Zaɓi "Abokai" daga menu mai saukewa.
- Yanzu abokanka ne kawai za su iya ganin bayanan martaba da kuma abubuwan da kake so.
Ta yaya zan san wanda zai iya ganin bayanin martaba na Facebook?
- Akan bayanin martabar ku na Facebook, danna »Ƙari» a ƙasan hoton murfin ku.
- Zaɓi "View As" daga menu mai saukewa.
- Za ku iya ganin yadda wasu mutane ke ganin bayanan ku.
- Wannan zai taimaka muku sanin wanda zai iya ganin bayanan ku akan Facebook.
Zan iya ɓoye wasu posts daga bayanin martaba na Facebook?
- Je zuwa sakon da kuke son ɓoyewa a cikin bayanan ku.
- Danna dige-dige guda uku (…) a saman kusurwar dama na sakon.
- Zaɓi "Edit Masu sauraro" daga menu mai saukewa.
- Canja masu sauraro daga "Jama'a" zuwa "Abokai" ko "Custom".
- Yanzu post ɗin za a ɓoye daga waɗanda ba ku zaɓa a cikin masu sauraro ba.
Ta yaya zan iya sarrafa wanda zai iya ganin jerin abokaina akan Facebook?
- Je zuwa bayanin martaba kuma danna "Ƙari" a ƙarƙashin hoton murfin ku.
- Zaɓi "Friends" akan bayanin martabarku.
- Danna fensir a saman kusurwar dama na sashin abokai.
- Zaɓi "Edit Privacy" daga menu mai saukewa.
- Yanzu zaku iya zaɓar wanda zai iya ganin jerin abokan ku akan Facebook.
Shin zai yiwu a ɓoye jerin abokaina akan Facebook?
- Je zuwa bayanin martaba kuma danna "Friends" a ƙarƙashin hoton murfin ku.
- Danna fensir a saman kusurwar dama na sashin abokai.
- Zaɓi "Edit Privacy" daga menu mai saukewa.
- Zaɓi wanda zai iya ganin jerin abokanka ko zaɓi "Ni kaɗai."
- Yanzu jerin abokanka za a ɓoye daga wasu mutane akan Facebook.
Ta yaya zan iya ganin bayanin martaba na Facebook kamar yadda takamaiman aboki ke gani?
- Je zuwa bayanin martaba kuma danna "Ƙari" a ƙarƙashin hoton murfin ku.
- Zaɓi "Duba As" daga menu mai saukewa.
- Danna »Duba azaman takamaiman mai amfani» sa'an nan rubuta sunan abokin.
- Yanzu za ku iya ganin bayanin martabarku kamar yadda wannan aboki ya gani.
Zan iya toshe wani daga ganin profile dina a Facebook?
- Jeka bayanan martaba na mutumin da kake son toshewa.
- Danna ɗigogi uku (…) a kusurwar dama ta ƙasa na hoton murfin.
- Zaɓi "Toshe" daga menu mai saukewa.
- Yanzu wannan mutumin ba zai iya ganin bayanan ku ba ko tuntuɓar ku akan Facebook.
Zan iya iyakance wanda zai iya same ni a Facebook?
- Jeka saitunan sirri na bayanin martaba na Facebook.
- Danna "Edit" a cikin "Wane ne zai iya neman ku ta amfani da adireshin imel ɗin da kuka bayar?"
- Zaɓi wanda zai same ku kuma ya aiko muku da buƙatun aboki.
- Yanzu kuna iya iyakance wanda zai iya samun ku akan Facebook.
Ta yaya zan iya share tsofaffin posts daga bayanan martaba na Facebook?
- Jeka bayanan martaba kuma nemo sakon da kake son gogewa.
- Danna dige guda uku (...) a saman kusurwar dama na sakon.
- Zaɓi "Delete" daga menu mai saukewa.
- Tabbatar cewa kuna son share post ɗin.
- Yanzu za a share sakon daga bayanan martaba na Facebook.
Ni Sebastián Vidal, injiniyan kwamfuta mai sha'awar fasaha da DIY. Bugu da ƙari, ni ne mahaliccin tecnobits.com, inda nake raba koyaswar don sa fasaha ta fi dacewa da fahimtar kowa ga kowa.