Yadda ake saka mashigin bincike na Google akan wayar salula ta.

Sabuntawa na karshe: 30/08/2023

A cikin duniyar fasaha ta yau, inda saurin samun bayanai ya zama abin buƙata na yau da kullun, samun mashaya binciken Google akan wayar mu ya zama kayan aiki da ba dole ba. rashin wannan mashaya akan allon gidansu. A cikin wannan labarin, za mu bincika matakai da saitunan da suka wajaba don sanya mashigin bincike na Google akan wayar salula, ba ku damar jin daɗin gogewa cikin sauri da inganci yayin neman kowane bayani. a yanar gizo.

Yadda ake saka mashigin bincike na Google akan babban allon wayar salula ta

Don sanya mashigin bincike na Google⁢ akan allo babban allon wayar salula, akwai hanyoyi daban-daban dangane da samfurin kuma tsarin aiki daga na'urarka. Na gaba, za mu nuna muku wasu zaɓuɓɓuka don cimma wannan:

1. Yin amfani da ƙaddamar da al'ada: Zazzage mai ƙaddamar da app daga kantin sayar da na'urar ku kuma saita sandar binciken Google azaman ɗayan abubuwan da ke kan allon gida. Wasu masu ƙaddamarwa za su ba ku damar keɓance mashigin bincike tare da jigogi da salo daban-daban.

2. Ƙara widget ɗin Google: Idan wayarka ta hannu tana da zaɓi don ƙara widget a allon gida, za ka iya nemo widget ɗin Google a cikin jerin zaɓuɓɓukan da ake da su sannan ka ja shi zuwa wurin da ake so. Da zarar an sanya ku, za ku sami saurin shiga wurin bincike na Google ba tare da buɗe aikace-aikacen ba.

3. Keɓanta⁤ allon gidanku: A wasu na'urori, zaku iya dogon danna⁢ akan wani yanki mara komai na allon gida don samun damar zaɓuɓɓukan gyare-gyare. Daga nan, zaku iya ƙara ko cire abubuwa, kamar mashaya binciken Google, a kowane wuri da kuka fi so. Tabbatar adana canje-canjen da kuke yi domin a yi amfani da su daidai.

Ka tuna cewa waɗannan hanyoyin na iya bambanta dangane da iri da sigar wayar salularka. Idan babu ɗayansu da ke aiki, duba takamaiman umarnin na'urarka ko tuntuɓi shafin tallafi na masana'anta don ƙarin bayani. Muna fatan hakan wadannan nasihun Taimaka muku samun sandar bincike ta Google koyaushe akan babban allonku!

Matakai don kunna mashaya binciken Google akan na'urar tafi da gidanka

Don kunna mashaya binciken Google akan na'urar tafi da gidanka, bi waɗannan matakai masu sauƙi:

1. Sabunta Google app:

Yana da mahimmanci don tabbatar da cewa an shigar da sabuwar sigar Google app a kan na'urar tafi da gidanka. Don yin wannan, je zuwa kantin sayar da kayan m zuwa tsarin aikin ku (App Store don iOS ko Google Play Adana don Android), bincika Google app kuma, idan akwai sabuntawa, zaɓi "Sabuntawa."

2. Daidaita saitunan app:

Da zarar kun sami sabon sigar Google app, buɗe shi akan na'urar tafi da gidanka. A cikin ƙananan kusurwar dama, za ku ga layi uku a kwance waɗanda ke wakiltar menu. Matsa su kuma zaɓi "Settings". Sannan, gungura ƙasa har sai kun sami zaɓi na “Gabaɗaya” kuma ku tabbata akwatin “Search Bar” yana kunna. Idan ba haka ba, kawai danna akwatin don kunna shi.

3. Sake kunna Google app:

Da zarar kun kunna sandar bincike, kuna iya buƙatar sake kunna Google app don canje-canje su yi tasiri. Don yin wannan, kawai rufe aikace-aikacen gaba ɗaya kuma sake buɗe shi. Sa'an nan, koma kan babban allon app kuma Google search bar ya kamata ya bayyana a saman allon, a shirye don amfani.

Saitunan da suka wajaba don kunna mashaya binciken Google akan wayarka ta hannu

Idan kai mai amfani da Google ne kuma kana son samun sandar bincike a wayar salula, yana da mahimmanci ka yi wasu gyare-gyare a cikin saitunan na'urarka. Waɗannan saitunan za su ba ka damar shiga cikin sauri da sauƙi ga kayan aikin bincike mai ƙarfi na Google kai tsaye daga allon gida na wayar salula. A ƙasa, muna nuna muku matakan da suka wajaba don kunna wannan aikin:

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda ake saka statuses akan Instagram daga PC

1. Duba nau'in Android ɗin ku: Don tabbatar da cewa na'urar tafi da gidanka ta dace da mashigin bincike na Google, duba cewa an sabunta nau'in Android ɗin ku zuwa sabon sigar. Don yin wannan, je zuwa Saituna> Tsarin> Game da na'ura kuma duba idan akwai sabuntawa. Idan akwai su, zazzage su kuma shigar da su.

2. Saita Google a matsayin mai samar da bincike: ⁢ Shiga cikin saitunan browser ɗinka na asali kuma ka tabbata ⁢ Google shine saita mai samar da bincike. Don yin wannan, buɗe burauzar ku, danna kan menu na zaɓuɓɓuka (waɗanda ɗigogi a tsaye suke wakilta) kuma zaɓi Saituna> Injin bincike na asali. Tabbatar cewa an zaɓi Google kuma ku canza idan ya cancanta.

3. Add the search bar to home screen: A ƙarshe, lokaci ya yi da za a ƙara Google search bar zuwa home screen. Latsa ka riƙe kowane wuri mara komai a kunne allon gida kuma zaɓi "Widgets" zaɓi. Nemo widget din Google a lissafin kuma ja shi zuwa allon gida. Shirya, yanzu zaku iya yin bincike mai sauri da samun damar bayanai masu dacewa tare da taɓawa kawai akan wayar ku!

Keɓance mashigin bincike na Google akan wayoyin hannu

Zaɓuɓɓukan suna ba ku damar ƙirƙirar ƙwarewa na musamman wanda ya dace da bukatun ku. Tare da waɗannan fasalulluka, zaku iya samun saurin shiga abubuwan da suka dace, aikace-aikace da⁢ shafukan intanet abubuwan da aka fi so kai tsaye daga mashaya binciken Google akan allon gida na wayarka.

Ɗaya daga cikin shahararrun zaɓukan gyare-gyare shine ikon ƙara gajerun hanyoyi zuwa ƙa'idodin da kuka fi so. ⁢Zaku iya ja da sauke gumakan app daga aljihunan app kai tsaye zuwa mashigin bincike na Google. Ta wannan hanyar, za ku sami sauƙi da sauri zuwa aikace-aikacenku da aka fi amfani da su, ba tare da shiga cikin aljihun app ɗin kowane lokaci ba.

Wani zaɓi na keɓancewa shine ikon ƙara gajerun hanyoyi zuwa gidajen yanar gizon da kuka fi so. Kuna iya adana gidajen yanar gizon da kuka fi so zuwa mashigin bincike na Google don saurin shiga tare da taɓawa ɗaya kawai. Wannan yana da amfani musamman idan akwai gidajen yanar gizo da kuke ziyarta akai-akai, kamar naku cibiyoyin sadarwar jama'a ko shafin labarai da kuka fi so. Bugu da ƙari, za ku iya tsara waɗannan gajerun hanyoyin zuwa ƙungiyoyi, waɗanda za su ba ku damar samun ƙarin tsari kuma a aikace don samun bayananku mafi dacewa. zuwa gare ku.

Yadda ake canza matsayi da girman mashigin bincike na Google akan wayar salula

Akwai hanyoyi daban-daban don keɓance kamannin mashaya binciken Google akan wayar salula don daidaita ta da abubuwan da kuke so. Na gaba, za mu bayyana yadda za a canza matsayi da girmansa don inganta ƙwarewar bincikenku.

1. Don canza matsayin Google search bar, dole ne ka fara shigar da saitunan na'urarka. Sa'an nan, nemi sashin "Nuna" ko "Bayyana" kuma zaɓi zaɓi "Personalization". A cikin wannan zaɓi, zaku iya samun yuwuwar canza ƙirar allon gida. Anan zaka iya ja da sauke mashigin binciken Google zuwa matsayin da ake so, ko a sama, kasa ko gefen allon. Gwaji da wurare daban-daban har sai kun sami wanda kuke so mafi kyau!

2. Don daidaita girman mashigin bincike na Google, dole ne ka shigar da saitunan na'urarka. Da zarar akwai, nemi sashin "Applications" ko "Home Screen" kuma zaɓi zaɓi na "Widgets". Da zarar kun shiga menu na widget, gungura har sai kun sami widget din mashin bincike na Google. Latsa ka riƙe widget ɗin sannan zaka iya daidaita girmansa ta hanyar jan gefuna.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Me yasa PC dina baya gano linzamin kwamfuta na?

3. Kar ka manta cewa za ka iya canza kamannin Google search bar ta hanyar amfani da jigogi na ɓangare na uku ko launchers. Waɗannan ƙa'idodin suna ba ku ƙarin zaɓuɓɓukan gyare-gyare, suna ba ku damar canza ƙira, siffa, da launuka na mashaya bincike. Bincika abubuwan ƙaddamar da ƙa'idodi daban-daban a cikin shagon na'urar ku kuma gano zaɓuɓɓuka da yawa don keɓance kamannin mashayin bincike zuwa salon ku.

Ka tuna cewa canza matsayi da girman mashaya binciken Google akan wayar salula hanya ce mai sauƙi don daidaita ta zuwa abubuwan da kake so da haɓaka ƙwarewar bincikenka. Gwada tare da wurare daban-daban da girma dabam don nemo ingantaccen saitin da ya dace da salon ku da buƙatun ku.

Haɓaka mashigin bincike na Google don haɓaka ƙwarewar bincike

Don haɓaka ƙwarewar neman masu amfani, Google ya aiwatar da dabaru daban-daban na ingantawa a cikin mashin bincikensa. Waɗannan haɓakawa sun mai da hankali kan haɓaka sakamako da ba da ƙarin fahimta da saurin dubawa. A ƙasa muna gabatar da wasu manyan abubuwan da aka aiwatar:

Bincika Shawarwari: Yayin da masu amfani suka fara bugawa a mashigin bincike, Google ta atomatik yana nuna jerin shawarwari masu alaƙa. Wannan yana bawa masu amfani damar adana lokaci lokacin zabar tambayoyinsu da samun ƙarin ingantaccen sakamako.

Cikakke ta atomatik: Aikin cikawa ta atomatik, ko "autocomplete", wani zaɓi ne na ingantawa da aka aiwatar a cikin mashigin bincike na ⁢Google. Wannan fasalin yana ba da shawara a gaba dangane da tsarin bincike na baya da shahararru. Ta hanyar ba da zaɓuɓɓuka masu dacewa a ainihin lokacin, tsarin bincike ya fi sauri.

Gyaran rubutu: Google kuma ya inganta algorithm ɗin binciken sihirin sa a mashigin bincike. Yanzu, ko da masu amfani suna yin rubutu, Google na iya ganowa da ba da shawarar gyaran da ya dace. Wannan yana tabbatar da cewa sakamakon binciken ya fi dacewa kuma ya dace, koda lokacin da aka yi kurakurai yayin buga tambayoyin.

Shawarwari don haɓaka amfani da ayyuka na mashaya binciken Google akan wayarka ta hannu

Google wani dandamali ne mai ƙarfi kuma mai amfani da yawa, kuma mashaya bincikensa akan na'urorin tafi da gidanka yana ba da ayyuka da yawa waɗanda zasu iya taimaka maka samun bayanai cikin sauri da inganci. Anan mun gabatar da wasu shawarwari don haɓaka amfani da aikin mashaya binciken Google akan wayar ku.

1. Yi amfani da ci-gaban umarnin bincike: Google yana ba da jerin umarni waɗanda ke ba ku damar daidaita bincikenku da samun ingantaccen sakamako. Misali, za ka iya amfani da alamar alama (*) azaman kati don maye gurbin kalmomin da ba a sani ba ko cikakkun jimlolin. Hakanan zaka iya amfani da alamar ambato don bincika ainihin jumla ko amfani da alamar cirewa (-) don ware wasu kalmomi daga sakamakonku. Bincika waɗannan umarni kuma ku yi amfani da ci-gaban iyawar bincike na Google.

2. Yi amfani da ƙarin fasali: Mashigin bincike na Google akan wayar salula yana ba da ƙarin abubuwa da yawa waɗanda zasu iya sauƙaƙe ƙwarewar bincikenku. Misali, zaku iya amfani da binciken murya don bincika ba tare da bugawa ba, kawai ta danna gunkin makirufo.Bugu da ƙari, zaku iya adana tambayoyinku akai-akai azaman katunan gaggawa don samun sauƙin shiga nan gaba. Jin kyauta don bincika waɗannan fasalulluka don adana lokaci da haɓaka ingantaccen bincikenku.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Taswirar Tunani na Zagayowar Tantalli da Matakan sa

3. Keɓance ƙwarewar bincikenku: Google yana ba ku damar keɓance ƙwarewar bincikenku bisa abubuwan da kuke so da buƙatunku. Kuna iya samun dama ga saitunan bincike kuma daidaita zaɓuɓɓuka daban-daban, kamar harshen bincike na asali, yanki, da zaɓin sakamako. Hakanan zaka iya ba da damar yin bincike mai aminci don guje wa yiwuwar gidajen yanar gizo masu haɗari. Yi amfani da waɗannan zaɓuɓɓukan keɓancewa don daidaita mashigin binciken Google zuwa takamaiman buƙatun ku kuma samun ƙarin sakamako masu dacewa.

Tambaya&A

Tambaya: Ta yaya zan iya saita mashaya binciken Google? a cikin wayar salula ta?
A: Kuna iya sanya mashigin bincike na Google akan wayar salula ta hanyar bin wadannan matakai masu sauki.

Tambaya: Wace hanya ce aka fi amfani da ita don ƙara mashigin bincike na Google akan wayar salula?
A: Mafi yawan hanyar da za a ƙara mashaya bincike daga Google akan wayar salula shine ta amfani da widget din bincike na Google.

Tambaya: Ta yaya zan sami widget din bincike na Google akan wayata?
A: Don nemo widget din bincike na Google akan wayarka, kuna buƙatar latsa dama akan allon gida ko samun damar menu na widget daga saitunan na'urar ku.

Tambaya: Wadanne matakai zan bi don ƙara mashigin bincike na Google akan wayata ta amfani da widget din?
A: Don ƙara mashigin bincike na Google zuwa wayarka ta amfani da widget din, fara taɓawa kuma ka riƙe wani yanki mara komai na allon gida. Sa'an nan, zaɓi "Widgets" da kuma neman "Google Search" widget. A ƙarshe, taɓa kuma riƙe widget ɗin kuma ja shi zuwa matsayin da ake so akan allon gida.

Tambaya: Shin akwai wasu hanyoyin da za a ƙara mashigin bincike na Google zuwa waya ta?
A: E, ban da amfani da widget din bincike na Google, zaku iya zazzagewa da shigar da Google app daga kantin sayar da kayan aikin wayarku.

Tambaya: Menene zan yi idan na kasa nemo widget din binciken Google akan wayata?
A: Idan ba za ka iya samun widget din bincike na Google akan wayarka ba, za ka iya gwada sake kunna na'urarka ko duba kantin sayar da manhaja don sabunta manhajar Google.

Tambaya: Shin mashigin bincike na Google yana shafar aikin wayata?
A: Mashigin binciken Google da kansa baya shafar aikin wayar salula. Koyaya, amfani akai-akai na iya cinye wasu albarkatu, kamar bayanan wayar hannu ko baturi, musamman idan kuna da sanarwa da kunna bincike ta atomatik.

Tambaya: Zan iya keɓance mashigin bincike na Google akan wayar salula ta?
A: I, Google search bar a kan wayar salula za a iya musamman. Kuna iya canza girmansa, matsayi akan allon gida, bayyanar, kuma kunna ko kashe ƙarin fasali, kamar tantance murya. Don yin wannan, kawai ka riƙe maɓallin bincike kuma zaɓi zaɓuɓɓukan da ke akwai.

Don ƙare

A ƙarshe, ƙara mashigin bincike na Google zuwa wayar salula abu ne mai sauƙi da sauri. Ta bin matakan da aka ambata a sama, za ku sami damar jin daɗin samun damar shiga kai tsaye ga ɗimbin bayanan da Google ke bayarwa. Ka tuna cewa wannan aikin zai ba ka damar yin bincike mai sauri da samun damar sakamako masu dacewa cikin sauƙi da sauri. ⁢Kada ku yi jinkirin yin amfani da wannan kayan aikin don haɓaka aikinku da yin amfani da mafi yawan albarkatun da na'urarku ta hannu ke bayarwa. Ci gaba da sabunta wayarka ta hannu kuma ka yi amfani da mafi yawan wuraren bincike na Google don samun ingantacciyar ƙwarewar bincike mai inganci. Kada ku ɓata lokaci, shigar da mashaya binciken Google akan wayar ku kuma fara jin daɗin duk fa'idodinsa⁤ a yau!