Shin ka taɓa yin mamaki? Ta yaya za ku ga wanda ke ganin matsayin ku na WhatsApp?? Wannan tambaya ce gama gari tsakanin masu amfani waɗanda ke son sanin wanda ke kallon abubuwan da ke cikin wannan rukunin yanar gizon. Abin farin ciki, akwai hanyoyi masu sauƙi don ganowa. Na gaba, za mu nuna muku wasu hanyoyi don gano wanda ke kallon matsayin ku. Karanta don gano yadda!
– Mataki-mataki ➡️ Ta yaya zan iya ganin wanda ya ga matsayi na WhatsApp?
- Bude manhajar WhatsApp akan wayarku ta hannu.
- Jeka shafin "Status" dake saman allon.
- Da zarar a cikin sashin "Status", gungura ƙasa har sai kun sami matsayin da aka buga.
- Matsa matsayin da aka buga kuma ka riƙe na ɗan daƙiƙa kaɗan.
- Zaɓi zaɓin "Sake aikawa" daga menu mai saukewa wanda ya bayyana.
- Da zarar ka zaɓi "Gaba," za ka ga jerin sunayen lambobinka da ra'ayoyinsu game da matsayinka.
- Gungura ƙasa don ganin wanda ya kalli matsayin ku da sau nawa suka gan shi.
Tambaya da Amsa
Tambayoyin da Ake Yawan Yi
Ta yaya zan iya ganin wanda ya ga matsayi na WhatsApp?
Don ganin wanda ya ga matsayin ku na WhatsApp, bi waɗannan matakan:
- Bude WhatsApp akan na'urarka.
- Je zuwa sashin "Jihohin".
- Zaɓi matsayin da kake son dubawa.
- Doke sama akan allon hali.
- Za ku ga wanda ya ga matsayin ku.
Zan iya ganin wanda ya ga matsayina na WhatsApp idan mutumin yana da zaɓin sirri a kunne?
A'a, idan mutum yana da zaɓin sirri da aka kunna a cikin WhatsApp, ba za ku iya ganin wanda ya kalli matsayinsa ba.
Akwai aikace-aikace ko dabara don ganin wanda ya ga matsayi na WhatsApp?
A'a, babu wani ingantaccen aikace-aikace ko dabara don ganin wanda ya ga matsayi na WhatsApp. An ƙera Sirrin Jihohi don kare sirrin masu amfani.
Shin akwai hanyar da za a san wanda yake ganin matsayi na WhatsApp ba tare da sanin wani ba?
A'a, WhatsApp baya bayar da wata hanya don ganin wanda ke kallon matsayin ku ba tare da sunansa ba. Idan ka ga matsayi, wanda ya buga shi ya san shi.
Me yasa zan iya ganin wanda ke kallon matsayi na wani lokaci ba wasu ba?
Wannan na iya zama saboda saitunan keɓaɓɓen mutum. Idan mutumin ya iyakance wanda zai iya ganin matsayinsu, ƙila ba za ku iya ganin wanda ya gan su ba.
Ta yaya zan iya canza saitunan sirri na matsayi na akan Whatsapp?
Don canza saitunan sirrin ku akan WhatsApp, bi waɗannan matakan:
- Bude WhatsApp akan na'urarka.
- Je zuwa sashin "Jihohin".
- Matsa kan ɗigogi uku a tsaye a kusurwar dama ta sama.
- Zaɓi "Sirrin Jiha".
- Daidaita wanda zai iya ganin matsayin ku: "Lambobin sadarwa na", "Lambobin sadarwa na banda..." ko "Sai dai raba tare da...".
Ta yaya zan iya hana mutum ganin matsayina na WhatsApp?
Don toshe mutum da hana shi ganin matsayin ku a WhatsApp, bi waɗannan matakan:
- Bude WhatsApp akan na'urarka.
- Je zuwa sashin "Jihohin".
- Matsa kan ɗigogi uku a tsaye a kusurwar dama ta sama.
- Zaɓi "Sirrin Jiha".
- Matsa "A raba tare da..." kuma zaɓi wanda kuke so don ba da damar ganin matsayin ku.
Shin akwai hanyar sanin ko wani ya ɗauki hoton matsayina na Whatsapp?
A'a, Whatsapp ba ya sanar da idan wani ya ɗauki hoton matsayin ku. Yana da mahimmanci a raba abun ciki a hankali don kare sirrin ku.
Ta yaya zan iya kare sirrina akan WhatsApp lokacin kallon matsayi na wasu?
Don kare sirrin ku lokacin kallon matsayi na wasu mutane akan Whatsapp, zaku iya kashe rasidin karantawa a cikin saitunan aikace-aikacen.
- Bude WhatsApp akan na'urarka.
- Matsa kan ɗigogi uku a tsaye a kusurwar dama ta sama.
- Zaɓi "Saituna".
- Je zuwa "Account" sannan kuma "Privacy".
- Kashe zaɓin "Karanta rasit".
Zan iya sanin wanda yake ganin matsayi na idan sun share nuni?
A'a, idan mutum ya goge ra'ayinsa daga matsayin ku, ba za ku iya sanin cewa ya gani ba, tunda wannan aikin na sirri ne kuma ba a ruwaito shi ba.
Ni Sebastián Vidal, injiniyan kwamfuta mai sha'awar fasaha da DIY. Bugu da ƙari, ni ne mahaliccin tecnobits.com, inda nake raba koyaswar don sa fasaha ta fi dacewa da fahimtar kowa ga kowa.