Sannu Tecnobits! Me ke faruwa? Ina fatan kuna farin ciki sosai. Kuma ku tuna, koyaushe ku buɗe idanunku akan Telegram 👀 Yadda ake sanin idan wani yana bin ku akan Telegram Kada a rasa dalla-dalla guda!
- Yadda ake sanin idan wani yana bin ku akan Telegram
- Yi amfani da fasalin “Lost Time Online”: Yi bitar saitunan sirrin bayanin martaba kuma bincika wanda zai iya gani lokacin da kuka kasance kan layi na ƙarshe.
- Duba wanda zai iya ganin hoton bayanin ku: Bincika idan kun saita zaɓi don duk masu amfani da Telegram su iya ganin hoton bayanin ku ko kuma idan abokan hulɗarku kawai za su iya gani.
- Duba wanda zai iya ganin lambar wayar ku: Bincika saitunan sirrinku don gano wanda zai iya ganin lambar wayar ku akan Telegram.
- Toshe masu amfani da ba a so: Idan kuna zargin cewa wani yana bin ku, zaku iya toshe wannan mutumin akan Telegram don hana su samun damar bayanan ku.
- Kunna sanarwar zama mai aiki: Kunna zaɓi don karɓar sanarwa lokacin da asusunku ke aiki akan wata na'ura, wanda zai faɗakar da ku idan wani yana amfani da asusun ku ba tare da izinin ku ba.
- Kada ku raba wurin ku a ainihin lokacin: Ka guji raba wurinka na ainihi tare da baƙi, saboda wannan zai iya sauƙaƙa wa wani ya yi maka ido akan Telegram.
+ Bayani ➡️
1. Ta yaya zan iya sanin idan wani yana bin ni a Telegram?
- Bude tattaunawar tare da wanda ake zargi akan Telegram.
- Danna dige guda uku a saman kusurwar dama na allon.
- Zaɓi "Duba bayanin martaba."
- Gungura ƙasa kuma nemi zaɓin "Masu Amfani na Kwanan nan".
- Bincika idan wanda ake tuhuma ya bayyana akan wannan jeri da sau nawa.
Yana da mahimmanci a sake nazarin jerin masu amfani kwanan nan don gano duk wani aiki da ake tuhuma akan asusun Telegram ɗin ku.
2. Menene ya kamata in yi idan na yi tunanin wani yana birge ni akan Telegram?
- Tuntuɓi tallafin fasaha na Telegram kuma bayar da rahoton halin da ake ciki.
- Canja saitunan sirrinku don iyakance damar masu amfani da ba'a so zuwa bayananku da ayyukanku akan dandamali.
- Idan ya cancanta, toshe wanda ake tuhuma don guje wa hulɗar da ba a so a gaba.
- Ajiye rikodin duk wani aiki da ake tuhuma kuma kai rahoton duk wani abu da ya faru ga hukumomin da suka dace idan ya cancanta.
Yana da mahimmanci don ɗaukar matakan tsaro da kare sirrin ku idan kuna tunanin ana zazzage ku akan Telegram.
3. Ta yaya zan iya kare sirrina akan Telegram?
- Yi bita kuma daidaita saitunan sirrinku a cikin sashin saitunan Telegram.
- Iyakance wanda zai iya ganin lambar wayarka, haɗin ƙarshe, hoton bayanin martaba, matsayi da sauran bayanan sirri.
- Yi amfani da kalmomin sirri ko ingantaccen abu biyu don ƙara ƙarin tsaro a asusunku.
- Guji raba keɓaɓɓen bayani ko mahimman bayanai tare da baƙi akan dandamali.
Kare sirrin ku akan Telegram yana da mahimmanci don guje wa yanayin saɓo ko cin zarafi akan layi.
4. Shin zai yiwu a bi diddigin wurin wani akan Telegram?
- A'a, Telegram baya bada izinin bin diddigin wuri a cikin tattaunawar mutum ɗaya sai dai idan an raba ta da son rai.
- Dandalin yana mutunta sirri da tsaro na masu amfani da shi, don haka ana raba wurin ne kawai idan an kunna zaɓin yanayin ƙasa a cikin takamaiman saƙo.
- Yana da mahimmanci kada ku raba wurin ku tare da baƙi kuma ku sake duba saitunan sirrinku don guje wa samun damar shiga wannan bayanin maras so.
Telegram yana kare sirrin masu amfani da shi kuma baya bada izinin bin diddigin wurin ba tare da izini ba.
5. Zan iya sanin idan wani yana ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta akan Telegram?
- A'a, Telegram baya sanar da masu amfani idan wani ya ɗauki hotunan kariyar kwamfuta a cikin tattaunawa.
- Yana da mahimmanci a yi taka tsantsan yayin musayar bayanai masu mahimmanci akan dandamali kuma guje wa aika abun ciki wanda zai iya lalata sirrin ku idan an raba shi ba tare da izinin ku ba.
- Guji raba mahimman bayanai ko na sirri waɗanda za a iya lalata su ta hanyar hotunan kariyar kwamfuta.
Gaskiyar cewa Telegram baya sanar da hotunan kariyar kwamfuta yana buƙatar taka tsantsan yayin raba mahimman bayanai akan dandamali.
6. Ta yaya zan iya toshe wani akan Telegram?
- Bude tattaunawar tare da wanda kuke son toshewa akan Telegram.
- Danna dige guda uku a saman kusurwar dama na allon.
- Zaɓi "Ƙari" sannan kuma "Block" don hana mutumin tuntuɓar ku ko duba bayanan ku.
- Tabbatar da aikin kuma za a toshe mutumin daga asusun Telegram ɗin ku.
Toshe masu amfani da ba a so akan Telegram hanya ce mai inganci don kare sirrin ku da kuma guje wa mu'amala maras so.
7. Shin zai yiwu a san wanda ya ziyarci bayanin martaba na akan Telegram?
- A'a, Telegram baya nuna bayani game da wanda ya ziyarci bayanin martaba ko duba keɓaɓɓen bayanin ku.
- Dandalin yana mutunta sirrin masu amfani da shi kuma baya bayyana irin wannan aiki ga sauran masu amfani.
- Yana da mahimmanci a bita da daidaita saitunan sirrin ku don iyakance isa ga keɓaɓɓen bayanin ku akan Telegram.
Ba zai yiwu a san wanda ya ziyarci bayanan ku akan Telegram ba, tunda dandamali yana kare sirrin masu amfani da shi a wannan batun.
8. Menene alamun cewa wani yana zage-zage na a Telegram?
- Kuna karɓar saƙonni akai-akai daga mutum ɗaya ba tare da wani dalili ba.
- Kuna lura da ayyuka na ban mamaki, kamar ra'ayoyi akai-akai na bayanin martaba ko canje-canje a cikin halin kan layi na wani.
- Mutum ya bayyana ya san bayanan sirri game da ku waɗanda ba ku raba su a fili akan dandamali ba.
- Kuna jin rashin jin daɗi, rashin jin daɗi ko tsoro yayin hulɗa da wannan mutumin akan Telegram.
Yana da mahimmanci a sa ido ga alamun abubuwan da ba a saba gani ba ko na kutsawa waɗanda za su iya nuna cewa ana neman ku akan Telegram.
9. Shin wani zai iya ganin sakonni na akan Telegram ba tare da sani ba?
- A'a, Telegram yana da ɓoye-ɓoye na ƙarshe-zuwa-ƙarshe don kare sirrin saƙonni da tabbatar da cewa masu karɓa kawai za su iya samun damar abun ciki.
- Ƙarshe-zuwa-ƙarshen ɓoye yana tabbatar da cewa babu wani, gami da Telegram, da zai iya samun damar abun cikin tattaunawar ku.
- Yana da mahimmanci kada ku raba bayanan shiga ku tare da wasu kamfanoni kuma ku ci gaba da sabunta tsarin aikin na'urar ku don tabbatar da amincin saƙonninku akan Telegram.
Ana kiyaye saƙon kan Telegram tare da ɓoye-ɓoye na ƙarshe zuwa ƙarshe, yana tabbatar da sirrin ku da amincin ku.
10. Menene ya kamata in yi idan na ji kamar ana yi min zagon kasa a Telegram?
- Bayar da rahoton halin da ake ciki zuwa goyan bayan fasaha na Telegram kuma bi umarninsu don ɗaukar matakan tsaro akan asusunku.
- Iyakance mu'amala da wanda ake tuhuma kuma a guji raba keɓaɓɓen bayani ko mahimman bayanai akan dandamali.
- Yi la'akari da toshe wanda ake tuhuma idan halin ya ci gaba ko ya zama barazana.
- Ajiye rikodin duk wani abin da ya faru kuma yi la'akari da kai rahoto ga hukumomi dangane da tsananin yanayin.
Yana da mahimmanci don ɗaukar mataki cikin gaggawa da ba da rahoton duk wani yanayi na saɓani akan Telegram don kare amincin ku da jin daɗin kan layi.
Har zuwa lokaci na gaba, abokai Tecnobits! Kar ku ci gaba da yi mani bibiya ta Telegram, kun riga kun san yadda za ku sani idan wani yana bin ku a Telegram! 😉
Ni Sebastián Vidal, injiniyan kwamfuta mai sha'awar fasaha da DIY. Bugu da ƙari, ni ne mahaliccin tecnobits.com, inda nake raba koyaswar don sa fasaha ta fi dacewa da fahimtar kowa ga kowa.