Gabatarwa: A cikin wannan labarin, za mu bincika yadda ake amfani da Akwatin, dandalin ajiya a cikin gajimare wanda ke ba da jerin kayan aiki da ayyuka don adanawa, rabawa da haɗin kai akan fayiloli lafiya da inganci. Akwatin ana amfani da shi sosai a wuraren kasuwanci saboda ikonsa na sauƙaƙe sarrafa takardu da sauƙaƙe haɗin gwiwa tsakanin ƙungiyoyi. A cikin sassa na gaba, za mu koyi yadda za mu sami mafi kyawun wannan kayan aiki mai ƙarfi.
Menene Box?: Akwatin dandamali ne ajiyar girgije wanda ke ba masu amfani damar adanawa, raba da samun damar fayiloli daga kowace na'ura mai haɗin Intanet. Ta amfani da Akwatin, masu amfani za su iya samun damar fayilolin su a ainihin lokaci, yana sauƙaƙa haɗin kai akan ayyuka da aiki tare da takardu a ciki na'urori daban-dabanBan da ajiyar girgije, Akwatin yana ba da nau'ikan siffofi da kayan aiki waɗanda ke inganta yawan aiki da tsaro na fayil.
Yin rijista da kafa asusu: Kafin ka fara amfani da Akwatin, kana buƙatar yin rajista da kafa asusu. Don yin haka, kawai ziyarci gidan yanar gizon Akwatin kuma danna "Sign Up." Za a umarce ku da ku samar da adireshin imel da kalmar sirri don ƙirƙirar asusunku. Da zarar kun gama rajista, yana da mahimmanci don saita zaɓuɓɓukan sirri, saitunan daidaitawa, da sauran abubuwan da ake so gwargwadon bukatunku.
Loda da sarrafa fayil: Ɗaya daga cikin muhimman ayyuka na Box ne iya aiki na loda da sarrafa fayiloli yadda ya kamata. Don loda fayil zuwa Akwatin, kawai danna maɓallin "Upload" kuma zaɓi fayil ɗin da ake so daga na'urarka. Akwatin yana ba ku damar ja da sauke fayiloli kai tsaye daga mai binciken fayil ɗin tsarin aikinka, yin loda fayiloli ko da sauki. Da zarar an ɗora fayiloli, zaku iya sarrafa su ta hanyar tsara su cikin manyan fayiloli, sake suna, ko share su kamar yadda ya cancanta.
Raba kuma hada kai akan fayiloli: Akwatin yana ba da zaɓuɓɓuka iri-iri don rabawa da haɗin kai akan fayiloli. hanya mai aminci da inganci. Kuna iya raba fayiloli tare da wasu ta aika musu hanyar hanyar shiga ko ƙara su azaman masu haɗin gwiwa kai tsaye zuwa fayil ko babban fayil madaidaici. Bugu da kari, Akwatin kuma yana ba ku damar saita izini da ƙuntatawa damar shiga matakin mai amfani don tabbatar da tsaron fayilolin da aka raba. Masu amfani za su iya yin aiki tare a ainihin lokacin, sharhi, gyara, da daidaita canje-canje zuwa fayilolin da aka raba.
Kammalawa: Yin amfani da Akwatin na iya samar da ingantaccen kuma amintaccen bayani don adanawa, rabawa da haɗin kai akan fayiloli a cikin mahallin kasuwanci. Tare da fa'idodin fasali da kayan aikin sa, Akwatin yana sauƙaƙe sarrafa daftarin aiki kuma yana haɓaka haɓakar ƙungiyoyin aiki. Daga ingantaccen fayil ɗin lodawa da sarrafawa zuwa haɗin gwiwa na lokaci-lokaci, Akwatin yana ba da cikakkiyar mafita don buƙatun ajiyar girgije na mutum da na kasuwanci. Lokaci ya yi da za ku yi amfani da wannan dandali da gano yadda zai amfani ƙungiyar ku.
1. Tsarin Akwatin farko don haɓaka tasirin sa
Don haɓaka tasirin Akwatin, daidaitaccen tsari na farko yana da mahimmanci. Waɗannan matakan za su ba ku damar cin gajiyar duk fasalulluka na kayan aikin:
1. Keɓance bayanin martabarka:
Kafin ka fara amfani da Akwatin, tabbatar da tsara bayanan martabarka. Wannan ya haɗa da ƙara hoton bayanin martaba da sabunta bayanin lamba. Ta wannan hanyar, sauran masu amfani za su iya gane ku daidai kuma su tuntube ku idan ya cancanta. Bugu da ƙari, kuna iya saita abubuwan da kuka zaɓa na sanarwar don karɓar faɗakarwa game da muhimman ayyuka a cikin asusun Akwatin ku.
2. Tsara fayilolinku:
Lokacin da kuka fara amfani da Akwatin, yana da mahimmanci don samun tsarin babban fayil. Wannan zai ba ku damar nemo da raba fayiloli cikin sauƙi. Ƙirƙiri manyan manyan fayiloli don kowane babban aiki ko jigo kuma rarraba fayilolin da suka dace a cikin kowannensu. Hakanan yi amfani da manyan fayiloli don ƙara tsara abubuwan ku. Bugu da ƙari, yi amfani da alamun tags da metadata don rarraba fayilolinku kuma sauƙaƙe samun su.
3. Daidaita saitunan sirrinka:
Tsaro da keɓantawa abubuwa ne masu mahimmanci yayin amfani da Akwatin. Tabbatar cewa kun daidaita izinin samun dama ga fayilolinku da manyan fayilolinku yadda yakamata. Saita wanda zai iya dubawa, gyara, ko sharhi kan abun cikin ku, da saita ƙarin hani idan ya cancanta. Hakanan zaka iya kunna tabbatarwa ta mataki biyu don ƙara kare bayananka. Yi bitar saitunan sirrinku akai-akai don kiyaye cikakken iko akan fayilolinku akan Akwatin.
2. Yadda ake tsarawa da raba fayiloli a cikin Akwatin da inganci
Idan kana neman hanya mai inganci don tsara da raba fayiloli, Akwatin shine cikakkiyar mafita a gare ku. Wannan dandali na ajiyar girgije yana ba da ɗimbin fasalulluka waɗanda za su ba ku damar haɓaka yawan aiki da haɗin gwiwar ku. Na gaba, za mu nuna muku wasu nasihu da dabaru don amfani da wannan kayan aikin sosai.
Da farko, yana da muhimmanci ƙirƙiri tsarin babban fayil mai ma'ana a cikin Akwatin asusun ku. Wannan zai taimake ka ka tsara fayilolinka da samun damar su cikin sauri da sauƙi. Don yin wannan, zaku iya ƙirƙirar manyan manyan fayiloli don kowane aiki ko sashe, kuma a cikin su, manyan fayiloli don rarraba bayanan dalla-dalla. Har ila yau, za ka iya amfani da lakabi don rarraba fayilolinku kuma sanya su ma sauƙin samun su.
Baya ga tsari, Akwatin yana ba ku zaɓuɓɓuka daban-daban don raba fayiloli de hanya mai inganci. Kuna iya aika hanyoyin zazzagewa kai tsaye zuwa ga abokan haɗin gwiwarku ko abokan cinikinku, ba su damar samun damar fayiloli ba tare da buƙatar asusun Akwati ba. Hakanan zaka iya saita samun izini da ƙuntatawa ga kowane fayil ko babban fayil, yana ba ku iko mafi girma akan wanda zai iya gani ko gyara wasu bayanai. Kuma idan kuna buƙatar yin aiki a ainihin lokacin tare da sauran masu amfani, zaku iya amfani da gyare-gyare na haɗin gwiwa don gyara fayil a lokaci guda.
3. Yi amfani da ci-gaba na haɗin gwiwar fasali a cikin Akwatin
Akwatin yana ba da fa'idodin haɗin gwiwar ci-gaba da yawa don taimaka muku haɓaka haɓakar ƙungiyar ku. Ɗaya daga cikin manyan siffofi shine yiwuwar raba fayiloli da manyan fayiloli amintattu. Kuna iya raba fayiloli tare da mutane a ciki da wajen ƙungiyar ku, suna sarrafa ainihin wanda ke da dama da abin da za su iya yi da fayilolin. Bugu da ƙari, zaku iya sanya takamaiman izini ga kowane mai amfani, yana ba ku damar saita matakan shiga daban-daban da shirya izini a kowane lokaci.
Wani abin mamaki kuma shine yiwuwar haɗin kai a ainihin lokacin. Wannan yana nufin cewa masu amfani da yawa za su iya aiki a lokaci guda akan fayil ɗaya ba tare da buƙatar ƙaddamar da nau'ikan daban-daban da haɗa canje-canje ba. Hakanan za a iya yi sharhi da bayanai kai tsaye cikin fayiloli, yana sauƙaƙa sadarwa da haɗin kai akan ayyukan da aka raba. Bugu da ƙari, za ku iya amfani da fa'idodin gyaran daftarin aiki na lokaci guda na Microsoft Office da Google Workspace, ba da damar ƙungiyar ku yin aiki kan takaddun tare da haɗin gwiwa kuma cikin ainihin lokaci daga ko'ina.
Baya ga waɗannan fasalulluka, Akwatin kuma yana ba da ci gaba sarrafa sigar. Wannan yana nufin zaku iya bin diddigin canje-canjen da aka yi zuwa fayiloli akan lokaci kuma ku dawo da kowane juzu'in da suka gabata idan ya cancanta. Hakanan zaka iya ganin wanda ya yi canje-canje ga fayilolin da lokacin da aka yi su. Wannan yana da matukar amfani yayin aiki akan hadaddun ayyuka tare da masu haɗin gwiwa da yawa, saboda yana ba ku damar kiyaye cikakken tarihi da kiyaye amincin fayilolinku.
4. Yadda ake kiyaye mafi kyawun tsaro akan Akwatin da kare bayanan ku
Akwatin wani dandamali ne na ajiyar girgije wanda ke ba da kayan aiki da yawa don sauƙaƙe aikin aiki da haɗin gwiwa a cikin ƙungiyoyi. Amma, yana da mahimmanci a yi la'akari da tsaro na bayanan da aka raba da kuma adana a can. Tsayar da ingantaccen tsaro a Akwatin yana da mahimmanci don karewa bayananka kuma hana duk wani shiga mara izini. A ƙasa akwai wasu shawarwari don tabbatar da amincin bayanan ku.
Yi amfani da kalmomin sirri masu ƙarfi: Don kare asusun Akwatin ku, yana da mahimmanci a yi amfani da kalmomin sirri masu ƙarfi waɗanda ke da wahalar tsammani. Ana ba da shawarar ku yi amfani da haɗin manyan haruffa, lambobi, da haruffa na musamman. Bugu da ƙari, yana da mahimmanci a canza kalmar wucewa akai-akai kuma kada ku raba shi da kowa.
Kunna tantancewa mataki biyu: Tabbatar da matakai biyu yana ƙara ƙarin tsaro zuwa asusun Akwatin ku. Wannan yana nufin cewa baya ga shigar da kalmar sirri, kuna buƙatar samar da lambar tantancewa ta musamman wacce za a aika zuwa wayar hannu ko adireshin imel. Wannan yana taimakawa hana shiga asusunku mara izini, koda wani yana da kalmar sirrin ku.
Sarrafa izinin shiga: Akwatin yana ba ku damar sarrafa izinin shiga fayilolinku da manyan fayilolinku. Yana da mahimmanci a sake dubawa da daidaita waɗannan izini yadda ya kamata don tabbatar da cewa mutane masu izini kawai ke da damar samun bayanai masu mahimmanci. Bugu da ƙari, zaku iya saita karanta-kawai, gyara, ko share izini kamar yadda ake buƙata ga kowane mai amfani ko ƙungiyar mai amfani.
5. Tips da dabaru don inganta kwarewar ku ta amfani da Akwatin
Tukwici #1: Tsara fayilolinku cikin manyan fayiloli da lakabi
Ɗaya daga cikin mafi kyawun hanyoyin da za a iya haɓaka aiki yayin amfani da Akwatin shine tsara fayilolinku cikin manyan fayiloli da tags. Wannan zai ba ku damar gano takaddun da kuke buƙata da sauri da kuma hana ɓarna fayiloli daga tarawa. Kuna iya ƙirƙirar manyan fayiloli don ayyuka daban-daban ko batutuwa kuma sanya alamun da suka dace ga kowane fayil don ƙarin rarrabuwa. Bugu da ƙari, zaku iya yin haɗin gwiwa cikin sauƙi tare da sauran membobin ƙungiyar ta hanyar raba takamaiman manyan fayiloli, daidaita hanyoyin sadarwa da tafiyar aiki.
Tukwici #2: Yi amfani da damar bincike na ci gaba
Ayyukan bincike na ci gaba a cikin Akwatin zai ba ku damar nemo takamaiman takardu da inganci. Kuna iya amfani da tacewa don bincika fayiloli ta nau'in, kwanan wata gyara, ko ma abun ciki. Bugu da ƙari, Akwatin yana ba da zaɓuɓɓukan bincike bisa tags ko kalmomi, yin aikin bincike da gano mahimman fayiloli har ma da sauƙi. Ka tuna don amfani da takamaiman kalmomi kuma yi amfani da ci-gaba zaɓuɓɓukan bincike don adana lokaci da sauri nemo abin da kuke buƙata.
Tukwici #3: Raba da haɗin kai cikin sauƙi
Ɗaya daga cikin manyan fa'idodin amfani da Akwatin shine ikon rabawa da haɗin gwiwa a ainihin lokacin tare da sauran masu amfani. Kuna iya sauƙin raba fayiloli da manyan fayiloli tare da membobin ƙungiyar ku ko ma tare da mutanen da ke wajen ƙungiyar ku. Don daidaita haɗin gwiwa, tabbatar da yin amfani da kayan aikin sharhi da bayanin da ke cikin Akwati. Wannan zai ba ku damar bin sauye-sauye da kuma kula da kyakkyawar sadarwa a cikin ƙungiyar ku, guje wa ruɗani da inganta ingantaccen aiki a cikin aikin haɗin gwiwa. Ka tuna cewa za ka iya sarrafa damar samun izini zuwa fayilolin da aka raba don kiyaye bayananka na sirri da tsaro.
Ni Sebastián Vidal, injiniyan kwamfuta mai sha'awar fasaha da DIY. Bugu da ƙari, ni ne mahaliccin tecnobits.com, inda nake raba koyaswar don sa fasaha ta fi dacewa da fahimtar kowa ga kowa.