- Rarraba Kusa shine madadin Google zuwa AirDrop, wanda aka haɗa cikakke cikin Android, Windows, da Chromebooks.
- Yana ba ku damar canja wurin kowane nau'in fayiloli a cikin gida, ba tare da haɗin Intanet ba kuma ba tare da rasa inganci ba.
- Yana ba da ci-gaba na sirri da sarrafa gani, daidaitawa ga buƙatun kowane mai amfani.

Raba fayiloli tsakanin na'urori Yawancin lokaci ɗaya ne daga cikin waɗannan ayyukan yau da kullun waɗanda wasu lokuta kan zama ciwon kai. Idan kuna da na'urorin Android da yawa, kwamfutar tafi-da-gidanka ta Windows, ko Chromebook, tabbas kun nemi hanyoyin gaggawa da aminci don matsar da hotuna, bidiyo, takardu, ko hanyoyin haɗin gwiwa daga wannan wuri zuwa wani ba tare da wata matsala ba. Raba kusa zai iya zama mafita.
Share Kusa, wanda aka sani a cikin Mutanen Espanya kamar "Raba tare da Kusa" ko "Raba da sauri" Bayan sabuntawar kwanan nan, yana zuwa azaman madadin Google kai tsaye zuwa Apple AirDrop kuma yayi alƙawarin yin abubuwa cikin sauƙi ga waɗanda ke son musanya fayiloli a cikin yanayin yanayin dijital.
Menene Share Nearby kuma ta yaya yake aiki?
Raba kusa shine fasalin Google na asali, wanda aka tsara don ba ku damar canja wurin fayiloli kai tsaye tsakanin na'urorin da ke kusa da jiki. Da farko an ƙirƙira don Android (farawa daga sigar 6.0), akwai kuma don Chromebooks kuma, godiya ga aikace-aikacen hukuma, don Windows 10 da 11. Duk abin da kuke buƙata shine na'urori masu jituwa waɗanda ke kusa da juna; ba kwa buƙatar haɗin intanet don yin aiki.
Makullin shine Share Kusa yana amfani da daban-daban fasahar ciki kamar Bluetooth, Bluetooth Low Energy, WiFi da WebRTC don gano na'urorin da ke kusa kuma zaɓi mafi sauri kuma mafi amintaccen hanyar canja wuri. Tsarin yana gano kuma yana zaɓar hanya mafi kyau bisa ga yanayin, don haka ba lallai ne ku damu da abin da ake amfani da shi a kowane lokaci ba.
Ayyukan yana ba da damar Raba komai daga hotuna ko bidiyo zuwa takardu, hanyoyin haɗi, lambobin sadarwa, kalmomin shiga na Wi-Fi, har ma da dukkan manyan fayiloli da abun cikin allo.Ba kwa buƙatar shigar da wani abu akan Android saboda yana zuwa daidaitattun wayoyi da kwamfutar hannu na baya-bayan nan, amma akan Windows, kawai kuna buƙatar saukar da ƙaramin app kyauta daga gidan yanar gizon Google.
Da fatan za a lura cewa Raba Kusa bai dace da iPhone ba, a kalla a yanzu. Raba yana aiki tsakanin Android, Chromebooks, da wasu kwamfutocin Windows, muddin sun cika buƙatun dacewa kuma sun kasance na zamani.
Abubuwan buƙatu da na'urori masu tallafi
Kafin ka fara raba fayiloli kamar mahaukaci, yana da kyau ka bincika idan kana da Duk abin da kuke buƙata don sanya Rarraba Kusa yana aiki lafiya:
- A kan AndroidAna buƙatar Android 6.0 (Marshmallow) ko mafi girma. Kawai ka tabbata na'urarka tana da fasalin da aka kunna a cikin saitunanta. Wataƙila wasu masana'antun sun cire wannan zaɓi akan tsofaffi ko ƙila na musamman.
- A kan ChromebooksRaba Kusa yana samuwa na asali a cikin sigar kwanan nan. Kawai kunna shi daga Saituna.
- A kan windows: Kuna buƙatar Windows 10 ko 11 (nau'ikan 64-bit kawai), an shigar da aikace-aikacen Rarraba Kusa da hukuma, da asusun Google mai shiga.
- Ba jituwa tare da iPhone: : A halin yanzu, Rarraba Nearby ba a tallafawa akan na'urorin Apple, kodayake Google na iya sakin tallafi a nan gaba.
Hakanan, don komai yayi aiki yadda yakamata, ya zama dole kunna duka Bluetooth da wuri (GPS) kuma, idan zai yiwu, sami damar zuwa cibiyar sadarwar WiFi, kodayake ba a buƙatar haɗin Intanet da zarar an fara canja wuri.
Yadda ake kunnawa da daidaita Rarraba Kusa da kan Android
Kunna da keɓance Raba Kusa yana da sauƙi kuma yana ɗaukar mintuna kaɗan kawai.Anan akwai matakan shirya ta akan wayar Android ko kwamfutar hannu:
- Bude saituna daga wayarka.
- Nemo sashin Na'urorin da aka haɗa ko kuma a buga "Raba Kusa" a cikin mashin binciken da ke sama don zuwa kai tsaye.
- Shiga ciki Abun zaɓi kuma zaɓi Raba tare da Kusa (na iya bayyana azaman Share sauri).
- Juya canjin Yi amfani da Rarraba Kusa ko makamancin haka.
Ka tuna cewa koyaushe dole ne ku a kunna Bluetooth da wuriTsarin na iya tambayarka izini don kunna waɗannan zaɓuɓɓukan idan ba ka riga ka yi ba.
Kuna iya daidaitawa wanda zai iya gano na'urarka:
- Na'urorin ku: Ga waɗanda ke da asusun Google kawai.
- Lambobin sadarwa: Zaɓi takamaiman lambobi waɗanda zasu iya samun ku.
- Boye: Babu wanda zai iya ganin ku sai dai idan kuna da taga mai Raba Kusa yana aiki.
- Kowane mutum: Wayar ku za ta kasance a bayyane ga kowace na'ura mai jituwa da ke kusa (zaku iya iyakance wannan zuwa mintuna 10 idan kuna son guje wa abubuwan mamaki).
Hakanan zaka iya canza sunan na'urar. don sauƙaƙa gano wuri, ko saita sunan gama gari idan kun fi son sirri. A cikin sashin saituna iri ɗaya, nemi zaɓi Sunan na'ura, gyara shi kuma adana canje-canje.
Kar ka manta da hakan Canja wurin zai yi aiki kawai idan allon yana kunne kuma a buɗe, amma kuna iya canza matakan ganuwa bisa ga abubuwan da kuka fi so.
Yadda ake kunna Raba Kusa da Windows
Don raba fayiloli tsakanin Windows PC ɗinku da wayar Android, Raba Kusa yana sa ya fi sauƙi.. Kawai bi waɗannan matakan:
- Zazzage aikace-aikacen hukuma Raba Kusa don Windows daga gidan yanar gizon Google.
- Shigar da shirin kuma bude shi. Idan kuna son samun shi koyaushe, tura app zuwa taskbar ta danna dama akan gunkin.
- Shiga tare da asusun Google. Sanya a suna mai siffantawa don PC ɗin ku don haka za ku iya gane shi cikin sauƙi lokacin da kuke nema ta wayar hannu.
Yadda ake aika fayiloli ta amfani da Rarraba Kusa da kan Android
Aika kowane nau'in fayil daga wayar hannu zuwa wata na'ura mai jituwa yana da sauƙi kamar amfani da menu na rabawa da aka saba.Zan bayyana hanya mataki-mataki:
- Bude hoto, bidiyo, daftarin aiki, ko fayil ɗin da kuke son aikawa, ko daga gallery, mai sarrafa fayil, ko kowace ƙa'idar da ta dace.
- Latsa maballin share (alama mai digo uku na yau da kullun ko gunkin “aika”).
- A cikin jerin zaɓuɓɓuka, bincika kuma zaɓi Raba tare da Kusa (ana iya kiransa "Nearby" ko "Quick Share").
- Wayarka zata fara neman na'urori masu jituwa a kusa. Kuna buƙatar kunna fasalin akan wata na'urar.
- Lokacin da sunan mai karɓa ya bayyana a lissafin, matsa shi don aika fayil ɗin.
- Wani mai amfani zai karɓi sanarwa don karɓa ko ƙin canja wurin.
- Da zarar ka karɓa, tsarin zai zaɓi hanyar watsawa mafi sauri kuma ya aika.
Canja wurin yana da sauri sosai, kuma ingancin fayil ɗin ya kasance cikakke, ko hotuna, bidiyo, takardu, ko ma kalmar sirri ta Wi-Fi. Tsarin iri ɗaya ne don aikawa daga Android zuwa Chromebook ko Windows PC (muddin Nearby Share app yana gudana akan PC).
Aika fayiloli daga Windows ko Chromebook zuwa Android
Sihiri na Raba Kusa shine cewa raba hanya biyu ce.: Kuna iya aikawa ba kawai daga wayar hannu ba har ma daga PC ɗin ku. Hanyar akan Windows yana da sauƙi kamar haka:
- Bude app din Nan kusa Raba akan kwamfutarka.
- Jawo da sauke fayil ko babban fayil da kake son rabawa zuwa babban taga aikace-aikacen.
- Idan kun fi so, zaku iya amfani da maɓallin "Zaɓi Fayiloli" don kewayawa da hannu kuma zaɓi takaddar.
- Za ku ga jerin na'urori masu jituwa a kusa waɗanda ke da fasalin fasalin. Zaɓi na'urar da aka yi niyya.
- Sanarwar zata bayyana akan wayarka don karɓar canja wuri. Da zarar an karɓa, za a canja wurin fayil ɗin nan take.
Ana ajiye duk fayilolin da aka karɓa a cikin babban fayil ɗin Zazzagewa akan wayar hannu ko kwamfutar hannu., shirye don buɗewa ko motsawa duk inda kuke so.
Haka yake ga Chromebook: Haɗin Raba Kusa yana zuwa daidaitaccen tsari, kuma tsarin kusan iri ɗaya ne.
Me zaku iya rabawa tare da Raba Kusa?
Jerin abubuwan da zaku iya aikawa ta amfani da Raba Kusa yana da yawa sosai.Waɗannan su ne wasu abubuwa mafi ban sha'awa:
- Hoto da bidiyo ba tare da asarar inganci daga gallery ɗinku ko Hotunan Google ba.
- Takardun PDF, Kalma, Excel, gabatarwa da cikakkun manyan fayiloli.
- Lambobin sadarwa, WiFi kalmomin shiga, hanyoyin haɗi ko rubutu daga allon allo.
- APK Apps (a cikin ƙuntatawa na tsarin).
- Fayiloli daga Fayilolin Google ko duk wani manajan da ya dace.
Duk waɗannan ana canjawa wuri daga na'ura zuwa na'ura ba tare da shiga Intanet ba, kiyaye sirri da ingancin abin da ka aika.
Fa'idodi da mahimman bayanai na Raba Kusa
Rarraba Kusa ya fice daga sauran hanyoyin saboda saukin sa da cikakken haɗin kai cikin yanayin Google da Android.Wasu daga cikin manyan fa'idodinsa sune:
- Ba kwa buƙatar haɗin intanet (ana yin canja wuri a gida).
- Mai jituwa da yawancin na'urori na zamani don Android, Chromebooks da Windows.
- m sanyi na gani, sirri da kuma amfani da bayanai.
- Fast kuma ba tare da asarar inganci ba a hotuna, bidiyo da takardu.
- Babu buƙatar shigar da ƙa'idodin ɓangare na uku ko amfani da igiyoyi ko gizagizai na waje.
Idan aka kwatanta da mafita na al'ada kamar WhatsApp, imel, Telegram, ko gajimare, Rarraba kusa ba ya rage girman hoto ko buƙatar haɗin waje don canja wuri, yana mai da shi kyakkyawan zaɓi don tarurruka, ofisoshi, da gidaje tare da na'urori da yawa.
Microsoft da Google sun inganta haɗin kai tsakanin Android da Windows, suna ba da sauƙi don raba fayiloli tsakanin na'urorin hannu da kwamfutoci a cikin sauri kuma mafi dacewa hanyoyin, faɗaɗa haɗin kai, da sauƙaƙe hanyoyin aiki na gauraye a cikin tsarin aiki daban-daban.
Tsarin na iya ɗaukar tsayi, amma a cikin rayuwar yau da kullun, za ku ga cewa raba kowane fayil al'amari ne na daƙiƙai. Ga masu amfani waɗanda ke aiki tare da hotuna, bidiyo, takardu, ko buƙatar canja wurin fayiloli akai-akai tsakanin wayar hannu da PC, Raba Kusa shine kayan aiki dole ne ya kasance yana sauƙaƙa aikin ba tare da sadaukar da inganci ko tsaro ba.Ta wannan hanyar, zaku kiyaye fayilolinku ƙarƙashin iko ba tare da dogaro da ƙa'idodin ɓangare na uku ko gajimare ba, kuma mafi kyau duka: nan take kuma kyauta.
Edita ya ƙware a fannin fasaha da al'amuran intanet tare da gogewa fiye da shekaru goma a cikin kafofin watsa labaru na dijital daban-daban. Na yi aiki a matsayin edita da mahaliccin abun ciki don kasuwancin e-commerce, sadarwa, tallan kan layi da kamfanonin talla. Na kuma yi rubutu a shafukan yanar gizo na tattalin arziki, kudi da sauran fannoni. Aikina kuma shine sha'awata. Yanzu, ta hanyar labarai na a ciki Tecnobits, Ina ƙoƙarin bincika duk labarai da sababbin damar da duniyar fasahar ke ba mu kowace rana don inganta rayuwarmu.

