Tabbas, a lokuta fiye da ɗaya kun yi maajiyar WhatsApp akan wayar hannu. Waɗannan kwafin suna da amfani musamman lokacin da muke canza wayoyi ko kuma idan muka goge chat ɗin da muke buƙata ba da gangan ba. Amma, Ina aka ajiye madadin WhatsApp? Shin yana yiwuwa a gan shi ba tare da an mayar da shi ba? Ta yaya kuke mayar da madadin? Mu gani.
A wayoyin hannu masu tsarin aiki na Android, Ana adana maajiyar WhatsApp zuwa Google Drive da ma'ajiyar gida na wayar. Kuma, a cikin yanayin iPhones, ana adana waɗannan kwafin a cikin asusun iCloud. Na gaba, bari mu dubi wannan al'amari da kyau.
Ina aka ajiye madadin WhatsApp?

Ina aka ajiye madadin WhatsApp? Shekaru da yawa, wannan aikace-aikacen aika saƙon ya ba mu damar yin kwafi ko madadin. Waɗannan kwafin suna ba mu damar dawo da saƙonni, hotuna, sauti da bidiyo waɗanda aka goge daga tattaunawar WhatsApp. Bugu da ƙari, su ne hanya mafi kyau don dawo da maganganunmu lokacin da muka canza waya.
Idan kana da wayar Android, madadin za a adana a cikin Google Drive account. Koyaya, ana kuma yin wariyar ajiya zuwa ma'ajiyar ciki ta wayar hannu ko zuwa katin SD (idan kuna da ɗaya). Yanzu, a cikin hali na iPhone mobiles, da madadin kwafin da aka ajiye a cikin iCloud lissafi. Na gaba, bari mu yi magana game da kowane ɗayan waɗannan wuraren.
Akan Google Drive

A kan wayar Android, ana adana madadin WhatsApp zuwa Google Drive. A wannan wuri ne mai aminci inda zaku iya dawo da maganganunku idan kun saukar da WhatsApp akan sabuwar wayar hannu, ko kuma idan kun goge su cikin kuskure. Koyaya, yana da kyau ku kiyaye hakan Ba zai yiwu a duba ko zazzage madogara daga Google Drive kanta ba.
Idan kana so duba inda aka ajiye madadin WhatsApp akan wayar hannu ta Android, bi matakan da ke ƙasa:
- Shigar da Google Drive daga asusun Google ɗin ku
- Matsa gunkin gear kuma zaɓi "Settings."
- A cikin pop-up menu wanda ya buɗe, matsa kan "Sarrafa aikace-aikace", zaɓin da ke cikin ɓangaren hagu na sama na allon.
- A can za ku iya ganin jeri tare da duk ƙa'idodin da ke aiki tare da Drive. Nemo WhatsApp a cikin jerin.
- Idan WhatsApp ya bayyana, to ana adana ajiyar ku a cikin Google Drive.
Ka tuna cewa Matakan da ke sama zasu taimake ku kawai duba cewa an ajiye madadin ku na WhatsApp zuwa Drive. Amma, ba za ka sami wani zaɓi illa ka cire haɗin WhatsApp daga Drive domin soke madadin. Ka tuna cewa daga asusun Google Drive ba zai yiwu a duba saƙonnin taɗi ko zazzage su ba.
A cikin ma'ajiyar gida
Abu na biyu, madadin WhatsApp galibi ana adana shi akan ma'ajiyar gida ta wayarka, ko dai na ciki ko katin SD. Tun da an kunna wannan zaɓi ta tsohuwa, madadin za a adana a cikin manyan fayiloli masu suna msgstore-yyyy-mm-dd-.db-crypt14.
Ƙarewar da ke sama ta yi daidai da shekara, wata da ranar da aka yi ajiyar. Hasali ma manhajar WhatsApp da kanta ta nuna hakan na gida madadin faruwa kullum a 2:00 na safe. Tabbas, wannan baya nufin ba za ku iya yin kwafi da hannu ba. Kuna iya yin shi a duk lokacin da kuke so ta zuwa Saituna - Hirarraki - Ajiyayyen - Ajiye.

A gefe guda, a cikin ajiyar wayarka Akwai kuma babban fayil mai suna Backups. Ana adana bayanan da ke da alaƙa da bayanan martaba na WhatsApp a wurin. Don haka, muna ba da shawarar cewa kada ku taɓa goge manyan fayilolin da muka ambata a wannan lokacin don guje wa rikitarwa ta WhatsApp.
A cikin iCloud account
A ƙarshe, idan kuna amfani da iPhone, madadin WhatsApp da kuka ƙirƙira za a adana su zuwa asusun iCloud ɗin ku. Idan har yanzu ba ku sami goyon bayan WhatsApp Hirarraki a kan iPhone, yi da wadannan:
- Bude WhatsApp akan iPhone dinka.
- Yanzu, je zuwa Saituna.
- Daga can, danna kan Hirarraki - Ajiyayyen - Ajiye yanzu.
- Shirya Daga wannan lokacin Za a adana saƙonninku da fayilolin multimedia da aka aika a cikin taɗi zuwa asusun iCloud ɗinku.
Ka tuna cewa Yana yiwuwa a saita madadin don faruwa ta atomatik. Don cimma wannan, dole ne ka shigar da zaɓin Kwafi ta atomatik kuma zaɓi mitar da kake so. Don haka, za a adana wariyar ajiya lokaci-lokaci akan naka iCloud lissafi. Kar a manta cewa idan kuna son a adana bidiyon kuma, dole ne ku zaɓi zaɓi da hannu.
Yadda ake mayar da madadin WhatsApp?

Tun da mun rigaya mun san inda aka adana ma'ajin WhatsApp, yana da kyau mu san yadda ake dawo da wannan kwafin ko maajiyar. Da farko, bari mu gani yadda ake mayar da kwafin da aka ajiye a Drive. Don yin wannan, cirewa kuma sake shigar da WhatsApp, tabbatar da lambar wayar ku kuma danna kan Restore - Na gaba kuma shi ke nan.
Abu na biyu, Yadda ake dawo da madadin WhatsApp da aka ajiye akan wayar hannu? Don cimma wannan, dole ne ka canja wurin fayiloli ko manyan fayiloli inda aka ajiye wariyar ajiya zuwa PC ko katin SD. Daga baya, dole ne ka canja wurin waɗancan fayilolin zuwa sabuwar wayar ko saka katin SD.
A ƙarshe, dole ne ka sake shigar da WhatsApp, tabbatar da lambar ku kuma danna kan Restore - Na gaba kuma shi ke nan. Wannan zai dawo da kwafin hirarrakin da suka yi daidai da kwanaki 7 na ƙarshe.
A ƙarshe, Yadda za a mayar da wani WhatsApp madadin daga iCloud account? Idan ka canza wayarka, kawai ka sake shigar da WhatsApp. Amma idan kana da irin wannan, dole ne ka goge aikace-aikacen kuma ka sake shigar da shi. Da zarar an gama, shigar da app, tabbatar da lambar ku da Apple ID kuma matsa Mayar da Tarihin Taɗi. Ta wannan hanyar zaku iya dawo da tattaunawar ku.
Tun ina karama ina sha'awar duk wani abu da ya shafi ci gaban kimiyya da fasaha, musamman wadanda ke saukaka rayuwarmu da nishadantarwa. Ina son ci gaba da sabuntawa tare da sabbin labarai da abubuwan da ke faruwa, da raba abubuwan da na gani, ra'ayoyi da shawarwari game da kayan aiki da na'urori da nake amfani da su. Wannan ya sa na zama marubucin gidan yanar gizo sama da shekaru biyar da suka wuce, na fi mayar da hankali kan na’urorin Android da tsarin aiki na Windows. Na koyi bayanin abin da ke da rikitarwa a cikin kalmomi masu sauƙi don masu karatu su fahimci shi cikin sauƙi.