Duk waɗanda suka lashe kyaututtukan The Game Awards: cikakken jerin

Sabuntawa na karshe: 12/12/2025

  • An nada Clair Obcur: Expedition 33 a matsayin babban wanda ya lashe kyautar da aka bayar da kyaututtuka da dama.
  • Hollow Knight: Silksong, Hades II, da Battlefield 6 sun yi fice a nau'ikan nau'ikansu da fannoni na fasaha.
  • No Man's Sky, Baldur's Gate 3 da kuma South of Midnight sun lashe kyaututtuka mafi girma ga ci gaba da wasan kwaikwayo, tasirin al'umma da zamantakewa.
  • Taron ya ƙarfafa nauyin Turai da kuma kuri'un jama'a a gasar da aka biyo baya a duk faɗin duniya.

Gasar bayar da kyaututtukan wasan bidiyo

The latest edition na The Game Awards Ya sake haɗa babban ɓangare na masana'antar a wani gagarumin biki da aka bi a duk faɗin duniya, wanda kuma ya sami babban kulawa a Spain da sauran Turai. Na tsawon sa'o'i da yawa, matakin Peacock Theater da ke Los Angeles ya zama abin nuni na Mafi mahimmancin fitowar shekara, ɗakunan studio masu tasowa, da shirye-shiryen da za su tsara makomar wasannin bidiyo.

A duk lokacin bikin, an bayyana kowace rukuni ɗaya bayan ɗaya, tare da haɗakar kyaututtuka, sanarwa, da kuma wasannin kiɗa waɗanda suka zama abin lura a taron. Daga cikinsu, Wani suna musamman ya jawo hankalin kusan dukkan mutane: Clair Obscur: Expedition 33, wanda ya sami gagarumin ci gaba a cikin kyaututtukan, yayin da wasu shirye-shirye kamar Hollow Knight: Silksong, Hades II ko Battlefield 6 Sun kuma sami muhimman kyaututtuka.

Clair Obscur: Tafiya ta 33, babban mai mulkin dare

Clair Obscur Expedition 33 wanda ya lashe kyautar wasan 2025

Ƙungiyar JRPG ta Faransa Clair Obscur: Balaguro 33 ya zama babban jarumin waɗannan kyaututtuka, yana tarawa lambar yabo mafi yawa wanda ke sanya shi a matsayin ɗaya daga cikin manyan abubuwan da suka faru a shekarar. Baya ga lashe manyan kyaututtuka, wasan ya yi fice a fannoni daban-daban na ƙirƙira da fasaha, wanda hakan ya ƙarfafa tasirin ɗakunan studio na Turai a fagen ƙasa da ƙasa.

An ƙirƙiro taken da Sandfall Interactive ya ƙirƙira, wanda ya lashe kyautar Wasan Gwarzon Shekara (GOTY), suna rinjaye akan manyan ayyuka kamar Mutuwar Mutuwa ta 2: A bakin Teku, Hades II, Hollow Knight: Silksong, Donkey Kong Bananza o Mulkin Zo: Ceto IIHukuncin ya tabbatar da kyakkyawan karɓuwa da tasirin wasan, duka saboda tsarin labarinsa da kuma alkiblar fasaha.

Baya ga lashe GOTY, RPG ya mamaye manyan fannoni kamar su Mafi kyawun Jagorainda alkalan suka yaba da hangen nesa na gaba ɗaya na aikin da ƙirarsa, kuma Labari mafi kyaulada ga labari mai jan hankali da salonsa da kuma tsarinsa. A cikin shekarar da ta yi gasa sosai, ta sake yin nasara a kan manyan 'yan wasa kamar su Fatalwar Yotei ko mallaka Mutuwar Mutuwa 2.

Ba a yi watsi da ɓangaren gani ba. An karrama Clair Obcur da kyautar don Mafi kyawun Hanyar Fasaha, wani rukuni inda ta raba nadin mukamai tare da ayyukan kyawawan halaye kamar Hadiza II o M dare: SilksongMasu yanke hukunci sun nuna haɗin tsarin matakin, zane-zanen motsa jiki, da kuma yanayin wasan gaba ɗaya.

Kiɗa wani ginshiƙi ne na nasararsa: mawakin Lorien Testard kyautar tana zuwa ga Mafi kyawun Sauti da Kiɗa, a cikin jerin sunayen waɗanda aka zaɓa waɗanda suka haɗa da Christopher Larkin (Hollow Knight: Silksong), Darren Korb (Hades II), Toma Otowa (Ghost of Yōtei) da duo Woodkid & Ludvig Forssell (Death Stranding 2: On the Beach)Kyautar ta ƙarfafa ra'ayin cewa sauti ya kasance ɗaya daga cikin manyan abubuwan da ake sayarwa a fagen RPG na Faransa.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda ake samun Cafeteria a Sabon Leaf Ketare Dabbobi?

A fannin fassara, Birtaniya ta Jennifer Turanci an ba shi lambar yabo a cikin rukunin Mafi kyawun aiki saboda aikinta a matsayin Maelle a cikin Clair Obscur: Expedition 33. Tana fafatawa da wasu manyan masu wasan kwaikwayo kamar su Ben Starr da Charlie Cox (wanda kuma aka haɗa shi da RPG na Faransa), Erika Ishi (Fatalwar Yōtei), Konatsu Kato (Silent Hill f) ko Troy Baker a cikin rawar da Indiana Jones ta taka.

Ikon Clair Obcur ya shafi rukunoni masu zaman kansu. Ya lashe kyaututtuka ga Mafi Kyawun Wasanni y Mafi kyawun halartan Indie, suna rinjaye akan ayyuka kamar Shuɗin Yarima, Absolum, Ball x Pit, Despelote, Aika o MegabonkWannan karramawa sau biyu da aka yi wa ɗakin studio na farko ya ƙarfafa ra'ayin cewa, a yau, ƙaramin aiki dangane da albarkatu zai iya yin gogayya da manyan fina-finai masu tasowa idan ya yi fice a cikin ƙira da kuma gabatar da shawarwari masu ƙirƙira.

Domin kammala gasar, an kuma naɗa wannan kambun a matsayin Mafi kyawun RPGkafin sunaye masu ban mamaki kamar An yi iƙirarin, Mulkin ya zo: Ceto na II, Monster Hunter Wilds o Oasashen Duniya 2Alkalan sun yaba da tsarin ci gaba da keɓancewa, da kuma yadda yake haɗa labarin da wasan kwaikwayo na gargajiya.

Aiki, kasada da VR: Hades II, Hollow Knight da The Midnight Walk suna haskakawa a cikin nau'ikan su

Yadda ake samun gida a cikin Hollow Knight Silksong

Duk da cewa kafofin watsa labarai sun fi mayar da hankali kan Clair Obscur, bikin ya kuma bai wa sauran manyan fina-finan damar ɗaukar mutum-mutumin su gida. A fannin aiki na gaskiya, Hadiza II ya lashe kyautar Mafi Kyawun Wasanni, wani rukuni da yaƙi mai tsanani ya mamaye inda ya raba zaɓe da Filin Yaƙi na 6, Doom: Zamanin Duhu, Ninja Gaiden 4 y Shinobi: Art of Vengeance.

A mahaɗar dandamali, bincike, da yaƙi, kyautar ga Mafi Kyawun Wasanni / Kasada ya sake komawa ciki M dare: SilksongMetroidvania da ƙungiyar Cherry ke sa rai sosai ta yi nasara a kan manyan gasa kamar Mutuwa ta Stranding 2: A Tekun, Fatalwar Yōtei, Indiana Jones da Babban Da'ira y Rarraba almara, yana tabbatar da cewa har yanzu yana ɗaya daga cikin taken da al'umma ta fi bi.

Tsallakewa zuwa nutsewa gaba ɗaya ya sami nasa sararin samaniya tare da kyautar zuwa Mafi kyawun Wasan VR/AR, wanda wannan shekarar ta wuce Tafiya ta Tsakar dareWasan ya yi nasara a cikin wani rukuni wanda ya haɗa da... Baƙo: Rikicin Rogue, Arken Age, Garin Fatalwa y Marvel's Deadpool VRnuna nasarar da ake samu a yanzu ta hanyar amfani da fasahar zamani dangane da nau'ikan abubuwan da ake bayarwa.

Bayan waɗannan sunaye, jerin waɗanda suka lashe kyaututtukan ya haɗa da nasarar Fatal Fury: Birnin Wolves kamar yadda Mafi Kyawun Wasan, zarce 2XKO, Capcom Fighting Collection 2, Mortal Kombat: Legacy Collection y Virtua Fighter 5 REVO Matsayi na DuniyaA fannin iyali, Donkey Kong Bananza an zaɓe shi Mafi Kyawun Wasannin Iyali kafin irin waɗannan lakabi kamar Duniyar Mario Kart, Sonic Racing: Crossworlds, LEGO Party! o LEGO Voyagers.

A fannin tuƙi da wasanni, kyautar ga Mafi kyawun Wasan Wasanni/Tseren ya kasance don Duniya Mario Kart, wanda ya fi rinjaye a cikin jerin da ya haɗa da EA Sports FC 26, F1 25, Sake wasa y Sonic Racing: CrossworldsTsarin wasan kwaikwayo na gargajiya na Nintendo ya sake samun matsayinsa a cikin gasa mai cike da tayin da suka fi dacewa da kuma waɗanda suka dogara da kwaikwayon kwaikwayo.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Me yasa ba zan iya yin wasa da masu amfani daga wasu na'urori ba a cikin Dabarun Yaƙin Ƙungiya?

Tasirin zamantakewa, samun dama da kuma ci gaba da wasa: ɗayan abin da aka fi mayar da hankali a kai na kyaututtukan

Doom The Dark Ages Collectibles

Ɗaya daga cikin abubuwan da suka fi daukar hankali a bikin bayar da kyaututtuka na The Game Awards shi ne yadda aka mayar da hankali kan wasannin da suka wuce nishaɗi nan take. A cikin rukunin Wasanni don TasiriAn bayar da kyautar, wacce aka yi niyya don aiki tare da saƙon zamantakewa ko kuma wanda ke gayyatar tunani, ga Kudancin Tsakar darewanda ya yi nasara a kan ayyuka kamar Consume Me, Despelote, Lost Records: Bloom & Rage y WanderstopWannan rukuni yawanci yana ɗaya daga cikin shahararrun waɗanda ke neman ƙwarewa ta musamman a cikin kundin shekara-shekara.

A fannin samun dama, an fara gane shi zuwa Doom: The Dark Ages, wanda ya lashe kyautar zuwa Ƙirƙira a cikin DamaAlkalan sun yaba da hanyoyin da aka aiwatar don sanya taken ya zama mafi daɗi ga ɗimbin 'yan wasa, suna fafatawa da waɗanda aka zaɓa kamar su Assassin's Creed: Shadows, Atomfall, EA Sports FC 26 y Kudancin Tsakar dareAn kafa wannan rukunin a matsayin ma'aunin kyawawan ayyuka ga manyan da ƙananan ɗakunan studio.

Tsarin wasan da ake sabuntawa akai-akai ya kiyaye takamaiman nauyinsa. No Man SkyShekaru bayan fitowar sa ta asali, ya lashe kyautar Mafi kyawun Wasan da ke Ci gaba, rinjaye a kan Final Fantasy XIV, Fortnite, Helldivers 2 y Marvel KishiyaAn kuma nuna taken Wasannin Sannu a cikin sashin da ke kan Ingantacciyar Tallafin Al'ummawanda a ƙarshe ya faɗi zuwa Baldur's Gate 3, amincewa da ci gaba da haɓaka RPG na Larian Studios.

Baya ga waɗannan kyaututtukan, bikin ya sake haɗa da rukunin Muryar mai kunnawa, wanda aka yanke hukunci gaba ɗaya ta hanyar kuri'ar jama'a. A wannan shekarar, al'umma ta zaɓi Wuthering Waves a matsayin wasan da ya fi so, kafin manyan gasa kamar Clair Obscur: Tafiya ta 33, Tasirin Genshin, M dare: Silksong o DispatchYana ɗaya daga cikin ƙananan rukunonin da sharuɗɗan suka dogara ne kawai a hannun 'yan wasa.

Dabaru, 'yan wasa da yawa, da sabis: daga Final Fantasy Tactics zuwa Arc Raiders

Matrirch ARC Raiders

A cikin nau'ikan nau'ikan da suka fi mayar da hankali kan gudanarwa da tsare-tsare, kyautar ga Mafi kyawun Kwaikwayo/Dabaru ya kasance don Dabarun Fantasy na ƙarshe: Tarihin IvaliceWasan Square Enix ya yi nasara a kan Alters, Jurassic World Jurassic Juyin Halitta 3, Sid Meier's Civilization VII, Tempest Rising y Biyu Point Museumyana tabbatar da ci gaba da jan hankalin shawarwarin dabaru a kasuwar Turai.

'Yan wasa da yawa suma sun sami matsayi mai kyau a cikin kyaututtukan. A cikin rukunin Mafi kyawun Wasan Ƙwallon KayaWanda ya yi nasara ya kasance Arc Raiderswanda ya lashe kyautar akan zaɓuɓɓuka kamar su Filin Yaƙi na 6, Elden Ring Nightreign, Peak y Rarraba almaraMasu yanke hukunci sun yaba da tsarin haɗin gwiwa da kuma gasa da kuma ingancin ƙwarewar yanar gizo.

Dangane da hidima da tallafi na dogon lokaci, da yawa daga cikin mukamai da aka ambata a cikin jerin waɗanda aka zaɓa—kamar su Fortnite, Final Fantasy XIV, Helldivers 2 o Marvel Kishiya— suna da rassa daban-daban, wanda ke nuna muhimmancin samfuran rayuwa a yanzu a masana'antar. Duk da haka, No Man's Sky ta ɗauki mutum-mutumin gidanyana nuna cewa aiki zai iya sake fasalin kansa da kuma samun daraja akan lokaci.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda ake samun robux a Roblox?

A cikin nau'ikan gargajiya, shawarwari masu mahimmanci ga jama'a suma sun haskaka. Donkey Kong Bananza Ya kafa kansa a matsayin zaɓin da aka fi so don yin wasa a matsayin iyali, yayin da Duniya Mario Kart Tana riƙe da muƙaminta a tseren tsere da wasanni. Waɗannan su ne manyan gasa biyu da za su iya haɗawa da masu sauraro a Spain da sauran Turai cikin sauƙi, godiya ga samun damarsu da kuma kasancewarsu mai ƙarfi a kan na'urorin wasan bidiyo na Nintendo.

Adanawa, jigilar kaya, da kuma wasan da aka fi tsammani

karshe kakar mu 2-2

Alaƙa tsakanin wasannin bidiyo da sauran kafofin watsa labarai ta sake ɗaukar matsayi na musamman tare da nau'in Ingantacciyar daidaitawawanda ke gane ayyukan da ke daidaita labaran labarai zuwa jerin shirye-shirye, fina-finai, ko zane-zane. Kyautar wannan shekarar ta je ga Karshen Mu: Season 2, wanda ya yi nasara Fim ɗin Minecraft, Devil May Cry, Splinter Cell: Deathwatch y har DawnDon haka jerin HBO da PlayStation Productions sun tabbatar da cewa sauya wasannin bidiyo ta talabijin ba abu ne mai sauƙi ba a wasu lokutan.

A ɓangaren gasa, babi na kan esports ya ci gaba da kasancewa a wurin bikin. Kyautar ga Mafi kyawun Wasan Wasannin Fita ya tafi 2 Damaguwa, wanda ya yi nasara Dota 2, League of Tatsuniya, Tatsuniyoyi Masu Wayar Salula: Bang Bang y DarajaDon haka mai harbin Valve ya ci gaba da mamaye fagen ƙwararru.

Daga cikin 'yan wasan, ana gane mutum ɗaya Mafi kyawun 'Yan Wasan Wasannin Esports ya kasance don Chovy (Jeong Ji-hoon), fitaccen mutum a gasar League of Legends, yayin da kyautar ta kasance ga Mafi kyawun Ƙungiyar Wasannin Fita ya dauka Ƙungiyar Matasa domin aikinsa a cikin 2 DamaguwaWaɗannan sunaye ne da suka shahara sosai a Turai, inda manyan lig-lig da gasa ke jawo hankalin masu kallo sama da miliyan ɗaya.

Rukunin Abun ciki Mahaliccin Shekara ya gane MoistCr1TiKaL, wanda ya fi rinjaye akan bayanan martaba kamar Caedrel, Kai Cenat, Sakura Miko y Gyada Da Aka KonaKasancewar wannan kyautar tana nuna yadda masu ƙirƙira ke ƙara samun ƙarfi a tallata wasanni, watsa shirye-shirye kai tsaye, da kuma martanin da ake mayarwa ga abubuwan da suka faru kamar The Game Awards.

Idan aka yi la'akari da makomar, ɗaya daga cikin lokutan da aka fi magana a kansu a daren shine bikin bayar da kyaututtuka ga Wasan da akafi tsammani, wanda wannan shekarar ta wuce Grand sata Auto VISabuwar taken Rockstar ya zarce sauran ayyukan da ake tsammani kamar su 007: First Light, Marvel's Wolverine, Resident Evil Requiem y Sunan mahaifi Witcher IVAna sa ran ƙasashen duniya za su yi wannan fitowar sosai, har ma a kasuwar Turai, inda labarin ya kasance mai yawan tallace-tallace.

Bayan bikin bayar da kyaututtuka, bikin ya kuma yi amfani da damar nuna sabbin shirye-shirye da sabbin tirelolin wasannin da aka tsara don shekaru masu zuwa, tare da mai da hankali na musamman ga manyan taken 2026. A tsakiyar sanarwar, wasannin kwaikwayo na kiɗa, da kuma kasancewar ɗakunan studio daga ko'ina cikin duniya. Kyautar Wasannin ta ƙarfafa rawar da take takawa a matsayin wani abin nuni a duniya, tare da samun goyon baya daga kafofin watsa labarai na Turai da kuma ƙara muhimmancin ƙuri'un jama'a.Bugun wannan shekarar ya bayyana karara cewa daidaito tsakanin fina-finan blockbusters, ayyukan da ba su da 'yancin kai, da wasannin da ke da manufa ta zamantakewa yanzu ya zama ruwan dare a gasar da mutane da yawa ke ɗaukarta a matsayin "Oscars" na wasannin bidiyo.

Mutum-mutumi na Wasanni
Labari mai dangantaka:
Mutum-mutumi mai ban mamaki a Kyautar Wasan: alamu, dabaru, da yuwuwar haɗi zuwa Diablo 4