Kuna so a cire taƙaitawar AI daga binciken ku na Bing? Microsoft ya daɗe yana haɗa wannan fasalin a cikin injin bincikensa na ɗan lokaci yanzu. Ga yawancin masu amfani da Edge, kayan aiki ne mai amfani wanda ke adana lokaci yayin lilo; wasu, duk da haka, za su so share shi kuma dawo da jerin sakamako na gargajiyaBari mu ga idan na karshen zai yiwu.
Menene taƙaitaccen AI akan Bing?

Kuna son cire taƙaitawar AI daga binciken ku na Bing? Daga tsakiyar 2023, Injin bincike na hukuma na Microsoft ya haɗa abubuwan ci-gaban AI a cikin mahallin sa.Tattaunawar Copilot yana ɗaya daga cikin sanannun sanannun, kamar yadda aka samar da takaitattun AI.
Kafin wannan, sakamakon kawai da muka samu bayan binciken Bing shine jerin gidajen yanar gizo. Amma yanzu, tare da zuwan AI, abu na farko da ya bayyana shine a Takaitawa ta atomatik ta Binciken CopilotA kallo, taƙaitawar ta ƙunshi duk abin da kuke buƙatar sani, yana ceton ku daga danna sakamakon bincike don yin bincike.
Ta yaya taƙaitawar AI ke aiki akan Bing? Sauƙaƙa: Copilot yana ɗaukar tambayarku kuma yana bincika bayanai masu alaƙa akan rukunin yanar gizo daban-daban. Sannan, rubuta amsa mai sauri da kai tsaye, wanda zaku iya gani daidai sama da sakamakon binciken. AI ta haɗa da hanyoyin haɗin yanar gizon da ta tuntuba don amsa tambayar ku.
Fa'idodin taƙaitaccen AI akan Bing
Kafin ka cire taƙaitaccen AI daga bincikenka na Bing, ƙila za ka so ka yi la'akari da su fa'idodi na wannan siffa. Me yasa yawancin masu amfani suna jin daɗin AI suna taimaka musu da tambayoyinsu?
- Sauri: Ajiye lokaci shine babban amfani. Ba kwa buƙatar neman amsoshi da hannu ta buɗe gidajen yanar gizo ɗaya bayan ɗaya.
- Samun dama: Takaitattun abubuwan AI sune asalin asalin injunan bincike kamar Bing, Google, da Binciken Brave. Don haka ba kwa buƙatar shigar da wani abu don jin daɗin wannan kayan aikin.
- Tsarin: Ba kowa ba ne ya dace da taƙaitawa. Amma AI yana yin shi da kyau, kuma yana tsara ra'ayoyi ta hanyar da ke da sauƙin fahimta da tunawa.
- Samun dama ga tusheKamar yadda muka ambata, taƙaitaccen bayanin sun haɗa da tushen da AI ke amfani da shi. Idan kuna son ƙarin cikakkun bayanai ko don tabbatar da wani abu, kawai danna hanyar haɗin da ta dace.
- Jeri na al'adaA ƙasa taƙaitaccen ikon AI, za ku sami jeri na gidan yanar gizon gargajiya. A haƙiƙa, yawancin taƙaitaccen bayanin yana ɓoye, yana ceton ku daga gungurawa da nisa don nemo jeri.
Dalilan cire taƙaitawar AI daga binciken ku na Bing

Tare da fa'idodi da yawa, kun tabbata kuna son cire taƙaitawar AI daga binciken ku na Bing? Wane dalili ne wani zai samu na yin haka? Wataƙila sun fi son suna da jerin sakamako na al'ada, ba tare da ƙarin ƙarfin AI baWannan hanyar tana haifar da matsaloli kamar:
- Falta de precisiónAI na iya yin kuskuren fassara manufar mai amfani ko kuma dogara ga tushe mara tushe. Wannan na iya fallasa ku ga rashin daidaiton abun ciki ko rashin hankali ko ma martani da shawarwari masu haɗari.
- Rashin iko: Bari AI yayi bincike, taƙaitawa, da amsa yana iyakance ikon ku don cimma matsaya.
- Riesgos de privacidadMutane da yawa suna tsoron cewa za a yi amfani da bayanan da aka kawo don horar da samfuri ba tare da izininsu ba.
- Respuestas personalizadas: Amsoshin AI sun dace da tarihin mai amfani, don haka ba su da ƙima kuma suna iya haifar da rashin jin daɗi.
- Ƙananan bambance-bambancen tusheDon taƙaitawarta, AI yawanci yana tuntuɓar gidajen yanar gizo mafi girma. Amma mun san wannan baya bada garantin samun dama ga bayanai masu dacewa ko inganci.
Yadda ake cire taƙaitawar AI daga binciken ku na Bing?
Cire taƙaitaccen AI daga bincikenku akan Bing ba shi da sauƙi kamar yin shi akan Google misali. Don dalilai masu ma'ana, waɗannan injunan bincike guda biyu Ba su da aikin ɗan ƙasa don kashe shi.. Amma game da Google, akwai wasu hanyoyin da za su ba ku damar gujewa ko rage bayyanarsa. (Duba labarin Yadda ake cire taƙaitawar AI daga bincikenku na Google).
Bing, a gefe guda, ya fi sirri kuma baya bayar da zaɓi mai sauƙi don cire taƙaitaccen ikon AI. Bayan tono ta hanyar saitunan Edge, kawai abin da ya haifar da sakamako shine canza injin bincikeMadadin Bing, wanda shine tsoho, zaku iya zaɓar DuckDuckGo, wanda ke ware taƙaitaccen ikon AI ta tsohuwa.
Wani injin bincike akwai Google, sananne kuma sananne ga masu amfani da WindowsYayin da kuma ya haɗa da taƙaitaccen bayanin da Gemini ya ƙirƙira, Google yana ba ku damar kashe su. Don yin haka, kawai kunna shafin yanar gizon bayan shigar da tambayar nema, kuma amsoshi masu ƙarfi na AI zasu ɓace. Idan kuna son gwadawa, kuna buƙatar sanin yadda ake canza injin bincike a cikin Bing.
Yadda ake canza injin bincike a cikin Bing

Hanya mafi inganci don kawar da taƙaitawar AI daga bincikenku na Bing shine canza injunan bincike a Edge. Idan ka nace akan yin amfani da Bing azaman ingin bincikenku, ba ku da wani zaɓi sai dai ku jure kasancewar Binciken Copilot da taƙaitaccen bayani. Amma Kuna iya zama a Edge ta amfani da wani mai bincike, gyara wanda aka yi kamar haka:
- A buɗe Microsoft Edge kuma danna kan maki uku wanda ke kusa da gunkin Copilot.
- A cikin menu mai iyo, zaɓi Saita.
- A cikin menu na gefen hagu, danna kan Sirri, bincike, da ayyuka.
- Yanzu zaɓi zaɓin Bincika da abubuwan haɗin kai.
- A cikin taga na gaba, danna kan Adireshi da mashigin bincike.
- Verás la opción Injin bincike da aka yi amfani da shi a cikin adireshin adireshin da kuma zazzagewa tab. Danna kan shi kuma zaɓi injin wanin Bing (DuckDuckGo, misali).
- A ƙasa kawai, a cikin zaɓi Bincika a cikin sababbin shafuka ta amfani da akwatin nema ko sandar adireshi, turawa da zaɓi Bar Adireshi.
- Wannan zai kashe Bing kuma ya warware duk tambayoyin ta injin binciken da kuka zaɓa.
A ƙarshe, cire taƙaitawar AI daga binciken ku na Bing yana da wahala, amma ba zai yiwu ba. Kawai Canja injunan bincike a Edge don gogewa mai tsabta, AI-free. Idan kun san wasu hanyoyi masu tasiri don yin wannan, da fatan za ku ji kyauta don raba shi a cikin sashin sharhi.
Tun ina ƙarami, na sha'awar duk wani abu na kimiyya da fasaha, musamman ci gaban da ke sauƙaƙa rayuwarmu da kuma jin daɗinta. Ina son ci gaba da kasancewa tare da sabbin labarai da sabbin abubuwa, da kuma raba abubuwan da na fuskanta, ra'ayoyi, da shawarwari game da na'urori da na'urori da nake amfani da su. Wannan ya sa na zama marubucin yanar gizo sama da shekaru biyar da suka gabata, ina mai da hankali kan na'urorin Android da tsarin aiki na Windows. Na koyi bayyana ra'ayoyi masu rikitarwa a cikin sauƙi don masu karatu su iya fahimtar su cikin sauƙi.