Hasken atomatik akan masu saka idanu na iya zama mai ban haushi da rashin tabbas, kai tsaye yana shafar ta'aziyyar ido da daidaiton launi. Shi ya sa, a cikin wannan labarin, za mu yi bayanin yadda ake daidaita hasken na'urar duba ku. Yadda za a gyara haske da bambanci akan masu saka idanu tare da haske ta atomatik mai ban haushiZa mu kuma tattauna lokacin da ya dace yin hakan da kuma amfanin amfanin ku. Mu fara.
Yadda za a gyara haske da bambanci akan masu saka idanu tare da haske ta atomatik mai ban haushi
Don gyara haske da bambanci akan masu saka idanu tare da haske ta atomatik mai ban haushi, akwai ayyuka guda biyu da zaku iya ɗauka: kashe auto-haske kuma da hannu daidaita dabi'uIdan mai saka idanu na waje ne, zaku iya amfani da maɓallan jiki na mai duba. Koyaya, idan haɗin haɗin gwiwa ne ko kuna da kwamfutar tafi-da-gidanka, kuna iya yin hakan daga Saituna ko ta hanyar kayan aiki na ɓangare na uku don ƙarin daidaitattun gyare-gyare. Bari mu ga yadda ake yin kowane ɗayan waɗannan ayyukan.
Kashe haske na atomatik

Domin saita haske da bambanci akan masu saka idanu tare da hasken atomatik mai ban haushi, dole ne ku fara da kashe haske ta atomatik. A kan kwamfyutocin kwamfyutoci ko masu saka idanu waɗanda ke da firikwensin haske a ciki, bi matakan da ke ƙasa (aiki akan Windows 10/11):
- Je zuwa Saituna - Tsarin - Nuni.
- A cikin sashin Haske, faɗaɗa wasu zaɓuɓɓuka ta danna kibiya.
- Idan ka ga zaɓin "Canja haske bisa abun ciki," kashe shi.
Idan wannan zaɓi ko makamancin haka bai bayyana ba, zaku iya zaɓar kashe sabis na firikwensinDon yin wannan, bi waɗannan matakan:
- Latsa Win + R kuma buga services.msc kuma latsa Shigar.
- Nemo Sabis na Sensor.
- Danna dama - Tsaya.
- A ƙarshe, danna "A kashe" a ƙarƙashin nau'in farawa kuma kun gama.
Daidaita haske da bambanci da hannu

Da zarar kun kashe haske ta atomatik, zaku iya saita haske da bambanci akan masu saka idanu tare da haske ta atomatik mai ban haushi. Akwai zaɓuɓɓuka guda biyu: don masu saka idanu na waje na zahiri kuma daga Windows. saita haske da bambanci daga na'urar duba waje, yi waɗannan abubuwa:
- Yi amfani da maɓallan jiki na duba don daidaita haske, bambanci da gamma.
- Ka tuna cewa wasu masu saka idanu suna da bayanan da aka saita kamar sRGB, Karatu, Wasa, da sauransu waɗanda zaku iya keɓancewa.
Yanzu, idan kuna da kwamfutar tafi-da-gidanka ko kuma na'urar an haɗa shi cikin PC ɗin ku kuma ba shi da maɓallan jiki, kuna iya Da hannu daidaita haske daga Saitunan WindowsMatakan gyara haske da bambanci akan masu saka idanu tare da haske ta atomatik daga Windows sune kamar haka:
- Je zuwa Saituna - Tsarin - Nuni.
- Yin amfani da darjewa, ƙayyade adadin hasken da allonku ke buƙata. Kuna iya yin haka ta amfani da maɓallin kibiya ko kai tsaye tare da linzamin kwamfuta.
- Hakanan zaka iya samun damar wannan fasalin daga ma'ajin aiki, sama da sandar ƙara, ko daga maballin PC ɗinka (ta danna maɓallin Fn + F5 don ƙara matakin haske ko F4 don rage shi).
Calibrate launuka masu saka idanu
Wata hanya don saita haske da bambanci akan masu saka idanu tare da hasken atomatik mai ban haushi shine calibrating launi na allo. A cikin Windows 11, An gina wannan fasalin a ciki har ma yana da umarnin yadda ake yin shi.Don samun damar wannan zaɓi, bi waɗannan matakan:
- Je zuwa Saituna - Tsarin - Nuni.
- Fadada shigarwar Bayanan Launuka ta danna kibiya.
- A ƙarƙashin Nuni Launi, danna Nuni Calibrate.
- Na gaba, bi umarnin mayen don daidaita Haske & Bambanci, Gamma, da Ma'aunin Launi.
- Anyi. Ta wannan hanyar, zaku iya daidaita komai zuwa ga abubuwan da kuke so da buƙatun don haka duban ku yayi daidai.
Amfani da wasu kayan aikin
Don daidaita haske da bambanci akan masu saka idanu tare da haske ta atomatik mai ban haushi, Hakanan zaka iya amfani da kayan aikin software. Misali, Katin zane na PC ɗinku, kamar NVIDIA, AMD, Intel, yawanci suna da saitunan haske da bambanci. Kuma wasu ƙa'idodin daidaitawa na ɓangare na uku kuma na iya taimaka muku daidaita saitunan haske da cikakkun bayanai cikin sauƙi.
Yaushe ya kamata ku kashe haske ta atomatik?

Yanzu, a cikin waɗanne yanayi yana da kyau a kashe haske ta atomatik da saita haske da bambanci akan masu saka idanu tare da haske ta atomatik mai ban haushi? Wannan aikin ya zama dole. lokacin daidaitawa ta atomatik yana tsoma baki tare da jin daɗin gani, daidaiton launi, ko kwanciyar hankali yanayin aiki. Ga takamaiman yanayi idan yana da kyau a yi haka:
- Canje-canjen hasken yanayi akai-akaiIdan kuna aiki a cikin buɗaɗɗen sarari tare da haske mai haske ko mai canzawa, haske ta atomatik zai iya zama abin damuwa na gaske maimakon fa'ida. A cikin waɗannan lokuta, yana da kyau a kashe shi don guje wa gajiyawar ido.
- Ayyukan da ke buƙatar daidaiton launiIdan kuna aiki tare da zane mai hoto, gyaran hoto, ko daidaita launi, kuna buƙatar tsayayyen haske da bambanci don guje wa murdiya.
- Fadada karatu ko rubutuMatsayin haske wanda aka saita yayi ƙasa sosai zai iya haifar da rashin jin daɗi ko damuwan ido. Matsayin haske wanda aka saita da yawa yana iya samun sakamako iri ɗaya.
- Canza bangon duhu ko haske- Idan kuna yawan sauyawa tsakanin duhu da haske, tsarin na iya yin kuskuren fassarar abun ciki kuma ya daidaita hasken da bai dace ba.
- Rashin ingantaccen tanadin makamashiWasu tsarin suna rage matakin haske ta atomatik don adana kuzari, amma wannan na iya hana ganuwa. Idan baku gamsu da wannan ba, zaku iya kashe wannan fasalin.
Fa'idodin saita haske da bambanci akan masu saka idanu tare da haske ta atomatik mai ban haushi
Saita haske da bambanci akan masu saka idanu tare da haske ta atomatik mai ban haushi yana da fa'idojin sa. A gefe ɗaya, kuna samun daidaiton gani mafi girma, ku guje wa haɓaka mai ban haushi, kuma Mai saka idanu yana ba da tabbataccen gogewar ganiBugu da ƙari, kuna samun ƙarancin gajiyawar ido, musamman idan kun shafe sa'o'i masu yawa a gaban na'ura.
A gefe guda, kuna samun mafi kyawun aiki akan ayyukan gani kamar gyara, karatu, ko browsing, musamman da daddare. Kuma fa'ida ta ƙarshe ita ce ta yin gyare-gyaren hannu, kuna samun cikakken iko akan haske da bambanci. Kuna iya daidaita shi gwargwadon abubuwan da kuke so da muhallinku, ba tare da tsangwama mai ban haushi ba.
A ƙarshe, sanin yadda za a daidaita haske da bambanci a kan masu saka idanu tare da haske mai banƙyama na atomatik yana da amfani sosai: kuna kula da kwarewa mai tsayi, rage gajiyar ido, da inganta aiki akan ayyukan gani. Mafi kyawun abu shine yin shi yana da sauƙi da sauri, tunda zaɓuɓɓukan suna iya isa gare ku kawai ta shigar da Saituna.
Tun ina ƙarami, na sha'awar duk wani abu na kimiyya da fasaha, musamman ci gaban da ke sauƙaƙa rayuwarmu da kuma jin daɗinta. Ina son ci gaba da kasancewa tare da sabbin labarai da sabbin abubuwa, da kuma raba abubuwan da na fuskanta, ra'ayoyi, da shawarwari game da na'urori da na'urori da nake amfani da su. Wannan ya sa na zama marubucin yanar gizo sama da shekaru biyar da suka gabata, ina mai da hankali kan na'urorin Android da tsarin aiki na Windows. Na koyi bayyana ra'ayoyi masu rikitarwa a cikin sauƙi don masu karatu su iya fahimtar su cikin sauƙi.