- iOS 19 zai sami babban sake fasalin tun iOS 7, wanda aka yi wahayi ta hanyar visionOS.
- Za a ƙara ƙarin gumakan madauwari, menu na gaskiya, da sabbin maɓalli.
- Hotunan da aka leka suna nuna ƙarin ƙirar zamani wanda ya yi daidai da sauran tsarin Apple.
- Gabatarwar hukuma ta iOS 19 za ta kasance a ranar 9 ga Yuni a WWDC 2025.

Yayin da ya rage ‘yan watanni kafin sanarwar ta a hukumance. iOS 19 ya riga ya haifar da zance saboda ɗigon ruwa wanda ya bayyana wani ɓangare na abubuwan da aka sabunta.. Ko da yake Apple ya kasance da ɗan wayo game da fitowar sa mai zuwa, hotuna na farko da kwatancen suna nuni ga sabuntawa wanda zai canza fasalin tsarin wayar hannu ta iPhone. Wannan sake fasalin yana mai da hankali kan sabon ƙirar software.
Babban abin sha'awa ga wannan sake fasalin zai kasance wahayi, da tsarin da ke amfani da apple hangen nesa pro. Dangane da bayanan leaks, iOS 19 ana tsammanin za ta ɗauki nau'ikan abubuwan gani iri ɗaya, kamar ƙarin gumaka masu zagaye, menus masu jujjuyawa, da keɓancewa tare da zurfin zurfi godiya ga amfani da inuwa da tasirin haske. Wannan canjin zai zama mafi tsattsauran ra'ayi tun zuwan iOS 7 a cikin 2013, wani nau'in da aka sani don gabatar da kayan kwalliya da launuka masu kyau, wanda mutane da yawa za su tuna idan sun bincika. yadda za a kafa iOS 7.
Kyawun kyan gani bisa ga nuna gaskiya da siffofi masu laushi
Hotunan da suka zo cikin haske suna nuna abin dubawa a ciki gefuna masu zagaye sun fi rinjaye kuma bayyanannen sadaukarwa ga tsabtar gani. Gumakan tsarin, yayin da suke riƙe da siffar murabba'i mai iya ganewa tare da sasanninta, yanzu suna da ƙarin madauwari mai kama da abin da aka gani a cikin Vision Pro.
Wani daga cikin fitattun abubuwan shine menus masu iyo tare da tasirin translucent, wanda ke ƙarfafa jin daɗin zamani. Wannan Layer mai jujjuyawa yana bayyana ba kawai a cikin manyan menus ba, har ma a cikin saituna, maɓallin tabbatarwa, da windows masu tasowa. Manufar ita ce a sami ƙarin haɗin kai na gani na gani a cikin na'urorin Apple, daidaitawa tare da juyin halittar kwanan nan na Samsung Galaxy S25.
Har ila yau, Sabbin maɓallai za su ƙunshi salon oval da sautuna masu laushi., motsi daga lebur look gabatar a baya versions. Wannan ingantaccen juyin halitta wani bangare ne na yunƙurin Apple na haɗe dandamalin software ɗin sa ƙarƙashin ingantacciyar harshe mai jituwa, kamar yadda ya faru da macOS da VisionOS.
Ɗaya daga cikin cikakkun bayanai masu ban sha'awa waɗanda aka zazzage shi ne ƙarfin hali na wasu abubuwan da za su mayar da martani ga motsin na'urar. Wasu gumaka da maɓalli za su ba da rahoton amsa tare da haske mai haske ko canza haske lokacin da mai amfani ya karkatar da iPhone.
Babban sake fasalin tun iOS 7
Ba shi ne karo na farko da aka yi jita-jita cewa an sami canji mai zurfi a cikin keɓancewa na iOS ba, amma a wannan karon alamu sun nuna. iOS 19 da gaske za su zama abin jita-jita.. Masu sharhi da majiyoyi da yawa na kusa da Apple, irin su Jon Prosser da Mark Gurman, sun yarda cewa wannan sabuntawar za ta nuna wani sauyi a tarihin tsarin aiki. Mutane da yawa za su kula da cikakkun bayanai a ciki Siri da hankali na wucin gadi.
Jon Prosser ya raba ra'ayoyi dangane da ainihin hotunan da ya gani kai tsaye. A cikinsu zaka iya ganin a Fara allon tare da ƴan canje-canjen tsari amma tare da sabon Layer na gani wanda ke shafar gumaka da menus da windows. Har ila yau abin lura shine bayyanar mafi kyawun tsarin mu'amalar madannai tare da shawarwari da sake fasalin maɓallan iyo masu iyo.
Wannan yabo ya farfado da tsammanin da aka fara sanyawa a kan iOS 18, amma wanda a ƙarshe ya kasa cikawa. Yanzu, Duk abin da alama yana nuna cewa Apple ya tanadi wannan juzu'in ƙira don sigar ta gaba, yin fare akan juyin halitta wanda ya wuce kayan kwalliya.
iOS 19 zai nemi bayar da ƙarin ilhama da daidaituwa tare da sauran dandamali na Apple., yana ba da ingantaccen ƙwarewar gani, ba tare da mamaye mai amfani da abubuwa masu wuce kima ko ruɗani ba. Makullin zai kasance don kula da sanin yanayin iPhone, amma sabunta shi tare da ingantaccen tsarin.
Menene aka sani game da ƙaddamar da shi?
Ana sa ran Apple zai gabatar da iOS 19 a hukumance a lokacin bude jigon WWDC 2025, wanda za a gudanar a wata mai zuwa. Litinin, Yuni 9. Tun daga wannan ranar, kamfanin zai saki nau'ikan beta na farko don masu haɓakawa, yayin da beta na jama'a zai kasance a kusan Yuli. Yawancin lokaci shine mafi kyawun lokacin don zazzage sabbin nau'ikan iOS.
Ana sa ran sakin ƙarshe zai gudana a watan Satumba, a lokacin da ingantaccen sigar zai kasance ga duk masu amfani da na'urori masu jituwa. Kamar yadda aka saba, wannan sabuntawar zai zo da shigar da shi akan sabon ƙarni na iPhones, mai yiwuwa iPhone 17.
Ko da yake sake fasalin yana ɗaya daga cikin abubuwan da aka fi magana a kai ya zuwa yanzu, Hakanan ana sa ran iOS 19 zai haɗa da wasu mahimman sabbin abubuwa masu alaƙa da hankali na wucin gadi, haɓaka Siri, keɓantawar mu'amala, da sabbin kayan aikin lafiya.. Koyaya, har yanzu ba a bayyana waɗannan abubuwan dalla-dalla ba.
Game da dacewa, duk abin da ke nuna gaskiyar cewa Za a cire samfura tare da guntu A12 Bionic daga wannan sabuntawa.. Don haka, iPhone XS, XS Max, da XR ba za su iya shigar da iOS 19 ba, suna karya al'adar kiyaye dacewa da al'ummomin da suka gabata.
A nod ga juyin halittar Apple
Wannan sake fasalin iOS ba ƙaƙƙarfan motsi ba ne. Yana mayar da martani ga sha'awar Apple don haɗa hoton tsarinsa da na'urori daban-daban a ƙarƙashin laima ɗaya na gani. IOS, iPadOS, macOS, da VisionOS an ce suna daɗa kamanceceniya, ba kawai aiki ba, har ma dangane da ƙwarewar gani.
Ga masu amfani, wannan zai fassara zuwa sauƙi mai sauƙi tsakanin na'urori, mafi daidaituwar mu'amala, da ƙayataccen yanayi wanda ke neman isar da zamani ba tare da kaucewa asalin alamar ba. Sabon tsarin na iOS 19 ya nuna aniyar Apple na ci gaba da rike manhajojin sa a gaba ba tare da karya da abin da ya sa aka gane iPhone din tsawon shekaru ba..
Idan duk waɗannan canje-canjen sun tabbata, iOS 19 na iya yiwa alama sabon jagora a cikin juyin halittar tsarin aiki na wayar hannu ta Apple, ba kawai na gani ba, har ma da yanayin ayyukansa da haɗin kai tare da sauran halittu.
Ni mai sha'awar fasaha ne wanda ya mayar da sha'awar "geek" zuwa sana'a. Na shafe fiye da shekaru 10 na rayuwata ta yin amfani da fasaha mai mahimmanci da kuma yin amfani da kowane nau'i na shirye-shirye saboda tsantsar son sani. Yanzu na kware a fasahar kwamfuta da wasannin bidiyo. Wannan shi ne saboda sama da shekaru 5 ina yin rubutu a gidajen yanar gizo daban-daban kan fasaha da wasannin bidiyo, ina ƙirƙirar kasidu da ke neman ba ku bayanan da kuke buƙata cikin yaren da kowa zai iya fahimta.
Idan kuna da wasu tambayoyi, ilimina ya bambanta daga duk wani abu da ya shafi tsarin aiki na Windows da kuma Android don wayoyin hannu. Kuma alƙawarina shine a gare ku, koyaushe a shirye nake in yi ƴan mintuna kaɗan in taimaka muku warware duk wata tambaya da kuke da ita a duniyar Intanet.

