- Gboard ya kai biliyan 10 da aka zazzage akan Shagon Google Play, inda ya kafa kansa a matsayin ɗaya daga cikin shahararrun apps akan dandamali.
- An ƙaddamar da shi a cikin 2013, Gboard ya samo asali sosai tare da fasali kamar bugun murya, fassarar, da keɓancewa.
- Na'urorin Pixel suna jin daɗin keɓancewar fasalulluka kamar furucin murya tare da Mataimakin Google.
- Google ya ci gaba da inganta Gboard tare da sabbin abubuwa a gwaji, kamar kayan aikin gyara na gaba da keɓance madannai.
gboard, Google Keyboard don Android, ya nuna wani ci gaba na tarihi al ya zarce shingen saukewa na biliyan 10 akan Play Store. Tun lokacin da aka ƙaddamar da shi a cikin Yuni 2013, wannan aikace-aikacen ya samo asali sosai, yana haɗa ayyuka da yawa kuma ya zama ɗaya daga cikin kayan aikin da masu amfani da wayoyin hannu ke amfani da su.
Juyin halitta akai-akai tun 2013

A farkon sa, Gboard ya maye gurbin Google Keyboard a watan Disamba 2016, Gabatar da sababbin abubuwa kamar yiwuwar aiwatarwa binciken yanar gizo kai tsaye daga madannai. Koyaya, an cire wannan fasalin a cikin 2020 don samar da sabbin fasalolin da suka ƙara haɓaka ƙwarewar rubutu.
A halin yanzu, Gboard yana da manyan zaɓuɓɓuka kamar lafazin murya na layi, hadewa da Google Translate, kayan aiki na Gane halayen gani (OCR) don duba rubutu da a ingantaccen allo. Masu amfani kuma za su iya keɓance shimfidar madannai ta hanyar jigogi daban-daban, canza tsayinsa, da samun dama ga takamaiman yanayi kamar hannu ɗaya ko mai iyo.
Keɓaɓɓen fasali don na'urorin Pixel

Yayin da duk waɗannan kayan aikin suna samuwa ga kowane mai amfani da Android, Masu na'urar Pixel suna da damar yin amfani da keɓaɓɓen fasali. Waɗannan sun haɗa da ingantaccen muryar murya tare da Mataimakin Google, wanda ke ba ku damar rubuta saƙonni ba tare da taɓa allon ba. Bugu da ƙari, waɗannan na'urori suna haɗa Gboard tare da kayan aikin hoton allo, suna ba da ƙarin ƙwarewar ruwa.
Samuwar akan dandamali da yawa
Gboard bai iyakance ga wayoyin Android ba. Hakanan yana cikin Wear OS da Android TV, ƙyale masu amfani su ji daɗin maɓalli mai sauƙi da inganci a wurare daban-daban. Bugu da ƙari, akwai takamaiman sigar motoci da ake kira Google Automotive Keyboard.
Sabbin labarai daga Gboard

Google kwanan nan ya fitar da sabuntawa wanda ke sauƙaƙe jigogi masu ƙarfi, yana rage zaɓuɓɓukan launi zuwa biyu kawai. Hakanan, kamfanin yana gwada sabbin kayan aikin da za su iya zuwa cikin sigogin gaba, ciki har da:
- Kayan aiki don bugun murya, sauƙaƙe shiga cikin sauri zuwa wannan aikin.
- Mayar da sake gyara maɓallan don inganta rubutun rubutu.
- Bincika Haɗin Kitchen Emoji, kyale masu amfani su gano sabbin hanyoyin keɓance emojis ɗin su.
Da wannan gagarumin nasara, Gboard yana shiga cikin zaɓaɓɓun rukunin aikace-aikace tare da zazzagewa sama da biliyan 10, lissafin da ya ƙunshi lakabi kamar YouTube, Google Maps, Gmail da Hotunan Google. Nasarar ta yana nuna babban amfaninsa da kuma amanar da masu amfani suka sanya a cikin wannan kayan aiki tsawon shekaru.
Ni mai sha'awar fasaha ne wanda ya mayar da sha'awar "geek" zuwa sana'a. Na shafe fiye da shekaru 10 na rayuwata ta yin amfani da fasaha mai mahimmanci da kuma yin amfani da kowane nau'i na shirye-shirye saboda tsantsar son sani. Yanzu na kware a fasahar kwamfuta da wasannin bidiyo. Wannan shi ne saboda sama da shekaru 5 ina yin rubutu a gidajen yanar gizo daban-daban kan fasaha da wasannin bidiyo, ina ƙirƙirar kasidu da ke neman ba ku bayanan da kuke buƙata cikin yaren da kowa zai iya fahimta.
Idan kuna da wasu tambayoyi, ilimina ya bambanta daga duk wani abu da ya shafi tsarin aiki na Windows da kuma Android don wayoyin hannu. Kuma alƙawarina shine a gare ku, koyaushe a shirye nake in yi ƴan mintuna kaɗan in taimaka muku warware duk wata tambaya da kuke da ita a duniyar Intanet.