- Google yana sakin Gemini 2.5 Pro Gwaji ga kowa da kowa, gami da masu amfani kyauta.
- Samfurin ya yi fice don ci-gaban tunaninsa, ɓoyewa da fahimtar bayanan multimodal.
- Akwai iyakokin amfani don masu amfani kyauta, amma yana ba da damar shiga kyauta.
- Akwai kawai a cikin sigar gidan yanar gizo a yanzu, nan ba da jimawa ba za a samu shi akan na'urorin hannu.
Google ya fara fitar da mafi kyawun samfurin bayanan sirri na wucin gadi kyauta, Gemini 2.5 Pro, a cikin sigar gwaji, m ga kowane mai amfani da asusun Google. Har zuwa kwanan nan, wannan ƙirar an tanadar da ita kawai ga waɗanda ke da biyan kuɗin da aka biya, amma Ana iya amfani da shi yanzu kyauta daga gidan yanar gizon sabis ɗin..
Yunkurin da kamfanin na California ya yi ya ba mutane da yawa mamaki, tun da ba a sanar da irin wannan saurin fadada damar yin amfani da samfurin ba.. Ko da yake a yanzu Wannan ba shine sigar ƙarshe ba, Gwajin gwajin yana ba da damar da yawa waɗanda suka riga sun yi bambanci idan aka kwatanta da sigogin Gemini na baya.
Menene Gemini 2.5 Pro kuma me yasa yake haifar da sha'awa sosai?

Gemini 2.5 Pro shine sabon samfurin multimodal na Google, mai iya fassara nau'ikan bayanai daban-daban kamar rubutu, hotuna, sauti, bidiyo har ma da fayilolin code. Wannan juzu'i yana sa ya zama kayan aiki mai ƙarfi don ayyukan yau da kullun da ci gaban fasaha mai rikitarwa. Bugu da kari, za ku iya Gano sabbin fasalolin Gemini wanda ke ƙara ƙimar amfani da su.
Ɗaya daga cikin ƙarfin wannan AI shine ƙarfin tunani mai zurfi, wani abu musamman mai amfani a fannoni kamar shirye-shirye, lissafi ko kimiyya, inda ya samu ƙwararrun maki a gwaje-gwaje kamar SWE-Bench Verified ko LMArena. Bugu da ƙari, yana ba da tallafi don haɓakawa, haɗin aikace-aikacen, da nazarin daftarin aiki, duk daga mahaɗa guda ɗaya.
Google ya nuna cewa an tsara wannan samfurin don magance matsaloli masu rikitarwa, wani abu da ya riga ya kasance sanya shi babban zaɓi a cikin kasida na samfuran AI da ake samu a yau. Dangane da bayanan da kamfanin da kansa ya raba, ya zarce da yawa daga cikin masu fafatawa a gwaje-gwaje masu mahimmanci, kuma masu haɓakawa da suka riga sun gwada shi sun sami karɓuwa sosai. Kuna iya duba shi cikin zurfi a Wannan jagorar zuwa keɓancewa akan Google Gemini.
Yadda ake samun damar Gemini 2.5 Pro ba tare da biyan kuɗi ba

Samfurin gwaji na Gemini 2.5 Pro ana samun isa ga kai tsaye daga sigar gidan yanar gizon Gemini., samuwa ta hanyar gemini.google.com. Da zarar ciki, masu amfani za su iya zaɓar samfurin daga menu mai saukewa a saman allon.
Zaɓin zai bayyana a matsayin "2.5 Pro (gwaji)" kuma ana iya gani daga duka kwamfutoci da masu binciken wayar hannu, kodayake. ba tukuna samuwa a cikin Android ko iOS apps. Ana sa ran wannan haɗin gwiwar zai zo nan ba da jimawa ba, kamar yadda Google ya nuna ta hanyar tashoshinsa na hukuma kamar X (Twitter). Idan kuna sha'awar, akwai bayanan da suka dace game da su Yi amfani da Gemini akan iPhone.
Ga wadanda suke amfani da kayan aikin kyauta, Akwai ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun abubuwa: buƙatun biyar kawai za a iya yin su a cikin minti ɗaya da jimillar 25 a kowace rana, tare da tagar mahallin alamomi miliyan ɗaya. Masu amfani da Gemini Advanced, a gefe guda, suna da damar samun ƙarin buƙatun yau da kullun, ƙarfin sarrafawa, da samuwa ta hanyar aikace-aikacen hannu kuma.
Gemini yana ba ku damar bincika fayiloli tare da sauƙi mai ban mamaki, yana ƙara fadada aikace-aikacen sa.
Bayanin Gemini 2.5 Pro

Wannan samfurin yana ba da damar ayyukan da suka wuce abin da aka saba a cikin mataimaki na AI na al'ada.. Kuna iya loda fayiloli don bincike, haɓaka ƙananan shirye-shirye daga karce, fassara abubuwan da ke cikin multimedia, ko ma samar da samfuran gani tare da fasalin Canvas. Idan kuna son ƙarin sani game da wannan fasalin, jin daɗin karantawa sabon kayan aikin Gemini Canvas.
Game da coding, Gemini 2.5 Pro ya yi fice wajen ƙirƙira, gyara kuskure, da canza lamba a cikin yaruka da yawa. Wannan fasalin yana da amfani a cikin saitunan ilimi da ƙwararru. Saboda aikin sa na yanzu, ana sanya shi azaman madadin kayan aiki kamar Copilot ko ChatGPT, musamman idan ana amfani dashi kyauta.
Bugu da ƙari, yana haɗawa da keɓancewa wanda ke sauƙaƙe aiki tare da nau'ikan fayiloli daban-daban kuma yana sauƙaƙe ayyuka kamar lambar gyara ko ƙirƙirar wasanni tare.. A zahiri, Google ya nuna yadda, tare da layi ɗaya na rubutu, AI na iya haifar da wasan bidiyo tare da haruffa masu ƙima da yanayin daidaitawa. Wannan yana buɗe kofa ga masu amfani da yawa waɗanda ke son bincika Sabbin damar ƙirƙira tare da Gemini.
Waɗannan aikace-aikacen ba kawai an yi nufin masu haɓakawa ba ne, kamar Masu amfani na yau da kullun kuma za su iya amfana daga ƙirar, misali wajen rubuta rubutu, samar da ra'ayoyi ko nazarin hadaddun abun ciki.
Kwatanta da sauran samfuran AI

ƙaddamar da Gemini 2.5 Pro kyauta ya zo a lokacin da Sauran manyan masana'antu, irin su OpenAI, sun taƙaita samfuran su mafi ƙarfi ga masu biyan kuɗi. Wannan ya haifar da bambanci tsakanin dabarun, kamar yadda Google ya bayyana yana yin fare akan dimokiraɗiyya samun damar amfani da kayan aikin sa mafi ƙarfi.
Wannan tsarin ya sami maraba da waɗanda ke son yin gwaji tare da AI ba tare da farashi na wata-wata ba ko alkawura na dogon lokaci. Google, ban da, ya yi alƙawarin ci gaba da faɗaɗa fasalin kyauta a cikin watanni masu zuwa, ciki har da kayan aiki irin su nazarin takardu, ƙirƙirar hoto, da bincike mai zurfi.
Daga mahangar fasaha, Gemini 2.5 Pro yana ba da gasa gasa a cikin ma'auni da yawa, kuma ya ƙarfafa matsayinsa na jagoranci a cikin gwaje-gwaje kamar LMArena, inda ya yi fice musamman a cikin tunani mai ma'ana, lissafi, da kimiyya. Zuwan Gemini 2.5 Pro zuwa masu amfani kyauta yana wakiltar babban canji a dabarun Google game da basirar sa. Kodayake wannan sigar gwaji ce tare da iyakoki, samun damar kyauta ita kaɗai tana ba ku damar gwada yawancin fasalulluka waɗanda har kwanan nan ke keɓanta ga biyan kuɗi na ƙima.
Ni mai sha'awar fasaha ne wanda ya mayar da sha'awar "geek" zuwa sana'a. Na shafe fiye da shekaru 10 na rayuwata ta yin amfani da fasaha mai mahimmanci da kuma yin amfani da kowane nau'i na shirye-shirye saboda tsantsar son sani. Yanzu na kware a fasahar kwamfuta da wasannin bidiyo. Wannan shi ne saboda sama da shekaru 5 ina yin rubutu a gidajen yanar gizo daban-daban kan fasaha da wasannin bidiyo, ina ƙirƙirar kasidu da ke neman ba ku bayanan da kuke buƙata cikin yaren da kowa zai iya fahimta.
Idan kuna da wasu tambayoyi, ilimina ya bambanta daga duk wani abu da ya shafi tsarin aiki na Windows da kuma Android don wayoyin hannu. Kuma alƙawarina shine a gare ku, koyaushe a shirye nake in yi ƴan mintuna kaɗan in taimaka muku warware duk wata tambaya da kuke da ita a duniyar Intanet.