- Sabon saitin Gilashin Liquid tare da Bayyanannun Zaɓuɓɓukan Tinted don haɓaka iya karantawa.
- Tsaro na bango: shigarwa ta atomatik na "Ingantattun Tsaro".
- Gudanarwa masu amfani: musaki motsin kyamara akan allon kulle kuma ka matsa don dakatar da ƙararrawa.
- Ƙarin harsuna don Apple Intelligence and Live Translation; gestures a cikin Apple Music.

Bayan betas da yawa da ɗan takarar saki, Apple ya fara fitowa gabaɗaya iOS 26.1 tare da canje-canje na zahiri a cikin dubawa, tsaro, da ayyukan tsarin. Sabuntawa ya zo a matsayin babban sabuntawa na farko zuwa iOS 26 kuma yana mai da hankali kan gyare-gyare na gani, sarrafa allo, da haɓaka keɓantawa.
A Spain da sauran Turai, sigar ta gabatar Sabbin harsuna don Apple Intelligence da Fassara LiveHar ila yau, ya haɗa da tsarin daidaitawa na tsaro mara shiru. Kuna iya samunsa a Saituna> Gaba ɗaya> Sabunta software kuma bi umarnin kan allo.
Gilashin Liquid: ƙarin iko akan nuna gaskiya
iOS 26.1 ya haɗa da mai zaɓi don tsara tasirin Gilashin Liquid. Saituna > Nuni & haske > Gilashin ruwa za ku iya musanya tsakanin Bayyanar (mafi bayyananne) ko Tinted (mafi ƙarancin haske kuma tare da babban bambanci)Daidaita da farko yana rinjayar abubuwa kamar Cibiyar Sanarwa ko wasu sandunan bincike.
Idan kuna son tweak kamannin tebur ɗin ku, Latsa ka riƙe a kan allo na gida > Shirya > Keɓancewa, kuma zaɓi Share ko gumaka masu baƙar fataHakanan zaka iya musanya tsakanin Haske, duhu ko atomatik don daidaita taron. Wata hanyar ita ce Saituna > Samun dama > Nuni da girman rubutu > Rage bayyanannu.
Tsaro a bango: ƙarancin juzu'i, ƙarin kariya
Ɗaya daga cikin sababbin siffofi masu amfani shine Haɓaka Tsaro na BayaWannan fasalin yana ba ku damar saukewa da shigar da sabuntawar tsaro ba tare da jiran cikakken sigar iOS ba. Kunna shi a Saituna> Kere & Tsaro> Inganta Tsaro.
Apple yayi bayanin cewa, a cikin takamaiman yanayin dacewa, waɗannan haɓakawa na iya janyewa na ɗan lokaci kuma a daidaita a cikin sabuntawa na gaba.Juyi ne na tsarin Amsoshin Tsaro na gaggawa, tare da fa'idar sarrafa tsari da rage haɗari daga facin da aka jinkirta.
Kulle allo, kamara da kira
Yanzu zaku iya kashe motsin motsi don buɗe Kamara daga allon kulle: je zuwa Saituna> Kamara kuma kashe shi. Dokewa kan allon kulle don buɗe KyamaraYana da amfani don hana buɗewar bazata lokacin fitar da wayarka daga aljihunka.
A cikin aikace-aikacen Waya, iOS 26.1 yana ƙara jujjuyawa don kashe girgiza lokacin Kira yana haɗi ko yana kashe wayaZa ku same shi a Saituna> Apps> Waya> Haptics.
Ƙararrawa da masu ƙidayar lokaci: latsa don tsayawa
Ƙararrawar agogon yanzu yana buƙatar motsi zamewa don tsayawa daga kulle allo, yayin da jinkirta Har yanzu tabawa ne kawai. Wannan yana rage kurakurai lokacin farkawa kuma yana hana kashe ƙararrawa da gangan.
Idan kun fi son halayen taɓawa, zaku iya kunna ta a Saituna> Samun dama> Taɓa Fi son ayyuka tare da taɓawa don mayar da classic tasha button.
Apple Intelligence and Live Translation: Ƙarin harsuna

iOS 26.1 yana faɗaɗa Intelligence Apple zuwa Danish, Dutch, Norwegian, Portuguese (Portugal), Yaren mutanen Sweden, Baturke, Sinanci na gargajiya da VietnameseIdan kana da iPhone mai jituwa, je zuwa Saituna> Apple Intelligence & Siri don kunna shi.
Fassara kai tsaye tare da AirPods yana ƙarawa Mandarin Sinanci (Sauƙaƙe da Na gargajiya), Italiyanci, Jafananci, da Koriya, haɓaka mai ban sha'awa sosai don tafiya da aiki a cikin EU.
Kiɗa, TV da sauran ƙa'idodi: motsin motsi da tweaks na gani
A kan Apple Music, zaku iya yanzu canza waƙoƙi ta zamewa game da take a cikin mai kunnawa (karamin ko cikakken allo). Bugu da kari, Ana tallafawa AutoMix ta hanyar AirPlay akan na'urori masu jituwa.
La Aikace-aikacen TV ɗin yana ɗaukar gunki mai launi daidai da Gilashin Liquid.yayin da Fitness app damar ƙirƙirar motsa jiki na al'ada da yin rikodin zaman da hannuƘananan canje-canje, amma godiya ga rayuwar yau da kullum.
Hotuna sun fara buɗe madaidaicin sandar ci gaban bidiyo da ingantaccen kewayawa ƙarin bayyane akan bangon haskeA cikin Safari, sandar shafin shafin yana samun nisa da daidaito lokacin da aka rage bayyana gaskiya.
A cikin Saituna da a cikin manyan fayiloli akan allon gida, taken suna hagu-hagu zuwa inganta daidaito da karantawafaifan maɓalli na waya yana ɗaukar Gilashin Liquid; ana sabunta fuskar bangon waya na tsarin tare da jigogi na iOS 26, kuma sabon saitin ya bayyana. Nuna Iyakoki a Samun damar, maye gurbin Siffofin maɓalli.
Rikodin gida da makirufo na waje
Ɗaukar gida ta sami nata menu a Saituna> Gaba ɗaya> Ɗaukar gida don zaɓar abin adana wuri na rikodin kiran ku da sauyawa don yin rikodin sauti kawai. Ƙara ikonsa zuwa Cibiyar Sarrafa don sauƙi mai sauƙi.
Akwai Samun iko don microphones na USB na waje Yin rikodi tare da Ɗaukar Gida da haɓakar sauti a FaceTime ƙarƙashin ƙananan yanayin bandwidth yakamata ya haifar da fayyace kira.
iPadOS 26.1: Slide Over ya dawo
A kan iPad, iPadOS 26.1 yana sake dawowa Zame SamaWannan fasalin yana aiki tare da tsarin sarrafa taga na iPadOS 26, yana ba ku damar kawo app ɗaya akan wani lokacin da ake buƙata. Ana kunna shi daga maballin girman kore, ta amfani da zaɓin "Shigar da Zamewa".
Hakanan iPad ɗin yana ba da izini daidaita riba lokacin amfani da makirufonin waje, wanda ke da matukar amfani ga rikodi da kiran bidiyo.
Kasancewa, kulawar iyaye, da yadda ake sabuntawa
iOS 26.1 yana samuwa don duk iPhones masu jituwa tare da iOS 26Don shigar da shi: Saituna> Gaba ɗaya> Sabunta software> Sabuntawa yanzu. Idan bai bayyana nan da nan ba, gwada sake gwadawa daga baya ko amfani da Wi-Fi.
Ga iyalai a Turai, iOS 26.1 yana aiki ta tsohuwa. Tsaron sadarwa da matattarar yanar gizo Waɗannan saitunan suna ƙuntata abun ciki na manya akan asusun yara na shekaru 13-17 (shekarun sun bambanta ta ƙasa ko yanki). Bincika waɗannan saitunan a cikin Keɓaɓɓen Sirri da Tsaro.
Tare da gyare-gyare na gani don inganta iya karatu, Tsaro na bango ta atomatik Kuma tare da ƙananan canje-canje waɗanda ke goge gogewar yau da kullun, iOS 26.1 ya zo a matsayin ingantaccen daidaitawa mai dacewa ga mafi yawan gunaguni na iOS 26 ba tare da sake yin abin da ya riga ya yi aiki ba.
Ni mai sha'awar fasaha ne wanda ya mayar da sha'awar "geek" zuwa sana'a. Na shafe fiye da shekaru 10 na rayuwata ta yin amfani da fasaha mai mahimmanci da kuma yin amfani da kowane nau'i na shirye-shirye saboda tsantsar son sani. Yanzu na kware a fasahar kwamfuta da wasannin bidiyo. Wannan shi ne saboda sama da shekaru 5 ina yin rubutu a gidajen yanar gizo daban-daban kan fasaha da wasannin bidiyo, ina ƙirƙirar kasidu da ke neman ba ku bayanan da kuke buƙata cikin yaren da kowa zai iya fahimta.
Idan kuna da wasu tambayoyi, ilimina ya bambanta daga duk wani abu da ya shafi tsarin aiki na Windows da kuma Android don wayoyin hannu. Kuma alƙawarina shine a gare ku, koyaushe a shirye nake in yi ƴan mintuna kaɗan in taimaka muku warware duk wata tambaya da kuke da ita a duniyar Intanet.


