Ko da yake ba za ku iya sanya ƙofofi a filin ba, wasu jihohin suna da alama sun ƙudura don iyakance isa ga wasu gidajen yanar gizo na Intanet da bin IPS masu amfani. Abin da ya sa amfani da VPN ya ci gaba da karuwa. A cikin wannan labarin mun sake nazarin wasu daga cikin Mafi kyawun VPNs na 2024, don kewaya cikin yardar kaina ba tare da barin burbushi ba.
A VPN (Cibiyar Sadarwa Mai Zaman Kanta ta Intanet) shine hanyar sadarwa mai zaman kanta ta kama-da-wane wanda ake amfani da shi don ƙirƙirar amintaccen haɗin kai, rufaffen haɗi tsakanin hanyar sadarwar Intanet da na'ura, kamar kwamfuta. Wannan haɗin yana ba da damar watsa bayanai cikin aminci, yana kare sirrin mu.
Ainihin dalilin amfani da VPN shine batun tsaro. Ta hanyar haɗa shi, duk zirga-zirgar bayanan da ke barin na'urarmu ta zama rufaffiyar. Don haka, ko da wani ɓangare na uku ne ya kama shi, ba za su iya karantawa ko amfani da su ba.
A gefe guda kuma, don kare sirrinmu, VPN yana tura zirga-zirgar Intanet ta hanyar sabar mai nisa kafin aika shi zuwa gidan yanar gizon da muke son shiga. Yana da matukar tasiri hanyar rufe mana ainihin wurinmu. Hakanan, namu Adireshin IP an maye gurbinsa da na uwar garken VPN. da wannan An kare ainihin mu.
Amfanin amfani da VPN
Amfanin amfani da VPN don hawan Intanet yana da ban sha'awa sosai. Ga taƙaitaccen taƙaitaccen bayani, wanda ke nuna wasu ra'ayoyin da aka riga aka gabatar a cikin sakin layi na baya:
- Kiyaye keɓantawa da ɓoyewa: Ta hanyar ɓoye IP da rufaffen bayanai, ayyukan mu na kan layi ba su da aminci daga idanun hukuma ko hare-haren hacker. Wannan kuma ya dace sosai lokacin da, don balaguron balaguro ko makamancin haka, muna haɗi zuwa cibiyoyin sadarwar jama'a a filayen jirgin sama, cafes, otal, da sauransu.
- Guji takunkumi: A cikin ƙasashe da yawa (abin takaici, ƙari da ƙari) ana tantance wasu gidajen yanar gizo ko sabis na kan layi. Ga waɗancan lokuta, VPN shine mafi kyawun kayan aiki don ƙetare waɗannan hane-hane da samun damar kowane nau'in abun ciki ba tare da hani ba.
- Ka ji daɗin ƙwarewar wasa mafi kyawu: Ta amfani da VPN, 'yan wasa za su iya haɗawa zuwa sabar wasan da ke cikin wasu yankuna kuma, a wasu lokuta, rage jinkiri.
Gabaɗaya, akwai kuma wasu abubuwan da ba su da kyau na amfani da VPN waɗanda yakamata mu ambata. Misali, tsarin boye-boye da turawa sau da yawa yana ɗaukar nauyi saurin haɗin, wanda zai iya zama a hankali. A gefe guda, ba duk VPNs ne suka dace da duk na'urori ba kuma mafi aminci da abin dogaro ana biyan su.
Mafi kyawun VPNs na 2024
Da zarar mun gamsu da fa'idodi da yawa da amfani da irin wannan nau'in haɗin kai da sirri ke kawo mana, bari mu ci gaba da lissafin waɗanne ne mafi kyawun VPNs na 2024 bisa ga ra'ayoyin masana:
CyberGhost

Mun fara zaɓin mafi kyawun VPNs na 2024 da CyberGhost, sabis ɗin da ke tallafawa dubban sabar ya bazu a wurare daban-daban a duniya. Yana ba mu cikakkiyar kariya ta hanyar ɓoye bayanan binciken mu, tare da Haɗin haɗi mai saurin gaske da kariya ta musamman don cibiyoyin sadarwar WiFi na jama'a.
Farashinsa kuma yana da ban sha'awa sosai (Yuro 2,19 a kowane wata idan muka zaɓi biyan kuɗi na shekaru biyu), kodayake amfani da shi yana iyakance ga iyakar Na'urori 7.
Hanya: CyberGhost
ExpressVPN

Tare da sabobin da aka bazu a kusan ƙasashe ɗari daban-daban, ExpressVPN Yana ɗaya daga cikin mafi kyawun sabis na VPN da za mu iya amfani da su a yanzu. Ya yi fice don saurin sa, wanda ya kai 10 Gbps, da kuma tallafi na musamman don zazzagewar P2P.
Yana da matukar m kayan aiki da cewa yana da aikace-aikace na kusan duk manyan aiki tsarin. Sakamako: ikon buɗe shafukan yanar gizo da aka tantance, ɓoye IP ɗinmu da wurinmu, ban da wasu tsare-tsare da yawa don kiyaye sirrin mai amfani. Abinda kawai mara kyau shine farashin: yana biyan Yuro 6 kowace wata idan muka yi hayar shi tsawon shekara guda.
Hanya: ExpressVPN
MozillaVPN

Idan kuna amfani da mai binciken Firefox akai-akai, kuna iya sha'awar sanin cewa shima yana da nasa sabis na VPN: MozillaVPN. Idan aka kwatanta da sauran shawarwari a cikin zaɓinmu, sabis ne mai ƙanƙan da kai, tare da sabobin 500 kawai da tallafi don na'urori 5.
Duk da haka, yana iya zama zaɓi mai ban sha'awa idan muna neman ainihin VPN don amfani a takamaiman lokuta. An rufaffen bayanan bincike, tare da ɓoyewar IP, kuma babu ƙuntatawa ta bandwidth. Yana da sauƙin amfani kuma farashin sa shine Yuro 4,99 kowace wata idan kun yi kwangilar watanni 12.
Hanya: MozillaVPN
Samun damar Intanet Mai Zaman Kanta

Samun damar Intanet Mai Zaman Kanta Yana ɗaya daga cikin shahararrun VPNs tsakanin masu amfani a Amurka. Yana ba da bandwidth mara iyaka da aikace-aikace don duk manyan tsarin aiki da masu bincike.
Baya ga ayyukan ɓoye IP ɗinmu da zirga-zirgar Intanet ɗin ku ta hanyar ɓoyewa mai ƙarfi, yana ba mu yuwuwar samun dama ga wasu takamaiman ayyuka kamar toshe talla da malware. Dangane da farashin, Yuro 1,85 ne kawai idan muka zaɓi biyan kuɗi na shekara-shekara. Ban sha'awa sosai.
Hanya: Samun damar Intanet Mai Zaman Kanta
TunnelBear

Wani daga cikin VPNs mafi yawan masu amfani a duniya shine TunnelBear. Dubban sabobin suna aiki don kare sirrin mu da saka idanu akan tsaron mu lokacin da muke lilo a cibiyoyin sadarwa. Hakanan yana da aikace-aikacen Windows, macOS, Android, iOS, da kari don masu bincike.
Ko da yake yana ba da sigar kyauta mai iyaka, nau'in da aka biya ya fi shahara, wanda ke ba da tabbacin bincike mara iyaka akan kowace na'ura, bincike mai sauri mai dacewa da P2P da sauran zaɓuɓɓuka. Idan an yi kwangilar shekara guda, farashinsa shine $4,99 a kowane wata.
Hanya: TunnelBear
Windscribe

Mun rufe jerin mafi kyawun VPNs a cikin 2024 tare da abin da wataƙila mafi sauƙin zaɓi a zaɓinmu: Windscribe. Yana ba da ƙa'idodi don tsarin aiki iri-iri, masu tuƙi da masu bincike, tare da zaɓuɓɓukan haɗi da yawa, tare da talla da toshe malware. Bugu da ƙari, kayan aiki ne na buɗe ido, kodayake ba shine mafi sauƙin amfani ba. Ta hanyar yin kwangilar shirin shekara-shekara, farashin sa shine $5,75 kowace wata.
Hanya: Windscribe
Edita ya ƙware a fannin fasaha da al'amuran intanet tare da gogewa fiye da shekaru goma a cikin kafofin watsa labaru na dijital daban-daban. Na yi aiki a matsayin edita da mahaliccin abun ciki don kasuwancin e-commerce, sadarwa, tallan kan layi da kamfanonin talla. Na kuma yi rubutu a shafukan yanar gizo na tattalin arziki, kudi da sauran fannoni. Aikina kuma shine sha'awata. Yanzu, ta hanyar labarai na a ciki Tecnobits, Ina ƙoƙarin bincika duk labarai da sababbin damar da duniyar fasahar ke ba mu kowace rana don inganta rayuwarmu.
