A cikin wannan shigarwar za mu ga menene kari na Google Gemini da Ta yaya suke sauƙaƙe haɗa wannan chatbot tare da sauran ayyukan Google?. Tare da wannan yunƙurin, giant ɗin neman Intanet yana son ɗaukar AI zuwa wani sabon matakin. A ainihin sa, yana da nufin sanya Gemini ya zama mataimaki na musamman da sassauƙa, tare da mafi kyawun iyawa da fasali.
Google ko da yaushe yana da himma ga ci gaban fasaha na wucin gadi da aiwatar da shi a cikin rayuwar yau da kullun. Misalin bayyanannen wannan shine Mataimakin Mataimakin Google, wanda a hankali ya rasa shahara tare da zuwan Gemini. Kuma yanzu da na karshen ya sami kari, Ana sa ran tallafi zai kai ga mafi kyawun aikinsa tukuna.
Menene kari na Google Gemini?

Ainihin, Google Gemini kari ne sabuwar hanyar haɗa sauran ayyukan Google cikin chatbot. Kamar yadda lamarin yake extensiones para Chrome da sauran masu bincike, waɗannan plugins suna ƙara ayyuka zuwa Gemini yana ba ku dama ga sauran aikace-aikacen Google. Ta wannan hanyar, AI zai iya wadatar da martaninsa tare da keɓaɓɓen bayanan da aka ɗauka kai tsaye daga waɗannan ƙa'idodin.
Bugu da ƙari, a cikin martanin da Gemini ya haifar za ku iya duba hanyar haɗi zuwa aikace-aikacen Google wanda ya ƙunshi ƙarin bayani. Misali, a ce mun tambayi Gemini don ba da shawarar wuraren yawon shakatawa a wani birni. Tare da jerin wuraren, za mu kuma ga hanyar haɗi zuwa Google Maps don samun damar samun su cikin sauƙi.
Wani misali mai ban sha'awa shine tambayar Gemini don bincika wasu bayanai a cikin Gmel ko taƙaita wasu takaddun da aka adana a Drive. Don haka, Gemini yana ɗaukar mataki gaba zuwa bayar da ƙarin ingantattun amsoshi na keɓaɓɓu dangane da bayanan mu.
Wadanne kari ne akwai?

Har zuwa yau, akwai abubuwan haɓakawa na Google Gemini na Google Flights, Google Hotels, Google Maps, Google Workspace (Gmail, Docs, Drive), YouTube da YouTube Music. Wataƙila za a ƙara ƙarin kari a hankali don haɓaka sabis na amsa AI.
Lo interesante de todo esto es que Gemini na iya amfani da ɗaya ko fiye da kari don amsa tambayoyin mai amfani. Kuma ba zai zama dole a canza daga wannan app zuwa wani don ganin amsoshin ba. Za a haɗa kome da kome a cikin hira tare da Gemini don shawarwari nan da nan ko daga baya.
Yadda ake kunna ko kashe kari na Google Gemini?
Google Gemini Extensions Suna da kayan aiki masu amfani sosai don haɓaka yawan aiki da jin daɗin ƙarin keɓaɓɓen taimakon AI. Siffar tana tashi ne kawai daga ƙasa, don haka har yanzu akwai yalwar ɗaki don ingantawa. Gabaɗaya, ya riga ya yi kyau sosai kuma yana da matukar alƙawarin ga duk masu amfani da ayyukan Google.
To yanzu, Ta yaya za ku kunna ko kashe kari na Google Gemini? Tsarin yana da sauƙin gaske, kuma ana iya aiwatar da shi ta bin waɗannan matakan:
- Bude Manhajar Gemini.
- Pulsa sobre la hoton bayanin martaba de tu cuenta de Google.
- A cikin menu na gaba, danna kan zaɓi Tsawaitawa.
- Na gaba, za ku ga jeri tare da kowane kari na samuwa.
- Kusa da sunan tsawo, za ku ga maɓalli makulli cewa zaku iya zamewa don kunnawa ko kashe shi.
Wasu shawarwari don amfani da kari na Gemini
Saituna don kunna ko kashe kari na Google Gemini Ana samun su duka a cikin aikace-aikacen hannu da kuma kan kwamfuta. Kawai bi matakan da ke sama don ba da damar kari da kuke son amfani da su. Amfanin wannan shine zaku iya zaɓar kunnawa ko kashe kowane tsawo daban, yana ba ku iko mafi girma akan abubuwan da kuke so.
Har ila yau, ku tuna cewa wasu kari suna buƙatar amfani da bayanan da kuka adana a cikin ayyukan Google. Irin wannan shine yanayin tsawo na Google Workspace, wanda ke samun dama ga takaddunku a cikin Drive da imel ɗinku a cikin Gmel. Haka yake don tsawaita YouTube, wanda ke samun damar bincikenku da abubuwan da kuke so akan YouTube.
Don haka, kari da ke aiki tare da bayananku za su nemi izini don samun damar su. Idan kun ba shi, za ku iya yin takamaiman buƙatun ga Gemini, kamar yin taƙaitaccen wasiku ko takardu. Ka tuna cewa za ka iya kashe tsawo a kowane lokaci, wanda ke hana Gemini yin tambaya don amsawa.
Yadda ake amfani da kari na Google Gemini

A ƙarshe, bari mu ga yadda za ku iya samun mafi kyawun kari na Google Gemini da kuka kunna. Don amfani da su, duk abin da za ku yi shi ne tambayi Gemini wani abu da ke da alaƙa da ɗaya ko fiye daga cikinsu. Sa'an nan mataimakin zai yi amfani da ƙararrawa da aka kunna don samar maka da ƙarin keɓaɓɓen amsa da ingantaccen amsa. Bari mu kalli misali.
A ce ka tambayi Gemini nuna muku mafi kyawun wuraren cin abinci kusa da wurin da kuke. Nan da nan, mataimaki zai nuna jeri tare da gidajen abinci mafi kusa, nisan kilomita da ƙimar mai amfani. Amma, zaku kuma ga tsarin Google Maps tare da wurin kowane gidan abinci. Duk a cikin hira ɗaya!
Wani buƙatar da muka gwada shine mu tambayi Gemini nuna sabon bidiyon kiɗa na wani rukuni na musamman. Baya ga nuna sunan bidiyon, tattaunawar tana nuna tsarin YouTube inda zaku iya kunna shi, ba tare da barin app ɗin ba. Haka abin ya faru idan kuna neman bayani game da jirage ko otal- ba kawai yana nuna bayanan da kuke buƙata ba, har ma da hanyoyin haɗin kai kai tsaye zuwa adireshi da ayyuka.
Kammalawa
A takaice, Google Gemini kari tabbas wakiltar ci gaba mai mahimmanci a cikin haɗin AI tare da sauran ayyukan Google. Godiya ga waɗannan sabbin kayan aikin, masu amfani za su ji daɗin ƙwarewa da ƙwarewa yayin hulɗa da chatbot. Bugu da kari, kunna su tsari ne mai sauƙi wanda aka aiwatar daga saitunan aikace-aikacen.
Con el tiempo, ana sa ran za a fadada jerin abubuwan da ake samu, don haka ƙara amfani da tsarin bayanan wucin gadi na Google Gemini. Don haka, yana da mahimmanci a ci gaba da sauraren sabbin abubuwan da ke tafe a app ɗin don cin gajiyar dukkan yuwuwar sa.
Tun ina ƙarami, na sha'awar duk wani abu na kimiyya da fasaha, musamman ci gaban da ke sauƙaƙa rayuwarmu da kuma jin daɗinta. Ina son ci gaba da kasancewa tare da sabbin labarai da sabbin abubuwa, da kuma raba abubuwan da na fuskanta, ra'ayoyi, da shawarwari game da na'urori da na'urori da nake amfani da su. Wannan ya sa na zama marubucin yanar gizo sama da shekaru biyar da suka gabata, ina mai da hankali kan na'urorin Android da tsarin aiki na Windows. Na koyi bayyana ra'ayoyi masu rikitarwa a cikin sauƙi don masu karatu su iya fahimtar su cikin sauƙi.