Meta yana rufe Desktop Messenger: kwanakin, canje-canje, da yadda ake shiryawa

Sabuntawa na karshe: 17/10/2025

  • Disamba 15: Ƙarshen shiga don aikace-aikacen tebur.
  • Kwanaki 60 daga sanarwar a cikin app kafin a rufe duka.
  • Komawa zuwa Facebook.com ko Messenger.com dangane da nau'in asusun.
  • Kunna amintaccen ma'auni da PIN don adana hirarku; aikace-aikacen hannu suna ci gaba da aiki.

Meta Messenger akan tebur

Meta ya yanke shawarar kawo ƙarshen aikace-aikacen Messenger don macOS da Windows. Daga Disamba 15, ba za a ƙara samun damar shiga cikin abokan cinikin tebur ba, kuma waɗanda ke ƙoƙarin shiga za a mayar da su zuwa mashigar yanar gizo don ci gaba da tattaunawa.

Kamfanin yana sanar da canji a cikin ƙa'idodin da kansu kuma yana ba da lokaci na 60 kwanakin tunda sanarwar ta bayyana don kammala canjin. A halin yanzu, an riga an cire app daga cikin Mac App Store kuma za a daina tallafawa a cikin yanayin Windows, tare da takamaiman shawarar cirewa da zarar ya zama mara amfani.

Me ya canza kuma tun yaushe

manzo-rufe

Mabuɗin ci gaba ya zo Disamba 15: tun daga ranar. Manhajar Desktop apps za su toshe shiga kuma su tura kai tsaye zuwa gidan yanar gizoHar sai lokacin, waɗanda suka karɓi sanarwar a cikin app suna da lokaci na Kwanaki 60 na ƙarin amfani kafin software ta zama mara amfani.

Bayan ƙulli mai tasiri, Meta ya nuna cewa abu mafi hankali shine cire aikace-aikacen tebur, tunda ba zai sake aiki baYunkurin ya yi daidai da yadda kamfanin ke mayar da hankali kan gogewa. yanar gizo da wayar hannu, da rage kula da dandamali na kwafin.

Tsarin yana ci gaba: wasu masu amfani suna ba da rahoton gargaɗin a gaba, amma Kwanan wata da ke bayyana akai-akai ita ce 15 ga Disamba a matsayin iyakacin aiki don Mac da Windows.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Windows 11 yana dawo da ra'ayin Ajanda zuwa kalandar ɗawainiya

Me zai faru da hirarku da kuma yadda ake ajiye su?

Don guje wa firgita, Meta ya yi kira ba da damar ajiya mai tsaro kafin cire haɗin. Wannan aikin Rufewa da adana bayananku ta yadda za su kasance cikin samuwa lokacin da kuka matsa zuwa yanar gizo ko aikace-aikacen hannu.

Baya ga kunna amintaccen ajiya, Dole ne ku saita PIN wanda zai ba ku damar sake samun damar shiga tarihin ku akan kowace na'ura.Wannan mataki ne mai sauri, kuma a cikin wannan mahallin, musamman mahimmanci ga waɗanda suka fara amfani da aikace-aikacen tebur.

  1. Bude Messenger akan tebur y taba hoton bayanin ku.
  2. Shiga ciki Sirri da tsaro kuma ya gano wurin rufaffen taɗi.
  3. Shiga a Ajiye saƙo kuma danna kan Kunna amintaccen ajiya.
  4. Airƙiri PIN (misali, lambobi 6) kuma tabbatar da tsari.

Da zarar an kunna, tarihin taɗi na ku zai bayyana a ciki Facebook.com, Messenger.com kuma a cikin aikace-aikacen hannu ba tare da asarar saƙonni ko fayiloli ba.

Inda zaka iya amfani da Messenger daga yanzu

inda ake amfani da messenger

Tare da rufe aikace-aikacen asali, za a mai da hankali kan damar shiga sigar yanar gizo kuma akan na'urorin hannu. Idan kuna amfani da Messenger tare da asusun Facebook, za a tura ku zuwa Facebook.com; idan kuna amfani da Messenger ba tare da asusun Facebook ba, zaku shiga kai tsaye Messenger.com.

A kan wayar hannu, komai ya kasance iri ɗaya: aikace-aikace iOS da Android Suna ci gaba da aiki akai-akai, tare da kira, kiran bidiyo, amsawa, da sauran ayyukan da aka saba.

Idan kun fi son jin kamar kuna da “app” akan tebur ɗinku, zaku iya ƙirƙirar gajeriyar hanya ta daban daga burauzar ku: Safari (macOS) tare da "Ƙara zuwa Dock", ko a ciki Chrome/Edge (Windows) tare da "Shigar da site a matsayin app". Hanya ce mai sauƙi don samun irin wannan ƙwarewa ga a PWA.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Microsoft NLWeb: Ka'idar da ke kawo AI chatbots zuwa duk gidan yanar gizo

Fage da dabarun samfur

La Messenger Desktop app an ƙaddamar da shi a ciki 2020, a tsakiyar ci gaban wayar da kan jama'a, a matsayin madadin ga Mac da Windows. Tsawon lokaci an yi gyare-gyare da gyare-gyare: in Satumba 2024 Meta ya maye gurbin sigar asali tare da a app na yanar gizo mai ci gaba (PWA), share fage ga jimillar rufewar da ke faruwa a yanzu.

Babu wani dalili guda da aka yi cikakken bayani a hukumance, amma Komai yana nuna haɓakar haɓakawa akan dandamali inda ake samun ƙarin amfani: wayar hannu da yanar gizoRufewar yana jaddada cewa yawancin ayyuka sun riga sun faru a wajen abokan cinikin tebur.

Ba keɓantaccen motsi ba ko dai: janye aikace-aikacen daga shagunan (kamar su Mac App Store) da jujjuyawar burauza ta atomatik suna nuna a fare a kan ƙarin yunifom da ƙarancin gogewa.

Tasiri bisa ga nau'in mai amfani

Waɗanda suka yi aiki daga kwamfuta tare da ƙa'idar ta asali za su buƙaci su dace da sigar gidan yanar gizon ko kuma su sake tunanin tafiyar da aikinsu tare da ƙarin kayan aikin. Ga ƙungiyoyi da SMEs waɗanda suka yi wa abokan ciniki hidima ta tebur, yana da kyau a duba sanarwa, tallafin masu amfani da yawa, da gudanar da tattaunawa a cikin mai bincike.

Idan kuna amfani da sabis na saƙo da yawa, Wataƙila kuna sha'awar ƙa'idodin ɓangare na uku waɗanda ke tara tashoshi. (misali, abokan ciniki waɗanda ke keɓance Messenger, WhatsApp, ko Telegram). Waɗannan suna da amfani don guje wa tsalle tsakanin shafuka, kodayake sun dogara da shiga yanar gizo.

Wata yuwuwar, a cikin yanayin muhalli iri ɗaya, shine haɓaka amfani da WhatsApp Desktop, wanda ke kula da ƙa'idodin asali akan macOS da Windows. Duk da haka, Wannan zaɓin yana aiki ne kawai idan lambobin sadarwar ku kuma sun matsa zuwa wannan dandamali..

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Menene SecurityHealthSystray.exe da yadda ake ɓoye gunkinsa da sanarwarsa?

Ga masu amfani waɗanda ba su da wayowin komai da ruwan da suka dogara da PC, canjin yana buƙatar yin amfani da su Facebook.com o Messenger.comTare da saitunan sanarwar mai bincike da suka dace, ƙwarewar ta tsaya tsayin daka don amfanin yau da kullun.

Tambayoyi masu sauri

An soke manzo na tebur

Zan rasa maganata?

A'a, muddin kun kunna amintaccen ajiya da kafa a PIN kafin rufewa. Ta wannan hanyar, tarihin ku zai kasance a kan yanar gizo da wayar hannu.

Har yaushe zan samu kafin ya daina aiki?

Kana da 60 kwanakin daga sanarwar a cikin app. Bayan wannan lokacin, aikace-aikacen tebur zai kasance rashin amfani.

Ina za a tura ni idan na rufe?

Idan kuna amfani da Messenger tare da asusun Facebook, zaku shiga Facebook.comIdan ba ku da shi, za ku shiga Messenger.com kai tsaye.

Har yanzu akwai manhajojin wayar hannu?

Ee. Sigar ta iOS da Android Suna ci gaba da aiki, tare da saƙon da aka saba, kira da ayyukan bidiyo.

Zan iya ajiye wani abu kamar app akan kwamfuta ta?

Kuna iya "shigar" gidan yanar gizo azaman PWA daga burauzar ku don samun alamar kwazo da taga. Ba ɗan ƙasa ba ne, amma yana da kamanceceniya.

Duk wanda ya dogara da Messenger akan kwamfutarsa ​​to ya kunna amintaccen ajiya, gyara ku PIN kuma ku san kanku da sigar gidan yanar gizon da wuri-wuri; tare da ranar rufewar ranar 15 ga Disamba, yi aiki yanzu Guji cikas, kiyaye tattaunawarku lafiya, kuma ku bar komai a shirye don ci gaba da tattaunawar ba tare da tsangwama ba.

Labari mai dangantaka:
Yadda ake Fitar da Messenger akan Duk Na'urori