Google Project Astra: Duk game da mataimaki na AI mai juyi

Sabuntawa ta ƙarshe: 25/03/2025

  • Project Astra shine mataimaki na multimodal AI wanda ke hulɗa da rubutu, murya, hotuna, da bidiyo.
  • Yana ba da damar amsawa na ainihi da ƙwaƙwalwar mahallin, inganta hulɗar yanayi.
  • Google yana shirin haɗa Astra cikin tsarin halittarsa ​​tare da Gemini, Bincike, Lens, da Taswirori.
  • Samuwar sa har yanzu yana da iyaka, amma ya yi alkawarin canza kulawar dijital.
Menene Google Project Astra kuma menene don?

Menene Google Project Astra kuma menene don? Google Project Astra yana ɗaya daga cikin mafi girman ci gaba a fagen fasahar ɗan adam wanda Google ya haɓaka. Manufarta ita ce ta canza hanyar da mataimaka na kama-da-wane suke hulɗa tare da masu amfani, suna ba da damar ƙarin yanayi da ingantaccen sadarwa. Ta hanyar amfani da basirar ɗan adam na ƙirƙira, hangen nesa na kwamfuta, da sarrafa harshe na halitta, wannan mataimaki yana neman samar da amsoshi na ainihi da taimako na keɓaɓɓen.

An tsara wannan sabon aikin don ba da damar masu amfani su yi hulɗa tare da AI da hankali, ba da damar mataimaki don gani, ji, da tunawa da mahallin da yake ciki. Ta wannan hanyar, Project Astra yana matsayi kamar Juyin ma'ana na mataimakan basirar ɗan adam, Haɗuwa da fasaha da yawa don ba da ƙarin ruwa da ƙwarewar yanayi. Bari mu fara da duk abin da kuke son sani: Menene Google Project Astra kuma menene don me?

Menene Google Project Astra?

Menene Google Project Astra-2 kuma menene don?

Project Astra tsarin hankali ne na wucin gadi da yawa Google DeepMind ya haɓaka da manufar ƙirƙirar mataimaki mai ƙwazo mai iya fassara da mu'amala da ainihin duniya. Ba kamar mataimakan na yanzu ba, Astra ba kawai amsa tambayoyi tare da rubutu ko murya ba, amma kuma yana iya nazarin hotuna da bidiyo a ainihin lokacin.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Gemini yanzu yana maye gurbin Mataimakin Google: waɗannan su ne lasifikan da suka dace da nuni

Wannan samfurin yana inganta haɓaka iyawar mataimakan AI ta hanyar ba da damar ƙarin hulɗar ɗan adam da mahallin mahallin. Google ya tsara wannan tsarin don fassara bayanai daga maɓuɓɓuka daban-daban (murya, hoto, rubutu, da bidiyo) da kuma samar da ingantattun amsoshi masu tushe. Kamar yadda fasaha ta ci gaba, sauran mataimaka kamar Siri Hakanan suna haɓaka ta fuskar aiki.

Babban fasalulluka na Aikin Astra

Aikin Astra

Ayyukan Astra na Project sun bambanta shi da sauran mataimakan AI kamar Siri ko Alexa. Daga cikin fitattun fasalulluka na wannan ƙirar mun sami:

  • Sarrafa bayanai a ainihin lokaci: Astra iya bincika abubuwan gani da sauti rayuwa, gano abubuwa, rubutu da sautuna don ba da taimako na gaggawa.
  • Hulɗar hanyoyin sadarwa da yawa: Ba'a iyakance ga sarrafa rubutu ko shigar da murya ba; kuma yana fahimtar hotuna da bidiyo, ba da damar yin hulɗar ci gaba da yawa.
  • Ƙwaƙwalwar mahallin: Yana da ikon tuna bayanan ɗan gajeren lokaci yayin zance, wanda ke inganta yanayin hulɗa tare da mai amfani.
  • Haɗawa da sauran ayyukan Google: Astra ana sa ran Haɗa tare da Google Search, Lens, da Maps don samar da cikakkiyar kwarewa.

A wannan batu a cikin labarin, kun riga kun san abin da yake, amma muna buƙatar fahimtar yadda yake aiki don kammala abin da Google Project Astra yake da kuma abin da yake.

Yadda Aikin Astra ke aiki

Astra yana amfani da tsarin AI na ci gaba wanda ya dogara da ƙirar ƙira da multimodal, yana ba ku damar yin hulɗa tare da yanayin ku ta hanya mai kama da ɗan adam. Don cimma wannan, yana haɗa fasahohi da yawa:

  • Sarrafa harshe na halitta: Ya fahimta kuma yana amsawa cikin tattaunawa.
  • Hangen nesa na kwamfuta: Yi nazarin hotuna da bidiyo a ainihin lokacin.
  • Koyon injina: Daidaita amsoshin ku bisa ga hulɗar da ta gabata.
  • Haɗin kai cikin na'urori masu wayo: Za ka iya amfani da kyamarar wayar hannu ko gilashin wayo don fassara kewayen su.
Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  OpenAI zai ƙara ikon sarrafa iyaye zuwa ChatGPT tare da asusun iyali, gargaɗin haɗari, da iyakokin amfani.

Yiwuwar amfani da Project Astra

Ƙimar Project Astra yana da girma kuma yana iya rinjayar bangarori daban-daban na rayuwar yau da kullum. Wasu daga cikin manyan abubuwan amfani sun haɗa da:

  • Mataimakin mutum: Zai iya taimakawa tsara ayyuka, masu tuni, da amsa tambayoyin tushen mahallin.
  • Ilimi: Zai iya sauƙaƙe koyo ta hanyar bayyana ra'ayoyi a cikin tsari daban-daban da kuma dacewa da salon kowane ɗalibi.
  • Samun dama: Mutanen da ke da nakasar gani ko motsi na iya amfana daga mataimaki wanda ke ganowa da kuma bayyana kewayen su.
  • Kasuwanci da shawarwari: Gano abubuwa da ba da shawarar madadin ko mafi kyawun farashi akan layi, kama da abin da kuke bayarwa Rufus, mataimakiyar sayayya ta Amazon.

Kuma kamar yadda muka yi alkawari, kun riga kun san menene Google Project Astra da abin da yake yi, amma kuma mun ba ku amfaninsa. Kafin ku tafi, za mu nuna muku komai game da gasar.

Project Astra da gasar tare da OpenAI

Buɗe AI AI Agents

Project Astra ya zo a lokacin da gasa a fagen fasaha na wucin gadi ya fi zafi fiye da kowane lokaci. OpenAI kwanan nan ya buɗe GPT-4o, ƙirar AI mafi ci gaba tukuna, tare da tattaunawa kai tsaye da ikon sarrafa lokaci.

Google na neman yin gasa ta hanyar ba da mataimaki mai ƙwazo, mai ikon yin mu'amala ta amfani da tsari da yawa. Ba kamar ChatGPT ba, Astra yana jaddada haɗin kai tare da kyamarori da makirufo don samar da ingantaccen ƙwarewar mai amfani. Wannan tsari yayi kama da wanda ake nema tare da sauran hanyoyin waya kamar WhatsApp tare da basirar wucin gadi, wanda kuma ke da nufin inganta sadarwa.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  WhatsApp ya ƙaddamar da Takaitattun Saƙon: Takaitattun taɗi na AI waɗanda ke ba da fifikon sirri.

Dukkanin dandamalin biyu suna nufin kawo sauyi kan yadda mutane ke mu'amala da hankali na wucin gadi., don haka zai zama mai ban sha'awa don ganin yadda suke ci gaba a cikin watanni masu zuwa.

Google ya bayyana karara cewa Aikin Astra Har yanzu yana cikin lokacin gwaji kuma a halin yanzu yana samuwa ga ƙaramin rukunin masu amfani a cikin Amurka da Burtaniya. Ana sa ran za a haɗa wannan fasaha a cikin app ɗin Gemini da sauran na'urori masu wayo a nan gaba, kamar waɗanda aka yi amfani da su a ciki Gemini Kai Tsaye.

Juyin Halittar hankali ya kasance mai ban sha'awa a cikin 'yan shekarun nan, kuma Google Project Astra babban misali ne na wannan. Tare da mayar da hankali ga multimodal hulda, da ƙwaƙwalwar mahallin da kuma haɗin kai Tare da ayyukan Google, wannan mataimaki ya yi alkawarin canza yadda muke hulɗa da fasaha. Muna fatan wannan labarin ya ba ku ra'ayi game da menene Google Project Astra da abin da ake amfani dashi. Kun riga kun san cewa ta amfani da injin bincikenmu zaku iya samun ɗaruruwan labarai akan batutuwa masu alaƙa.

Labarin da ke da alaƙa:
Google yana gabatar da Gemini Live tare da sabbin fasalolin AI na ainihin lokaci