Menene wasan RPG?

Sabuntawa ta ƙarshe: 13/12/2024

juego RPG

Akwai nau'ikan wasannin da ke jan hankalin 'yan wasa a duniya tsawon shekaru da yawa. Tun kafin bayyanar wasannin kwamfuta na zamani. A cikin wannan labarin za mu yi bayani Menene wasan RPG kuma inda roƙon da ba zai iya jurewa ya ta'allaka ba.

Da farko, ya kamata a lura cewa RPG, don acronym na Turanci na kalmar Role-Playing Game. Asalinsa ya samo asali ne daga waɗancan dogayen wasannin tsakanin abokai a cikin ginshiƙai da gareji, tare da manyan alluna, dice masu fuskoki da yawa, fensir da takarda. Kwarewar da ta ba 'yan wasa damar nutsar da kansu cikin duniyar tunani, ɗaukar takamaiman matsayi da kuma yin abubuwan kasada na keɓaɓɓu.

A cikin waɗancan wasannin na farko, waɗanda mafi girman ma'anarsu shine Dungeons & Dragons, yana ɗaya daga cikin ƴan wasan da suka yi aiki a matsayin ƙwararren masarufi (ana yin wannan a yau ta software). Sauran 'yan wasan sun ɗauki matsayin ƙage, tare da ka'idojin wasan da damar dice da ke ƙayyade ci gaban su.

Wasannin bidiyo sun daidaita waɗannan injiniyoyi, suna ƙara zane-zane da sautuna da nufin ba da cikakkiyar ƙwarewa. Yanzu, a cikin shekarun dijital, Wasannin RPG sun samo asali sosai, tare da buɗaɗɗen gogewa na duniya da ƙarin zane mai ban sha'awa. Duk da haka, ainihinsa ya kasance iri ɗaya.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Yadda ake fansar lambobin kyauta akan Xbox?

Halayen da ke ayyana wasan RPG

juego RPG

 

Mutum ba zai iya magana game da wasan RPG a matsayin nau'i a cikin kansa ba, tun da yawancin nau'o'in nau'i daban-daban sun taru a cikin wannan rukuni. Duk da haka, akwai jerin halaye na gama-gari waɗanda dukkansu suka raba:

Personalización del jugador

Wannan shine ɗayan manyan alamomin kowane wasan RPG mai mutunta kai: 'yan wasan ba wani abu na waje ba ne, amma an haɗa su cikin labarin zato. wani takamaiman matsayi tare da halayensa, da kuma halaye na musamman da basira. Don wannan dole ne mu ƙara yuwuwar fayyace fannonin ado daban-daban.

Además de eso, Haruffan wasan RPG sun samo asali yayin da kuka shawo kan gwaje-gwaje, kammala ayyukan da kuma kayar da abokan gaba. Wannan yana ba su damar samun ƙarin ƙwarewa da ɗaukar sabbin halaye.

Narrativa inmersiva

Ɗaya daga cikin manyan abubuwan jan hankali na wasannin RPG shine cewa an haɓaka su bisa kyawawan rubuce-rubuce da makirci. Bayan su akwai labarai masu matukar rikitarwa da ci gaba sosai. A haƙiƙa, wasu daga cikinsu sun dogara ne akan takobi da litattafan sihiri da aka tsara a cikin duniyoyi masu ban sha'awa masu ban sha'awa masu cike da cikakkun bayanai, haruffa na biyu da asirin ganowa.

Amma waɗannan fagagen fage ba sa kaiwa ga rufe wasannin. Hukunce-hukuncen mai kunnawa na iya yin tasiri ga tsarin labarin, haifar da murɗaɗɗen da ba zato ba tsammani a cikin ci gaban makircin ko haifar da ƙarshen ƙarshen. Wannan nau'in wasan yana ƙarfafa 'yancin ɗan wasan, yana ba da lada ga sha'awarsu.

Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Mafi kyawun wasannin RPG 15 akan Nintendo Switch

Sistema de combate

Katunan da dice rolls na al'ada na juegos de mesa Wasannin RPG sun karbe su don yin wasa akan consoles da kwamfutoci. Shin na musamman yaƙi makanikai An bambanta su da waɗanda sauran wasanni ke yi, suna ba su dandano na musamman.

A kowane hali, waɗannan tsarin na iya bambanta dangane da juzu'in. Wani lokaci suna aiki bi da bi, wasu lokuta a ainihin lokacin. Kuma ko da tare da cakuda biyu.

Amfanin wasannin RPG

juego RPG

Ko da yake a kasarmu wasanni na taka rawa dole su daure a mummunan suna mara dalili tsawon shekaru (ana tsammanin za su iya bata wa wadanda suka yi wasa da su rai), gaskiyar ita ce, akwai nazari da yawa da ke magana a kai alfanun da suke kawowa. Ga taƙaitaccen bayani:

  • Suna ƙarfafa haɓaka dabarun dabarun, Tun da 'yan wasa dole ne su koyi sarrafa albarkatun su, tsara motsin su da kuma tsammanin motsi na abokan adawar su.
  • Suna haɓaka kerawa. Tunani shine makami mai mahimmanci don samun nasara a cikin wasan kowane wasan RPG, daga ƙirƙirar hali zuwa warware matsala.
  • Promueven la socialización. Sabanin abin da ake iya gani, wasannin RPG ba sa keɓance waɗanda ke shiga cikin su, amma suna ƙarfafa su don yin hulɗa da haɗin gwiwa tare da wasu. Wannan yana haifar da ƙirƙirar al'ummomin kan layi da yiwuwar kulla alaƙar abokantaka.
Keɓaɓɓen abun ciki - Danna nan  Mafi kyawun apps da wasanni masu jituwa tare da Apple Vision Pro

A takaice dai, dole ne mu watsar da ra'ayin cewa wasan RPG nishaɗi ne kawai wanda, saboda sarƙaƙƙiya da ƙarfinsa, na iya haifar da sha'awa. Bugu da ƙari, an tsara shi don ƙananan 'yan wasa, ana iya amfani da shi koyi yanke shawara kuma yarda da sakamakon, koyarwa mai mahimmanci ga rayuwa.

A takaice: wasan RPG ya wuce abin sha'awa kawai. Ta hanyar su za mu iya duba cikin duniyoyi masu cike da abubuwan ban sha'awa, labarun almara da ɗaukar tafiye-tafiyen da ba za a manta da su ba. Bugu da kari, akwai nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan 'yan wasa: a wasu, aiki da fada sun fi yawa, yayin da wasu kuma akwai karin sarari don asiri, tunani da mu'amala tsakanin haruffa. Kowane gwaninta na musamman ne.