- OpenAI ta ƙaddamar da "Shekararka tare da ChatGPT", wani taƙaitaccen bayani na shekara-shekara a cikin salon Spotify Wrapped tare da ƙididdiga, jigogi da kyaututtuka na musamman.
- Takaitaccen bayani yana bayyana ne kawai idan kuna da tarihi da ƙwaƙwalwar ajiya kuma kun yi amfani da ChatGPT akai-akai a cikin shekarar.
- Takaitaccen bayanin ya haɗa da waƙa, hoton fasahar pixel, nau'ikan amfani, da bayanai game da salon tattaunawar ku da halayen ku.
- Ana samunsa a intanet da manhajar wayar hannu don asusun kyauta, Plus da Pro a kasuwannin da ke jin Turanci, tare da mai da hankali kan sirri da kuma sarrafa mai amfani.
Takaitattun labaran ƙarshen shekara ba su da wani tasiri ga kiɗa ko kafofin sada zumunta kawai. OpenAI ta shiga cikin wannan yanayi tare da "Shekararka tare da ChatGPT", wani taƙaitaccen bayani na shekara-shekara wanda ke mayar da tattaunawarka da AI zuwa wani nau'in madubi na dijitalYana tsakanin son sani da kuma tsawatarwa mai laushi. Manufar ita ce mai sauƙi: don nuna muku yadda, lokacin, da kuma dalilin da yasa kuka yi amfani da chatbot a duk shekara.
Wannan sabon abu Takaitaccen bayani na ChatGPT yana nuna ƙididdiga, hotuna da aka samar ta hanyar AI, har ma da waƙoƙi na musamman wanda ke nuna ainihin halayenka da kayan aikin. Ba wai kawai "ga yadda ka yi amfani da sabis ɗin ba", amma tafiya ce mai ma'amala ta cikin batutuwan da ka fi so, hanyar da kake bayyana kanka, da kuma sau nawa kake amfani da basirar wucin gadi don warware shakku, aiki, ko kuma kawai ka nishadantar da kanka.
Menene ainihin "Shekararka tare da ChatGPT"?

"Shekararka tare da ChatGPT" taƙaitaccen bayani ne na shekara-shekara wanda ke tattara saƙonninka, batutuwa, da tsarin amfani. don gabatar da su a cikin tsarin nunin faifai, tare da allo da yawa da ke zamewa. Tsarin a bayyane yake yana kama da shawarwari kamar An naɗe Spotify ko taƙaitawa akan YouTube da sauran dandamali, amma a nan ba a mayar da hankali kan waƙoƙi ko bidiyo ba, amma akan yadda kuke tunani da aiki tare da AI a gefenku.
Yawon shakatawa yawanci yana farawa da waƙa da ChatGPT ya ƙirƙira game da shekarar kuBayan haka, sai a yi nazarin manyan batutuwan da suka fi bayyana a cikin tattaunawarku: daga tambayoyin fasaha da shirye-shirye zuwa girke-girke, tafiye-tafiye, karatu, da ayyukan ƙirƙira. Daga nan, tsarin zai fara nuna ƙarin takamaiman bayanai game da ayyukanku.
Takaitaccen bayani yana aiki kamar Gidan hotuna na gani maimakon kawai tagar hiraKana jujjuya shafuka da ke taƙaita mahimman ƙididdiga, nuna abubuwan da kake sha'awa da hotuna masu salon zane-zane na pixel, sannan ka sanya maka nau'ikan "archetypes" daban-daban ko nau'ikan masu amfani bisa ga yadda kake amfani da sabis ɗin: daga ƙarin bayanan bincike zuwa waɗanda ke amfani da kayan aikin don tsarawa har zuwa cikakken bayani.
Wannan hanyar tana sa ƙwarewar ta fi mai da hankali fiye da jerin lambobi masu sauƙi. Ganin tambayoyinku a cikin jigogi, salo, da tsare-tsare yana sa a bayyane amfanin da ba a iya gani kuma ba a raba shi sosai., sun bazu a cikin ɗaruruwan tattaunawa a duk shekara.
Ga yadda ChatGPT recap ke aiki da kuma abin da yake koya muku

Tushen labarin yana cikin Ƙididdigar amfani da taƙaitaccen bayani game da jigogiƊaya daga cikin allon farko yana nuna yawan saƙonnin da kuka aika a cikin shekara, adadin hirarrakin da aka buɗe, da kuma ranar da kuka fi aiki tare da AI. Ga wasu masu amfani da yawa, wannan bayanin zai iya sanya su cikin mafi girman kaso na mutanen da suka fi mu'amala da tsarin, yana ƙara taɓawa kai tsaye ta gaskiya.
Baya ga adadi, tsarin yana nazarin Manyan batutuwan da suka mamaye tattaunawarkuRukuni kamar "duniyoyi masu ƙirƙira," "yanayin zato," "maganin warware matsaloli," ko "tsari mai kyau" na iya bayyana. Ba a nuna takamaiman saƙonni ba, amma a maimakon haka, alamu da ke sake faruwa a duk shekara.
Wani muhimmin sashe na taƙaice shi ne wanda aka keɓe ga salon tattaunawaChatGPT yana ba da bayanin salon magana na yau da kullun: mafi sauƙi ko na yau da kullun, abin dariya, kai tsaye, tunani, mai da hankali, da sauransu. Yana nuna maka yadda AI ke fahimtar hanyar yin tambayoyi, muhawara, ko neman taimako - wani abu da galibi ba a lura da shi a rayuwar yau da kullun ba.
Baya ga haka Karin bayanai masu ban sha'awa, kamar amfani da wasu alamomin rubutu —gami da sanannen em dash, wanda samfurin da kansa ke amfani da shi akai-akai— da sauran ƙananan bayanai waɗanda, idan aka haɗa su tare, zana hoton halayen dijital ɗinku da kayan aikin.
Yawon shakatawa ya ƙare da lada na musamman da "mafi kyawun": taken ban dariya ko na bayanin da ke taƙaita abin da kuka fi amfani da shi a AI, tare da wani nau'in al'ada na gabaɗaya wanda ke haɗa masu amfani zuwa manyan nau'ikan halaye.
Nau'ikan zane-zane, kyaututtuka, da pixels: ɓangaren gani mafi kyau na taƙaitaccen bayani

Domin a ƙara jin daɗin sake dubawa, OpenAI ta haɗa tsarin Nau'ikan siffofi da kyaututtuka waɗanda ke rarraba yadda kuke amfani da ChatGPTWaɗannan nau'ikan siffofi suna rarraba masu amfani zuwa bayanan martaba kamar "The Navigator", "The Producer", "The Tinkerer", ko nau'ikan bambance-bambancen da ke wakiltar hanyoyi daban-daban na hulɗa da AI.
Tare da waɗannan bayanan martaba, tsarin yana isar da Kyaututtukan da aka keɓance tare da sunaye masu jan hankali waɗanda ke nuna sha'awarku ko amfani da su akai-akai. Wasu misalan da aka riga aka gani sun haɗa da bambance-bambance kamar "Instant Pot Prodigy" ga waɗanda galibi ke neman girke-girke ko girki, "Creative Debugger" ga waɗanda ke amfani da kayan aikin don inganta ra'ayoyi ko warware kurakurai, ko kuma gane abubuwan da suka shafi tafiya, karatu, ko ayyukan mutum.
Ɗaya daga cikin abubuwan da suka fi burge ni shine An samar da hoton a cikin salon fasahar pixel Yana taƙaita manyan jigogi na shekarar. Tsarin yana ƙirƙirar yanayi wanda zai iya haɗa abubuwa daban-daban kamar allon kwamfuta, na'urar wasan bidiyo ta baya, kayan kicin, ko kayan ado, duk an yi wahayi zuwa gare su ta hanyar tambayoyin da kuka fi yawan yi. Hanya ce ta tattara abubuwan da kuke sha'awa zuwa hoto ɗaya, mai sauƙin rabawa.
Takaitaccen bayanin ya kuma haɗa da abubuwa masu sauƙi na hulɗa, kamar "hasashe" na shekara mai zuwa Ana bayyana waɗannan ta hanyar amfani da gogewa ko "share" tasirin gani, kamar dai kana cire hazo ko wani yanki na dusar ƙanƙara ta dijital. Duk da cewa ƙananan barkwanci ne ko jimloli masu ƙarfafa gwiwa, suna sa abin ya zama kamar wasa fiye da kawai bayani.
Idan aka haɗa, wannan cikakken tsarin gani da wasa yana canza taƙaitaccen bayani zuwa Wani abu da masu amfani da yawa za su so su raba a shafukan sada zumuntaKamar sauran takaitattun bayanai na ƙarshen shekara, yana kuma aiki a matsayin nunin matakin haɗakar AI cikin rayuwar yau da kullun.
Wanene zai iya amfani da sake dubawa kuma a waɗanne yanayi ne

A yanzu, "Shekararka tare da ChatGPT" An yi amfani da shi a kasuwannin da ke amfani da Turanci kamar Amurka, Burtaniya, Kanada, Ostiraliya, da New ZealandAna aiwatar da wannan tsari a hankali, don haka ba duk masu amfani za su gan shi a lokaci guda ba, kodayake OpenAI tana da nufin samar da wadataccen samuwa tsakanin waɗanda suka cika buƙatun aiki da tsari na asali.
Ana samun fasalin don Asusun kyauta, ƙari, da ProDuk da haka, an cire shi daga cikin nau'ikan da aka tsara don ƙungiyoyi: Waɗanda ke amfani da ChatGPT tare da asusun Team, Enterprise, ko Education ba su da damar shiga wannan taƙaitaccen bayani na shekara-shekaraA cikin yanayin aiki, kamfanoni da yawa sun fi son iyakance waɗannan nau'ikan ayyuka saboda dalilan sirri da kuma hana raba bayanai kai tsaye game da hanyoyin ciki.
Don ƙirƙirar taƙaitaccen bayani, kuna buƙatar samun An kunna zaɓuɓɓukan "tunani da aka adana na tuntuɓa" da "tarihin hira na tuntuɓa"Wato, tsarin zai iya riƙe mahallin daga tattaunawar da kuka yi a baya da abubuwan da kuka fi so.
Samun dama abu ne mai sauƙi: ana nuna taƙaitaccen bayani akai-akai azaman zaɓi mai fasali akan allon farko na app ko sigar yanar gizoAmma kuma za ku iya kunna shi ta hanyar rubuta buƙata kai tsaye kamar "nuna shekarata a cikin bita" ko "Shekararku tare da ChatGPT" daga cikin chatbot ɗin kanta. Da zarar an buɗe, ana adana taƙaitaccen bayanin a matsayin wata tattaunawa da za ku iya komawa gare ta duk lokacin da kuke so.
Ya kamata a lura cewa, duk da cewa ƙaddamar da shirin ya mayar da hankali kan ƙasashen da ke magana da Ingilishi, Tsarin ya dace da amfani da shi sosai a Turai.inda sha'awar kayan aikin samar da kayayyaki da mataimakan AI ke ci gaba da ƙaruwa. Lokacin da fasalin ya isa yankuna kamar Spain ko wasu ƙasashen Turai, ana sa ran ɗabi'ar za ta yi kama da haka: gaurayen son sani, sukar kai, da kuma abubuwan da aka raba a shafukan sada zumunta.
Sirri, bayanai da iyakokin wannan nau'in taƙaitaccen bayani
Fitowar sake duba tattaunawa bisa ga tattaunawa ta haifar da matsala tambayoyi game da sirri da sarrafa bayanaiOpenAI ta gabatar da wannan kwarewa a matsayin wani abu "mai sauƙi, mai da hankali kan sirri da kuma ikon sarrafa mai amfani", kuma ya jaddada cewa manufar ita ce a bayar da taƙaitaccen bayani game da alamu, ba cikakken tarihin kowane saƙo da aka aika ba.
Don samar da taƙaitaccen bayani, tsarin Yana dogara ne akan tarihin hira da kuma abubuwan tunawa da aka adanaAmma abin da yake nunawa shi ne yanayin rayuwa, ƙididdigewa, da kuma rukunoni na gabaɗaya. Ba ya bayyana cikakken abin da ke cikin tattaunawarku ko sake gina ainihin tattaunawar, kodayake gaskiya ne cewa, bisa ga batutuwan da aka tattauna, yana iya bayyana ɓangarorin rayuwarku ta sirri, aikinku, ko abubuwan sha'awa.
Kamfanin yana tunatar da cewa Yana yiwuwa a kashe duka ayyukan tarihi da na ƙwaƙwalwa.Ƙungiyoyi masu amfani da tsare-tsaren kasuwanci za su iya daidaita manufofi don iyakance riƙe bayanai ko kashe irin waɗannan fasaloli. Wannan yana da mahimmanci musamman a cikin yanayin kamfanoni, saboda taƙaitaccen bayani zai iya bayyana ƙaruwar ayyuka da suka shafi ayyukan sirri ko ayyukan cikin gida.
Ko da tare da waɗannan matakan, babban shawarar ita ce a yi nazari a kan saitunan kafin a raba hotunan kariyar kwamfuta a shafukan sada zumunta. Abin da zai iya zama abu mai ban sha'awa a gare ku zai iya bayyana muku muhimman bayanai ga wasu.kamar jadawalin aiki, ayyukan da ka yi na kanka, matsalolin lafiya, shakku kan kuɗi, ko duk wani batu da ka saba tattaunawa da shi tare da AI.
OpenAI ta kuma nace cewa Ba a yi nufin wannan taƙaitaccen bayani ya zama cikakken hoto na shekarar ku baamma zaɓi na fitattun tsare-tsare. Wannan yana nufin cewa ba duk abin da kuka yi da kayan aikin za a nuna shi ba, kuma wani lokacin, wasu amfani na lokaci-lokaci ko na lokaci-lokaci na iya ɓacewa idan aka kwatanta da jigogi masu maimaitawa.
Tunani kan yadda muke amfani da fasahar zamani (AI) a rayuwarmu ta yau da kullun
Bayan labarin, "Shekararka tare da ChatGPT" tana aiki kamar haka wani nau'in madubi na matakin dogaro ko haɗin kai da muke da shi na AI a cikin al'amuranmu na yau da kullunBa haka bane a gano cewa da kyar ka yi amfani da wannan sabis ɗin don yin tambayoyi guda huɗu na musamman, domin gano cewa kana cikin kashi 1% na masu amfani da saƙonnin da aka fi aikawa a duk shekara.
Ga wasu, taƙaitaccen bayani shine taɓawa a bayaWannan shaida ce da ke nuna cewa sun yi amfani da kayan aikin don koyo da sauri, inganta ayyukansu, samun tsari mafi kyau, ko kuma ci gaba da ɗabi'ar karatu ko rubutu. Ga wasu, ya zama wani nau'in duba sanin dijital, ta hanyar bayyana wasannin marathon na dare kafin jarrabawa, zaman tunani mara iyaka kafin wa'adin lokaci, ko kuma ci gaba zuwa ayyukan da ba su da riba ko kuma waɗanda suka warwatse.
Waɗannan tasirin sun yi daidai da abin da bincike daban-daban kan amfani da fasaha suka nuna: Idan aka ga halayenmu a kan allo masu haske da jan hankali, zai fi mana sauƙi mu yi la'akari da canje-canje.Ƙungiyoyi da ƙwararru a fannin ilimin halayyar ɗan adam da walwalar dijital sun daɗe suna ba da shawarar tsarin ra'ayoyin jama'a waɗanda ke taimakawa wajen yanke shawara mai zurfi game da yadda ake kashe lokaci da hankali.
Tare da tushen masu amfani waɗanda suka riga sun kai ɗaruruwan miliyoyin a kowane mako, Takaitaccen bayani kamar wannan zai iya zama ƙaramin al'adaKamar yadda Spotify Wrapped ya yi a lokacinsa. Ganin wasu suna raba kididdigar ChatGPT ɗinsu - ko da alfahari ko kuma wani abin kunya - na iya taimakawa wajen daidaita amfani da fasahar AI sosai, amma kuma yana iya buɗe tattaunawa game da dogaro, iyakoki masu kyau, da amfani da alhaki.
A wannan mahallin, ainihin amfanin sake duban ba wai kawai yana da kyau a gani ba, har ma da iyawarsa ta yin aiki kamar yadda yake a da, wurin farawa don daidaita yadda muke amfani da kayan aikin: saita iyakokin lokaci, mai da hankali kan zaman a wasu lokutan, keɓe takamaiman tubalan ga gwaje-gwajen ƙirƙira ko, a sauƙaƙe, ajiye ƙarin lokaci don tunani ba tare da tsaka-tsakin fasaha ba.
Wannan sabon taƙaitaccen bayani na ChatGPT ba wai kawai wani abin sha'awa ne na ƙarshen shekara ba: shi ne X-ray mai matsewa na dangantakarmu ta yau da kullun da basirar wucin gadiTsakanin waƙoƙi masu haske, hotuna masu siffar pixel, da kyaututtuka masu wayo, tambayar da ke ƙasa a bayyane take: ta yaya muke son AI ta dace da yadda muke aiki, koyo, da yanke shawara daga yanzu?
Ni mai sha'awar fasaha ne wanda ya mayar da sha'awar "geek" zuwa sana'a. Na shafe fiye da shekaru 10 na rayuwata ta yin amfani da fasaha mai mahimmanci da kuma yin amfani da kowane nau'i na shirye-shirye saboda tsantsar son sani. Yanzu na kware a fasahar kwamfuta da wasannin bidiyo. Wannan shi ne saboda sama da shekaru 5 ina yin rubutu a gidajen yanar gizo daban-daban kan fasaha da wasannin bidiyo, ina ƙirƙirar kasidu da ke neman ba ku bayanan da kuke buƙata cikin yaren da kowa zai iya fahimta.
Idan kuna da wasu tambayoyi, ilimina ya bambanta daga duk wani abu da ya shafi tsarin aiki na Windows da kuma Android don wayoyin hannu. Kuma alƙawarina shine a gare ku, koyaushe a shirye nake in yi ƴan mintuna kaɗan in taimaka muku warware duk wata tambaya da kuke da ita a duniyar Intanet.
